เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 03:48:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: glock 23 ขนาด.40  (อ่าน 7804 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 04:16:00 PM »

รอเจ้าลัทธิ "กล๊อกกาฮอลิก" ดีกว่าครับ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
p...
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 05:26:01 PM »

ผมจองกับ สน.สก. ราคา 42,000 บาท จ่ายเงินสด เลยลดได้อีก 4% ครับ  ไหว้

ราคาเท่ากันเลยครับพี่
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 06:07:58 PM »

ผมว่าเข้าท่านะครับ คุณ Don Quixote บัญญัติ 4 ประการ น่าจะเพิ่มอีก  6  จะได้เป็น บัญญัติ 10 ประการซะเลย อิ...อิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ในที่สุด นักโบราณคดี ร่วมกับนักประวัติศาสตร์ นักศาสนวิทยา และอับดุลราไม่ขึ้นลำ ได้ร่วมกันแถลงการค้นพบหลัีกฐานทางโบราณคดีที่เป็นต้นตอของลัทธิความเชื่อใหม่ เยี่ยม

"บัญญัติจาก แกสเต่า กล๊อก !!!!" เยาะเย้ย

1. เจ้าจงอย่ามีปืนอื่นใดก่อน "กล๊อก"
2. เจ้าจงอย่าสงสัยในความประเสริฐของ "กล๊อก"
3. เจ้าจงอย่าด่าว่า "กล๊อก" น่าเกลียด
4. เจ้าจงนำเพื่อนบ้านเข้ารีตลัทธิ "กล๊อก"
อับดุลๆๆๆ........อีนี่ฉานมาแล้วจ้า .....นายจ๋า......อีนี่ นายดอนฯ นายเล่นแรง มากๆ เลยนะ นายจ๋า.......
เต่าเห็นท่านโมเสด เข้าให้ ถึงกับ สะดุ้งไปเลย  ยิ่งอ่านในแผ่นจารึกแล้ว ยอมรับว่า มุขของท่านนี้ เป็นมุขที่จะต้องประทับใจผมที่สุด และจะจดจำไปจนวันตายเลยทีเดียวว่า ท่านเล่นแรงมากๆ

แถมได้รับการแถมท้ายว่าเป็น ต้นตอลัทธิ นามกร แกสเต่า กล็อค เข้าให้อีก แทบกระอักเลือด ............
งั้นของสาธยายเลยแล้วกันตามบัญญัติ อีก หลาย ประการดังนี้
..............ขอท่านอย่าได้เชื่อว่า  ปืนกล็อคมันยิงดี  จนกว่าท่านจะได้สัมผัส ถึงการยิงของมัน ........................
...............ขอท่านอย่าได้เชื่อว่า  ปืนกล็อคมันพกได้สะดวกสบาย  เวลาชักเข้า ชักออก ราบเรียบดี   จนกว่าท่านจะได้ลองพกพามันซักครั้ง .......แล้วไปลองเทียบกันปืนที่ท่านเคยพกดู ........ว่าอย่างไหนดีกว่ากัน
................ขอท่านอย่าได้เชื่อว่า ปืนกล็อค สามารถพกแบบไม่ขึ้นลำ และสามารถขึ้นลำได้อย่างรวดเร็ว ด้วยความสะดวก ไม่มีอะไร ชิ้นส่วนไหน มาทำให้มือเปล่าๆ ของท่านอาจเป็นรอย เป็นแผลได้ จนกว่าท่านจะได้ลองดึงสไลด์ ของกล็อดดู  ดึงแบบเร็วๆ ด่วนๆ เลยนะ แล้วลองเทียบกับปืนที่บ้านของท่านแต่เดิม แล้วท่านจะเข้าใจ .......
...............ขอท่านอย่าได้เชื่อว่า ปืนกล็อค มันขึ้นสนิมได้ช้ากว่าปืนยี่ห้ออื่นๆ ....จนกว่าท่านจะได้ไปพบเพื่อนของท่านที่ท่านเชื่อว่า นิสัยเขาแย่มากๆ เขาไม่เคยดูแลปืนเลย ใช้อย่างเดียวเป็นปีๆ แล้วปืนกล็อคมันไม่ขึ้นสนิม ........และไม่มีสนิมมากวนใจ ไอ้เพื่อนนิสัยแย่ๆ คนนั้นเลย
................ขอท่านอย่าได้เชื่อว่า ปืนกล็อค เรียนรู้การใช้งานได้อย่างง่าย สั้นๆ รวดเร็ว กว่าปืนออโต้แบบอื่นๆ จนกว่าท่านจะได้สัมผัสกับมัน

