เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 10:41:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีลูกโม่เป็นของตัวเองกระบอกแรก เลยมีข้อสงสัยครับ  (อ่าน 3393 ครั้ง)
Recoillism
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 01:07:36 AM »

1. M686 .357 4" ไก double  หนักกว่า single มากนี่เป็นเรื่องปกติใช่ไหมครับ  ผมเคยยิง Colt Police Positive จำได้ว่า ไก double  มันไม่หนักเท่านี้
2.ปกติ ท่านที่มี M686 ที่ไม่แต่งไกนี่ จะยิง แบบ single หรือ Double กันครับ  (หรือผมยังต้องฝึกอีกมาก เพราะลองยิงแห้งdouble ไปไม่กี่นัด ก็เจ็บนิ้วแล้ว
3. การยิงแห้งโดยใช้สายยางท่ออากาศตู้ปลา  ตัดเป็นวงแหวนรองหน้านก ไม่ให้นกฟาดไปโดนท้ายเข็ม  สามารถทำได้ใช่ไหมครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 02:35:55 AM »

ผมก็ไม่เก่งนะครับมาแชร์ ประสบการณ์แล้วกัน ข้อ1-2 แก้ปัญหาโดยแต่งไกให้ยิงดับเบิ้ล ให้เบาชึ้น แนะนำช่างร้านปืนนะครับจะได้ยิงแล้วสับแตก ข้อ 3 ทำได้ครับเคยใช้เหมือนกัน ออให้ท่านอื่นๆมาตอบเพิ่มเติมครับ

ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 04:52:40 PM »

"""..ถ้าปืนยังใหม่อยู่และเป็นปืนไว้ใช้งานเป็นหลักไม่เน้นแข่งขันแนะนำไม่ควรแต่งไกครับ
ไกหนักหน่อยถ้าเราทำความคุ้นเคยมันปลอดภัยดีครับ...พยายามหัดยังดับเบิลที่ระยะสิบเมตร
ให้เกาะกลุ่มอยู่ในวงดำของเป้าครับ...ถ้าเป็นสถานการณ์จริงถือว่าเราแม่นครับ
..ส่วนการยิงแห้งที่ผมนิยมทำคือใช้ปลอกกระสุนเปล่าใส่ในช่องโม่แล้งยิงครับ Grin

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 05:22:17 PM »

ยินดีด้วยครับ 686 พิมพ์นิยมครับ ใช้ไปเรื่อยๆก่อนอย่าเพิ่งไปแต่งเลยครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 05:30:02 PM »

1. M686 .357 4" ไก double  หนักกว่า single มากนี่เป็นเรื่องปกติใช่ไหมครับ  ผมเคยยิง Colt Police Positive จำได้ว่า ไก double  มันไม่หนักเท่านี้
2.ปกติ ท่านที่มี M686 ที่ไม่แต่งไกนี่ จะยิง แบบ single หรือ Double กันครับ  (หรือผมยังต้องฝึกอีกมาก เพราะลองยิงแห้งdouble ไปไม่กี่นัด ก็เจ็บนิ้วแล้ว
3. การยิงแห้งโดยใช้สายยางท่ออากาศตู้ปลา  ตัดเป็นวงแหวนรองหน้านก ไม่ให้นกฟาดไปโดนท้ายเข็ม  สามารถทำได้ใช่ไหมครับ
มาเล่าให้ฟังกัน
1.ปืนรีวอลเวอร์ดับเบิ้ลแอ็คชั่น ลูกโม่เปิดข้าง ไม่ว่าจะยี่ห้อไหนก็ตาม ไกปืนดับเบิ้ล มันจะหนักกว่าไกปืนซิงเกิ้ล เป็นธรรมชาติ ทุกยี่ห้อ เลยครับ
ท่านศึกษาซักนิด จะรู้ว่า ทำไม มันถึงได้หนัก
การยิงดับเบิ้ล นิ้วชี้ต้องทำหน้าที่หนักกว่าปกติคือ 1.เหนี่ยวไกเพื่อง้างนก 2.เหนี่ยวไกเพื่อหมุนลูกโม่ พอลากไปได้ระยะ โม่ล็อคเสร็จแล้ว เหนี่ยวอีกหน่อย ไกปืนหลุดจากหน้านก นกก็ตกลงมาลั่นกระสุน

