เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 07:35:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .22แมกนั่ม แบบมีคานเหวี่ยง  (อ่าน 3991 ครั้ง)
lungwatchara
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 04:19:00 PM »

ผมอยากทราบว่าถ้าสภาพภายนอก80เปอร์เซนต์ ยิงน้อย ราคาจะประมาณเท่าไหร่ครับตอนนี้
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 04:20:06 PM »

ยี่ห้อ/รุ่น อะไรละครับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 05:25:03 PM »

ถามกว้างแบบนี้ไม่มีใครตอบถูกหรอกครับ  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 05:47:30 PM »

ผมอยากทราบว่าถ้าสภาพภายนอก80เปอร์เซนต์ ยิงน้อย ราคาจะประมาณเท่าไหร่ครับตอนนี้
คืออย่างนี้นะครับท่าน ผมจะลองเล่าให้ฟังดู

ปืนคานเหวี่ยง น่ะครับ มันมีหลายยี่ห้อมากเลยครับในโลกใบนี้  เกรดของปืน ก็แตกต่างกัน เช่น
1.ปืนคานเหวี่ยง ที่มาจากบริษัท  วินเชสเตอร์  หรือ มาร์ลิน  พวกนี้ เป็นปืนจาก ยูเอสเอ ราคาต้นทุนที่เขาซื้อมาจากร้าน ก็แพงเอาการ   แม้จะ สภาพ 80 เปอร์เซนต์ ก็ราคาคุยของคนที่เขาจะขายให้เรา  ไอ้เปอร์เซนต์ที่เขาคุยให้ท่านฟังนั้น พอเอาเข้าจริงๆ เปอร์เซนต์ที่คนขายเขาบอก  กับเปอร์เซนต์ที่คนซื้อคาดหวัง เมื่อเอามาเปรียบกันแล้ว คนซื้อหาว่าคนขายหลอก ทุกทีเลย ....เพราะคนขายก็ว่าสภาพของตนดีแล้วนะ แต่คนซื้อหวังไว้มากกว่านั้นนะซิ

2.ปืนคานเหวี่ยง ที่มาจากบริษัท เลียนแบบต่างๆ ที่ทำปืนแนวตะวันตกเลียนแบบ อันนี้ ในอเมริกาก็ทำเลียนแบบกันเยอะ ทำเลียนแบบวินเชสเตอร์  ต้นตำหรับนั่นแหละ ปืนเลียนแบบพวกนี้ ก็ราคาย่อมเยาว์ลงมาหน่อย

3.ปืนคานเหวี่ยง ก๊อปปี้ เลียนแบบข้ามทวีปก็มีได้แก่ ชาวยุโรปคลั่งคาวบอยอเมริกัน  อูเบอร์ติ แห่ง อิตาลี นั่นเอง อันนี้ ก็ทำคานเหวี่ยง ออกมาเหมือนฝั่งอเมริกาเปี๊ยบเลย แต่ราคาก็ย่อมเยาว์ กว่าอเมริกา ต้นตำหรับ

4.ปืนคานเหวี่ยง ก๊อปปี้ จากทวีปอเมริกาใต้ ชาวแซมบ้า   เช่น  รอสซี่ แห่ง บราซิล ไงล่ะครับท่าน  อันนี้ ก็ทำเลียนแบบ เหมือนกัน ราคาย่อมเยาว์

ทีนี้ ปัญหาก็คือว่า แล้วคานเหวี่ยงที่ท่านว่านั้น มันเป็นแบบไหนล่ะครับ  ส่วนใหญ่ที่เขาดู เขาก็ดูที่อักษรที่ปั๊ม ไว้ที่ตัวปืนนั่นแหละครับ เช่น โมเดลอะไร ยี่ห้ออะไร เพราะท่านยังดูไม่เข้าใจ และแยกความแตกต่างไม่ได้ ในลักษณะภายนอกของตัวปืน

ลองไปดูมาใหม่ซิครับ  ว่ามันยี่ห้ออะไร
แต่ผมเดาให้ก่อนนะครับว่า น่าจะเป็นปืนสีทองในช่วงกลางๆ กระบอกปืนน่ะครับ น่าจะเป็นเลียนแบบเยลโล่บอย 
เพราะ .22 แม็กนั่ม แบบเยลโล่บอยนั้น หลายๆ ร้านสั่งเข้ามาขาย เพราะถ้าบ้าคาวบอยเสียหน่อยละก็ เจ้าเยลโล่บอย
เนี่ยะนะ  แต่งคาวบอยหน่อยนะ ยืนแอ็คท่าหน่อยนะ  ก็ได้บรรยากาศ อเมริกันตะวันตก อย่างแท้จริงเลย

สรุป ขอรูปดีกว่าครับ ท่านไม่ต้องไปดูมาให้ งง ขอรูปมาลง ล่ะก็ มีคนอยากตอบท่านเยอะเลยแหละครับ
เพียงแต่ตอนนี้ รายละเอียดทีท่านให้มา มันน้อยนิดเหลือเกิน เพื่อนๆ จึงจนปัญญา ขอรายละเอียดเพิ่มหน่อยนะจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2009, 06:10:36 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 06:24:12 PM »

ถ่ายมาเยอะ ๆ ถ่ายรูปสัญลักษณ์ และตัวหนังสือต่าง ๆ ด้วยนะครับ  อยากดูเหมือนกันครับ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
lungwatchara
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 02:26:49 PM »

ครับยังตามเจ้าของปืนไม่เจอเจอตัวเมื่อไหร่จะเอารูปมาลงให้ดูครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์