เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:38:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำแบบนี้จะโดนจับมั้ยครับ  (อ่าน 7414 ครั้ง)
TULATULA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 10:19:14 AM »

คนร้ายวิ่งหรือเดินเข้ามา?
เข้าไปหยิบปืนในรถ?
ระยะ15เมตร สามารถหลบเข้ารถล็อคประตู หรือว่าวนๆ ยืนถือปืนคุมเชิงรอบรถได้ครับ
ผมว่าโอกาศหลุด70/30 เนื่องจากไม่เป็นเหตุจวนตัว สามารถหลีกหนีได้
 เห็นด้วย  เข้าไปในรถเราได้แล้วก็ล็อกประตู  ถ้เค้ายังพยายามจะทำร้ายเราอีก ทีนี้เราได้เปรียบทางคดีแล้ว  ไม่สมัครใจเข้าวิวาท แต่ถ้าวิ่งมาที่รถแล้วเอาปืนจ่อไปที่เค้าเดินเข้าหา แล้วยิงใส่เค้า ต้องดูว่าเค้ามีพฤติการอย่างไร ที่สมมุติมาเป้นคล้ายเชิงข้อสอบ นิติเลยนะ โอ้ย ขอยกให้ศาลดีฝ่าเพราะความเห้นในเวปนี้อาจไม่จบได้ครับ ขึ้นกับองค์ประกอบทางคดีอีกเยอะครับผม
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 10:26:31 AM »

เพื่อนบ้านผมเห็นคนโดนลากลงมาจากแท๊กซี่รุมตืบหน้าบ้านมีผู้หญิงด้วยไม่ใช่เรื่องของตัวเองไม่รู้จักคนที่มีเรื่องอยู่สักคน   อยากช่วยแกเอาปืนออกไปยิงขู่ใส่กระถางต้นไม้รอจน ตร. มาแต่ตัวเองโดนข้าหาพยายามฆ่า  กว่าจะจบลูกเมียร้องไห้ไม่รู้เท่าไหร่หมดไปหลายเงิน   ตามข้อกฎหมายมันก็รอดครับแต่ความจริงมันไม่ได้เหมือนในอุดมคติ      

ข้อเท็จจริง อย่างนี้ คนยิงไม่มีความผิด ในข้อหาอย่างใด เลย ครับ ..  ทั้งข้อหาพยายามฆ่า หรือ ข้อหายิงปืนในที่สาธารณะ.
แต่ในกระบวนการ เจ้าหน้าที่ตำรวจ มาที่เกิดเหตุ ไม่ได้เห็นเหตุการณ์ เพราะไม่อยู่ในขณะเกิดเหตุ จึงต้องแจ้งข้อหา แล้วทำการควบคุมตัว

นำส่งพนักงานสอบสวน.. และหลังจากนั้น เป็นหน้าที่ของพนักงานสอบสวน จะต้องรวบรวมข้อเท็จจริง เพื่อมีความเห็นแล้ว ส่ง
ให้พนักงานอัยการพิจารณา ว่าจะสั่งฟ้อง หรือไม่   Cheesy

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 10:31:07 AM »

มาขอความรู้ด้วยคนครับ

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
outpost 1969 รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 10:38:17 AM »

ผมขอถามพี่ทุกๆคนนะครับน้องไหม่นะครับ

ท้ามีคนปะมาน5-20คนมีรดมีปืน(แมน3กะบอก)และอาวุธมีด(มาก)

คับรดตามผมแล้วบอกไห้ผมจอดรดแต่ผมกลัวเลยขับหนี(โช125CCแต่ง)แล้วเขาก็ด่า****แล้วก็ยิงปืนมาทางผมแต่ไม่โดน

แล้วผมก็โทรไป191แต่เขาบอกว่าแปบ1ดะผมไปดุไห้ครับที่ไหนหลอแทมไหนหลอ (อล่วก็ไม่มีหมาขอโทษครับใครมาเลย)

พออีก4-5วันผมเห็นคนที่ยิงผมมันมากับเพื่อนๆมันปะมาน10กว่าคนมีนก็เห็นผมมันก็วิ่งมาผมตกใจมากมันอาวปืนมาจ่อที่หัวผมเลย
ผมเลยนึกว่าตายเป็นตายแย้งปืนมันมาแล้วก็ได้แต่เพื่อนมันยิงผม1นัดโดนที่หลัง(แต่ไม่เป็นไรลุกมันด้านมังครับ)ผมเลยยิงกับไปโดนมัน1นัดเพื่อนมันอีก3-4คน(ปืนลุกโม้6นัด)มีอยุ่ปะมาน5ลูกตอนนีละครับผมหนีเพราะกลัวทันมีคนตายไงเลยหนีแล้วก็โดนพ่อกับแม่เขาแจกจับแล้วก้โดนจับ
(ไม่ขอบอกโรงพักนะครับในกทม)คุยๆไปดุยมา ตร.คน1มียศพันโท1คนมาหาแล้วบอกกว่าขอ1ล้าน5แสนคดิจบครับ

