เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 04:24:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ WD40 ล้าง Glock 26 อย่างเดียวล้างทั้งกระบอกได้หรือเปล่าครับ?  (อ่าน 20063 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 02:13:08 PM »

เสริมก้อนครับ...

สารไอออนิก(สารมีขั้ว) ไม่ละลายในตัวทำละลายไม่มีขั้ว เพราะ มีแรงดึงดูดอย่างแรงระหว่างไอออนเอง ไม่มีแรงดึงดูดระหว่างสารมีขั้วกับสารไม่มีขั้ว

สารไม่มีขั้ว ละลายในตัวทำละลายไม่มีขั้วได้ เพราะ แรงดึงดูดระหว่างโมเลกุลไม่มีขั้วเป็นแรง van der Waals (อ่อน)

ภาพประกอบการละลายของเกลือ NaCl ในน้ำครับ...
V
V
V

ปล.สงสัยท่านซับไม่ตั้งใจเรียนเคมีตอนม.๔ แน่ๆเลย...ฮา... Grin

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ท่านซับอาจไม่ตั้งใจเรียน แต่ผม "ตั้งใจไม่เรียน" ครับพี่ อิ อิ งอน

ฟิสิกส์ เคมี เลข ผมเรียน "แกรนสแลม" มาแล้วครับ บางเทอม "ตก" เรียบเลย บางเทอมเหมาแค่ 2 ตำนานสายวิทย์ รร. เตรียม ครับ ก๊าก ขำก๊าก

ก็ ม.3 ยังนึกว่าชอบ พอเรียนแล้วไม่ชอบนี่นา ทำไงได้ครับ ยังจำได้เอา ดร. ชิวาโก ไปอ่านในเวลาเรียนวิชาพวกนี้ ยิ้มีเลศนัย

เลยอ่านฝรั่งเศสเอง เอ็นศิลป์-ฝรั่งเศส เข้ารัฐศาสตร์จุฬาฯ เด็กศิลป์บ่นพึม "เ็ด็กวิทย์มาได้ไงฟะ" ผมว่า "ยังดีนะไม่เลือกอักษร คะแนนได้เหมือนกัน" ขำก๊าก

เลยได้เพื่อนเด็กศิลป์คำนวนเพิ่มครับ สอบซ่อมเลขด้วยกัน ตอนนั้นก็ "เฮ้ย มงเด็กวิทย์ตกเลขได้ไง?" คิก คิก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 02:25:35 PM »

แหะๆ ผมก็สายวิทย์ครับ ปัจจุบันลืมไปหมดแย้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 06:01:08 PM »

อึ้งเลยผม..........    ถ้าผมบอกว่า  ผมเคยมีแฟนเป็นสาวออสเตรีย ชื่อน้อง Pattricia สวยหยาดเยิ้ม  หุ่นดีมากมาย  เอาใจเก่ง จารย์เต๋าจะเอาไปเป็นเครดิตให้ปืนกล๊อคได้อีกหรือเปล่าหว่า....

ก่อนอื่น  ขออนุญาตเรียนว่า  ผมรุ่นน้องจารย์เต๋าหลายปีครับ  จริงๆนะ  ถามพี่ต๊อกได้   

จารย์เต๋าตีประเด็นของผมผิดครับ  ประเด็นของผม  คือคุณสมบัติ ทั้งเชิงกล  และเชิงเคมีของสารประกอบเชิงซ้อนเหล่านี้  ถูกออกแบบมาให้ใช้ในหน้าที่ต่างๆกัน

การตอบสนองทั้งเชิงกล  และการตอบสนองเชิงเคมี  ที่เกิดขึ้นกับสารประกอบโพลิเมอร์ ชนิดหนึ่ง ไม่สามารถนำมาเป็นบรรทัดฐานกับโพลิเมอร์ทุกชนิดบนโลกได้

โพลิเมอร์บางชนิด โดนแอลกอฮอล์ก็เสียสภาพอย่างรวดเร็ว  แต่บางชนิด ทนสารละลายอินทรีย์ที่มีฤทธิ์ทำละลายสูงๆ ได้

