เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 12:29:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ..pardini .22lrครับ..  (อ่าน 4498 ครั้ง)
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 09:50:18 PM »

สนใจpardini .22lrครับ..อยากได้ข้อมูล..
แต่มีความรู้กับปืนตัวนี้น้อยมาก..

อยากขอคำแนะนำ..เพื่อนๆที่รู้รายละเอียดเกี่ยวกับปืนยี่ห้อนี้..
แล้วไม่รู้ว่า..พอจะติดต่อขอซื้อ..มือสองจากใครได้บ้าง..
แล้วมือหนึ่งตอนนี้ราคาเท่าไหร่..มีรุ่นไหนบ้างครับ..

ขอขอบคุณล่วงหน้า..สำหรับทุกข้อมูลครับผม.. ไหว้

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 09:53:14 AM »

ตัวไหนครับ  ปืนลม  ออโตฯ หรือ ฟรีฯ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 06:21:49 PM »

สวัสดีครับพี่..ผณิศวร..
ที่ผมอยากรู้ก็เป็นตัวออโต้...22lrครับ..

ไว้ลงแข่งประเภทปืนสั้นยิงช้า,ปืนสั้นยิงเร็ว,ปืนสั้นมาตรฐาน..ระยะ25เมตร..ระดับสากลครับ..

ความจริงไม่ได้เจาะจงยี่ห้อ..
อยากรู้รายละเอียดเกี่ยวกับราคาทั้งของใหม่และราคามือสอง..
อายุของรุ่นก็อยากให้ได้ประมาณสิบปีที่ผ่านมา..(ไม่อยากให้ตกรุ่นมากแรง..)

ถ้าเป็นไปได้..ขอเป็นรุ่นใหม่ๆหน่อยก็ดี..
ที่ตั้งกระทู้ว่ายี่ห้อพาร์ดินี่..เพราะรู้สึกว่าจะเป็นที่นิยมของนักแข่งขันทั่วไป..

ตอนนี้มีงบอยู่ระดับหนึ่ง..(80,000บาท)
เข้าใจว่าซื้อมือหนึ่งคงไม่ไหว..และปัจจุบันตัวผมเองก็ยังไร้สังกัดอยู่เลย..
เลยอยากลองหามือสองมาใช้ฝึกซ้อมดูและลงแข่งบ้างเป็นครั้งคราวน่ะครับ..

ทุกวันนี้ซ้อมยกเล็งอย่างเดียว..เพราะต้องยืมปืนพี่ที่สนามเขามาลองซ้อมยก..
ไม่กล้ายิงจริง..เกรงใจพี่เขาน่ะครับ..

สำหรับเพื่อนๆหรือพี่ๆท่านใด..
ที่ไม่ได้ใช้แข่งหรือมีตัวใหม่แล้ว..พอจะมีเหลือแบ่งปันให้รุ่นน้องบ้าง..
ขอรายละเอียดทางpmไว้ก็ได้..เดี๋ยวติดต่อกลับครับผม..
ขอขอบคุณทุกท่านที่กรุณาครับผม.. ไหว้

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 07:49:21 PM »

สวัสดีครับพี่..ผณิศวร..
ที่ผมอยากรู้ก็เป็นตัวออโต้...22lrครับ..

ไว้ลงแข่งประเภทปืนสั้นยิงช้า,ปืนสั้นยิงเร็ว,ปืนสั้นมาตรฐาน..ระยะ25เมตร..ระดับสากลครับ..

ความจริงไม่ได้เจาะจงยี่ห้อ..
อยากรู้รายละเอียดเกี่ยวกับราคาทั้งของใหม่และราคามือสอง..
อายุของรุ่นก็อยากให้ได้ประมาณสิบปีที่ผ่านมา..(ไม่อยากให้ตกรุ่นมากแรง..)

ถ้าเป็นไปได้..ขอเป็นรุ่นใหม่ๆหน่อยก็ดี..
ที่ตั้งกระทู้ว่ายี่ห้อพาร์ดินี่..เพราะรู้สึกว่าจะเป็นที่นิยมของนักแข่งขันทั่วไป..