การยิงซิงเกิ้ล  นิ้วชี้ที่เหนี่ยวไกปืน ไม่ได้ทำงานอะไรเลย เพราะ เราใช้หัวแม่โป้งของมือซ้าย หรือมือขวา แล้วแต่ถนัด
ง้างนก หมุนโม่   พอโม่ล็อค ง้างนกไปอีกหน่อย นกก็จะค้าง รอให้นิ้วชี้มือที่จับปืน เหนี่ยวอีกระยะ เล็กๆ ปืนก็ลั่นแล้ว
อันนี้ เป็นธรรมชาติของปืนลูกโม่ ดับเบิ้ลแอ็คชั่น ทุกยี่ห้อ ก็ว่าได้ครับ

เหตุที่ท่านรู้สึกว่า 686 มันหนักว่า โพลิส โพซิทีฟ ก็เพราะว่า
1.ปืนโพลิสโคลท์นั้น อาจผ่านการแต่งมาแล้วก็ได้
2.ถึงไม่แต่ง กลไกของโพลิสโคลท์ จะมีแหนบสองชาย คล้ายๆ แหนบถอนขน ประมาณนั้น แหนบตัวบน ทำหน้าที่ ส่งกำลังให้นกปืน แหนบตัวล่าง ทำหน้าที่หลายๆ อย่าง รวมทั้งเป็นสปริงดันไกกลับด้วย แหนบตัวนี้ ให้ตัวในระยะสั้นๆ อาจะทำให้ท่านรู้สึกเบา
แต่ สำหรับ 686 แล้ว มันมีแหนบ ชิ้นเดียว ทำหน้าที่คล้ายคันเบ็ด อยู่ในด้าม แล้วตวัดขึ้นในการส่งกำลังให้นกปืน
แหนบตัวนี้ อันเบ้อเริ่มเลย ก็เลยอาจรู้สึกแข็งไปหน่อย อยากจะบอกว่า แต่งจุดนี้ ให้เบาได้ง่ายกว่าโคลท์เยอะเลย ไม่ต้องไปตัดแต่งแหนบทั้งสิ้น ไปซื้ออะไหล่มาเปลี่ยนเลย  แต่เท่าที่เคยใช้ มันก็ไม่แข็งหนักหนาอะไร

สปริงดันไกปืนกลับของ 686 ก็น่าจะมีอะไหล่เปลี่ยนให้เบาลงได้ เพราะเป็นสปริงเกลี่ยว ธรรมด้า  ธรรมดานี่เอง

เอาเหอะ ถ้าเอาไปแข่ง ก็แต่งให้เต็มสตีม ไปเลย
แต่ถ้าเอาไว้ใช้งาน   เคยเรียนการเหนี่ยวไกปืนรีวอลเว่อร์ มาบ้างไหมครับ ถ้าเคยเรียนแล้ว ผมขออภัย ด้วย
แต่ถ้าไม่เคยรู้มาก่อนก็รับทราบไว้ว่า การเหนี่ยวไกปืนดับเบิ้ลแอ็คชั่นนั้น  อย่าเหนี่ยวไกปืนด้วยปลายนิ้ว
ให้ล้วงไกปืนไปลึกๆ มากๆ ใช้ข้อนิ้วชี้เหนี่ยวไกปืนซีครับ สำหรับการยิงดับเบิ้ล จะทำให้ไกปืนเบาลงเยอะเลย การเหนี่ยวด้วยข้อนิ้วจะได้กำลังมากกว่าการเหนี่ยวไกด้วยปลายนิ้ว จะทำให้รู้สึกว่า ไกปืนเบาลง  ท่านนิ้วสั้นหรือนิ้วยาวครับ ถ้านิ้วชี้สั้น ก็ลำบากหน่อยนะ  แต่ถ้านิ้วชี้ยาวๆ ก็ล้วงให้เต็มข้อนิ้วไปเลย ไกปืนจะเบาลง จะรู้สึกว่าใช้แรงน้อยลงครับ

สิ่งที่ฝากไว้ กรุณาอย่าไปคลาย สกูรตัวตั้งสปริงตรงส้นด้ามเป็นอันขาด  สกูรตัวนี้ มิได้มีไว้ให้แต่งน้ำหนักไกปืนนะครับ
มันเป็นตัวหยั่งแหนบ บังคับแหนบให้ตึงไว้ เพื่อการตอกแก็ปที่แน่นอน อยากแต่งนกเบา ไกเบา เชิญไปหาอะไหล่มาเปลี่ยน หากไปคลายสกูรตัวนี้ บางครั้ง ระยะการตวัดเพื่อส่งกำลังนกสับ   มันไม่ได้จังหวะ พาลจะสับไม่แตก แล้วไปโทษว่า  จอกแก็ปกระสุนปืนที่ยิงไม่ออกนั้นมันหนาเกินไป ก็ไม่ถูกนะครับ .....เล่าให้ฟังกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2009, 05:37:19 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
Recoillism
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 07:13:32 PM »