โพลิเมอร์บางชนิด สามารถเปลียนแปลงรูปได้ ด้วยถูกออกแบบให้มีความยืดหยุ่นสูง บางชนิด มีความแข็งสูงมาก บางชนิด มีความเหนียวสูงมาก โพลิเมอร์บางชนิด ออกแบบมาให้ทนอุณหภูมิได้สูงเป็นพันองศาเซลเซียส โดยไม่เสียสภาพพลาสติก  แล้วแต่จะออกแบบ สังเคราะห์กันขึ้นมา  ตามความต้องการที่แตกต่างกัน   

ผม ไม่ได้บอกว่า โครงปืนกล๊อค  ทนต่อน้ำมันได้ทุกชนิด  ผมไม่ได้บอกว่า โครงปืนกล๊อค  สารมารถทนการกัดกร่อน ของสารเคมีได้ทุกตัว  ผมไม่ได้บอกว่า โครงปืนกล๊อค มีคุณสมบัติ ทุกประการ ที่โครงเหล็กมี  ผมไม่ได้บอกว่า ปืนกล๊อค คือปืนที่สุดยอด  ไร้เทียมทาน

ในฐานะ ที่ผม ใช้ปืนกล๊อคมานานมากพอสมควร  ยิงปืนกล๊อคมา  ไม่น้อย  พกปืนกล๊อค มาเป็นสิบปี  และในฐานะวิศวกรคนนึง

ผมเพียงแต่จะบอกว่า....... โพลิเมอร์  ที่นำมาทำโครงปืน ไม่แต่เฉพาะกล๊อค  วิศวกรผู้ผลิต จะต้องประเมินสภาวะ การใช้งานปกติ ว่าปืน จะต้องเจอกับอะไรบ้าง ขั้นต่ำ จะต้องไม่เสียสภาพ  หรือเสียหาย ในการใช้งานที่สภาวะปกติ  และต้องบวก Safety Factor ลงไป  และนำมาทดสอบ  จนมั่นใจว่า  จะสามารถใช้งานได้จริง  และทนทาน พอที่จะนำมาใช้ได้

การที่จารย์เต๋า  บอกว่า  โครงโพลิเมอร์นั้น  ห้ามใช้น้ำมันเช็ดอย่างเด็ดขาดนั้น....ไม่จริง และการที่จารย์เต๋า มาบอกว่า  พลาสติก มันไม่เป็นสนิม จะเอาน้ำมันไปเช็ดมันทำไม  มันคนละเรื่อง

ภายในโครงปืน จะบอกว่ามันไม่สกปรกนั้น  ก็ไม่จริง  จะจริง ก็เฉพาะปืนของคนที่มีปืนไว้เฉยๆ  เอาไว้อวด เอาไว้ดม  เอาไว้เช็ด พกอย่างเดียว  ไม่เคยยิง....เท่านั้น

ถ้ายิง  ยังไงมันก็สกปรก จะมาก จะน้อย ก็ต่างกัน  แต่ถ้าเอาน้ำไปล้าง  มันก็ไม่ออก (เดี๋ยวจะเลยเถิดไปเรื่องตัวทำละลายที่มีขั้ว กับไม่มีขั้วอีก ) ต้องใช้สารละลายเฉพาะ ที่ออกแบบมาใช้เพื่อละลายคราบเหล่านี้ จึงจะได้ผล ถ้าเอาน้ำล้าง บางที คราบพวกนี้ นอกจากไม่ออกแล้ว ยังจะอมความชื้น จนทำให้เกิดการสะสมมากขึ้น จนส่งผลต่อการทำงานของชิ้นส่วนเคลื่อนที่ด้วยซ้ำ

ส่วนเรื่องการทนทานต่อสารเคมี.....ผมไม่ได้บอกว่าทนได้ทุกอย่างในโลก  ไม่ใช่เอาไปจุ่มกรดกำมะถัน  แล้วจะไม่พัง

