เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 03:06:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ขอความรู้ครับ  (อ่าน 1043 ครั้ง)
etaba
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 10:55:02 PM »

สวัสดีครับ อยากทราบว่าโครงอัลลอยย์ของปืนลูกโม่สมิท มีปัญหาจริงเหรอครับ
ผมอยากได้ ตัวนกในเห็นมีแต่โครงอัลลอยย์ทั้งนั้น ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
                                                       ขอบคุณครับ
kotie_lamae
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 11:12:47 PM »

ขอด้วย1เสียงครับ  คิดเหมือนกัน
สวัสดีครับ อยากทราบว่าโครงอัลลอยย์ของปืนลูกโม่สมิท มีปัญหาจริงเหรอครับ
ผมอยากได้ ตัวนกในเห็นมีแต่โครงอัลลอยย์ทั้งนั้น ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
                                                       ขอบคุณครับ
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 11:18:38 PM »

Smiley สวัสดีครับ ปัญหาที่ว่ามานี้ปัญหาเกี่ยวกับอะไรครับ แล้วปัญหาที่ท่านว่ามานี้ได้ข้อมูลมาจากไหนครับ  Smiley ปัจจุบันปืนหลายๆกระบอกไม่ว่าจะเป็นลูกโม่หลายๆยี่ห้อหรือออโตเมติกก็ใช้โครงอัลลอยย์ทั้งนั้นครับ  Smiley ถ้าได้ปืนที่ผ่านคิวซีมาตามปกติและท่านใช้งานทั่วๆไป ไม่ใช้ลูกกระสุนที่แรงผิดปกติ ก็ไม่น่าจะมีปัญหาครับ อื่นๆนอกจากนี้รอท่านอื่นมาแสดงความเห็นต่อนะครับ  ไหว้
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 02:24:45 AM »

ขอบคุณครับ
    ที่ท่านได้ยินมา เป็นปัญหาด้านไหนครับ เพราะธรรมชาติของปืนโครงเบา เน้นพกซ่อนยิงป้องกันตัวระยะประชิด
ไม่ใช่ปืนสำหรับปั้นเอ๊กซ์ จึงยึงยาก ควบคุมกลุ่มกระสุนลำบาก และเลือกลูกพอสมควร การจะนำไปซ้อมยิงบ่อยๆจึง
ไม่เหมาะครับ
    เป็นอัลลอยด์แค่โครงสร้าง ส่วนรังเพลิง ไก และนกสับ ก็ยังเป็นแสตนเลสและเหล็กชุบแข็งเหมือนรุ่นทั่วไปนะครับ
ต้องใช้ให้ตรงวัตถุประสงค์ที่โรงงานออกแบบมาครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
etaba
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 01:01:10 PM »

[/quote]
[
อ้างถึง
glow=red,2,300]
อ้างถึง
    ที่ท่านได้ยินมา เป็นปัญหาด้านไหนครับ เพราะธรรมชาติของปืนโครงเบา เน้นพกซ่อนยิงป้องกันตัวระยะประชิด
ไม่ใช่ปืนสำหรับปั้นเอ๊กซ์ จึงยึงยาก ควบคุมกลุ่มกระสุนลำบาก และเลือกลูกพอสมควร การจะนำไปซ้อมยิงบ่อยๆจึง
ไม่เหมาะครับ
    เป็นอัลลอยด์แค่โครงสร้าง ส่วนรังเพลิง ไก และนกสับ ก็ยังเป็นแสตนเลสและเหล็กชุบแข็งเหมือนรุ่นทั่วไปนะครับ
ต้องใช้ให้ตรงวัตถุประสงค์ที่โรงงานออกแบบมาครับ
[/quote][/glow]ปัญหาที่ว่าคือโครงปืนอาจร้าว ได้ครับ และไม่แข็งแรงพอ (สรุปว่าโครงแสตนเลสแข็งแรงและทนทานกว่าใช้มั้ยครับ)
แล้วรุ่นที่นกในมีโครงสแตนเลสมั้ยครับ(ผมหมายถึง จะหาได้แถวไหนครับ รอบๆดิโอลด์สยามไม่เห็นมีครับ)
                                                             ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2009, 01:19:15 PM โดย etaba » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์