เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 08:33:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่อง GLOCK 30 SF หน่อยครับ (ได้มาใหม่ งง)  (อ่าน 23887 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:42:49 AM »

ตอนนี้ผมจอง 30 ไปแล้วครับ ยังนึกอยากได้ 23 ซะอีกครับพี่ อิ อิ

ที่ยั้งไว้เพราะมี 22 อยู่ แล้วรู้สึกว่า ขนาด .40 ยิงในโครงปืนกล๊อกขนาด 9 แล้วดิ้นมากครับ ยิงมือเดียวขนาด 9 มั่นใจกว่า กล๊อก 30 ยิงนิ่มกว่ามากครับ...

...แต่นึกอีกที กระสุนแรงๆ 13 นัด ในปืนขนาด 19 ก็ไม่เลวเลย

เฮ้อ

ช่วยจอง 23 อีกกระบอก ไปยิงเล่นฟรีๆ 5 ปีแล้วค่อยโอนให้ผม ดีไหม  Grin

คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:50:17 AM »

เล็งไว้หมดเลยครับพี่ธำรง ทั้ง 17,19,26,30 แต่ตัวแรกว่าจะเอา 19 ให้ได้ก่อน ที่เหลือต้องไปสู้กับนายทะเบียนอีกที คิก คิก

ขอไป2-3เดือนแล้วยังอ้างไม่รู้ไม่ชีอยู่เลย กิ๊วก๊าว

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:52:28 AM »

รักพี่เสียดายน้องอีกแล้วนะพี่เรา  คิก คิก

ท่าน don เอาเลยครับ G23 ผมเชียร์...  ยิ้มีเลศนัย เยี่ยม เยี่ยม

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:55:34 AM »

G30เอนกประสงค์เหมือนG19 แต่เป็นขนาด45    บางท่านติงเรื่องรีคอยล์+การยิงซ้ำ
ตัวผมไม่กังวล เพราะถือแนวคิด ไม่ยิง ไม่ชัก ไม่โชว์ ยิงแล้วต้องรู้ผลในนัดแรก

ผมตอบคุณvisithหรือยังครับเนี่ย  Cheesy

..ขอบคุณครับ..
..ผมกำลังหาข้อ(อ้าง)มูลสนันสนุนความอยากของตนเอง คือผมมีปืนแบบ 1911 อยู่ 2 กระบอก และมี G.19 แล้ว ตอนนี้ไปจอง G.23(ยังไม่เคยมีขนาดนี้) กับ G.30SF (ใช้กระสุนร่วมกันได้)ไว้
...หากต้องเลือกไว้หนึ่ง ..เกิดอาการรักพี่เสียดายน้อง..นะครับ

G.23 นี่ใช้กระสุนร่วมกัน กับ G.30 ได้เหรอครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:58:57 AM »

รักพี่เสียดายน้องอีกแล้วนะพี่เรา  คิก คิก

ท่าน don เอาเลยครับ G23 ผมเชียร์...  ยิ้มีเลศนัย เยี่ยม เยี่ยม

..ก็เห็นว่า 23 มันดิ้นมาก แถมกินไม่เหมือนเพื่อน..ส่วน 30 กินเหมือนเพื่อนแต่ชอบแบบแซ่บ ๆ ..แต่ไม่ดีดดิ้นมาก  เศร้า
..ใจก็อยากได้ 30 เผื่อจะแอบติดตัวไปไหนมั่ง.. คิก คิก
..จะช่วยเชียร์ตัวไหนก็ว่ามา... ตกใจ

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 11:00:14 AM »

G30เอนกประสงค์เหมือนG19 แต่เป็นขนาด45    บางท่านติงเรื่องรีคอยล์+การยิงซ้ำ
ตัวผมไม่กังวล เพราะถือแนวคิด ไม่ยิง ไม่ชัก ไม่โชว์ ยิงแล้วต้องรู้ผลในนัดแรก

ผมตอบคุณvisithหรือยังครับเนี่ย  Cheesy

..ขอบคุณครับ..
..ผมกำลังหาข้อ(อ้าง)มูลสนันสนุนความอยากของตนเอง คือผมมีปืนแบบ 1911 อยู่ 2 กระบอก และมี G.19 แล้ว ตอนนี้ไปจอง G.23(ยังไม่เคยมีขนาดนี้) กับ G.30SF (ใช้กระสุนร่วมกันได้)ไว้
...หากต้องเลือกไว้หนึ่ง ..เกิดอาการรักพี่เสียดายน้อง..นะครับ