ตอนนี้มีงบอยู่ระดับหนึ่ง..(80,000บาท)
เข้าใจว่าซื้อมือหนึ่งคงไม่ไหว..และปัจจุบันตัวผมเองก็ยังไร้สังกัดอยู่เลย..
เลยอยากลองหามือสองมาใช้ฝึกซ้อมดูและลงแข่งบ้างเป็นครั้งคราวน่ะครับ..

ทุกวันนี้ซ้อมยกเล็งอย่างเดียว..เพราะต้องยืมปืนพี่ที่สนามเขามาลองซ้อมยก..
ไม่กล้ายิงจริง..เกรงใจพี่เขาน่ะครับ..

สำหรับเพื่อนๆหรือพี่ๆท่านใด..
ที่ไม่ได้ใช้แข่งหรือมีตัวใหม่แล้ว..พอจะมีเหลือแบ่งปันให้รุ่นน้องบ้าง..
ขอรายละเอียดทางpmไว้ก็ได้..เดี๋ยวติดต่อกลับครับผม..
ขอขอบคุณทุกท่านที่กรุณาครับผม.. ไหว้
สำหรับ พาดินี .22lr นี้ ปัจจุบันราคาเป็นแสนกว่าแล้วครับ ในรุ่นปัจจุบัน จะมีเป็นการจัดดังนี้

- .22lr ประเภทสั้นมาตรฐาน
 - .22lr ประเภทสั้นยิงเร็ว (ลำกล้องจะสั้นกว่าปืนประเภทสั้นมาตรฐาน) แต่เดิมกติกาให้ใช้ .22 shot  สำหรับคนที่มีรุ่นเก่าสามารถแปลงใส่ .22 lr ได้
 - .32   ประเภทสั้นชนวนกลาง 
 -  อีกประเภทหนึ่งทางโรงงาน ทำประเภท สั้นมาตรฐานและสั้นยิงเร็วรวมเป็นตัวเดียวกัน  โดยระบุอีกลำกล้องเป็นลำกล้องอะใหล่  หมายถึงซื้อตัวเดียวยิงได้ 2 ประเภท    ราคาถูกกว่าซื้อแยกปืน
     และยังมีให้เลือกทั้งไกธรรมดา และไกอิเลคโทนิค (ไกไฟฟ้า)
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 08:55:42 PM »

สำหรับ พาดินี .22lr นี้ ปัจจุบันราคาเป็นแสนกว่าแล้วครับ ในรุ่นปัจจุบัน จะมีเป็นการจัดดังนี้

- .22lr ประเภทสั้นยิงเร็ว (ลำกล้องจะสั้นกว่าปืนประเภทสั้นมาตรฐาน) แต่เดิมกติกาให้ใช้ .22 shot  สำหรับคนที่มีรุ่นเก่าสามารถแปลงใส่ .22 lr ได้
 - .32   ประเภทสั้นชนวนกลาง 
 -  อีกประเภทหนึ่งทางโรงงาน ทำประเภท สั้นมาตรฐานและสั้นยิงเร็วรวมเป็นตัวเดียวกัน  โดยระบุอีกลำกล้องเป็นลำกล้องอะใหล่  หมายถึงซื้อตัวเดียวยิงได้ 2 ประเภท    ราคาถูกกว่าซื้อแยกปืน
     และยังมีให้เลือกทั้งไกธรรมดา และไกอิเลคโทนิค (ไกไฟฟ้า)
ขอบคุณครับพี่..ผมได้มาแล้วครับวันนี้..

แล้วมีพี่อีกท่านนึง..โทรมาเสนอราคา..ปืนสั้นยิงช้า..ไว้ลงแข่ง50เมตร..
ยี่ห้อHammerli 162 ..

ตอนนี้เลยต้องรวบรวมเงินยกใหญ่เลยผม..
สมิธชิฟm60""ก็กระเด็นไปแล้ว..

