เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:28:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าสู่กันฟัง เพื่อนโดนมากับตัว ปัญหาโลกแตก กับใบรับรองความประพฤติ  (อ่าน 8499 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 02:55:19 PM »

s7 s7  Smiley

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 02:56:18 PM »

คอรัปชันบั่นทอนชาติ..

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 04:57:18 PM »

ด้วยความเคารพครับ

ดีที่ผู้ใหญ่บ้านๆผมไม่ได้เป็นกำนัน ผมบ้านอยู่ตรัง อำเภอเมืองครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 05:07:58 PM »

ผมทำงานกรุงเทพ ทะเบียนบ้านอยู่ต่างจังหวัด ตอนขอใบรับรองผู้ใหญ่บ้านเซ็นชื่อมาให้อย่างเดียวเลย เพราะต่างจังหวัดส่วนใหญ่ ผู้ใหญ่หรือกำนันก็จะรู้จักลูกบ้านดีทั้งนั้น น่าจะลองให้ญาติๆช่วยคุยกับกำนันดูครับเผื่อมีทางออกที่ดีทั้งสองฝ่าย
SK 42
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 06:06:11 PM »

อย่าไปมีเรื่องกับเค้าเลยครับเรามีหลักฐานและพยานไม่เพียงพอคนพวกนี้มีเส้นสายเยอะครับ  ผมแนะนำว่าย้ายเข้ากรุงเทพครับง่ายดี  ผมก็อยู่ จว.ที่ติดกับเพื่อนของท่าน จขกท ครับตอนแรกผมไปขอ 9 มม.ด้วยหลักฐานของผมครบและก็ครบทุกอย่าง  แต่เจ้าหน้าที่บอกไม่ได้นายอำเภอบอกไม่ให้ออกใบอนุญาตในตอนนี้  อยู่มา 1 วันมีคนไปขอวันเดียวกลับได้ ผมก็เลยไปอีกครั้งหนึ่งแต่เปลี่ยนเป็น .22LR  แต่ก็ยังไม่ได้อีก  ผมก็เลยถามว่าทำไมผมถึงขอใบอนุญาตไม่ได้  เจ้าหน้าที่บอกว่านายอำเภอไม่ให้ออกใบอนุญาต  ผมก็เลยทนไม่ใหวเลยถามว่าเมื่อวานมีคนมาขอทำไมได้ละเจ้าหน้าที่เค้าบอกว่าเมื่อไรยังไม่มีใครมาขอเลย  สรุปว่าผมไม่ได้ใบอนุญาตมันทำให้ผมเจ็บใจมากเลย  เลยย้ายเข้ากรุงเทพเก็บเงินให้ได้มากที่สุดแล้วก็ซื้อให้ได้มากที่เราจะพอใจแล้วย้ายกลับผมจะดูหน้าคนที่บอกว่าไม่ให้ใบอนุญาตกับผมตอนที่ผมเอาปืนไปกองแล้วบอกเค้าว่าย้ายปืนเข้า  ตอนนี้ผมมี 9มม.กับ .22LR ครับอยากจะได้ .45 อีกกระบอกแล้วค้อยย้ายกลับครับ
zajang
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 05:12:20 PM »

ของใบรับรองความประพฤติ จ.ผมก็เสียให้ผู้ใหญ่บ้าน 500 ผู้ใหญ่บ้านบอกต้องเสียให้กำนันด้วยไม่รู้อยู่ใน 500 นี้หรือว่าจ่ายอีกต่างหาก อยุ่ภาคอีสาน
CHAWALIT2009
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

THE DEAD DO NOT DIE AGAIN

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 06:21:33 PM »

ฮ่าฮ่าฮ่า นี่แหละประเทศไทย  ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊
Gummy44
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 07:37:50 PM »

อ่านแล้วกลุ้มแทนครับ......
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 07:56:31 PM »

อ่านแล้วใจคอห่อเหี่ยวเลยครับแต่ผมเชื่ออยู่อย่างนึงครับ เศร้า เศร้า เศร้า
บาปกรรมมันมีจริงสักวันคงถึงเวลาของคน...ประเภทนี้ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 10:51:45 PM »