............โปรดอย่าลืมว่า ปืนกล็อค ไม่ได้ให้ซื้อมาเก็บ ปืนกล็อค มีไว้ให้ซื้อมาใช้จริงๆ  หากจะซื้อปืนมาดู ลูบคลำ มาเก็บ กรุณา ซื้อยี่ห้อ อื่นนะครับ เพราะกล็อค นั้น ถ้าใจไม่รักแล้ว  ดูผ่านๆ อย่างไง ก็ขี้เหร่ .....วันยังค่ำ
หินผา ภูผา ภูเขา  แม้แข็งแกร่งปานใด ยิ่งใหญ่ แค่ไหน นานวันไป อาจสึกกร่อน ผุพัง ตามกาลเวลาและภัยธรรมชาติได้

......แต่จิตมนุษย์นั้น แข็งแกร่งยิ่งกว่าหินผา  ลองถ้าไม่ชอบแล้ว แม้เอาระยะเวลา เอาอะไรต่อมิอะไรมาโน้มน้าว ก็เปลี่ยนแปลงจิตมนุษย์ไม่ได้หรอกครับ ..........ดังนั้น จิตมนุษย์นั้น มั่นคงกว่าหินผานะครับ .......

แต่ถ้าใครได้ลองยิงมันสักครั้ง  ...............ท่านไม่ต้องแสดงออกทางกาย หรือวาจา ก็ได้ ครับว่า ท่านรู้สึกอย่างไรกับปืนกล็อค
.........แต่ความรู้สึกในใจของท่านที่ได้สัมผัสกับการยิงกล็อคนั้น  ผมเข้าไปล้วงดูไม่ได้หรอกครับว่า ท่านคิดอย่างไรกับมัน  มีแต่ท่านเท่านั้น ที่รู้สึกอยู่ในใจตัวเอง และแน่นอน ท่านโกหกความรู้สึกของตัวเองไม่ได้หรอกครับ .....

ลองไปยิงดูครับ ........ แค่ลองซักครั้ง มันไม่ติด...หรอกครับ . ปืนกล็อคเนี่ยะ ...(  เฮฮากันนะครับ อย่าคิดมาก คุยกันยามเย็น)

..............

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 06:15:33 PM »

ลองยิงมาหลายครั้ง หลายขนาดแล้วครับ ....................ก็งั้นๆ ไม่ได้วิเศษวิโสอะไร

ถ้าใส่ตอร์ปิโดยิงได้ ก็ว่าไปอย่าง

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 08:08:41 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมชอบครับ  ปืนกล๊อคเนี่ย...

จริงๆนะ  ป่าวอำ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 08:09:07 PM »

ชอบจริงๆนะ Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
p...
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 08:21:09 PM »

พี่ๆท่านที่ซื้อในราคา42000 ได้ศูนย์เรื่องเเสงด้วยไหมครับผม ร้านสิงห์ทองไฟร์อาร์ม ราคา42000เเถม ศูนย์เรืองเเสงครับ

อยากทราบว่าพี่ๆที่ซื้อในราคาเดียวกับผมได้ ศูนย์เรืองเเสงไหมครับ

ขอบคุณครับ Smiley
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 09:55:43 AM »

จริงๆนะ  ป่าวอำ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อ้าว ได้ข่าวคุณข้อยไม่แม่นเอา กล๊อก ไปขายเพื่อซื้อ เอช เค สงสัยข่าวลือ ฮิ ฮิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:44:42 PM »

อ้าว ได้ข่าวคุณข้อยไม่แม่นเอา กล๊อก ไปขายเพื่อซื้อ เอช เค สงสัยข่าวลือ ฮิ ฮิ

ข่าวลือ คือข่าวลือครับพี่ต๊อก Grin Grin

อย่าเชื่อ จนกว่าจะได้เห็นครับพี่ต๊อก...คริ คริ คิก คิก

แต่ผมชอบจริงๆนะครับพี่  กล๊อคเนี่ย   Grin Grin

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 01:50:08 AM »

ลองยิงมาหลายครั้ง หลายขนาดแล้วครับ ....................ก็งั้นๆ ไม่ได้วิเศษวิโสอะไร

ถ้าใส่ตอร์ปิโดยิงได้ ก็ว่าไปอย่าง

คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2009, 02:03:43 AM โดย VENDY » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์