เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:28:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเล่น ๆ แต่ขอคำตอบจริง ๆ ครับ  (อ่าน 2104 ครั้ง)
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 01:28:57 PM »

ได้ ป 3 แล้ว  แต่ต้องลุ้น ป ปืน (โครงการ)  ไม่รู้จะมาเมื่อไรนี่กังวลกว่า  เรื่อง ป 4 สบายถ้ามี ป ปืน ไปตรวจ หัวเราะร่าน้ำตาริน
amnuay.01
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 01:40:15 PM »

พอดีวันนี้งานยุ่งหน่อยเพราะเป็นวันศุกร์เลยไม่มีเวลาเข้ามาตอนนี้พอมีเวลาแล้ว

ถือป.3ไปพลางๆก่อนครับ
ตอนผมยังไม่ได้ ป.4 ผมใช้ฝากเจ้าหน้าที่ขึ้นเครื่องบิน ก็ไม่มีปัญหาอะไร
อยู่ที่ว่าจะคุยกันรู้เรื่องหรือเปล่า

เหอะ ๆ ตอนนี้ผมไม่มีใบอะไรซักกะอย่าง มีแต่ตัวปืนอย่างเดียว ใบ ป.3 มี 3ส่วน ที่อำเภอผมเก็บไว้ 1 ส่วน อำเภอที่ผมไปตัดโอนปืน เอาไป 2 ส่วน หมดตัว

เดี๋ยวจะเล่าให้ฟังที่ผมกังวลใจเกี่ยวกับเจ้าหน้าที่  เพราะว่าขั้นตอนมันไม่เหมือนกับตอนซื้อปืนกระบอกแรก  เพราะตอนซื้อกระบอกแรกเจ้าหน้าที่อำเภอที่ไปขอตัดโอนจะให้พาเจ้าของปืนและอาวุธปืนไปตรวจสอบสภาพปืนด้วย  และนำกลับมาขอใบ ป.4 ที่อำเภอที่ผมอยู่เจ้าหน้าที่ก็ขอตรวจสอบสภาพปืนด้วย   แต่กระบอกที่สอง เจ้าหน้าที่อำเภอที่ผมไปขอตัดโอนปืนไม่ต้องพาเจ้าของปืนและปืนไปตรวจสอบ และเจ้าหน้าที่อำเภอที่ผมอยู่ ก็ไม่ขออตรวจสภาพปืนเลย  หรือ(คิดเอาเองนะ)จะเป็นเพราะว่ากระบอกที่สองเจ้าของปืนเป็นข้าราชการเทียบเท่าระดับ ซี 8 และมีการเขียนที่สำเนาบัตรข้าราชการและสำเนาทะเบียนบ้านว่า "ใช้สำหรับโอนปืน......ขนาด.......หมายเลขทะเบียน..........หมายเลขตัวปืน............  เท่านั้น"  แล้วก็มีลายเซ๊นต์กำกับ  พร้อมลงหมายเลขโทรศัพท์มือถือไว้ให้ติดต่ออีก ส่วนผู้รับรองความประพฤติของผมเหมือนก็เป็นผู้บังคับบัญชาเทียบเท่าระดับ ซี 8 เหมือนเดิม   แต่ผมเข้าใจว่าในการปฏิบัติเจ้าหน้าที่น่าจะปฏิบัติเหมือนกันทั้งสองกระบอก แต่นี่มันไม่เหมือนกันก็เลยต้องมาระบายความในใจอย่างที่เห็นนี้....แล ขำก๊าก
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 03:40:10 PM »

......ตอบเล่นๆๆเหมือนกันครับ   ป.12 ขำก๊าก ขำก๊าก

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 04:01:57 PM »

ขอ ป.3 สิ่ครับน่าลุ้นกว่า ถ้า ป.3 ผ่านก็ไม่ต้องกังวลเเล้วแหละครับ ใจเย็นๆเดี๋ยวทางอำเภอเขาก็ติดต่อกลับมาเอง
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์