เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:27:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องอยากถามครับ เกี่ยวกับพกปืนที่มีทะเบียน  (อ่าน 3804 ครั้ง)
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 10:39:50 AM »

แนะนำว่าเข้าเขตอันตรายควรเตรียมพร้อม พ้นเขตอันตรายต้องปฏิบัติตามข้อยกเว้นการพกพาที่อาจจะไม่ถูกจับกุม คนเรามักจะคิดว่าคงไม่เป็นไรมั้ง พกมาตั้งนานก็ไม่เห็นมีอะไรเลยพกพาเข้าเขตเมืองหรือถนนสายหลักๆที่มักไม่ค่อยมีการตั้งด่านตรวจ ผ่านไปได้หลายๆครั้งเข้าก็เลยปฏิบัติเป็นเรื่องปกติ ทีนี้ละโอกาสพลาดมีแล้วครับ

ความซวย = มีการกระทำที่ผิดกฎหมาย + โอกาสในการจ๊ะเอ๋ตำรวจ

หากจะหลีกเลี่ยงความซวยต้องบริหาร 2 ตัวนี้ครับ
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 09:48:32 PM »

ขอบคุณครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 09:08:32 AM »

แนะนำว่าเข้าเขตอันตรายควรเตรียมพร้อม พ้นเขตอันตรายต้องปฏิบัติตามข้อยกเว้นการพกพาที่อาจจะไม่ถูกจับกุม คนเรามักจะคิดว่าคงไม่เป็นไรมั้ง พกมาตั้งนานก็ไม่เห็นมีอะไรเลยพกพาเข้าเขตเมืองหรือถนนสายหลักๆที่มักไม่ค่อยมีการตั้งด่านตรวจ ผ่านไปได้หลายๆครั้งเข้าก็เลยปฏิบัติเป็นเรื่องปกติ ทีนี้ละโอกาสพลาดมีแล้วครับ

ความซวย = มีการกระทำที่ผิดกฎหมาย + โอกาสในการจ๊ะเอ๋ตำรวจ

หากจะหลีกเลี่ยงความซวยต้องบริหาร 2 ตัวนี้ครับ
ชอบสมการนี้จัง Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 09:28:19 AM »

ผมว่าน่าจะมีการตั้งสมการในการใช้อาวุธปืนก็ดูดีนะครับ
ของผมถ้าจ๊ะเอ๋กับตำรวจคงต้องใช้ตำแหน่งประกันตัวแทน
แต่ส่วนใหญ่ผมแยกลูกกับปืนตอนไปนอนเวรกับไปซ้อม
ที่สนามฯเท่านั้นครับเวลาปกติผมจะไม่พกพาปืนครับ Cheesy Cheesy Cheesy

จงมีน้ำใจต่อกัน
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 01:42:19 PM »

ครับ พี่ อันนี้เป็นความคิดผมนะครับ
เท่าที่ผมดูมา คนรวยจะไม่ติดคุก เช่นกรณีตัวอย่าง
ลูกชายเป็ดเฉลิม  ก็รู้ทั้งรู้ว่าใครยิง
แต่ก็สรุปว่า ไอ้ปืดยิง 

ผมว่าน่าจะมีการตั้งสมการในการใช้อาวุธปืนก็ดูดีนะครับ

สมการของผมก็คือ  ยิงก็อย่าให้ใครรู้ ถ้ารู้ก็อย่าให้เห็น ถ้าเห็นอย่าให้จับได้ ถ้าจับได้ก็อย่ารับ ถ้ารับก็ให้รับครึ่งเดียว

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 03:48:38 PM »

อันนี้เป็นสมการหนึ่งในการใช้ชีวิตของผม จากพระราชนิพนธ์ของพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว  ไหว้

ความรู้คู่เปรียบด้วย กำลัง กายเฮย
สุจริตคือเกราะบัง ศาสตร์พ้อง
ปัญญาประดุจดัง อาวุธ
คุมสติต่างโล่ป้อง อาจแกล้ว กลางสนาม

Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 05:21:30 PM »

ความรู้คู่เปรียบด้วย กำลัง กายเฮย
คุมสติต่างโล่ป้อง อาจแกล้ว กลางสนาม

สาธุ

^
                               ^
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 05:27:11 PM »

ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกคำตอบ

ผมอยากรู้อีกเรื่องว่า ปืน.38 มือ2 ขนาดเล็กๆพกสะดวก
คือพ่อผมอยากได้ ราคาประมาณเท่าไรครับ
มีใครขายบ้างครับ ผมอยู่กำแพงเพชรครับ

ลูกโม่ .๓๘ ลำกล้อง ๒ นิ้ว เล็กๆกระทัดรัด หา m 60 ครับ  รุ่นยอดนิยม มือสองราคาก็ น่าจะ ๕๐ เค ขึ้น
ต้องลองๆดูไปครับ
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 06:17:10 PM »

ลูกโม่ .๓๘ ลำกล้อง ๒ นิ้ว เล็กๆกระทัดรัด หา m 60 ครับ  รุ่นยอดนิยม มือสองราคาก็ น่าจะ ๕๐ เค ขึ้น
ต้องลองๆดูไปครับ

ขอบคุณมากครับ จะลองหาดู

^
                               ^
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 08:40:20 PM »

สาธุ

ถ้าคำสาธุ  ในความหมาย.... อนุโมทนา แสดงความยินดี ตกลง เห็นด้วย  ......กับความข้างต้น
ก็อยากเติมว่า การเลือกแนวทางการใช้อาวุธปืนนั้น ความสำคัญคือต้องคิดให้ถูก ก่อนที่จะคิดให้เป็น
เพราะการใช้อาวุธปืน เมื่อใช้ไปแล้ว กลับไปแก้ไขไม่ได้

ถ้าสาธุ ในความหมายที่ต่างออกไป ก็ขออภัยครับ  ไหว้

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 09:36:55 PM »

อันนี้เป็นสมการหนึ่งในการใช้ชีวิตของผม จากพระราชนิพนธ์ของพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว  ไหว้

ขอบพระคุณมากครับพี่ธำรง...

น้อมรับมาปฏิบัติครับ...ไหว้
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 11:03:38 PM »

น้อมรับ ครับ

^
                               ^
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 12:30:53 AM »

ถ้าคิดจะติดปืนไว้ในรถเพื่อป้องกันตัว และพื้นที่ๆเราจะผ่านนั่นมันอาจเกิดอันตรายได้ มีโอกาสเกิดหรือเคยเกิดมาแล้ว ก็ควรใส่ลูกกับปืนไว้ด้วยกันเหอะครับ อย่าแยกกัน เพราะถ้าถึงเวลาที่ต้องใช้จริงๆมันจะไม่ทัน ส่วนเรื่องกลัวตำรวจตรวจนั่นถ้าถูกตรวจ มีความผิด ก็ต้องยอมรับผิดละครับ    ตำรวจท่านก็ทำหน้าที่ของท่าน เราก็ทำหน้าที่ของเรา ใจเราสุจริตก็เพียงพอแล้ว ... 

ไหว้

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 01:17:18 AM »

ผมเชื่อ และทำตาม ที่คุณ ธำรง บอกไว้นานแล้ว

สุจริตคือเกราะบัง ศาสตร์พ้อง และผมก็ผ่านมาได้อย่างที่ว่าแล้วครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 03:19:21 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ จะนำไปใช้ครับ

^
                               ^
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์