Decomposition  Corrosion  Dilution เอาจริง มันก็ไม่เหมือนกัน การที่จารย์เต๋า เชื่ออย่างนั้น  ปฏิบัติอย่างนั้น ผมคงไม่สามารถเปลี่ยนใจจารย์เต๋าได้

แต่ที่ผมต้องพิมพ์เสียยืดยาวมานี่  เพราะไม่อยากให้ท่านที่เป็นมือใหม่จริง  เข้าใจบางอย่างผิดๆ จากการชี้นำโดยใช้ความเห็นของผมประกอบ...ก็เท่านั้นครับ

ยังเคารพรักจารย์เต๋าเสมอครับ....

ก้อน
เรียน ท่านก้อน ที่เคารพ ................
สุดๆ ไปเลยครับ .............สำหรับข้อมูลเชิงวิทยาศาสตร์ จากท่าน
จากนี้ไป จะทำให้ชาวปืนโพลิเมอร์ ตลอดจนชาวกล็อคทั้งหลาย จงได้สบายใจเสียทีว่า โพลิเมอร์นี้ ทนทานเชื่อใจได้
ผมแค่ดีใจ ที่ท่านก้อน ได้เอ่ยถึงความทนทานของโพลิเมอร์ขึ้นมา ผมก็เลย ขอยืมมากล่าวอ้างต่อเสียหน่อย(โดยไม่ได้รับอนุญาตจากท่านเสียก่อน ) อันนี้ ต้องขออภัย
กระทู้นี้ ก็เป็นประโยชน์ สำหรับชาวปืนโพลิเมอร์ โดยทั่วไป ที่จะได้ทราบว่า โครงปืนของท่าน สามารถที่จะทำความสะอาดด้วยน้ำยาเคมีประเภทน้ำมันได้อย่างสบายใจ
และแน่นอน คนยิงปืนโพลิเมอร์นั้น ก็มีหลายหลากประเภท ต่างฐานะ ต่างอาชีพ
บางท่าน ยิงมาก ยิงตกเป็นวันละหลายๆ ร้อย นัด ก็เป็นได้ อันนี้ ก็แล้วแต่ฐานะทางการเงินของแต่ละท่าน
เมื่อยิงมาก ปืนก็อาจจะเปื้อนมากๆ ถึงเปื้อนดินปืนที่สุด ก็อาจต้องล้างด้วยน้ำยา น้ำมัน ต่างๆ

แต่สำหรับผม เงินเดือนน้อย กว่าจะได้ยิงแต่ละที ก็ต้องเจียดเงินค่าใช้จ่ายในครอบครัว มาเล่นของรัก ยิงไปสะดุ้งไป
ไม่ใช่สะดุ้งเสียงปืน แต่สะดุ้ง ค่ากระสุนปืน
จะได้ยิงกับเขาเยอะๆหน่อยก็ต้องรอมีคนสนับสนุน ล่าสุดเขาก็ตัดชื่อผมออกเสียอีก ก็เลย อดยิง (ระบายความในใจ)

ทีนี้ เวลายิงน้อยๆ เขม่ามันก็ไม่มากมายนัก ผมก็คิดว่า การใช้น้ำมันไปเช็ดนั้น มันเกินความจำเป็น แค่เอาผ้าสะอาดๆ เช็ดในส่วนที่เป็นโพลิเมอร์ ก็น่าจะพอแล้ว สำหรับการยิงน้อยๆ
เคยเห็นบางท่าน ยิงไม่มาก  ตามสนามทั่วไป  แค่กล่องหนึ่ง ท่านก็ฉีดน้ำยากระป๋องกันเสียจนโชก เสียแล้ว
ผมก็เลยคิดว่า มันไม่จำเป็นขนาดนั้น

