เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:26:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการแข่งขันปืนครับ....  (อ่าน 1001 ครั้ง)
อ.ช้าง 4965
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 05:24:09 PM »

ขออนุญาติถามครับ!!!

ผมไม่เคยไปแข่งขันเลยครับ  อยากสอบถามรายละเอียด  เช่น  จะต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ

ตั้งใจจะแข่งประเภทปืนสั้นชาวบ้าน  10 เมตรครับ  เขามีเกณฑ์การให้คะแนนอย่างไงครับ

แล้ว 1 ชุดยิง  ได้อะไรมั่งครับ  ได้ลูก ได้เป้าด้วยรึป่าวครับ

ทำไมจะต้องซื้อหลายๆชุดยิงครับ  เวลาที่คะแนนได้เท่ากันละครับ  เช่นได้ 100 เต็ม  เท่ากัน จะวัดยังไงครับ

มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมอีกก็เพิ่มเติมได้เลยนะครับ   ขอความกรุณาเพียงเท่านี้ครับ.............ขอบคุณครับ

เตรียมทหาร 49  นายร้อยตำรวจ 65

"รับติวเข้าเตรียมทหาร"

ผลงาน ปี 52

สอน 4 คน ติด 3 คน  รายละเอียด 086-574-9676
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 06:45:01 PM »

คลิ๊กเข้าไปที่  IPSC  THAI LAND ครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 06:47:51 PM »

คลิ๊กกิจกรรมและการแข่งขันด้วยครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
The_One
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:32:13 PM »

ขออนุญาติตอบนะครับ เป้า 1 แผ่นคือ 1ชุดยิงส่วนมากราคา100 บาท กระสุนซื้อเองคะแนนเต็ม 100 ต่อ1ชุด ถ้ากติกาสนามบอกว่านับผลคะแนนที่ดีที่สุด5ชุดยิงก็คือ คะแนนเต็ม500 คะแนนต้องส่งจำนวน 5 แผ่นที่เราคิดว่าดีที่สุด ถ้าคะแนนเท่ากันดูที่จำนวนชุดที่ได้คะแนนสูงว่าใครได้คะแนนสูงกว่ากันจำนวนกี่ชุดใครได้คะแนนสูงและมีจำนวนมากชุดกว่าเป็นผู้ชนะ ผิดถูกอย่างไรขออภัยล่วงหน้านะครับ แต่ไปแข่งที่ไรกลับบ้านตัวเบากระเป๋าแบนเป็นแถวๆ ขำก๊าก
อ.ช้าง 4965
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 04:06:20 AM »

ขอบคุณครับ

เตรียมทหาร 49  นายร้อยตำรวจ 65

"รับติวเข้าเตรียมทหาร"

ผลงาน ปี 52

สอน 4 คน ติด 3 คน  รายละเอียด 086-574-9676
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 04:46:07 AM »

ขออนุญาติถามครับ!!!

ผมไม่เคยไปแข่งขันเลยครับ  อยากสอบถามรายละเอียด  เช่น  จะต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ

ตั้งใจจะแข่งประเภทปืนสั้นชาวบ้าน  10 เมตรครับ  เขามีเกณฑ์การให้คะแนนอย่างไงครับ

แล้ว 1 ชุดยิง  ได้อะไรมั่งครับ  ได้ลูก ได้เป้าด้วยรึป่าวครับ

ทำไมจะต้องซื้อหลายๆชุดยิงครับ  เวลาที่คะแนนได้เท่ากันละครับ  เช่นได้ 100 เต็ม  เท่ากัน จะวัดยังไงครับ

มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมอีกก็เพิ่มเติมได้เลยนะครับ   ขอความกรุณาเพียงเท่านี้ครับ.............ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ

แฮ่ะๆ นานมาแล้วไม่ได้ตอบเลยนอนไม่หลับขอตอบหน่อย Grin

เคยมีประสพการณ์มาบ้างนิดหน่อยกะ 10 เมตรครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน เป๋าแห้งสนิท หัวเราะร่าน้ำตาริน

สิ่งที่ควรจะเอาไปด้วยคืออุปกรณ์บำรุงดูแลรักษาปืน
เผื่อไว้ปืนมีปัญหาจะได้แก้ไขแล้วยิงต่อได้ครับ อย่าลืมอุปกรณ์ด้านความปลอดภัยด้วยครับ
แว่นตา ที่ครอบหู ฯลฯ

ชุดยิงส่วนมากก็ใบละ 100 บาทครับ ได้แต่เป้ากระดาษ 1 ใบลูกก็เอาไปเองครับวางแผนไปเลยครับจะยิงเท่าไหร่...กี่ชุดยิงอย่าไปแบบไร้จุดหมายครับกระเป๋าแห้งเอาง่ายๆเลย อ๋อย 1 ชุดยิงก็ 10 นัดครับ

กติกาที่เคยยิงมา 10 นัด 2 นาที ยิงทีละ 5 นัด ใส่ 2 แม็ก ยิงที ละ แม็ก ใจเย็นๆ เวลาเหลือๆ  ยิงไม่ถูกใจในนัดสองนัดแรก แบบว่ายิงคะแนนออกไกลเกินจะได้ 100 ก็หยุดยิงไปเลยครับ ประหยัดลูก Grin....ชุดนั้นก็ไม่ต้องส่งกรรมการ....แต่ถ้ายิงเข้า X นัดแรกถึงนัดที่เก้า ก็ระวังนัดที่สิบให้ดีครับจะ 99 คะแนนหรือ 100 ก็ตรงนี้แหละครับสมาธิดีๆแล้วกัน Grin ส่งเป้าคะแนนก็ส่งที่ได้คะแนนตั้งแต่ 97 98 99 100  กำลังดีครับ Grin
เอาไว้เป็นคะแนนรองในกรณียิง  100 คะแนนเท่ากันกะคนอื่นครับ ...ยิงใจเย็นๆไม่ต้องยิงทุกรอบที่กรรมการเรียกยิงก็ได้ครับ นั่งทำสมาธิไปก่อน พร้อมค่อยยิงรอบต่อไปครับ...

ผิดถูกอย่างไรนักกีฬาที่ยิงอยู่ปัจจุบันแก้ไขให้ด้วยครับ ไหว้

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
หน้า: [1]
  พิมพ์