ทีนี้เหลือรูเกอร์ มาคร์ทู..ก็มีแนวโน้วว่าคงจะต้องตามสมิธชิพไปติดๆ..

แล้วยังเงินสดที่ต้องโป๊วเพิ่มอีก..
ชักสับสนตัวเองแล้ว...ไม่รู้คิดถูกหรือคิดผิด..ที่มาเลือกเดินเส้นทางนี้..เฮ่อ.! Grin

codemann
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 09:06:16 PM »

ขอบคุณครับพี่..ผมได้มาแล้วครับวันนี้..

แล้วมีพี่อีกท่านนึง..โทรมาเสนอราคา..ปืนสั้นยิงช้า..ไว้ลงแข่ง50เมตร..

ตอนนี้เลยต้องรวบรวมเงินยกใหญ่เลยผม..

ทีนี้เหลือรูเกอร์ มาคร์ทู..ก็มีแนวโน้วว่าคงจะต้องตามสมิธชิพไปติดๆ..

แล้วยังเงินสดที่ต้องโป๊วเพิ่มอีก..
ชักสับสนตัวเองแล้ว...ไม่รู้คิดถูกหรือคิดผิด..ที่มาเลือกเดินเส้นทางนี้..เฮ่อ.! Grin

ได้รุ่นอะไรมาเหรอครับ 

คิดไม่ผิดหรอครับที่เลือกทางเส้นนี้  ผมเองก็ยิงทุกประเภทเหมือนกัน ตั้งแต่ อัดลม ยันสั้นยิงช้า 50เมตร ยิงเร็ว มาตรฐาน ยิงหมดครับ  มีอะไรพูดคุยกันได้ครับ
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 09:15:00 PM »

คิดไม่ผิดหรอครับที่เลือกทางเส้นนี้  ผมเองก็ยิงทุกประเภทเหมือนกัน ตั้งแต่ อัดลม ยันสั้นยิงช้า 50เมตร ยิงเร็ว มาตรฐาน ยิงหมดครับ  มีอะไรพูดคุยกันได้ครับ
ได้รุ่น..gps..มั๊งครับ..จำชื่อรุ่นไม่ถูก..พรุ่งนี้ถึงรับของ..
วันที่14ที่ผ่านมา..ได้ลงแข่งที่หัวหมากด้วยหรือปล่าวครับ..
ถ้าลงแข่ง..ก็คงจะเห็นผม..ก็คนที่หน้ามึนๆ..เดินตามหลังพี่เกษม คำแหงนั่นแหล่ะ..ผมเองครับ.. Grin

codemann
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 12:34:56 PM »

ได้รุ่น..gps..มั๊งครับ..จำชื่อรุ่นไม่ถูก..พรุ่งนี้ถึงรับของ..
วันที่14ที่ผ่านมา..ได้ลงแข่งที่หัวหมากด้วยหรือปล่าวครับ..
ถ้าลงแข่ง..ก็คงจะเห็นผม..ก็คนที่หน้ามึนๆ..เดินตามหลังพี่เกษม คำแหงนั่นแหล่ะ..ผมเองครับ.. Grin

แข่งครับ ผมแข่งทั้งสามประเภทเลยครับวันที่14 15อะครับ
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 07:21:40 PM »

แข่งครับ ผมแข่งทั้งสามประเภทเลยครับวันที่14 15อะครับ
อย่าบอกผมนะว่า..คุณจักรกฤษ ปลอมตัวมา.. Grin

ปืนที่ได้มารุ่น..GPE ครับ..
ลองยิงแล้ว..25เมตร..กระจายเต็มเป้าเลย..
สงสัยต้องทุ่มเทซ้อมอีกหลายเดือน..
มีนาคมปีหน้า..คงได้ร่วมลงแข่งกับเขาบ้าง..
งานนี้..สู้สุดใจครับผม.. Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2009, 07:27:43 PM โดย todsagun » บันทึกการเข้า

TOTO*รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 04:32:15 PM »