บางที ก็มีอ่างน้ำมันสำหรับล้างปืนเหล็ก พวกก็เอาแปรงไปจุ่มน้ำมัน แล้วก็มาขัดๆ ถูๆ   ก็เห็น ขัดๆ ถูๆ ทั่วไปนี่แหละ ไม่ได้ระบุ หรือเฉพาะเจาะจงลงไปว่าตรงไหนเปื้อน หรือไม่เปื้อน

ผมยิงน้อยครับ เพราะไม่ค่อยมีตังค์ จึงคิดว่า การล้างด้วยน้ำมันกันขนาดนั้น มันเกินความจำเป็นเท่านั้นเอง
ผมยิงกล็อคของผมไม่มาก เขม่าดินปืนก็ไม่ได้ถึงกับออกมาจับโครงภายนอก อย่างมากถ้าหล่นพื้นหญ้า ก็ติดขี้ดิน ก็แค่เอาผ้าชุบน้ำหมาดๆ เช็ดภายนอก ส่วนภายใน ชิ้นไหน เป็นโลหะ ก็แค่เอาผ้าแห้งเช็ดคราบเท่าที่มันจะออก จากนั้น ก็เอาไม้สำลีแคะหู ชุบน้ำมันแล้ว เอาไปเช็ดตามเหล็ก ส่วนที่เป็นพลาสติก เอาสำลีเช็ดหูแห้งๆ  หรือแปรงสีฟันแห้งๆ ขัดๆ ถูๆ เช็ดออกบ้างไม่ออกบ้าง ก็มันเป็นพลาสติกน่ะ   มันคงไม่ขึ้นสนิมหรอก ผมก็เลยไม่ต้องถึงขนาดทำให้มันสะอาด หมดจด เกลี้ยงเกลา เหมือนโครง 1911 ก็เท่านั้นเอง

ก็ถือว่า ท่านก้อนได้นำเสนอ ศักยภาพของโพลิเมอร์ออกสู่สายตาพี่น้องชาวปืนโพลิเมอร์ อย่างชนิดแจ่มแจ้ง แดงแจ๋ เป็นประโยชน์ต่อพีน้องชาวปืนก็แล้วกัน

ส่วนใครจะล้างโพลิเมอร์ แบบไหน อย่างไร อันนี้ ก็แล้วแต่ความสมัครใจ ของแต่ละท่านแล้วแหละครับ ความเห็นต่างๆ ก็มีกันครบถ้วนข้างต้นแล้ว จากพี่พี่ เพื่อนๆ ทั้งหลาย สวัสดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2009, 06:07:02 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 07:30:22 PM »

ถามลอยๆอาจไม่เกี่ยวข้อง

เวลากินข้าวนะจ๊ะ  กินในจานข้าวนะจ๊ะ ผมขอถามว่า

1. จานกระเบื้อง                     >>   กินเสร็จแล้วล้างจานไหม

2. จานสังกะสี                        >>   กินเสร็จแล้วล้างจานไหม

3. จานแก้ว                             >>   กินเสร็จแล้วล้างจานไหม

4. จานเมลามีน ( พลาสติก )    >>   กินเสร็จแล้วล้างจานไหม

5. ล้างด้วยอะไร

5.1 น้ำเปล่าๆ

5.2 น้ำยาล้างจาน

5.3 ผงซักฟอก

5.4 ไม่ล้าง ใช้ผ้าเช็ดไปเลย

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 04:06:38 PM »

ถ้าผมกินเสร็จ  ไม่ว่าจานอะไร  ผมล้างด้วยน้ำ และน้ำยาล้างจานครับพี่.....

แต่ถ้าแฟนผมกิน  ไม่ว่าจานอะไร   ไม่ใช้ทั้งน้ำเปล่า  น้ำยาล้างจาน..............

แต่ใช้ผมล้างครับ Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 04:32:01 PM »

ถ้าผมกินเสร็จ  ไม่ว่าจานอะไร  ผมล้างด้วยน้ำ และน้ำยาล้างจานครับพี่.....

แต่ถ้าแฟนผมกิน  ไม่ว่าจานอะไร   ไม่ใช้ทั้งน้ำเปล่า  น้ำยาล้างจาน..............

