เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 03:45:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: glock 23 ขนาด.40  (อ่าน 7803 ครั้ง)
p...
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 10:41:28 AM »

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับผม  Smiley
★ Calico JacK ★ Long Live The King
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 01:48:32 PM »

ร้านไหนเปิดจองมั่งครับ ที่ไม่ใช่สวัสดิการ

ข้าฯจะจงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 03:46:24 PM »

เชียร์ กล็อก  23 ด้วยครับคุณ P...เพราะผมก็จองไว้ จะได้มีเพื่อนเพิ่มขึ้น เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จงมีน้ำใจต่อกัน
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 05:50:34 PM »

จิงๆก็เป็นคนเล่นเกมเยอะครับ เเล้วเห็นusp.45 อยู่ในเกมหลายต่อหลายเกมกระมังครับ เลยเผลอตัวไปหลงรัก

เข้าให้ เเต่ต้องถอยครับ เพราะสู้ราคาไม่ไหวครับผม เเล้วอย่างที่พี่ว่าเลยครับ ได้ข่าวว่าถูกบรรจุอยู่ในหน่วยรบ

navy seal ครับ ก็เลยชอบครับ อ้อๆ ขอถามหน่อยครับ ผมมี วอลเทอร์ppk ตอนที่เยอรมันเป็นผู้ผลิตครับ

ซึ่งตอนนี้ usa เป็นผู้ผลิตใช่มั้ยครับ อยากจะถามว่า ปืนของผมถ้าจะปล่อยนี่ได้กี่k ครับ  ขอบคุนค๊าบบบพี่ๆ

อู๊ย..ๆๆๆๆ.....วอลเธอร์ปืนเยอรมัน ปืนมีตระกูลอย่างนี้ ปล่อยได้ก็คงหลายอัตอยู่แหละครับ ผมไม่ขอตอบนะครับ รู้แต่ว่า เจอแฟน 007 ละก็ ท่านน่าจะให้ราคาดีมากว่า  แฟน บรูท วิลลีส แน่นอน
เห็นท่านตอบมาว่า ชอบเล่นเกมส์ ก็ขอต่อให้แล้วกัน
หลงรักตอนในเกมส์ ไม่ผิดครับ เพราะในเกมส์ ท่านแค่ พอจะยิง ก็คลิ๊กเม้าท์ พอจะเก็บปืน เปลี่ยนเป็นอาวุธหนัก ก็กดปุ่ม ตัวหนอนหรืออะไรก็แล้วแต่ที่จะตั้งไว้ในคีย์บอร์ด

แต่ในความเป็นจริงของการใช้งาน หรือการฝึกนั้น มันไม่ได้นั่งอยุ่ที่จอมอนิเตอร์นะครับ....ต้องไปลองสัมผัสดู แล้วท่านจะรู้ว่า แท้จริงแล้ว ท่านชอบอะไรกันแน่  หรือแท้จริงแล้ว อะไร มันสะดวกกว่า หรือแท้จริงแล้วอะไร มันปลอดภัยกว่า
เกมส์ มันสอน หรือให้ประสบการณ์ตรงนี้ไม่ได้ครับ

การฝึกของหน่วยบางหน่วย ปืนที่มีคันลดนก ผสมโรงกับ เซฟปืนนั้น ก็ทำให้ผู้ฝึก ลำบากเหมือนกัน ทำให้เจ็บนิ้วโป้งได้ ครับ .......

เช่น ในการฝึกหนักๆ ของบางหน่วย จะต้องมีการชักปืนเข้า ชักปืนออก วันละหลายๆ ครั้ง ต่อการฝึกแต่ละครั้ง
ถ้าต้องมีการเข้าเซฟ ลดนก กันบ่อยๆ  พับในของนิ้วหัวแม่โป้งที่จับปืน อาจเหวอะหวะ ได้ ต้องอาศัย เทนโซพลาส ช่วย   แต่ในเกมส์ มันให้ความรุ้สึกตรงนี้ไม่ได้

ส่วนเจ้ากล็อค ไม่ว่าจะฝึกยิงแห้ง ยิงเปียก ไม่ต้องทำอะไร ชักออกมา ลั่นไก ลั่นไก แล้ว เก็บใส่ซอง ตามองไปข้างหน้า
ส่วนเจ้าที่มีอุปกรณ์ประกอบ ชักออกมา ก็ต้องปลดระบบความปลอดภัย  ลั่นไก  หดมือกลับเข้ามา ทำให้ปืนปลอดภัย
แล้วเก็บใส่ซอง อันนี้ ต้องฝึกกันหนักเอาการ ไม่งั้นจะเกิดอาการเผลอได้ คือ ตอนพุ่งปืนออกไปยิง อาจลืมปลดระบบความปลอดภัย หรือตอนเก็บปืน อาจลืมทำให้ปืนปลอดภัยได้ครับ ....ต้องฝึกหนักๆ เลยแหละ จึงจะไม่ลืมตรงนี้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 06:04:01 PM »

ท่านเต่า คงเคยรับการฝึกปืนพกพวก"มีนก"มาเยอะนะครับ .................