ไหว้ ไหว้  ขอบพระคุณทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ  จากนี้ไปจะเอาคุณ สมิทธ กะ คุณ เวสสัน  มาหัดเหนี่ยวไก อย่างที่พี่ เต๋าบางเขน (ขออนุญาตเรียกพี่)  สอนทุกวันเลยครับ    Grin
แม้ว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

ชีวิตก็มีแค่นี้

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 07:45:07 PM »

ความรู้ทั้งนั้น 
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 08:11:39 PM »

เรื่องปกติครับ ที่ไกdoubleรู้สึกหนักกว่า เป็นเรื่องความปลอดภัยด้วยครับ
  สำหรับผมส่วนใหญ่ยิง double ครับขี่เกียจง้างนก  single ไว้ตอนปราณีตจริงๆ   
 ตัดท่อยางมารองหน้านกทำได้ครับ 

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 08:36:01 PM »

มาเล่าให้ฟังกัน
1.ปืนรีวอลเวอร์ดับเบิ้ลแอ็คชั่น ลูกโม่เปิดข้าง ไม่ว่าจะยี่ห้อไหนก็ตาม ไกปืนดับเบิ้ล มันจะหนักกว่าไกปืนซิงเกิ้ล เป็นธรรมชาติ ทุกยี่ห้อ เลยครับ
ท่านศึกษาซักนิด จะรู้ว่า ทำไม มันถึงได้หนัก
การยิงดับเบิ้ล นิ้วชี้ต้องทำหน้าที่หนักกว่าปกติคือ 1.เหนี่ยวไกเพื่อง้างนก 2.เหนี่ยวไกเพื่อหมุนลูกโม่ พอลากไปได้ระยะ โม่ล็อคเสร็จแล้ว เหนี่ยวอีกหน่อย ไกปืนหลุดจากหน้านก นกก็ตกลงมาลั่นกระสุน

การยิงซิงเกิ้ล  นิ้วชี้ที่เหนี่ยวไกปืน ไม่ได้ทำงานอะไรเลย เพราะ เราใช้หัวแม่โป้งของมือซ้าย หรือมือขวา แล้วแต่ถนัด
ง้างนก หมุนโม่   พอโม่ล็อค ง้างนกไปอีกหน่อย นกก็จะค้าง รอให้นิ้วชี้มือที่จับปืน เหนี่ยวอีกระยะ เล็กๆ ปืนก็ลั่นแล้ว
อันนี้ เป็นธรรมชาติของปืนลูกโม่ ดับเบิ้ลแอ็คชั่น ทุกยี่ห้อ ก็ว่าได้ครับ

เหตุที่ท่านรู้สึกว่า 686 มันหนักว่า โพลิส โพซิทีฟ ก็เพราะว่า
1.ปืนโพลิสโคลท์นั้น อาจผ่านการแต่งมาแล้วก็ได้
2.ถึงไม่แต่ง กลไกของโพลิสโคลท์ จะมีแหนบสองชาย คล้ายๆ แหนบถอนขน ประมาณนั้น แหนบตัวบน ทำหน้าที่ ส่งกำลังให้นกปืน แหนบตัวล่าง ทำหน้าที่หลายๆ อย่าง รวมทั้งเป็นสปริงดันไกกลับด้วย แหนบตัวนี้ ให้ตัวในระยะสั้นๆ อาจะทำให้ท่านรู้สึกเบา
แต่ สำหรับ 686 แล้ว มันมีแหนบ ชิ้นเดียว ทำหน้าที่คล้ายคันเบ็ด อยู่ในด้าม แล้วตวัดขึ้นในการส่งกำลังให้นกปืน
แหนบตัวนี้ อันเบ้อเริ่มเลย ก็เลยอาจรู้สึกแข็งไปหน่อย อยากจะบอกว่า แต่งจุดนี้ ให้เบาได้ง่ายกว่าโคลท์เยอะเลย ไม่ต้องไปตัดแต่งแหนบทั้งสิ้น ไปซื้ออะไหล่มาเปลี่ยนเลย  แต่เท่าที่เคยใช้ มันก็ไม่แข็งหนักหนาอะไร

สปริงดันไกปืนกลับของ 686 ก็น่าจะมีอะไหล่เปลี่ยนให้เบาลงได้ เพราะเป็นสปริงเกลี่ยว ธรรมด้า  ธรรมดานี่เอง

