เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:22:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องอยากถามครับ เกี่ยวกับพกปืนที่มีทะเบียน  (อ่าน 3815 ครั้ง)
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 06:04:23 AM »

เรื่องมีอย่างนี้ครับ พ่อผมมีอาชีพรับซื้อไข่เป็ดจากเล้าเป็ดไปขายต่อนะครับ
ในการเดินทางไปรับซื้อไข่เป็ดแต่ล่ะครั้ง ต้องผ่านทางที่มันเปลี่ยวไม่มีตำรวจ หรือบ้านเช้าบ้าน(ในทุ่งไร่ทุ่งนา)
และต้องนำเงินสดติดตัวไปครั้งล่ะมากๆ (1-2หมื่นบาท) เพื่อไปซื้อไข่
 พ่อผมเป็นข้าราชการครูด้วย แต่เออรี่แล้ว
พ่อผมจึงคิดจะซื้อปืน มือ2 .38 สักกระบอก ที่มีทะเบียน
แล้วพกใส่ในรถไปด้วย โดย แยกลูกและแม่ไว้คนละที่
เพื่อปกป้อง ทรัพย์สินของตนเอง เพราะแถวนั้น เมื่อเกิดเหตุแล้ว ไม่มีตำรวจ ไม่มีเคลื่อนโทรศัพย์
อยากถามว่า  ถ้าพ่อผมซื้อปืนมาแล้ว แล้วนำติดรถไปด้วย จะผิดไหมครับ
อันนี้ขอ ผู้รู้จริงๆครับ จะนำไปใช้จริง

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 06:17:08 AM »

ถูกหรือผิดไม่ทราบ 
แต่กระทู้นี้น่าจะให้คำแนะนำได้ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=33376.0#msg834828
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 06:36:40 AM »

โห ใช่ได้เลย กระจ่าง ทีนี้จะพกไปด้วยก็ได้แล้ว
ผมก็ไม่รู้ กล้าๆกลัวตั้งนาน ขอบคุณมากครับ
แต่อย่างว่า พกไปก็ไม่มีตำรวจตรวจ ยังไงก็พกได้อยู่ดี
ความรู้นี้จะเอาไปบอกพ่อ ทีนี้ผมจะได้มีปืน(ถูกกฎหมายซะที ของเก่าพ่อ)
ขอบคุณครับบบบบบบบบบบบ ไหว้

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 04:45:14 PM »

มีปืนเถื่อนไว้ครอบครอง ถูกจับดำเนินคดี หมดสิทธ์มีปืนถูกต้องตามกฏหมายนะครับ อย่าไปข้องเกียวกับปืนเถื่อนเป็นดีที่สุด

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 04:56:32 PM »

ปืนลูกโม่ ขนาด .38 สเปเชียล มือ 2 แนะนำ สมิธฯ เอ็ม 15 หรือ เอ็ม 67 ครับ ลำกล้อง 4 นิ้ว จุ 6 นัดพียงพอสำหรับ

ป้องกันชีวิต และทรัพย์สิน และเป็นปืนที่ครอบคลุมจุดประสงค์ได้มาก การนำพาอาวุธปืนในรถขณะเดินทางเก็บไว้ตรงที่

เราสามารถหยิบจับใช้งานได้ทัน และลับตาเจ้าหน้าที่ในการค้นหาครับ ตัวอาวุธปืนเองไม่จำเป็นต้องแยกกระสุนก็ได้

และ หาตัวบรรจุกระสุนลูกโม่เร็วอย่าง สปิดโหลดเดอร์ไว้สักอันสองอันครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 04:59:56 PM »

ขอเติมว่า ..... สำหรับการพาปืนฯควรคิดเตรียมเรื่องการประกันตัวและทนายไว้ล่วงหน้าครับ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 05:06:10 PM »

พูดจา ให้ไพเราะเสนาะหู

ปิยวาจา

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 05:15:21 PM »

ขอเติมว่า ..... สำหรับการพาปืนฯควรคิดเตรียมเรื่องการประกันตัวและทนายไว้ล่วงหน้าครับ

แหม....ผมละชอบท่านธำรง ตอบคำถามก็ตรงเนี้ยละครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 05:44:10 PM »

ผมยังไม่มีทนายเลยครับ... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 06:55:35 PM »

โห ใช่ได้เลย กระจ่าง ทีนี้จะพกไปด้วยก็ได้แล้ว
ผมก็ไม่รู้ กล้าๆกลัวตั้งนาน ขอบคุณมากครับ
แต่อย่างว่า พกไปก็ไม่มีตำรวจตรวจ ยังไงก็พกได้อยู่ดี
ความรู้นี้จะเอาไปบอกพ่อ ทีนี้ผมจะได้มีปืน(ถูกกฎหมายซะที ของเก่าพ่อ)
ขอบคุณครับบบบบบบบบบบบ ไหว้

อย่าลืมเอาอกระบอกเก่าที่ไม่มีทะเบียนไปทำให้สาบสูญด้วยนะครับ... เดี๋ยวพอพ่อจะโอนให้... จะไม่มีสิทธิ์รับโอน... Grin Grin Grin

Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 08:18:29 PM »

มีปืนเถื่อนไว้ครอบครอง ถูกจับดำเนินคดี หมดสิทธ์มีปืนถูกต้องตามกฏหมายนะครับ อย่าไปข้องเกียวกับปืนเถื่อนเป็นดีที่สุด
 แง่  เยาะเย้ย  ปืนเถื่อนมาอีกและ
ผมไม่คุยเรื่องปืนเถื่อนแล้วครับ มันจบไปแล้วครับ
ยังไงก็ขอบคุณที่หวังดีนะครับ

^
                               ^
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 10:47:07 PM »

แยกลูกปืนกับปืนไว้ เวลาจะใช้ยามคับขันจะบรรจุทันเหรอครับ อิอิ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 08:49:15 PM »

เพิ่มเติมว่า อย่างน้อย ควรมี บัตรเอทีเอ็ม สองถึงสามใบ และเงินในบัญชีรวมกันเกินห้าหมื่นบาท

หากจำเป็นกดครั้งละสองหมื่น ได้รวมห้าหมื่น พอประกันตัวครับ...

และที่สำคัญหากคิดว่าอันตรายใกล้ตัว

แยกแม่ แยกลูก จะไม่ทันการณ์ ขอเวลานอกไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2009, 10:19:58 PM โดย ทัดมาลา » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 09:48:06 PM »

ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกคำตอบ

ผมอยากรู้อีกเรื่องว่า ปืน.38 มือ2 ขนาดเล็กๆพกสะดวก
คือพ่อผมอยากได้ ราคาประมาณเท่าไรครับ
มีใครขายบ้างครับ ผมอยู่กำแพงเพชรครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2009, 01:53:35 AM โดย GaBueNamKoy » บันทึกการเข้า

^
                               ^
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 01:54:42 AM »

ไม่มีคนกำแพงเพชรเลยหรอ อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

^
                               ^
หน้า: [1] 2
  พิมพ์