เลยรู้ดี..................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
p...
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:53:26 PM »

จิงๆก็เป็นคนเล่นเกมเยอะครับ เเล้วเห็นusp.45 อยู่ในเกมหลายต่อหลายเกมกระมังครับ เลยเผลอตัวไปหลงรัก

เข้าให้ เเต่ต้องถอยครับ เพราะสู้ราคาไม่ไหวครับผม เเล้วอย่างที่พี่ว่าเลยครับ ได้ข่าวว่าถูกบรรจุอยู่ในหน่วยรบ

navy seal ครับ ก็เลยชอบครับ อ้อๆ ขอถามหน่อยครับ ผมมี วอลเทอร์ppk ตอนที่เยอรมันเป็นผู้ผลิตครับ

ซึ่งตอนนี้ usa เป็นผู้ผลิตใช่มั้ยครับ อยากจะถามว่า ปืนของผมถ้าจะปล่อยนี่ได้กี่k ครับ  ขอบคุนค๊าบบบพี่ๆ

อู๊ย..ๆๆๆๆ.....วอลเธอร์ปืนเยอรมัน ปืนมีตระกูลอย่างนี้ ปล่อยได้ก็คงหลายอัตอยู่แหละครับ ผมไม่ขอตอบนะครับ รู้แต่ว่า เจอแฟน 007 ละก็ ท่านน่าจะให้ราคาดีมากว่า  แฟน บรูท วิลลีส แน่นอน
เห็นท่านตอบมาว่า ชอบเล่นเกมส์ ก็ขอต่อให้แล้วกัน
หลงรักตอนในเกมส์ ไม่ผิดครับ เพราะในเกมส์ ท่านแค่ พอจะยิง ก็คลิ๊กเม้าท์ พอจะเก็บปืน เปลี่ยนเป็นอาวุธหนัก ก็กดปุ่ม ตัวหนอนหรืออะไรก็แล้วแต่ที่จะตั้งไว้ในคีย์บอร์ด

แต่ในความเป็นจริงของการใช้งาน หรือการฝึกนั้น มันไม่ได้นั่งอยุ่ที่จอมอนิเตอร์นะครับ....ต้องไปลองสัมผัสดู แล้วท่านจะรู้ว่า แท้จริงแล้ว ท่านชอบอะไรกันแน่  หรือแท้จริงแล้ว อะไร มันสะดวกกว่า หรือแท้จริงแล้วอะไร มันปลอดภัยกว่า
เกมส์ มันสอน หรือให้ประสบการณ์ตรงนี้ไม่ได้ครับ

การฝึกของหน่วยบางหน่วย ปืนที่มีคันลดนก ผสมโรงกับ เซฟปืนนั้น ก็ทำให้ผู้ฝึก ลำบากเหมือนกัน ทำให้เจ็บนิ้วโป้งได้ ครับ .......

เช่น ในการฝึกหนักๆ ของบางหน่วย จะต้องมีการชักปืนเข้า ชักปืนออก วันละหลายๆ ครั้ง ต่อการฝึกแต่ละครั้ง
ถ้าต้องมีการเข้าเซฟ ลดนก กันบ่อยๆ  พับในของนิ้วหัวแม่โป้งที่จับปืน อาจเหวอะหวะ ได้ ต้องอาศัย เทนโซพลาส ช่วย   แต่ในเกมส์ มันให้ความรุ้สึกตรงนี้ไม่ได้