ขอความรุ้จากพี่ได้ไม่ครับ
 เศร้า

อ่านกระทู้นี้ก่อนครับ  Cheesy
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=29842.0

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้

Angry เป็นน้องนุ่ง/ลูกหลาน จะตีมือบวมไอ้เด็กเ_ร Angry  

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
s.somsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 10:47:50 AM »

ผมขอถามพี่ทุกๆคนนะครับน้องไหม่นะครับ

ท้ามีคนปะมาน5-20คนมีรดมีปืน(แมน3กะบอก)และอาวุธมีด(มาก)

คับรดตามผมแล้วบอกไห้ผมจอดรดแต่ผมกลัวเลยขับหนี(โช125CCแต่ง)แล้วเขาก็ด่า****แล้วก็ยิงปืนมาทางผมแต่ไม่โดน

แล้วผมก็โทรไป191แต่เขาบอกว่าแปบ1ดะผมไปดุไห้ครับที่ไหนหลอแทมไหนหลอ(อล่วก็ไม่มีหมาขอโทษครับใครมาเลย)

พออีก4-5วันผมเห็นคนที่ยิงผมมันมากับเพื่อนๆมันปะมาน10กว่าคนมีนก็เห็นผมมันก็วิ่งมาผมตกใจมากมันอาวปืนมาจ่อที่หัวผมเลย
ผมเลยนึกว่าตายเป็นตายแย้งปืนมันมาแล้วก็ได้แต่เพื่อนมันยิงผม1นัดโดนที่หลัง(แต่ไม่เป็นไรลุกมันด้านมังครับ)ผมเลยยิงกับไปโดนมัน1นัดเพื่อนมันอีก3-4คน(ปืนลุกโม้6นัด)มีอยุ่ปะมาน5ลูกตอนนีละครับผมหนีเพราะกลัวทันมีคนตายไงเลยหนีแล้วก็โดนพ่อกับแม่เขาแจกจับแล้วก้โดนจับ
(ไม่ขอบอกโรงพักนะครับในกทม)คุยๆไปดุยมา ตร.คน1มียศพันโท1คนมาหาแล้วบอกกว่าขอ1ล้าน5แสนคดิจบครับ

เศร้า
อ่านข้อความนี้แล้วเวียนหัวซิบ.....หัวนี้มีนตึบ....ใช้ภาษา...(อะไรเขียนมาถามว๊ะ)...ยังไงก็ช่วยเขียนภาษาไทยให้อ่านหน่อยนะครับ......

อ่านได้2บรรทัดเลิกครับ  อ๋อย

ผมเก่งกว่าอ่านได้ 3 บรรทัดครับ Smiley
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 05:56:51 PM »

แล้วผมก็โทรไป191แต่เขาบอกว่าแปบ1ดะผมไปดุไห้ครับที่ไหนหลอแทมไหนหลอ(อล่วก็ไม่มีหมาขอโทษครับใครมาเลย)

เศร้า
อ่านข้อความนี้แล้วเวียนหัวซิบ.....หัวนี้มีนตึบ....ใช้ภาษา...(อะไรเขียนมาถามว๊ะ)...ยังไงก็ช่วยเขียนภาษาไทยให้อ่านหน่อยนะครับ......

อ่านได้2บรรทัดเลิกครับ  อ๋อย

ผมเก่งกว่าอ่านได้ 3 บรรทัดครับ Smiley

ถ้ามีคนประมาณ5-20คนมีรถมีปืน(ปืน3กระบอก)และอาวุธมีด(มาก)

ขับรถตามผมแล้วบอกให้ผมจอดรถแต่ผมกลัวเลยขับหนี(โช125CCแต่ง)แล้วเขาก็ด่า****แล้วก็ยิงปืนมาทางผมแต่ไม่โดน

แล้วผมก็โทรไป191แต่เขาบอกว่าแป๊บหนึ่งนะผมไปดูให้ครับที่ไหนหรือ แถวไหนหรือ(แล้วก็ไม่มีหมา..ขอโทษครับใครมาเลย)

พออีก4-5วันผมเห็นคนที่ยิงผม มันมากับเพื่อนๆมันประมาณ10กว่าคน มันก็เห็นผมมันก็วิ่งมาผมตกใจมาก มันเอาปืนมาจ่อที่หัวผมเลย

