เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:24:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยุงหรือตัวอะไรครับ  (อ่าน 4098 ครั้ง)
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย...

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 03:14:28 PM »

เข้ามาแล้วก็ขอรบกวนถามผู้รู้ซะเลยครับ ว่านี่มันคือตัวอะไร ผมเจอในอ่างน้ำ ช่วงนี้เจอ 2-3ครั้งแล้วครับ

สงสัยมากมายว่ามันคือตัวอะไร รบกวนขอความรู้ด้วยนะครับ...

( ตัวมันใสๆ มีจุดแดงๆทั่วตัว )

ไข่ของอะไรซักอย่างนึงครับ ไม่ทราบเหมือนกัน  Cheesy

ขอบคุณที่เพิ่มความรู้ให้นะครับ (+1ให้นะครับ)

ห้องน้ำบ้านผมยังมีตัวแปลกๆอีกเพียบ ไว้วันหลังจะนำมาลงนะครับ...

โปรดอย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรแก่คุณ  แต่จงถามตนเองว่าได้ทำอะไรเพื่อประเทศนี้แล้วบ้าง
เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 04:31:30 PM »

สัตว์ประหลาดบุกโลก
tinnakorn 0101
เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนดินไทย
Full Member

คะแนน 15

บาง เบา เหมือนลอลิเอะ

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 09:34:15 PM »

+คืนให้ครับคุณ Bank_99  จับตัวประหลาดแปลกๆมาให้ชมอีกน๊ะครับ

ส่วนเกินของชีวิต อุทิศแก่สังคม
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 09:36:08 PM »

Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย...

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 10:54:46 PM »

กลายเป็นกระทู้รวมตัวแปลกๆ ไปแล้วครับ

วันนี้ขออนุญาต เอาตัวทากไม่ดูดเลือดมาให้ชมนะครับ (ไม่รู้มันมาอยู่หน้าห้องน้ำได้ไงครับ)

โปรดอย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรแก่คุณ  แต่จงถามตนเองว่าได้ทำอะไรเพื่อประเทศนี้แล้วบ้าง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 12:17:03 AM »

ไหนๆก็ไหน ขอถามด้วยว่า มีเรื่องประหลาดมากๆตรงที่แม่บ้านผมพบปลิงจำนวนเยอะมากๆในตู้เลี้ยงปลา
คือมันมาจากไหนมาได้ไงขนาดตามธรรมชาติก็ไม่ค่อยเจออยู่แล้ว ตัวมันเล็กๆว่ายน้ำได้รวดเร็ว ปลาที่เลี้ยงเป็น
ปลากรายจำนวนสิบตัวเคยให้อาหารที่เป็นตัวไรแดงแพ็คแช่แข็ง แต่ตอนหลังให้อาหารเม็ด
 เจอตอนจะเปลี่ยนน้ำเขี่ยออกมากระดื๊บๆ เต็มเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
เก้าก่อการ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

ความสุขอยู่ในอากาศ และตอนนี้ผมยังหายใจอยู่

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 12:36:14 AM »

รอนักกีฏะมาเฉลยครับ

เข้าใจว่ายังไงก็ไม่ใช่ยุง แขนขายาวรุ่มร่ามอย่างนี่ ถ้าไปกัดคนหรือ สมช. คงโดนตบตายก่อนบินหนี ไม่เหลือพันธุ์มาให้ จขกท เห็นแน่ๆ

คุณอาจเป็นปลาใหญ่ในสระเล็ก แต่..ไม่ช้าไม่นานก็ต้องมีปลาตัวที่ใหญ่กว่า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 12:57:28 AM »

กลายเป็นกระทู้รวมตัวแปลกๆ ไปแล้วครับ

วันนี้ขออนุญาต เอาตัวทากไม่ดูดเลือดมาให้ชมนะครับ (ไม่รู้มันมาอยู่หน้าห้องน้ำได้ไงครับ)

บ้านผมเรียก "แมงลิ้นหมา" ครับ... เมื่อก่อนทำงานที่หนองบัวระเหว... หลังบ้านพักมีเต็มเลย... แรกๆ ก็อย่างเกลียด... ไปๆ มาๆ ก็ชินไปเองครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์