ของใบรับรองความประพฤติ จ.ผมก็เสียให้ผู้ใหญ่บ้าน 500 ผู้ใหญ่บ้านบอกต้องเสียให้กำนันด้วยไม่รู้อยู่ใน 500 นี้หรือว่าจ่ายอีกต่างหาก อยุ่ภาคอีสาน
ของผมไม่ได้เสียเงิน ผู้ใหญ่บ้านเซ็นให้เลย แต่ใบ ปค.14ต้องไปรับมาจากอำเภอจึงถ่ายเสาเนาไว้ให้ด้วย ตอนนี้รอผลการพิจรนาอยู่

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 07:42:29 AM »

สมัยก่อน ไปขอ passport ก็ต้องมีผู้รับรองด้วยเช่นกัน
yingpong
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 11:40:23 AM »

ของผมท่านก็เซ็นให้ง่ายครับ หลายใบแล้วด้วย ไม่เคยพูดถึงเรื่องตังค์ (ปีใหม่ต้องเอาของไปฝากสักหน่อย  ยิ้มีเลศนัย)
ที่ยากจริงๆคือ ป.3 เลยครับท่าน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยากย้ายเข้า กทม. จริงๆ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 12:29:52 PM »

นายทะเบียนฯต้องการให้มีคนรับรอง เพื่อตัวจะได้พ้นความรับผิดชอบในการพิจารณาตามมาตรา ๑๓ (๙) เท่านั้นเอง
แต่เขียนรูปทำฟอร์มซะใหญ่โต จนเป็นเงื่อนไข ใช้เรียกรับประโยชน์

ผมเคยมีหนังสือแจ้งนายทะเบียนฯ ว่าไม่สามารถหาคนรับรอง ขอให้สอบถามเอากับตำรวจท้องที่
นายทะเบียนฯถามไป ตำรวจก็ตอบมาว่า....

สน.....ได้สืบสวนควาประพฤติและพฤติการของนาย.........แล้ว ปรากฎผลดังนี้
๑. ยังไม่พบว่าประพฤติตนขัดต่อความสงบเรียบร้อยและศีลธรรมอันดีของประชาชนแต่อย่างใด
๒. ยังไม่พบว่าเคยก่อเรื่องทะเลาะวิวาทหรือข่มเหงรังแกผู้อื่นแต่อย่างใด
๓. ยังไม่พบว่ามีพฤติกรรมในทางนักเลงอันธพาล นักการพนัน และเป็นผู้มีอิทธิพลแต่อย่างใด
จึงเรียนมาเพื่อทราบ

แค่นี้เองจริงๆ และก็เพียงพอแล้ว  .... ไม่ต้องบอกว่าผมรูปหล่อ นิสัยดี รักธรรมชาติ รักเด็ก(สาวๆ) ก็ได้  คิก คิก

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 02:09:31 PM »

เป็นกำลังใจให้ จขกท. ครับ

สู้ ๆ ครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 02:41:16 PM »

นายทะเบียนฯต้องการให้มีคนรับรอง เพื่อตัวจะได้พ้นความรับผิดชอบในการพิจารณาตามมาตรา ๑๓ (๙) เท่านั้นเอง
แต่เขียนรูปทำฟอร์มซะใหญ่โต จนเป็นเงื่อนไข ใช้เรียกรับประโยชน์

ผมเคยมีหนังสือแจ้งนายทะเบียนฯ ว่าไม่สามารถหาคนรับรอง ขอให้สอบถามเอากับตำรวจท้องที่
นายทะเบียนฯถามไป ตำรวจก็ตอบมาว่า....

สน.....ได้สืบสวนควาประพฤติและพฤติการของนาย.........แล้ว ปรากฎผลดังนี้
๑. ยังไม่พบว่าประพฤติตนขัดต่อความสงบเรียบร้อยและศีลธรรมอันดีของประชาชนแต่อย่างใด
๒. ยังไม่พบว่าเคยก่อเรื่องทะเลาะวิวาทหรือข่มเหงรังแกผู้อื่นแต่อย่างใด
๓. ยังไม่พบว่ามีพฤติกรรมในทางนักเลงอันธพาล นักการพนัน และเป็นผู้มีอิทธิพลแต่อย่างใด
จึงเรียนมาเพื่อทราบ

แค่นี้เองจริงๆ และก็เพียงพอแล้ว  .... ไม่ต้องบอกว่าผมรูปหล่อ นิสัยดี รักธรรมชาติ รักเด็ก(สาวๆ) ก็ได้  คิก คิก

กระบอกหน้าผมขออนุญาตรับรองคุณสมบัติเหล่านี้ให้พี่นะครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2009, 02:46:34 PM โดย Don Quixote » บันทึกการเข้า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์