เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:33:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะเลือกซื้อปืนควรเลือกยี่ห้อหรือตัวปืน  (อ่าน 2571 ครั้ง)
nap.p
ชักแล้งต้องยิง จริง ๆ หรือ?
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 05:54:21 PM »

ถ้าผมนะครับ
1.เลือกขนาด
2.ออโต้ หรือ ลูกโม่
3.เลือกยี้ห้อและรุ่นที่ชอบ
4.ขอ ป.3 แล้วซื้อเลยครับ

สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 06:11:09 PM »

เลือกตัวปืนครับ เพราะ

เราต้องใช้ประจำ ทั้งซ้อมยิงและใช้งานจริง  เลือกที่จับได้ถนัดกระฉับ ใช้งานง่าย  ไม่จุกจิก

วินาทีที่แลกด้วยชีวิต  ทรัพย์สิน  ความเป็นตายอยู่ที่ความคล่องตัว มิใช่ยี่ห้อครับ
ขนมจีนเส้นใหญ่
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 06:47:22 PM »

สำหรับผมก่อนตัดสินใจซื้อ....
1. เลือกวัถตุประสงค์ ของการใช้งาน และแบบ (ออโต หรือ ลูกโม่)
2. เลือกขนาดก่อนว่าเราสามารถขอขนาดอะไรได้......9 มม. .45
3. เลือกวัสดุว่าจะเอาอะไร เช่น เหล็ก โพลิเมอร์ หรือ อัลลอย......
4. เลือกรูปทรง ของตัวที่เราคิดไว้ (เลือกหลายๆแบบ)
5. ลองติดต่อพรรคพวกที่ใช้หรือมีปืนแบบที่เราคิดไว้....แล้วขอจับดู...
6. เลือกยี่ห้อ
7. มาดูข้อดี ข้อเสียของแต่ละยี่ห้อ
8. ดำเนินการซื้อ
ปล.บางข้ออาจจะสลับกันได้ครับ...... ไหว้
นี่เลย ครับ ครบถ้วนกระบวนการ เห็นด้วยกับคุณ a2521  Cheesy

ปืนจะประเสริฐดังมีมนุยษ์ที่เป็นเลิศอยู่หลังปืน
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 07:21:58 PM »

ถ้าเลือกได้แล้วได้เลือก ผมว่าเลือกในแบบที่ตัวเองชอบก่อนดีที่สุด ถนัดและใช้งานได้ดีตรงกับใจที่ต้องการ ปืนในสมัยนี้ยุคนี้คุณภาพคงไม่หนีกันเท่าไหร่ ราคาปืนทำให้ต้องเลือกและศึกษาเรียนรู้มากเป็นพิเศษ
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 08:36:19 PM »

ผมเลือกตามที่ชอบครับ ปืนทุกยี่ห้อทุกรุ่นทุกแบบมีเสน่ห์ในตัวเองไปคนละอย่างครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:35:54 PM »

เลือกปืนครับเพราะตอบสนองสิ่งที่เราต้องการได้
ส่วนยี่ห้อผมว่ามาตรฐานไม่ต่างกันครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 11:00:30 PM »

ผมเลือกที่ยี่ห้อครับ...

เพราะว่ากว่าจะมีชื่อติดปากคุ้นหูมาได้นั้น...

บริษัทต้องสร้างชื่อเสียงและประวัติมายาวนานพอ...

มิใช่แค่เพียงตัวปืนที่เราซื้อ...

หากแต่หมายถึง...

ความเชื่อถือไว้วางใจได้...

บริการหลังการขาย...

ความแพร่หลายของอะหลั่ย...

และราคาขายต่อ...

ผมยกตัวอย่างนะครับ...

ปืนคัสต้อมที่บ้านเราเฮๆกันไปจอง...

กระบอกละแสนสองแสนนั้น...

หากมิใช่เพราะยี่ห้ออันเป็นที่รู้จักดีอย่างวิลสันคอมแบท เลสแบร์หรือเอสทีไอ...

ใครจะไปจองครับ... คิก คิก

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 11:13:32 PM »

สำหรับผมขึ้นอยู่กับจุดประสงค์ครับ
ถ้าเน้นใช้งานก็เลือกที่ตัวปืนครับ ถ้าเก็บก็ยี่ห้อ+รุ่นครับ

แต่ถ้าได้ทั้งตัวปืน + ยี่ห้อด้วยล่ะก็สุดยอดครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

K..1
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 11:48:51 PM »

ผมว่าเลื่อกที่ตัวปืนที่เราจับแล้วถนัดสภาพดีราคาพอสู้ไหวยี่ห้อปืนเคยได้ยินและเรารู้ข้อมูลด้วยก็ดีครับ (แต่ฉุกเฉินจริงๆไทยประดิษฐ์ก็คว้าครับ)
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์