เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 06:50:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไอ้ชั่วไปลงนรกแล้ว  (อ่าน 6604 ครั้ง)
mrwhite
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 02:00:20 PM »

ไม่ทราบมีท่านใดเห็นภาพข่าวมั่ง ดูในทีวีทำเบลอซะมองไม่ออกเลย อยากเห็นว่ามันตายจริงๆ รบกวนขอลิงค์ข่าวหน่อยครับ ไหว้
หารูปจากเวป ก๊อบไปใส่ใน paint เลือก invert colors ครับ

ผมเสริจหารูปตอนตายแล้ว หามาหลายชั่วโมงแล้วครับ ไม่มีเลย มีแต่รูปถ่ายในบัตรประชาชนรึไม่ก็รูปถ่ายทั่วไป   ผมเลยสงสัยว่าทำไมไม่ลงรูป
ไม่ได้จะซำ้เติมนะครับ แต่กรณีพ่อค้ายาคนอื่นที่โดนวิสามัญจะรูปทุกที
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 02:21:07 PM »

คงต้องรออีกสักระยะหนึ่งครับ ช่วงปิดคดีใหม่ๆคงหารูปให้ดูยาก รูปที่นักข่าวได้มาคงจะได้รับอนุญาตจาก

เจ้าหน้าที่แล้วขอให้ปิดบางส่วน

เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 04:51:31 PM »

อ่านข่าวแล้วนึกถึงพวกโจรใต้ 6 ศพ
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 12:55:41 PM »

กรรม มยงฺ มทนฺตา

สาสมกับความผิด ความชั่วที่ได้ก่อไว้ครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
sin666 #รักในหลวง
กรุ๊ปเลือด O
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:08:52 PM »

ไม่ทราบมีท่านใดเห็นภาพข่าวมั่ง ดูในทีวีทำเบลอซะมองไม่ออกเลย อยากเห็นว่ามันตายจริงๆ รบกวนขอลิงค์ข่าวหน่อยครับ ไหว้
หารูปจากเวป ก๊อบไปใส่ใน paint เลือก invert colors ครับ

ผมเสริจหารูปตอนตายแล้ว หามาหลายชั่วโมงแล้วครับ ไม่มีเลย มีแต่รูปถ่ายในบัตรประชาชนรึไม่ก็รูปถ่ายทั่วไป   ผมเลยสงสัยว่าทำไมไม่ลงรูป
ไม่ได้จะซำ้เติมนะครับ แต่กรณีพ่อค้ายาคนอื่นที่โดนวิสามัญจะรูปทุกที

คงเพราะคนร้ายเปลือยกายล่อนจ่อนด้วยหละมั้งครับ...เลยต้องเบลอไว้กันอุจาดตา.... Wink
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 08:39:12 AM »

เมื่อวันเสาร์ทางช่อง 11 ทำสกู๊ปเรื่องนี้ แต่มีทิ้งท้ายไว้ว่า "ชัยขาวถูกรวบตัวก่อนหน้านี้แล้ว 4-5 วันแล้วถูกนำไปที่บ้านหลังดังกล่าวเพื่อสอบสวนหาข้อมูลบางอย่าง หลังจากนั้นจึงถูกวิฯ.."  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 09:13:58 AM »

รายละเอียดครับรูปไม่มีแต่มีบรรยายไว้ครับ
www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9520000142235

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 03:46:02 PM »

ตั้งแต่ผมดูข่าว "ไอ้เลวเอกขาว" ที่มันกล้าเย้ยกฏหมาย  ยิงเจ้าหน้าที่เสียชีวิตนั้น  ครั้งแรกที่ผมฟังข่าวนี้  ผมก็นึกแล้วครับว่า

"ไอ้นี่สงสัยโดนจับตายแน่ๆ" แต่ก็ตรงคาดครับ  โดนเจ้าหน้าที่วิสามัญไปซะ  มันก็สมควรตายจริงๆ

มันคงนึกว่า "ข้านี่แน่  ข้านี่เก่ง" จึงกล้ายิง กล้าดวลกับเจ้าหน้าที่  แต่ผลสุดท้ายตัวมันเองก็ไม่เหลือซาก 

นิทานเรื่องนี้สอนว่า "อย่าคิดว่าตัวแน่ เพราะคนที่แน่กว่าตัวยังมีอีกเยอะ" จบข่าวครับ  เยี่ยม 
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์