เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 09:41:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีสมิธ M19-3ตกทอดมา(ตามรูป) ถ้าจะนำไปขัดสีฉวีวรรณ ต้องทำอย่างไรดีครับ  (อ่าน 6713 ครั้ง)
เก้าก่อการ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

ความสุขอยู่ในอากาศ และตอนนี้ผมยังหายใจอยู่

« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 03:27:38 PM »

อยากแต่งแบบสีเดิมๆ ด้ามประกับไม้ ออกแนวคลาสสิค,เก่าเก็บ ขอคำแนะนำจากพีๆ น้าๆ ด้วยครับ ถ้ามีรูปประกอบเป็นวิทยาทานยิ่งดี
และอยากทราบราคาประมาณ แล้วก็แหล่งที่ทำด้วยครับผม ขออนุญาตฺที่มากเรื่องครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ลืมบอกไปว่าปืนยังไม่เคยลองยิงเลย ตกใจ

คุณอาจเป็นปลาใหญ่ในสระเล็ก แต่..ไม่ช้าไม่นานก็ต้องมีปลาตัวที่ใหญ่กว่า
เก้าก่อการ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

ความสุขอยู่ในอากาศ และตอนนี้ผมยังหายใจอยู่

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 03:29:35 PM »

2

คุณอาจเป็นปลาใหญ่ในสระเล็ก แต่..ไม่ช้าไม่นานก็ต้องมีปลาตัวที่ใหญ่กว่า
เก้าก่อการ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 03:30:38 PM »

3

เก้าก่อการ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 03:34:01 PM »

4

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 03:34:39 PM »

อื้อหือ....  ตกใจ  สงสัยต้องได้รับการบูรณะครั้งใหญ่  คิก คิก

เอาไปรมดำ หาด้ามไม้เดิม ๆ มาใส่ จะสวยมากครับ  เยี่ยม

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
เก้าก่อการ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 07:10:45 PM »

งบ 10k พอทำได้หรือเปล่าครับ

ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 07:37:07 PM »

ทำใหม่ไม่ถึงหมื่นดอกครับ
ปืนเถื่อน
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 07:43:16 PM »

ขัดสนิม + รมดำ
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 07:45:49 PM »

กระบอกนี้ ไม่ทราบว่ามีใครให้เก็บแบบเดิมๆ บ้างครับ

ผมว่ารมดำสวยๆ (ฮาร์ดโครมก็ได้)เปลี่ยนด้าม  ทำเสร็จเจ้าของจะหลงใหล

พื้นฐานดีอยู่แล้ว ทำยังไงก็สวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2009, 07:50:17 PM โดย npnett » บันทึกการเข้า
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 07:48:31 PM »

รมดำ ล้างทำความสะอาดเครื่องใน หาด้ามไม้สวยๆใส่ ครึ่งหมื่นน่าจะอยู่ครับ
JUNG KO
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 08:47:38 PM »

++++++++    ปืนวงศ์สวัสดิ์  ++++++++

รมดำ รมเขียว ชุบฮาร์ดโครม รอยัลบลู

ยินดีให้คำปรึกษาผิวปืนที่มีปัญหา อุปกรณ์ตกแต่งอาวุธปืนครับ         สอบถามและปรึกษาทาง 089-4137356 หรือทาง pm เท่านั้นครับ ก้องครับ 

ลิงกัง...จังโก้
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 10:15:44 PM »

สภาพนี้ถ้าเก็บ เอาไปรมดำ หรือไม่ก็แค่ล้างสนิมออกแล้วใช้น้ำมันเช็ด
ถ้าเอาไปใช้งาน เอาไปชุบฮาร์ดโครม น่าจะดีครับ
pongsirin
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 10:18:28 PM »

อู้หู ขลังของจริงเลยครับ
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 01:45:18 AM »

+ แต้มให้... เพราะปืนรุ่นเดียวกัน/ทำตามที่พี่ๆแนะนำครับ   แล้วในลำกล้องสนิมเป็นไงบ้างครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
pui99
Full Member