ส่วนเจ้ากล็อค ไม่ว่าจะฝึกยิงแห้ง ยิงเปียก ไม่ต้องทำอะไร ชักออกมา ลั่นไก ลั่นไก แล้ว เก็บใส่ซอง ตามองไปข้างหน้า
ส่วนเจ้าที่มีอุปกรณ์ประกอบ ชักออกมา ก็ต้องปลดระบบความปลอดภัย  ลั่นไก  หดมือกลับเข้ามา ทำให้ปืนปลอดภัย
แล้วเก็บใส่ซอง อันนี้ ต้องฝึกกันหนักเอาการ ไม่งั้นจะเกิดอาการเผลอได้ คือ ตอนพุ่งปืนออกไปยิง อาจลืมปลดระบบความปลอดภัย หรือตอนเก็บปืน อาจลืมทำให้ปืนปลอดภัยได้ครับ ....ต้องฝึกหนักๆ เลยแหละ จึงจะไม่ลืมตรงนี้

ขอบคุณมากเลยครับพี่
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 02:00:48 PM »

ถ้าต้องมีการเข้าเซฟ ลดนก กันบ่อยๆ  พับในของนิ้วหัวแม่โป้งที่จับปืน อาจเหวอะหวะ ได้ ต้องอาศัย เทนโซพลาส ช่วย   แต่ในเกมส์ มันให้ความรุ้สึกตรงนี้ไม่ได้

ขอบคุณมากเลยครับพี่
ยินดีรับใช้ครับ...
p...
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 09:36:26 PM »

ตอนนี้ได้จองg23 เรียบร้อยเเล้วครับ พ่อของกระผมได้จองเรียบร้อยเเล้ว เดียวรอหนังสือมาทำสัญญาครับพี่ๆ เห็นบอกว่าประมาณ

เดือน มีนา-เมษา นู่นเเหละครับพี่ๆ ไม่ทราบว่าพี่ๆท่านใดจองg23เหมือนกระผมเปล่าครับ Smiley

ขอบคุณครับพี่ๆ Smiley
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:39:56 AM »

Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:46:23 AM »

ในที่สุด นักโบราณคดี ร่วมกับนักประวัติศาสตร์ นักศาสนวิทยา และอับดุลราไม่ขึ้นลำ ได้ร่วมกันแถลงการค้นพบหลัีกฐานทางโบราณคดีที่เป็นต้นตอของลัทธิความเชื่อใหม่ เยี่ยม

"บัญญัติจาก แกสเต่า กล๊อก !!!!" เยาะเย้ย

1. เจ้าจงอย่ามีปืนอื่นใดก่อน "กล๊อก"
2. เจ้าจงอย่าสงสัยในความประเสริฐของ "กล๊อก"
3. เจ้าจงอย่าด่าว่า "กล๊อก" น่าเกลียด
4. เจ้าจงนำเพื่อนบ้านเข้ารีตลัทธิ "กล๊อก"

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:48:58 AM »

ในที่สุด นักโบราณคดี ร่วมกับนักประวัติศาสตร์ นักศาสนวิทยา และอับดุลราไม่ขึ้นลำ ได้ร่วมกันแถลงการค้นพบหลัีกฐานทางโบราณคดีที่เป็นต้นตอของลัทธิความเชื่อใหม่ เยี่ยม

"บัญญัติจาก แกสเต่า กล๊อก !!!!" เยาะเย้ย

1. เจ้าจงอย่ามีปืนอื่นใดก่อน "กล๊อก"
2. เจ้าจงอย่าสงสัยในความประเสริฐของ "กล๊อก"
3. เจ้าจงอย่าด่าว่า "กล๊อก" น่าเกลียด
4. เจ้าจงนำเพื่อนบ้านเข้ารีตลัทธิ "กล๊อก"

Mr. X - รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 11:48:46 AM »

ผมสั่งจอง Glock 23 ไปแล้วพร้อมกับเพิ่มส่งสัญญาไปเมื่อวันอังคาร รอว่าจะเข้าเมื่อไหร่   น้ำลายหก
เก้าก่อการ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

ความสุขอยู่ในอากาศ และตอนนี้ผมยังหายใจอยู่

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 12:04:38 PM »

ยินดีด้วยครับ อยากทราบราคา Huh

คุณอาจเป็นปลาใหญ่ในสระเล็ก แต่..ไม่ช้าไม่นานก็ต้องมีปลาตัวที่ใหญ่กว่า
Mr. X - รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 12:52:34 PM »

ผมจองกับ สน.สก. ราคา 42,000 บาท จ่ายเงินสด เลยลดได้อีก 4% ครับ  ไหว้
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 04:10:54 PM »

ผมว่าเข้าท่านะครับ คุณ Don Quixote บัญญัติ 4 ประการ น่าจะเพิ่มอีก  6  จะได้เป็น บัญญัติ 10 ประการซะเลย อิ...อิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

จงมีน้ำใจต่อกัน
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์