G.23 นี่ใช้กระสุนร่วมกัน กับ G.30 ได้เหรอครับ

...หมายถึง G.30 ใช้กระสุนร่วมกับ 1911 ที่ผมมีอยู่ นะครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 11:05:00 AM »

เล็งไว้หมดเลยครับพี่ธำรง ทั้ง 17,19,26,30 แต่ตัวแรกว่าจะเอา 19 ให้ได้ก่อน ที่เหลือต้องไปสู้กับนายทะเบียนอีกที คิก คิก

ขอไป2-3เดือนแล้วยังอ้างไม่รู้ไม่ชีอยู่เลย กิ๊วก๊าว

ตรงสีแดงนั้นทำให้ชีวิตมีรสชาตินะครับ  คิก คิก
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 11:06:36 AM »

พี่ครับพอจะมีรายละเอียดและขนาดของกล็อกรุ่นอื่นๆไหมครับ
หมายถึงว่านอกจากจะเป็น 9 มม. .45 และ.40 ยังมีนอกจากนี้อีกหรือเปล่าครับ ไหว้

คุณพ่อตัวดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 11:16:54 AM »

ตรงสีแดงนั้นทำให้ชีวิตมีรสชาตินะครับ  คิก คิก

ต้องส่งฟ้องทุกกระบอกคงไม่ไหวละครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน คิก คิก

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 11:49:42 AM »

โครงการ สน.สก. เราจองแล้วเขาเอา "ชื่อเรา" ไปสั่งปืนเข้ามาครับ ถ้าให้เราจอง ทำสัญญา กับ สก. เองแล้ว นายทะเบียนไม่ออก ป.3 ให้ ก็ต้องให้เขาส่งปืนกลับไปเมืองนอกนะครับ
พี่ครับพอจะมีรายละเอียดและขนาดของกล็อกรุ่นอื่นๆไหมครับ
หมายถึงว่านอกจากจะเป็น 9 มม. .45 และ.40 ยังมีนอกจากนี้อีกหรือเปล่าครับ ไหว้

ทั้งหมดมีขนาด

.380 กล๊อก 28 (โครงเล็กเท่ากล๊อก 26)
.357 ซิก
10 มม.
.45 GAP (Glock Auto Pistol)

ครับ ขนาดแปลกๆ บ้านเราหาลูกยากมากที่สุด

ส่วน กล๊อก 28 ขนาดเท่า กล๊อก 26 เป๊ะๆ เราใช้ กล๊อก 26 ขนาด 9 มม.พารา ดีแล้ว เขาทำไว้เพื่อขายประเทศลาตินอเมริกาบางประเทศอย่าง บราซิล ซึ่งให้ชาวบ้านมีปืนพกใหญ่ที่สุดขนาด .380 ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
GLOCK19PEA
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 12:09:05 PM »

ผมเพิ่งได้ปืนglock19มาและเป็นกระบอกแรกอยากสอบถามท่านผู้มีประสบการณ์แนะนำการใช้ บำรุงรักษา ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ GLOCK19PEA
คุณพ่อตัวดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 12:14:15 PM »

ขอบคุณครับพี่Don Quixote  ของผมประชาชน ชั้น 2 ครับไม่มีสิทธิ์จองโครงการกับเค้าครับ ไหว้
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับตอนนี้ก็รอ ป.3 อย่างเดียว ถ้านานๆเข้าราคาหน้าร้านน่าจะขึ้นอีกหลายครับ
 คิก คิก

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 05:04:23 PM »

..ก็เห็นว่า 23 มันดิ้นมาก แถมกินไม่เหมือนเพื่อน..ส่วน 30 กินเหมือนเพื่อนแต่ชอบแบบแซ่บ ๆ ..แต่ไม่ดีดดิ้นมาก  เศร้า
..ใจก็อยากได้ 30 เผื่อจะแอบติดตัวไปไหนมั่ง.. คิก คิก
..จะช่วยเชียร์ตัวไหนก็ว่ามา... ตกใจ

ถ้ากลัวพี่และน้องเสียใจ ก็รับมาดูแลทั้งสองเลยละกันครับพี่ จัดไปให้สวยเลยครับ เชียร์เลย Grin Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 06:38:28 PM »