คะแนน 17

บ้าว่ะ แก่แต่หล่อฉิบ

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 06:20:05 AM »

ไม่ถึงพันมั๊งครับ
ปั่นโม่ดู ถ้าแกว่ง เลิกทำเลย
ตบโม่ดู เหนี่ยว ทุกช่องตรงลำกล้อง โอเค

สภาพ บูรณะ น่าจะ พันก็อยู่ ทำเอง
ถอดด้ามประกับออก
เอาแปรงทองเหลืองใส่เต็มอารมณ์ สะใจ ทุกมุมซอก ของตัวปืน
ถ้าเป็นๆๆสาระด้านช่าง ก็ รื้อเป็นชิ้นๆทั้งหมดล้างเลย ลงอ่างล้างจราบีเก่าเน่าๆทิ้ง
เอา แส้ สเตนเลส ทะลวงท่อ และรู(ช่อง)โม่ ให้เนียน
จนหมดสนิมแน่แท้จริงแล้ว   
เอาทั้งหมดลง อ่าง เบนซินขาว ถ้าไม่มี ก็เอารอนสันไฟแช็ค พอท่วมชิ้นงาน สัก2-3 ป๋องอยู่แล้ว
ล้างเสร็จ ตาก ลมให้แห้ง
ซื้อยาลมดำ หรือปากการมดำ ทาให้ทั่ว สเมอกันทุกซอกมุม
ในช่องโม่ เอา คัทต้อนบัท จุ่มยารมดำแทงๆๆๆเข้าให้ทั่ว รูโม่
(ถึงบอก ถ้ามี หัวสายช่าง  ถอดเป็นชิ้นๆได้ละ เนียนประ)
เห็นว่า ดำปิ้ดปี๋พอใจแล้วก็พออย่าลงมาก งามเกินไป
เสร็จแล้ว รอสักครึ่งนาที เอาทั้งหมด ไปล้างน้ำยาล้างจานซันไลท์ ให้สะอาด
เอาไดร์ ร้อนมากๆๆๆๆเป่าแห้ง
ผืวมันละดำปี๋ แล้วแต่ออก แห้งๆ น่าเกลียด กวน อารมณ์
ก็เอา จารบี SKF หรือบ้าอะไรก็ได้มีค่าความหนืดสูงๆ
 ลูบไล้ โลมเลียทุกรูขุมขน ที่รมยาของปืน มินั้นสนิมมาเยือน 
แล้วผิวของปืนจะมันปร้าบว๊าบแวว เหมือนของใหม่
แถมยังต้องลงจารบีทุกชิ้นส่วน รูท่อbarrelที่ล้าง น้ำมันด้วย
                           คำเตือน ทั้งนี้สวยไม่สวย ขึ้นอยู่ กะ ความตั้งใจจริงฝีมือที่กระทำหรือไม่
เทียบกับการ สร้างสรรค์ จากร้านอาชีพมิได้
กลัวไมดี ส่งช่างที่ชำนาญครับ ชัวร์
ทั้งนี้อยากสวยมากก็ ต้องHard Chorm สะใจกว่าครับ
ด้าประกับ ไปซื้อไม้ ชิงชันคู่ละไม่เท่าไรหลังวัง
มาเหลาแต่งให้เข้ามืออีกนิด ลงสาร ยูเรเทน หน่อย สวยขาดบาดมือ
ก่อนจะลอง ของจริง ก็ลองหาใบคัทเตอร์ ที่เศษเหล็กอะไรก็ได มาลองตามขั้นตอนรมดำดูก่อนครับ ว่าฝีมืเราเท่าไรกัน

ถ้าเราปรับตัวเข้ากับปืนของเราแล้ว
เราจะรู้ว่าปืนของเราเป็นปืนที่ดีที่สุด
หน้า: [1] 2
  พิมพ์