เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 12:38:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: !!! อยากทราบผลจากการยิงเข้าส่วนต่างๆในร่างกาย !!!  (อ่าน 18823 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 12:58:01 PM »

หากเมื่อถึงคราที่ท่านจะต้องยิงปืนใส่บุคคลใดบุคลหนึ่ง หากท่านมิใช่พระเอกหนัง อย่าแม้แต่จะคิดว่าจะยิงตรงนั้นตรงนี้ของคู่ต่อสู้ให้มันดิ้นให้มันหงาย  เราไม่ใช่พระเอกหนังที่ยิงตรงไหนโดนตรงนั้น ยิงให้คู่ต่อสู้สู้หมดสภาพก่อนจากนั้นเลือกเอาว่าจะทรมาณคู่ต่อสู้อย่างไรครับ เอาติ่งหูแบบพี่บุญว่าก็ได้ครับ  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 01:00:23 PM »

ถ้าเลือกได้ผมขอยิงนัดเดียวให้ตายเลยดีกว่าครับ  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 01:04:19 PM »

ถ้าคนบ้าวิ่งเข้ามาพร้อมมีดจะฟันคุณ

... คุณจะเอาเค้าถึงตายเลยเหรอครับ

รู้ไว้ใช่ว่า  ใส่บ่าแบกหาม

ถึงเวลาเจอสถานการณ์จริง ที่ไม่อาจคาดเดาได้ ...

มี Choice ในใจเยอะๆ

อาจมีทางออกที่ดีกว่านะครับ ... !

ไร้คำกล่าว............................................
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 01:17:27 PM »

ถ้าคนบ้าวิ่งเข้ามาพร้อมมีดจะฟันคุณ

... คุณจะเอาเค้าถึงตายเลยเหรอครับ

ถึงเวลาเจอสถานการณ์จริง ที่ไม่อาจคาดเดาได้ ...

อาจมีทางออกที่ดีกว่านะครับ ... !

กรณีนี้ผมเคยเจอครับ  คนบ้าถือมีดตะขอด้ามยาววิ่งเข้าหารุ่นพี่ผม  แกเป็นคนที่ใช้ปืนจนชำนาญและเคยบอกว่าถ้ามีคนบ้าวิ่งเข้ามาทำร้ายแกแกจะยิงขาเพื่อหยุดเขา  ผลปรากฎว่า แกทำตามที่ฝึกมาเป๊ะ ระยะไม่ถึง10เมตร ยิงโดนขาคนบ้าล้มกลิ้ง แต่แกกดซะหมดโม่ ยิงเสร็จยืนตัวแข็งต้องเข้าไปเขย่าตัวเรียกสติตั้งนานว่าจะพูดรู้เรื่อง ถามว่าเป็นอะไร  แกบอกว่าไม่รู้หลับหูหลับตายิงไป ตกใจมาก  ไม่อยากคิดว่าถ้าแกยิงไม่โดนอะไรจะเกิดขึ้นครับ  ตกใจ ตกใจ

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 01:30:05 PM »

บ้าแบบไหนครับถ้าบ้าเพราะเมายาบ้านี่   ถ้าถือมีดถืออาวุธวิ่งเข้ามาจะทำร้ายถ้าอาวุธนั้นดูแล้วทำร้ายเราได้ถีงชิวิต  ผมคงไม่ยิงให้ทรมานแน่ครับต้องยิงให้อยู่ต้องยิงให้นิ่ง   ถ้าไม่อย่างนั้นเราเองอาจจะอยู่กับที่ตรงนั้นเอง....
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 01:33:43 PM »

ผมยิงเป้ากระดาษอยู่กับที่ยังยิงไม่ได้เรื่องเลยครับ  ถ้าจะให้ยิงแบบคนวิ่งเข้ามาหาแล้วกะจะให้ยิงขาให้หยุดผมว่าผมคงยิงไม่โดนแน่ครับ ถ้าเกิดเหตุจำเป็นต้องยิงผมคงเลือกเป้าใหญ่ไว้ก่อน ขอยิงลำตัวแล้วกันครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 01:39:55 PM »

คิดว่า จะมีโอกาสคิดว่า จะเลือกยิง ได้ด้วยหรือครับ

ถ้าอย่างนั้น เลือกยิงช่วงล่างครับ  

ตั้งแต่ เชิงกรานลงไป   จากเป้าใหญ่ ไล่ไปหาเล็ก ได้เลยครับ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 01:45:19 PM »

ขอประทานโทษนะครับ ผมว่าท่านอ่านหัวข้อของผมให้ชัดเจนก่อนดีกว่านะครับ ... ค่อยตอบ  ไหว้

ประเด็นอยู่ที่ ผลจากการยิง แล้วถูกจุดต่างๆในร่างกาย จะให้ผลเช่นไร

มิใช่ ... ใครจะฆ่าหรือไม่ฆ่าใคร ใครจะแม่นหรือไม่แม่น ใครจะโหดมากโหดน้อย หรือใครจะเจอสถานการณ์แบบไหน

