เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:36:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 1100 แบบนี้ทำได้จริงหรือ  (อ่าน 2555 ครั้ง)
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 11:42:50 AM »

1100 แบบนี้ทำได้จริงหรือ  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีดตามภาพที่นำมาลงให้ชมเลยครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 11:53:45 AM »

ทำไม่ได้ครับ  เพราะ Re ๑๑๐๐  จะมีแกนท้ายยื่นเข้าไปในพานท้าย จึงใช้ด้ามสั้นไม่ได้ครับ

แต่ตามภาพ ไม่ทราบว่าจะเล่นแร่แปลธาตุ มาอย่างไรบ้าง. ครับ  Grin

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 12:33:20 PM »

ผมคิดว่าปืนไม่น่าจะทำงานได้เหมือนปกติครับผม

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 02:13:16 PM »

ทำไม่ได้ครับ  เพราะ Re ๑๑๐๐  จะมีแกนท้ายยื่นเข้าไปในพานท้าย จึงใช้ด้ามสั้นไม่ได้ครับ

แต่ตามภาพ ไม่ทราบว่าจะเล่นแร่แปลธาตุ มาอย่างไรบ้าง. ครับ  Grin

ตามที่พี่Ro@dบอกครับ แต่ถ้าอยากได้แบบนี้จริงๆ ก็สามารถทำได้ แต่จะทำใจยอมรับได้ไหมครับว่า
จะไม่สามารถกลับไปใช้อุปกรณ์แบบเดิม หรือไม่สามารถทำให้เป็นแบบเดิมได้
    คือทำแล้วต้องเอาไว้ใช้เอง ไม่สามารถขายต่อให้ใครได้ หรือขายได้ แต่ไม่ได้ราคา เพราะปืนถูกดัด
แปลงจนไม่สามารถกลับคืนสู่สภาพเดิมๆได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2009, 06:44:30 PM โดย Theruk » บันทึกการเข้า

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 03:32:10 PM »

ใช่แล้วครับพี่ๆ หากไม่ถอดไกด์ตัวนี้ออก(ภาพที่1.) รับรองเวลายิงมันวิ่งออกมาเสียบมือทะลุแน่ๆ แบร่

หรือว่าเขาย้ายสปริงมาไว้ที่ชุดนี้..งง..หากทำได้ละก็ต้องเรียวว่าท่านเทพเลยครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 04:26:03 PM »

เคยเห็น bb gun เรฯ11-87 แต่งด้ามสั้นอย่างนี้แหละครับ ทำได้เหมือนของจริงมาก
ส่วนกระบอกนี้ไม่ทราบว่ายังไงเหมือนกันครับ

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 06:41:38 PM »

ทำใด้เอาระบบสปริงย้ายไปไส่ที่กระโจมมือ แล้วใช้ด้ามแบบปืนสั้น คนทำต้องเป็น.  เยี่ยม
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 07:15:06 PM »

ทฤษฎีทำได้...แต่ปฏิบัติทำไม่ได้...
          เขาเรียกเล่นแร่ แปลธาตุ...ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 07:18:35 PM »

ทำใด้จริงยิงใด้จริงเห็นมากับตา อย่าคิดว่าเราทำไม่ใด้คนก็อื่นทำไม่ใด้. Angry
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 07:25:53 PM »

ต้องสืบที่มาของรูปครับ ในต่างประเทศมีสำนักรับแต่ง ปืนรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน
ต้องย้าย รีคอยล์สปริงมาไว้ที่ครอบหลอกกระสุน  .... แต่คิดง่ายๆก่อนครับ ... เอาพานท้ายเดิมๆ แค่ตัดลำกล้องให้สั้นแล้วปรับแต่ง รูแก๊ส  ก็หินแล้ว  ในบ้านเราหลายท่านเอาไปตัดแล้วกลายเป็นปืนที่ต้องบริหารลูหเลื่อนที่ละนัดแทน 

ว่าตามคุณเขียว ทำได้แต่คนทำต้องมือถึง

....ตามล่า...อีตอแหล
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 07:35:17 PM »

เรพันหนึ่งใต้กระโจมมีแขนเหล็ก 2 อันแบบ 870 เอาตรงนี้มาใช้ใส่ลวดสปริงโตๆ 1 เส้น รับแรงรีคอลย์ โดยไมยุ่งกับท่อแก๊ส 2 รูใต้ลำ ทำแล้วเกิดปัญหาแรงถอย-แรงส่งไม่สมดุลย์ขัดลำ ก็แก้โดยใส่โช้ดแบบฟูล 2 ชั้น รูเล็กๆ มันก็เดินหน้าถอยหลังปกติ ที่ต้องทำแบบนี้เพราะเจ้าของต้องการแบบสั้นกระทัดรัด ปล.นิ้วคนไม่เท่ากัน. เยี่ยม ผมไม่ใช่ช่างแต่คุ้นกับช่างคนที่ทำ ปัจจุบันช่างคนนั้น ว.14เพราะ ว.40 ไปแล้วครับ. เศร้า ทำไมถึงต้องทำอย่างนี้ทำแล้วเสียปืน จำเป็นครับสมัยเมื่อ 15-25 กว่าปีก่อน ตัวเลือกออโต 5 นัดสั้นๆมันไม่มี จะเอาบราวนิ่งรีคอลย์ทำมันยิ่งยากกว่าระบบแก๊สแถมถีบหนัก คนที่ฝากชีวิตใว้กับปืนเดินทางอยู่กับรถนอกจากสั้นๆแล้วก็นี่ละ 5 นัดสั้นๆแบบออโตแก๊ส2รู . Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2009, 07:56:41 PM โดย WILLYS » บันทึกการเข้า
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 08:03:03 AM »

ไม่แน่ใจว่าเรมิงตัน 1100 หรือเปล่า เพราะมองยี่ห้อไม่เห็น
ปืนลูกซอง หลายยี่ห้อที่ทำเหมือนเรมิงตัน แต่ย้ายสปริงไปด้านหน้าที่กระโจมมือแล้ว ครับ

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
หน้า: [1]
  พิมพ์