เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:31:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยุงหรือตัวอะไรครับ  (อ่าน 4107 ครั้ง)
YUNE
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 13

« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 08:18:44 PM »

ขออนุญาตรบกวนถามครับ  ไหว้
ว่าสัตว์ในภาพมันคือยุงหรือตัวอะไรครับ

เจอตอนกลางคืนครับ
ตอนแรกคิดว่าเป็นแมลงมุม  คิก คิก
ขอบพระคุณครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 08:29:54 PM »

ลิงค์ที่รูปครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 08:31:15 PM »

สงสัยจะคนละตัวแล้วล่ะ

มันมีหนวดยาว ด้วยนิ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 08:33:08 PM »

ขอบคุณครับน้ายอด   ผมอยู่บ้านนอกเจอบ่อยครับ  แต่ไม่ทราบว่ามีชื่อเรียกว่าอย่างไร

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 08:35:27 PM »

เคยเจอเหมือนกันครับ แต่ไม่เคยถูกกัดนะครับ  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 09:10:19 PM »

จำได้ว่าเป็นเป็นแมลงวันชนิดหนึ่งครับ ไม่กัดคนกินน้ำหวานอย่างเดียว  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
YUNE
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 09:17:59 PM »

ขอบคุณมากครับผม  ไหว้ สำหรับลิงค์

ที่เห็นยาวๆคือขามันครับ ยาวมากครับ

เจอแถวบางขุนเทียนแค่นี้เองครับ

ตอนนี้ปล่อยไปแล้วครับ  คิก คิก

สงสัยมันจะไม่ได้กินเลือดเรา

ขอบพระคุณครับ
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย...

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 12:28:35 AM »

มี 1ตัวในห้องน้ำ ไม่รู้พันธุ์เดียวกันรึป่าวครับ...

โปรดอย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรแก่คุณ  แต่จงถามตนเองว่าได้ทำอะไรเพื่อประเทศนี้แล้วบ้าง
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย...

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 12:32:31 AM »

เข้ามาแล้วก็ขอรบกวนถามผู้รู้ซะเลยครับ ว่านี่มันคือตัวอะไร ผมเจอในอ่างน้ำ ช่วงนี้เจอ 2-3ครั้งแล้วครับ

สงสัยมากมายว่ามันคือตัวอะไร รบกวนขอความรู้ด้วยนะครับ...

( ตัวมันใสๆ มีจุดแดงๆทั่วตัว )

โปรดอย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรแก่คุณ  แต่จงถามตนเองว่าได้ทำอะไรเพื่อประเทศนี้แล้วบ้าง
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 07:09:47 AM »

จำได้ว่าเป็นเป็นแมลงวันชนิดหนึ่งครับ ไม่กัดคนกินน้ำหวานอย่างเดียว  Cheesy

เอามาคั่วกินได้ไหมครับ Grin
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 07:20:19 AM »

..เคยเห็นเหมือนกันครับ...ตอนแรกนึกว่ายุง... หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 07:26:06 AM »

..เคยเห็นเหมือนกันครับ...ตอนแรกนึกว่ายุง... หัวเราะร่าน้ำตาริน
วันหลังจับมาให้ดูหน่อยเน้อ... Shocked
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 09:48:02 AM »

เข้ามาแล้วก็ขอรบกวนถามผู้รู้ซะเลยครับ ว่านี่มันคือตัวอะไร ผมเจอในอ่างน้ำ ช่วงนี้เจอ 2-3ครั้งแล้วครับ

สงสัยมากมายว่ามันคือตัวอะไร รบกวนขอความรู้ด้วยนะครับ...

( ตัวมันใสๆ มีจุดแดงๆทั่วตัว )

ไข่ของอะไรซักอย่างนึงครับ ไม่ทราบเหมือนกัน  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
tinnakorn 0101
เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนดินไทย
Full Member

คะแนน 15

บาง เบา เหมือนลอลิเอะ

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 11:32:04 AM »

ผมว่าไข่ยุงครับลองดูต่อไปเดี๋ยวก็เป็นลูกน้ำ  ส่วนไอ้ตัวที่ จขกท ถามแถวบ้านผมเรียกยุงขายาว Cheesy

ส่วนเกินของชีวิต อุทิศแก่สังคม
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 03:06:33 PM »

ผมว่าไข่ยุงครับลองดูต่อไปเดี๋ยวก็เป็นลูกน้ำ  ส่วนไอ้ตัวที่ จขกท ถามแถวบ้านผมเรียกยุงขายาว Cheesy
[/quote]

อ่าว ตกลงมันเป็นไข่ยุงหรอครับ ผมนึกว่ามันเป็นตัวอะไรซะอีก

ขอบคุณนะครับ ได้ความรู้เพิ่มแล้ว ยังงี้ต้องถ่ายน้ำบ่อยๆซะแล้ว... (+1ครับ)

หน้า: [1] 2
  พิมพ์