กลายเป็นคนรักกล็อกคุยกัน ท่านmchaivisท่านมีKimberกระบอกใหม่ คงไม่ค่อยได้ยิงกล็อก21แล้ว  คิก คิก
สวัสดีครับพี่ธำรง...
ทุกวันนี้สลับกันยิงระหว่าง G21SF กับ Kimber ครับ
สาเหตุเพราะ หากเลือกยิงแค่กระบอกเดียว เดี๋ยวจะจำอารมณ์เฉพาะของแต่ละกระบอกไม่ได้
แต่ถ้าถามใจนะครับ ผมยังให้ G21SF เป็นหนึ่งในดวงใจ
2-3 เดือนก่อนหน้านี้ เมื่อคิดจะไปลงเรียนหลักสูตร SPD ผมเอา Glock มาซ้อมมือทันที
แต่สุดท้ายติดภารกิจครับ ไม่ได้ลง
ตอนนี้ก็ยังเอา Glock มาซ้อมยิงต่อ เพราะคาดว่ากุมภาพันธ์ปีหน้า จะลงเรียน SPD ใหม่
ที่เลือก Glock เพราะความเรียบง่ายของรูปร่างหน้าตา สไลด์เหลี่ยมจับเต็มมือ ศูนย์หน้าหลังไร้รอยคม
และที่สำคัญ ยิงมาเกือบ 2,000 พัน จนคุ้นมือ เหนี่ยวไกอย่างมั่นใจ
ไม่เพียงเท่านั้น พรรคพวกที่เพิ่งเรียน SPD จบบอกว่า...
ฝึกจบเพิ่งพบความจริง มีปืนไม่กี่ชนิดที่พูดได้เต็มปากว่า สร้างขึ้นมาเพื่อการต่อสู้โดยตรง
และที่เห็นเด่นชัดกับตา ไม่ใช่ใครที่ไหน Glock ที่เราๆท่านๆมีนั่นเอง
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 06:40:18 PM »

คือผมได้ GLOCK 30 SF ขาด 11 มม. มาใหม่ 1 กระบอก จาก สวัสดิการ สน.สก. ครับ (44,000) บาท ครับ มีข้อ สงสัย ดังนี้

1) ลองเอามายิงลูกจริง ยี่ห้อ LAWMAN (กล่องน้ำเงิน) 1 กล่อง 50 นัด ปรากฏว่า ราบรื่นดีแต่มีอยู่ 3 นัด ปืนมีอาการขัดข้องครับ คือ
            1.1) ยิงแล้วคัดปลอกเรียบร้อยแต่ ป้อนกระสุนนัดใหม่ไม่เข้า (ลำเลื่อนถอยหลังไม่สุด ถอยมาได้ครึ่งเดียวแล้วค้าง) ทำให้ต้องกระชากสไลด์เอาลูกออก (จะเป็น 2 ลูกสุดท้ายทุกครั้ง) และใส่ยิงใหม่ ก็ปกติ เป็นเหมือนกันทั้ง 3 ครั้งเลย แบบนี้ เห็นเพื่อนๆบอกว่าจับปืนเกร็งข้อมือไม่แน่น ทำให้สไลด์ทำงานไม่ราบรื่น จริงไหมครับ และอีกอย่าง เวลาผมยิงปลอกจะกระเด็นใส่หัวบ่อยๆ แต่พอให้เพื่อนยิงกลับไม่เป็น และไม่ขัดเลย ปกติ ผมใช้ GLOCK 19 ก็ไม่เคยขัดเลยสักครั้ง และไม่มีอาการข้างต้นเลย

1.2 สปริงแข็งไปหรือเปล่าครับ หรือต้องค่อยๆนวดด้วยลูกจริงไปเรื่อยๆ

2) แรงสะบัดปืน ทำไมผมรู้สึกว่ามันสะบัดน้อยกว่า GLOCK 19 ละครับ (ยิงนิ่มกว่ามาก)

3) กระสุนที่เหมาะสมกับปืนรุ่นนี้คือแบบไหนครับ 

เห็นท่าน ธำรง ใช้อยู่ด้วย 1 กระบอก ก็อยากจะขอความรู้สักหน่อยครับ (มือใหม่ 11 มม. ครับ) 

*******ไม่คุ้นมือเลย สงสัยต้องพึ่ง GLOCK 19 คู่กายต่อไป**********

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เรียนถามนิดนึง
G30SF ของสน.สก. สั่งรหัสอะไร จากร้านไหนครับ
ผมอ่านในโบรชัวร์ จับความไม่ได้ว่ากระบอกไหนเป็น SF กระบอกไหนไม่ใช่
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์