คุณไม่ค่อยแม่น ยอมได้ไงครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 05:35:06 PM »

แต่ถ้าแฟนผมกิน  ไม่ว่าจานอะไร   ไม่ใช้ทั้งน้ำเปล่า  น้ำยาล้างจาน..............

คุณไม่ค่อยแม่น ยอมได้ไงครับ

ก้อนก็ไม่ค่อยยอมหรอกครับ...

ก้อนมักจะบอกว่า...

"ก้อนจะซักผ้า ถูบ้านก่อน แล้วถึงจะล้างจาน"...ฮา...คิก คิก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 05:44:56 PM »

แฟน ท่านไม่ค่อยแม่น  นี่มีเครื่องล้างจานส่วนตัวสินะครับ   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 06:22:25 PM »

แต่ใช้ผมล้างครับ
Grin

" เป็นหนึ่ง ใน เก้าแสนห้าหมื่นสองพันสองร้อยข้อ" ที่เราพึ่งปฏิบัติต่อภรรยาครับ ^_^"

ผมก็ทำแบบคุณไม่ค่อยแม่นหลังเลิกงานทุกวันครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 06:31:14 PM »

แต่ใช้ผมล้างครับ
Grin

" เป็นหนึ่ง ใน เก้าแสนห้าหมื่นสองพันสองร้อยข้อ" ที่เราพึ่งปฏิบัติต่อภรรยาครับ ^_^"

ผมก็ทำแบบคุณไม่ค่อยแม่นหลังเลิกงานทุกวันครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

โชคดีที่ผมไม่โดน  เค้าบอกเป็นหน้าที่ของภรรยาที่ต้องทำ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 06:49:26 PM »

โชคดีที่ผมไม่โดน  เค้าบอกเป็นหน้าที่ของภรรยาที่ต้องทำ  คิก คิก

ดีน้อ  ......  วันดีคืนดีลูกสาวมาฝากผมล้างอีก ( มีแจม  กิ๊วก๊าว ) .......

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 10:09:53 PM »

คุณก้อนครับ จีบติดแล้วเหรอครับ  เยาะเย้ย

ดีครับ ขึ้นไปคราวหน้าพามากินข้าวกันหน่อยนะครับ ผมจะชวนคุยเรื่องปืนที่พวกเราซื้อกันในปีนี้

ได้นอนโรงรถแน่ๆมรึง  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 08:51:57 AM »

อ่า.....กลับมาอ่านอีกรอบ  ใช่จริงๆด้วย เคยเรียนเรื่องตัวทำละลายมีขั้วกะไม่มีขั้วมาก่อน  ลืมไปได้ไงเนี่ย.....

มิน่าตอนอ่านของก้อนคุ้นๆว่าเคยได้ยินที่ไหน เลยยกๆมาถามดู ตอนนี้นึกออกแล้วครับ

น่วมเลย....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

(นับจาก ม.4 ถึงปัจจุบันเอ่อ...น่าจะเกิน20ปีแล้วครับ พี่หมอ... แล้วก็ไม่ได้ทำงานเกี่ยวข้องกันเลย ตั้งกะเรียนจบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2009, 12:27:21 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 11:07:21 AM »

คุณก้อนครับ จีบติดแล้วเหรอครับ  เยาะเย้ย

ดีครับ ขึ้นไปคราวหน้าพามากินข้าวกันหน่อยนะครับ ผมจะชวนคุยเรื่องปืนที่พวกเราซื้อกันในปีนี้

ได้นอนโรงรถแน่ๆมรึง  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ครับพี่.......ถ้าชวนคุยเรื่องปืนที่พวกเราซื้อกันปีนี้

ผมว่า....คงไม่ได้นอนโรงรถครับ 

คงนอนวัด อ๋อย

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 11:10:45 AM »

นอนที่ร้านกันทั้งอ่อน 1 อ่อน 2 แหละ  ผมว่า   กร๊ากกกกกกกกกกกกกก
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์