คนเรามิอาจหยั่งรู้อนาคตได้หรอกครับ ถ้ารู้คงเลือกที่จะไม่ต้องเผชิญเหตุเลวร้ายดีกว่า

ที่ถามเนี่ย ... เพราะความอยากรู้แค่ ... ผลจากการถูกยิง ก็เท่านั้น เอาไว้ประดับสมองน้อยๆของผม

ยิ่งอ่านก็ยิ่งรู้สึกว่ามันจะไกลจาก "ประเด็น" ออกไปทุกที  อ๋อย

ส่วนเมื่อถึงเวลาจะต้องตัดสินใจจริงๆ ก็ยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่า จะได้ทำอย่างที่รู้หรือเปล่า  ยี๊

ปล. ที่หัวไม่ต้องก็ได้นะครับ คาดว่าจะรู้กันแล้วทุกท่าน  จูบบบบ

ขอบคุณทุกคำตอบที่อยู่ใน "ประเด็น" ด้วยครับ  จูบบบบ

ผมขอลบ คำตอบของผมนะครับเชื่อว่าคำตอบผมคงสร้างความรำคาญให้กับคุณ เสธ. Play
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2009, 09:41:29 AM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 01:47:03 PM »

ขอประทานโทษนะครับ ผมว่าท่านอ่านหัวข้อของผมให้ชัดเจนก่อนดีกว่านะครับ ... ค่อยตอบ  ไหว้

ประเด็นอยู่ที่ ผลจากการยิง แล้วถูกจุดต่างๆในร่างกาย จะให้ผลเช่นไร

มิใช่ ... ใครจะฆ่าหรือไม่ฆ่าใคร ใครจะแม่นหรือไม่แม่น ใครจะโหดมากโหดน้อย หรือใครจะเจอสถานการณ์แบบไหน

คนเรามิอาจหยั่งรู้อนาคตได้หรอกครับ ถ้ารู้คงเลือกที่จะไม่ต้องเผชิญเหตุเลวร้ายดีกว่า

ที่ถามเนี่ย ... เพราะความอยากรู้แค่ ... ผลจากการถูกยิง ก็เท่านั้น เอาไว้ประดับสมองน้อยๆของผม

ยิ่งอ่านก็ยิ่งรู้สึกว่ามันจะไกลจาก "ประเด็น" ออกไปทุกที  อ๋อย

ส่วนเมื่อถึงเวลาจะต้องตัดสินใจจริงๆ ก็ยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่า จะได้ทำอย่างที่รู้หรือเปล่า  ยี๊

ปล. ที่หัวไม่ต้องก็ได้นะครับ คาดว่าจะรู้กันแล้วทุกท่าน  จูบบบบ

ขอบคุณทุกคำตอบที่อยู่ใน "ประเด็น" ด้วยครับ  จูบบบบ

ผมขอลบ คำตอบของผมนะครับเชื่อว่าคำตอบผมคงสร้างความรำคาญให้กับคุณ เสธ. Play
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2009, 09:42:43 AM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 01:51:34 PM »

ท่าน Ruger ถ้าเขามีปืน  คงไม่วิ่งเข้าหาเราที่มีปืนอยู่หรอกครับ  คิก คิก
ถ้ายิงโดนเชิงกรานด้วยลูกที่โตพอควร  เห็นเขาว่าล้มทุกราย   เยี่ยม

เห็นด้วยกับการยิงไม่ให้ตายครับ  เอาชีวิตผู้อื่นโดยมีทางอื่นเลี่ยงได้  ก็พึงจะเลี่ยงครับ

ไหว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 01:56:48 PM »

คุณ เสธ. Play  คงเจอสถานการณ์จริงแล้ว  เล่าให้ฟังหน่อยสิครับ  Smiley

ถ้่าเป็นผมคงตอบคำตอบเดิม คือ ถ้าเลือกได้ ยิงนัดเดียวให้ตาย  ครับ  Cheesy 

ผมถือว่าเป็นความกับคนตายง่ายกว่าคนเป็นเยอะครับ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 02:17:33 PM »

The Mozambique Drill      (the ubiquitous "2 in the body, 1 in the head")
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2009, 02:19:11 PM โดย ฟอ สระไอ๊ซ์ วอ สระอัน » บันทึกการเข้า
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 02:22:37 PM »

ยิงลูกอัณฑะ ครับ คนโดนยิงนอนอ่าขารักษาตัว อะฮู้ เลย คิก คิก
เรื่องจริงนะครับแต่คนอื่นยิง ผมไม่ได้ยิง Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 02:25:33 PM »

ยิงแขน ยิงขา กลัวไม่โดนกลางลำตัวเลยแล้วกัน.... กิ๊วก๊าว

...--*
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 02:27:11 PM »

ยิงลูกอัณฑะ ครับ คนโดนยิงนอนอ่าขารักษาตัว อะฮู้ เลย คิก คิก
เรื่องจริงนะครับแต่คนอื่นยิง ผมไม่ได้ยิง Grin

อย่างนี้ต้องเจอท่าหนุมานคลุกฝุ่น  Grin

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์