ผมเลยนึกว่าตายเป็นตายแย่งปืนมันมาแล้ว แต่เพื่อนมันยิงผม1นัดโดนที่หลัง(แต่ไม่เป็นไรลูกมันด้านมั๊งครับ)ผมเลยยิงกลับไปโดนมัน1นัด

เพื่อนมันอีก3-4คน(ปืนลูกโม่6นัด)มีอยู่ประมาณ5ลูก ตอนนี้แหละครับผมหนีเพราะกลัวถ้ามีคนตายไงเลยหนีแล้วก็โดนพ่อกับแม่เขาแจ้งจับแล้วก็โดนจับ
(ไม่ขอบอกโรงพักนะครับในกทม)คุยๆไปคุยมา ตร.คนหนึ่งมียศพันโท1คนมาหาแล้วบอกกว่าขอ1ล้าน5แสนคดีจบครับ

ขอความรู้จากพี่ได้ไม๊ครับ

กว่าจะแก้ลองคำผิดให้ได้.....มึนตึบเหมือนกันกับภาษาไทยของเด็กสมัยนี้

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 05:58:49 PM »

แล้วตกลงน้องเขาขอความรู้เรื่องอะไรครับ ผมยังหาไม่เจอ Cheesy
►♀◄
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 08:35:27 PM »

แก้ไข : ตร.คนหนึ่งมียศพันโทคนหนึ่ง (ไม่ใช้คำว่า 1 คน) มาหาแล้วบอกกว่าขอหนึ่งล้านห้าแสน คดีจบครับ

เฟืองทองตั้งอยู่ตรง...
38Revolver
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 08:54:51 PM »

ทานโทษนะคุณ eaเ ผมอ่านแล้วโครตงง Huh โครตรำคาญเลยว่ะ ยี๊ ผมว่าโม้อ่ะนะครับ บู่
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 10:33:24 PM »

ผมว่าน้องเค้าคงจะโดนคดีความมา เลยมาถามนะครับ  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
@Ten
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 09:16:11 PM »

เศร้า

อ่านแล้วมึน ...  อ๋อย

รวมลิงค์สำหรับดาวน์โหลด แคตตาล็อก ปืนและกระสุน 2010
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=78882.0
pokka
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 11:54:24 PM »

ก็เป็นการให้การฝ่ายเดียว ได้เปรียบครับ    แต่ถ้าคู่กรณีไม่เสียชีวิต เชื่อว่าคงสู้กันนานครับ
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 06:40:55 AM »

สมมุติว่า

ถ้าผมขับรถกลับบ้านและระหว่างทางกลับ ผมได้จอดรถลงไปซื้อบุหรี่ บังเอิญไปเจอเหตุ นาย ก. กับ นาย ข. กำลังทะเลาะกัน
จากนั้นผมเห็น นาย ก.ใช้มีดแทง นาย ข.จนล้มลง ขณะนั้นในที่เกิดเหตุและบริเวณใกล้เคียง ไม่มี จนท.ตำรวจอยู่เลย 
ผมจึงโทรแจ้งตำรวจทันที แต่เมื่อ นาย ก.เห็นผมโทรแจ้งตำรวจจึงวิ่งตรงมาหาผม โดยที่ในมือยังถือมีด ที่ใช้แทงนาย ข.อยู่
ในกรณีนี้ ผมจึงตัดสินใจวิ่งไปที่รถแล้วหยิบปืนในรถ มายิงใส่ นาย ก. ผมจะมีความผิดมั้ยครับ

เหตุผลที่ผมมีปืนในรถเพราะเพิ่งกลับมาจากสนามยิงปืน
ระยะห่างของ นาย ก.กับผม ประมาณ 15 เมตร และร้านที่ผมซื้อของห่างจากรถ ประมาณ 5 เมตร
และที่สำคัญผมไม่ได้เป็นตำรวจนะครับ

รบกวนสอบถามเพื่อให้หายสงสัยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ในมือถือมีด อยู่ห่างจากเรา ๑๕ เมตร ความเห็นผมหากเรายิงทันทีในตอนระยะห่างขนาดนั้น น่าจะเกินกว่าเหตุไปนะครับ
น่าจะยิงขู่ลงดินหรือขึ้นฟ้าไปก่อน  หากมันยังไม่ยอมหยุดวิ่งเข้ามาในระยะใกล้ๆอีก  ค่อยส่องไปสัก ๑ นัด  ดูแล้วน่าจะพอสมเหตุสมผล ดูควรแก่เหตุมากกว่า
กบ
ลุย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 07:53:08 AM »

เข้ามาอ่านแล้ว งง กับภาษาที่ใช้มากเป็นภาษาใหม่หรือเปล่าครับ
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 08:46:02 AM »

1.5ล้านค่าอะไรแพงจัง

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์