เอาเหอะ ถ้าเอาไปแข่ง ก็แต่งให้เต็มสตีม ไปเลย
แต่ถ้าเอาไว้ใช้งาน   เคยเรียนการเหนี่ยวไกปืนรีวอลเว่อร์ มาบ้างไหมครับ ถ้าเคยเรียนแล้ว ผมขออภัย ด้วย
แต่ถ้าไม่เคยรู้มาก่อนก็รับทราบไว้ว่า การเหนี่ยวไกปืนดับเบิ้ลแอ็คชั่นนั้น  อย่าเหนี่ยวไกปืนด้วยปลายนิ้ว
ให้ล้วงไกปืนไปลึกๆ มากๆ ใช้ข้อนิ้วชี้เหนี่ยวไกปืนซีครับ สำหรับการยิงดับเบิ้ล จะทำให้ไกปืนเบาลงเยอะเลย การเหนี่ยวด้วยข้อนิ้วจะได้กำลังมากกว่าการเหนี่ยวไกด้วยปลายนิ้ว จะทำให้รู้สึกว่า ไกปืนเบาลง  ท่านนิ้วสั้นหรือนิ้วยาวครับ ถ้านิ้วชี้สั้น ก็ลำบากหน่อยนะ  แต่ถ้านิ้วชี้ยาวๆ ก็ล้วงให้เต็มข้อนิ้วไปเลย ไกปืนจะเบาลง จะรู้สึกว่าใช้แรงน้อยลงครับ

สิ่งที่ฝากไว้ กรุณาอย่าไปคลาย สกูรตัวตั้งสปริงตรงส้นด้ามเป็นอันขาด  สกูรตัวนี้ มิได้มีไว้ให้แต่งน้ำหนักไกปืนนะครับ
มันเป็นตัวหยั่งแหนบ บังคับแหนบให้ตึงไว้ เพื่อการตอกแก็ปที่แน่นอน อยากแต่งนกเบา ไกเบา เชิญไปหาอะไหล่มาเปลี่ยน หากไปคลายสกูรตัวนี้ บางครั้ง ระยะการตวัดเพื่อส่งกำลังนกสับ   มันไม่ได้จังหวะ พาลจะสับไม่แตก แล้วไปโทษว่า  จอกแก็ปกระสุนปืนที่ยิงไม่ออกนั้นมันหนาเกินไป ก็ไม่ถูกนะครับ .....เล่าให้ฟังกัน

ขออนุญาตเข้ามาเก็บเกี่ยวครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 08:30:43 AM »

เจอมาจังๆ เลย... กับการคลายหมุดตัวนี้... คลายไว้พอสมควร... ทำให้ไกเบาลงสบายๆ นำมายิงในแนวระดับหรือยิงลงล่าง... ไม่เป็นไรทั้งดับเบิ้ลและซิงเกิ้ล... แต่วันก่อนไปดูไม้ยูคาที่ไรต่างอำเภอ... มีนกมาคอยกวนปลาที่เลี้ยงไว้... พี่ที่ไปด้วยกันเลยจะเอามาเป็นกับแกล้ม... เล้งแล้วเหนี่ยว... แชะ... แชะ... สองนัดซ้อนเลยครับ... กระสุน S&B ใหม่ๆ ทั้งนั้น... มาดูรอยเข็มแทงชนวนก็เป็นรอยนิดเดียว... เลยถอดมาขันซะจมมิดเลย... ทีนี้ยิงมุมสูงกว่าเดิมอีก... ยิงดับเบิ้ลด้วย... เหนี่ยวเป็นโป้ง... Grin Grin Grin

D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 09:47:15 AM »

ผมเคยใช้ S&W  โมเดล 15  ผมก็เปลี่ยนสปริงแหนบเอา แต่ถ้าไม่อยากเสียเงินก็ทำตามคำแนะนำของคุณ tao bangkhaen ก็ดีนะครับ Grin Grin Grin

จงมีน้ำใจต่อกัน
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 01:43:45 PM »

