เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 11:16:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กํานัน ป. ๑...........  (อ่าน 4807 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 12:28:16 PM »

กำนันท่านนี้... ขยันเกินหน้าที่... แถมไม่รู้กฏหมาย...

เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 12:35:25 PM »

ผมมีข้อสงสัยว่าการขอใบ ป .๑ ต้องออกโดยกํานันเท่านั้นหรือครับ(ประชาชนธรรมดา)
และถ้าหากสามีมีขนาด ๙ มม.อยู่แล้วหนึ่งกระบอก  แต่ภรรยา(ส.อบต.)
ต้องการจะซื้อปืนโครงการ แต่กํานันไม่ออกใบป .๑ให้เพราะสามีมีอยู่แล้ว
อยากถามเพื่อนสมาชิกว่ากํานันมีสิทธไม่อนุญาติหรือเปล่าครับและควรทําอย่างไร
1.แบบ ปค.14 (ปกครอง 14)ไปรับที่หน้าห้อง นอภ.

2.ไปรับมาเสร็จ นำไปให้ ผู้ใหญ่บ้านเซ็นรับรองความประพฤ ขอเสาเนาบัตร และทะเบียนบ้านพร้อมรับลองเสาเนาด้วย

3.กลับมายื่นได้เลย แล้วก้อแนบเอกสารประกอบ แล้วก้อรอครับ

4.ที่ท่านกำนันไม่เซ็น ปค.14 ผมว่าไม่ใช่โดยตรง ที่โดยตรงคือ ผู้ใหญ่บ้านครับ แต่บางครั้ง นอภ.ขอกำนันด้วยอาจบางกรณี

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 12:37:01 PM »

ขอบคุณครับ   แล้วถ้ากํานันไม่ยอมเซ็นต์ บอกเหตุผลว่าที่บ้านมีแล้ว
(ภรรยาเข้าไปคุย ๓รอบแล้ว)ไม่อนุญาติ แล้วควรต้องทําอย่างไร
ใครสามารถเซ็นต์แทนได้ครับ

...ข้าราชการระดับ 6 ขึ้นไป ดูแบบฟอร์มตามนี้..
http://www.dopaservice.com/dopa/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&group_id=1&data_group_id=2

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
TS2000
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 12:47:46 PM »

ที่อำเภอบ้านผมต้องเซ็นต์รับรองทั้ง ผู้ใหญ่บ้านและกำนันเลยครับ แต่ว่าทั้งสองท่านดีมากไม่มีเรียกรับสิ่งตอบแทนใดๆทั้งสิ้น
จะยากหน่อยก็ในส่วนของขั้นตอนของทางอำเภอที่ค่อนข้างยากพอสมควร (นโยบายสั้นหนึ่งยาวหนึ่งที่เป็นบางช่วงของนายที่ทำหน้าที่บางช่วงครับ)
แต่ก็เพิ่งได้รับ ป.3 มาเมื่อสัปดาห์ที่แล้วนี่เองครับก็รวมแล้วก็จะเป็นกระบอกที่ 5 ครับ
พยายามสู้นะครับ เอาใจช่วยครับ เยี่ยม

คนชอบปืน
outpost 1969 รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 11:07:59 PM »

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้

ในรายของเพื่อนผมนายกเทศมนตรีเซนต์ครับ(เขตเทศบาล) ไม่เห็นมีปัญหาใดๆเลยครับ ท่านถามความจำเป็น? เพื่อนก็อธิบายความ-

จำเป็นต้องมีให้ฟัง ท่านก็ให้โอวาทว่าให้รักษาสติไว้เสมอๆ รู้ผิดรู้ชอบอย่าใช้อารมณ์ แล้วก็เซนต์อนุญาติให้ครับ เยี่ยม

หากท่านmaioakอยู่ในเขตเทศบาล ไปให้ท่านเทศมนตรีเซนต์เลยครับ เยี่ยม

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 11:16:23 PM »

ของผมนี่..ขอใบรับรองจากผู้ใหญ่บ้าน..
แล้วผู้ใหญ่บ้านรับเรืองไปให้กำนันเซนต์อีกทีครับ..
เรื่องที่อำเภอก็ตามขั้นตอนไป..
ปัจจุบันเก็บไว้สามกระบอกครับ..

(ปล.ลองบนด้วยเหล้าแดงซักขวด..อาจง่ายขึ้นครับ..
แต่ตกลงกันให้ดีก่อนว่า..
ถ้าได้ใบรับรองแล้วค่อยแก้บน..เดี๋ยวเสียเหล้าฟรี..) Grin

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 11:54:00 PM »

ขอ ป3 นายอำเภอโดยตรงก็น่าจะได้ครับ
เพราะไม่เช่นนั้น บางท้องที่เช่น เทศบาลเมืองที่ไม่มีกำนัน,ผู้ใหญ่บ้าน จะไปหา ป1 จากใครล่ะครับ
อันนี้ตามความเข้าใจของผมนะครับ
   ในเขตเทศบาล ก็นายกเทศมนตรีเซ็นรับรองครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 01:54:18 AM »

หมู่บ้านผมผู้ใหญ่กับกํานันคนเดียวกันครับ
เพิ่งรู้ว่า ควบ ๒ ตำแหน่งได้ด้วย Wink
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 09:05:00 AM »

ผู้ใหญ่บ้านผมเป็นคนสวยครับ ลุงกำนันก็ใจดี ท่านปลัดก็สวยด้วยเหมือนกัน Grin
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 09:37:43 AM »

ผู้ใหญ่บ้านผมเป็นคนสวยครับ ลุงกำนันก็ใจดี ท่านปลัดก็สวยด้วยเหมือนกัน Grin
ดีจังเลย ถามหน่อยโสดไหมครับ ล้อเล่นนะ

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 10:54:34 AM »

ดีจังเลย ถามหน่อยโสดไหมครับ ล้อเล่นนะ

โสดครับโสด..แต่เข้าตำราคนสวยใจดำ(ท่านปลัด)ขอ ป.3 ไปตั้งนานแย้ว.. งอน
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 08:05:29 PM »

นายก อบต.ล่ะ ครับ สำคัญที่อำเภอครับ ลองถามดูว่าให้นายกฯ เซ็นต์แทนได้มั๊ย
pongsirin
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 11:11:08 PM »

ขอถามเพิ่มเติมนิดนึงครับ

ที่ว่าให้ข้าราชการ C7 เซ็นต์รับรองแทนได้น่ะ

ต้องเป็นในเขตพื้นที่เดียวกันหรือไหม

กรณีนี้ ผมเองก็อยากทราบเช่นกันครับว่าสามารถทำ(ทดแทนกัน)ได้หรือไม่ครับ Huh
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์