วันก่อน เห็นปืนสั้นยิงช้า โมรินี ที่สนามหัวหมาก  ไกไฟฟ้า  ด้าม SS ราคา 125,000 บาท ครับ.
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 04:35:57 PM »

ปืนสั้นยิงช้า Hammerli 160 ไก mechanical สภาพเหมือนใหม่ มีอยู่ตัวหนึ่งที่ สิงห์ทอง ครับ
ของเพื่อนผมเอง   สักกันลื่นที่ด้ามยังคมอยู่เลย  เจ้าของน่าจะยิงไม่ถึงห้าร้อยนัด  ไม่มีรอยแต่งด้ามหรือดัดแปลงใดๆ ทั้งสิ้น

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 07:20:58 PM »

ปืนสั้นยิงช้า Hammerli 160 ไก mechanical สภาพเหมือนใหม่ มีอยู่ตัวหนึ่งที่ สิงห์ทอง ครับ
ของเพื่อนผมเอง   สักกันลื่นที่ด้ามยังคมอยู่เลย  เจ้าของน่าจะยิงไม่ถึงห้าร้อยนัด  ไม่มีรอยแต่งด้ามหรือดัดแปลงใดๆ ทั้งสิ้น
็็็Hammerli เป็นปืนที่ดีมาก..ถึงมากที่สุดเลยครับ..
แต่ติดที่บริษัทนี้..โดยเทคโอเวอร์ไปแล้ว..โดยวอร์เธอร์..
นโยบายการบริหารงานยังไม่ชัดเจน..กลัวว่าอะไหล่จะไม่ผลิตเพิ่ม..
แล้วที่นี้..ถ้าเกิดปืนชำรุดขึ้นมาล่ะก็...จะทำไงดีครับ..
แบบแมนนวลยังไม่เท่าไหร่..ถ้าไกไฟฟ้าด้วยแล้ว..
เกิดวงจรที่ลั่นไกชำรุดขึ้นมาล่ะก็..น้ำตาตกในแน่เลย.. ไหว้

(ปล.ข้อมูลที่ได้มา..ยังไม่เป็นที่ยืนยันอย่างเป็นทางการนะครับ..
ท่านใดพอทราบข่าวคราวล่าสุด..ช่วยอัพเดทให้ด้วย..จะเป็นพระคุณยิ่งครับผม..)

todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 06:58:40 PM »

ขออนุญาตอัพครับ..

ผมอยากทราบข่าวคราวเกี่ยวกับ..
นโยบายที่ทาง..บริษัทวอล์เธอร์..มีให้กับปืนยี่ห้อHammerli..หลังจากเทคโอเวอร์ไปแล้ว..

ว่าจะดำเนินงานในแบรนด์นี้ต่อ..
หรือจะทำการผลิตสินค้าเป็นแบรนด์ของตัวเอง..
หรือสร้างแบรนด์ขึ้นมาใหม่ครับ..

ท่านใดพอมีข้อมูล..ช่วยนำเสนอรายละเอียดเพิ่มให้หน่อยครับ....
ผมเสียดายปืนดีๆ..ที่ไม่เก่งด้านการตลาด..
                                     ขอบคุณครับ.. ไหว้

size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 01:17:22 AM »

ก็ยังมีการผลิตโดยใช้แบรนด์เดิมอยู่ครับ อะใหล่หลายตัวยัพอหาได้ในต่งประเทศแต่แผงวงจร ถ้าหาได้ผมว่าคงเสื่อมด้วยอายูแล้วละครับ ส่วนอื่นไม่มีอะไรน่ากลัวบางอย่างเซียนในไทยก็แก้ไขได้ สำคัญว่าได้มาแพงหรือไม่ หากแพงหรือใกล้เคียงรุ่นไหม่ ผมซื้อของใหม่ดีกว่า แต่ถ้าราคาไม่สูงซื้อมาเริ่มต้นคุ้มครับ  คนรู้จักขาย 90000 ปัจจุบันยังขายไม่ได้เลยแพงไป
หน้า: [1]
  พิมพ์