เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 07:28:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อคิดเตือนใจชาวปืน  (อ่าน 4335 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 11:27:14 PM »

ผมเพิ่งเจอข้อคิดซึ่งใช้เตือนใจชาวปืนได้อย่างดี โดยพี่ "ธำรง" สมาชิกเวป อวป. ขอขอบคุณอีกครั้ง ณ ที่นี้

จึงขออนุญาตยกมารวบรวมไว้ครับ ขอเรียนเชิญสมาชิกทุกท่านแบ่งปันข้อคิดต่างๆ ด้วยครับ

"คนยิงเพื่อป้องกันทรัพย์ มักต้องเสียทรัพย์มากกว่าทรัพย์ที่จะป้องกัน"

โดย "ธำรง"  

เพิ่มเติม

"การโชว์ปืนในที่สาธารณะ อาจนำไปสู่การใช้อาวุธปืนของคนเองและผู้อื่น"

"พกปืนในที่เสี่ยงเพิ่มความปลอดภัยในชีวิต พกปืนในที่ปลอดภัยเพิ่มความเสี่ยงในชีวิต"
ตายล่ะ...วันนี้ผมเพิ่งโชว์มา.. ตกใจ เข้ามาอ่านช้าไปหน่อย..ขออภัยด้วยครับ... ไหว้

อ.ช้าง 4965
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 11:37:22 PM »

ปืน!!  ชักเมื่อต้องใช้เท่านั้น  ไม่มีความจำเป็น  ไม่ต้องโชว์...

"เสือยังซ่อนเล็บ นักรบย่อมซ่อนศาสตรา ถึงคราวฆ่า ขอนัดเดียว"

เตรียมทหาร 49  นายร้อยตำรวจ 65

"รับติวเข้าเตรียมทหาร"

ผลงาน ปี 52

สอน 4 คน ติด 3 คน  รายละเอียด 086-574-9676
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 11:44:06 PM »

ผมได้หลายๆวิธีคิดจากหลายๆคนที่เวปนี้ (ขออนุญาติไม่เอ่ยนามนะครับ) ทำให้รู้สึกมีความสุขมากในการใช้ชีวิตครอบครัว..และการดำเนินชีวิต..

มีคนเก่งเยอะ และฉลาดกว่าผมก็มาก,,,

ได้คำชี้แนะและนำมาประยุกต์ใช้ในชีวิตประจำวัน ผลก็เกิดได้ด้วยดีเกินกว่าที่จะเอาความคิดตัวเองเป็นที่ตั้ง..

ทุกคนในที่นี้ที่ผมแอบติดตามผลงาน(ขออนุญาติไม่เอ่ยนามอีกครั้งครับ,,กลัวจะเขิลล์ Grin )...เป็นทั้งอาจารย์..และเพื่อนที่น่าเคารพ,,

ขอเป็นนักเรียน ลูกศิษย์ที่จะศึกษาหาความรู้และไมตรีจิตที่ดีต่อไปเรื่อยๆนะครับ Wink

ปล. จำไว้นะครับ..มีคนคอยติดตามอยู่..อิ อิ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2009, 12:07:05 AM โดย dignitua » บันทึกการเข้า

outpost 1969 รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 12:40:26 AM »

คน(ขับรถ)บนถนน น่ากลัวกว่าคนมีปืน  ตกใจ

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้

เห็นด้วยครับโดยเฉพาะคนขับรถใหญ่ล้อแยะ ซึ่งส่วนมากไม่ใช่เจ้าของรถพอเกิดเหตุก็ทิ้งรถหนี  ตกใจผู้คนที่เสียชีวิตด้วยอุบัติเหตุบนท้อง-

ถนนในแต่ละปีมากมาย ผมคิดว่า"น่าจะ"มากกว่าคนที่เสียชีวิตด้วยการยิงกันนะครับ(ไม่ใช่สงคราม)โดยเฉพาะประเทศไทย แล้วก็เป็นเรื่อง-

แปลกแต่จริง ใบขับขี่(ให้ไปตายอย่างถูกกม.บนถนน)สอบง่ายๆ(จยย.500/ยนต์1000) ไม่ต้องสอบประวัติ(เคยขับชนใครตายบ้างหรือไม่?

