เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 07:23:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ ป3 ที่อยุธยาอยากไหม  (อ่าน 1380 ครั้ง)
kongki
Full Member

คะแนน 6

« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 02:43:02 PM »

สวัสดีครับ ไหว้ สมช. ทุกท่านขอถาม สมช.ที่เคยขอ ป3 อ.อุทัย จ.อยุธยา ไม่ทราบว่าใช้เวลานานไหมครับ
พอดีผมกำลังจะไปขอครับปืนเข้าแล้วด้วย ผมรับราชการทหารครับ สมช. คิดว่าผมจะได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้
kongki
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 02:44:12 PM »

ลืมบอกครับผมจองปืนของ สน สก ครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 02:59:07 PM »

ขอ ป.3 ได้สิครับ ยิ่งเป็นทหารด้วย คิดว่าคงไม่ยาก และไม่นานครับ Cheesy

จองรุ่นไหนไว้ครับ ที่ สน.สก.

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
kongki
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 03:02:57 PM »

ผมจอง G26  ร้านไทเนครับ ปืนมาแล้วรอขอ ป3 อย่างเดียว
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 03:09:41 PM »

รีบเลยครับ ...ไหน ๆ ปืนก็มานอนรอแล้ว Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
kongki
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 03:24:51 PM »

ก็อยากจะรีบตั้งนานแล้วครับต้องรอให้ถึงวันที่ 21 นี้ก่อน
เพราะว่าจะครบ 6 เดือนพอดีที่ย้ายทะเบียนบ้านครับ
คิดว่าวันจันทร์ที่ 23 นี้จะไปขอครับ น่าจะขอได้เลย
ใช่ไหมครับ

ลองช่วยผมนับนะครับ ผมย้ายเมื่อ 21 พฤษภาคม 52-
21 พฤศจิกายน 52 ครบ 6 เดือนพอดีถูกไหมครับ
แบบนี้ขอได้ไหม

ขอบคุณนะครับที่ให้คำแนะนำ
sajja123
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 08:28:32 PM »

ไม่ทราบว่าที่อยุธยาตอนนี้มีสนามยิงปืนที่ไหนครับ
ที่สนามกีฬาก็เห็นปิดไปนานแล้ว ส่วนของตำรวจ
เคยไปถามค่าสมาชิกปีละ 5,000 บาท  ก็เลยถอย
เวลากลับบ้านที่อยุธยา  ผมต้องขับรถไป ศรภ.ประจำครับ
kongki
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 08:49:59 PM »

ไม่ทราบว่าที่อยุธยาตอนนี้มีสนามยิงปืนที่ไหนครับ
ที่สนามกีฬาก็เห็นปิดไปนานแล้ว ส่วนของตำรวจ
เคยไปถามค่าสมาชิกปีละ 5,000 บาท  ก็เลยถอย
เวลากลับบ้านที่อยุธยา  ผมต้องขับรถไป ศรภ.ประจำครับ
ผมไม่ทราบนะครับ ผมไม่ใช่คนอยุธยาด้วย
ผมย้ายไปอยู่บ้านญาติครับ

รอ สมช.ที่ทราบมาตอบนะครับ
kongki
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 09:21:25 AM »

ขอบคุณทุกๆคำตอบที่ให้คำแนะนำนะครับ
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 10:15:41 AM »

สวัสดีครับ ไหว้ สมช. ทุกท่านขอถาม สมช.ที่เคยขอ ป3 อ.อุทัย จ.อยุธยา ไม่ทราบว่าใช้เวลานานไหมครับ
พอดีผมกำลังจะไปขอครับปืนเข้าแล้วด้วย ผมรับราชการทหารครับ สมช. คิดว่าผมจะได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้
    เมื่อก่อน คนที่ขอขนาด.45ที่อ.พระนครศรีอยุธยาไม่ได้ มักจะย้ายชื่อไปอยู่อ.บ้านแพรกหรือ.อ.อุทัย
คงทราบเหตุผลนะครับ ท่านเป็นข้าราชการทหาร ยิ่งไม่ใช่เรื่องยาก
   ตอนนี้ ค่าสมาชิกปีละ 1,000 บาทครับ ตลอดชีพ 5,000 บาท สมัครได้ที่นามฝึกยุทธวิธี ภายใน
กองกำกับฯ(โรงพัก)อยุธยา

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
หน้า: [1]
  พิมพ์