ไหว้ ไหว้  ขอบพระคุณทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ  จากนี้ไปจะเอาคุณ สมิทธ กะ คุณ เวสสัน  มาหัดเหนี่ยวไก อย่างที่พี่ เต๋าบางเขน (ขออนุญาตเรียกพี่)  สอนทุกวันเลยครับ    Grin
อยากจะบอกว่า 686 นี้ เป็นปืนสั่งได้ นะครับ ในวงการ ปืนเรียน ปืนแข่ง  686 นี่แหละ แจ๋วสุดแล้ว
ถ้าท่านไปเจอนักยิงปืนบางท่านที่ยิงแม่นๆ  เขาไม่ยิงซิงเกิ้ล   เขาลากดับเบิ้ลนี่แหละ แล้วไม่รู้มันลั่นเมื่อไหร่ แล้วมันจะเข้าเป้า  ยิงอร่อยมากเลย 686 ขอบอก
ถ้าคุมให้ดี เหนี่ยวไกให้สม่ำเสมอ จัดศูนย์ดีๆ ละก็ 25 หลาเนี่ยะ ระยะสั่งการเลยแหละ เป้า เอ็นอาร์เอ วงดำ ไม่หลุดอย่างเด็ดขาด
ยิ่งถ้ายิงด้วยกระสุนซ้อม .38 วัตคัตเตอร์ ด้วยละก็ ให้ความรู้สึกเหมือนยิง .22 เลยแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2009, 05:58:57 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 05:11:39 PM »

เจอมาจังๆ เลย... กับการคลายหมุดตัวนี้... คลายไว้พอสมควร... ทำให้ไกเบาลงสบายๆ นำมายิงในแนวระดับหรือยิงลงล่าง... ไม่เป็นไรทั้งดับเบิ้ลและซิงเกิ้ล... แต่วันก่อนไปดูไม้ยูคาที่ไรต่างอำเภอ... มีนกมาคอยกวนปลาที่เลี้ยงไว้... พี่ที่ไปด้วยกันเลยจะเอามาเป็นกับแกล้ม... เล้งแล้วเหนี่ยว... แชะ... แชะ... สองนัดซ้อนเลยครับ... กระสุน S&B ใหม่ๆ ทั้งนั้น... มาดูรอยเข็มแทงชนวนก็เป็นรอยนิดเดียว... เลยถอดมาขันซะจมมิดเลย... ทีนี้ยิงมุมสูงกว่าเดิมอีก... ยิงดับเบิ้ลด้วย... เหนี่ยวเป็นโป้ง... Grin Grin Grin

ครับผม ช่วยๆ กันเผยแพร่กันหน่อยครับ หลายท่าน ชอบกันจัง ชอบไปคลายสกูรตัวนี้ มันไม่ใช่ตัวตั้งน้ำหนักเสียหน่อย

แล้วบางท่าน ใช้ด้ามปืนแบบหุ้มด้านหน้า บังสกูรตัวนี้เสียสนิท  บางครั้ง ยิงไปหลายๆ นัด สกูร มันก็ถอนตัวออกมาเองได้ ใครใช้ด้ามแบบปิดหน้า มีโอกาสเปิดมาดูบ้างก็ดี เผื่อว่ามันคลายตัวออกมาโดยไม่ตั้งใจ ก็เป็นได้ เพราะเคยเจอมา มันถอนตัวเองได้ครับ ถ้ายิงต่อเนื่องกันเยอะๆ
k_attapon
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 12:10:20 PM »

เช่นกันครับ ใช้ 686 ไม่แต่งอะไรเลย เดิม ๆ ดีแล้วครับ ซ้อมบ่อย ๆๆ จาได้ชิน มือ เมื่อก่อนเข้าสนามอาทิตย์ละครั้ง ตอนนี้ ผ่านมา 7-8 เดือนยังไม่ได้เข้าเลย อาศัยซ้อมยิงแห้ง โดยใช้ ปลอกเก่ามาซ้อม เอาสำลีอัดด้านในไว้หน่อยเดี๋ยวเข่มา จะเปื้อนปืนครับ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 06:06:10 PM »

-ขอเสริมนิดนะครับ  ไหว้ด้ามมีส่วนมากครับถ้ามือเล็ก(มือคนไทยค่อนข้างเล็ก)  Cheesyแต่ด้ามเป็นแบบปิดหลังเต็ม รับรองเหนี่ยวดับเบิลหนักแน่ๆครับเพราะมันเอื้อมครับ  Cheesyส่วนน๊อตอัดแหนบตัองกวดให้แน่นครับ แต่บางทีมันยันเกินไปใช้ฝนกับหินฝนมีดครับค่อยๆฝนไปลองไปและถ้ามันชักฝนจนเลยไปก็ไม่ต้องตกใจเอาปลอก.45เก่าๆมาตอกเอาแก๊ปออกมารองหัวน๊อตให้กลับมาหนาขึ้นได้ครับ

ก่อนอื่นใดๆแน่ใจนะครับว่าได้ใส่น้ไมนหล่อลืนลงไปในกลไกในชิ้นส่วนเคลื่อนไหวแล้ว

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หน้า: [1] 2
  พิมพ์