มีประวัติเสพยาบ้าหรือไม่? มีที่อยู่เป็นหลักแหล่งหรือไม่? ไม่มีอ่ะ! เอ้าไปฆ่าคนบนถนนได้ตามสบายใจ!จับได้สักกี่คน?ละม่อมเป็นใคร?

แปลกแต่จริง ใบป.3 สอบบบบบบบบ!สา-ระ-พัดจะสอบบบบบบบบ!ไปพิมพ์มือสอบย้อนหลัง20ปี!!!!!ยังกะอาชญากร/นักโทษก็มิปาน

ยัง!ยังไม่สาแก่ใจไปหาขรก.ซี6ขึ้นไปเซ็นต์รับรองประวัติอีก โอ้!แม่เจ้าข้าวจี่อะไรจะทรมานทรกรรมลำบากลำบนแสนเข็ญเย็นฤดีฉะนี้

ยัง!ยังไม่พอ ยัง!ยังไม่ได้ ยัง!ยังไม่ให้ โอ๊ว!พระเจ้าช่วยกล้วยทอด ไป-กลับ บ้าน-อำเภอ=14km โอ้!มายก๊อดทอดไข่ฉันที 8รอบแว้วววว

ยัง!ยังม่ายยยยยยยยยยยเซนต์เลยยยยยยยยยยย ตกใจ ตกใจ ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 11:50:04 AM »

คน(ขับรถ)บนถนน น่ากลัวกว่าคนมีปืน  ตกใจ

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้

เห็นด้วยครับโดยเฉพาะคนขับรถใหญ่ล้อแยะ ซึ่งส่วนมากไม่ใช่เจ้าของรถพอเกิดเหตุก็ทิ้งรถหนี  ตกใจผู้คนที่เสียชีวิตด้วยอุบัติเหตุบนท้อง-

ถนนในแต่ละปีมากมาย ผมคิดว่า"น่าจะ"มากกว่าคนที่เสียชีวิตด้วยการยิงกันนะครับ(ไม่ใช่สงคราม)โดยเฉพาะประเทศไทย แล้วก็เป็นเรื่อง-

แปลกแต่จริง ใบขับขี่(ให้ไปตายอย่างถูกกม.บนถนน)สอบง่ายๆ(จยย.500/ยนต์1000) ไม่ต้องสอบประวัติ(เคยขับชนใครตายบ้างหรือไม่?

มีประวัติเสพยาบ้าหรือไม่? มีที่อยู่เป็นหลักแหล่งหรือไม่? ไม่มีอ่ะ! เอ้าไปฆ่าคนบนถนนได้ตามสบายใจ!จับได้สักกี่คน?ละม่อมเป็นใคร?

แปลกแต่จริง ใบป.3 สอบบบบบบบบ!สา-ระ-พัดจะสอบบบบบบบบ!ไปพิมพ์มือสอบย้อนหลัง20ปี!!!!!ยังกะอาชญากร/นักโทษก็มิปาน

ยัง!ยังไม่สาแก่ใจไปหาขรก.ซี6ขึ้นไปเซ็นต์รับรองประวัติอีก โอ้!แม่เจ้าข้าวจี่อะไรจะทรมานทรกรรมลำบากลำบนแสนเข็ญเย็นฤดีฉะนี้

ยัง!ยังไม่พอ ยัง!ยังไม่ได้ ยัง!ยังไม่ให้ โอ๊ว!พระเจ้าช่วยกล้วยทอด ไป-กลับ บ้าน-อำเภอ=14km โอ้!มายก๊อดทอดไข่ฉันที 8รอบแว้วววว

ยัง!ยังม่ายยยยยยยยยยยเซนต์เลยยยยยยยยยยย ตกใจ ตกใจ ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เห็นด้วยทุกประการครับ.......... เยี่ยม
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 01:29:23 PM »

รถบัสแถวบ้านผมแซงโดยไม่คำนึงถึงรถที่สวนมา จนต้องหลบลงข้างทางกันเป็นแถวๆ
CHAWALIT2009
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

THE DEAD DO NOT DIE AGAIN

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 02:18:13 PM »

ถูกครับ มีปืนไ่ม่ควรพกโชว์ กร่าง ความเดือดร้อน จะเข้ามาหาตัวเองซะเปล่า
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์