เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 04:23:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านเซียนทุกท่านด้วยครับ เรื่องมือใหม่กับการฝึกซ้อม  (อ่าน 1080 ครั้ง)
chawalkman
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 02:58:06 PM »

..คือสนามแถวบ้านผม ครูฝึกแนะนำว่า สำหรับมือใหม่เริ่มเรียน เริ่มฝึกตั้งแต่พื้นฐาน จนถึงใช้งานเป็น แน่น
ใช้เวลา 2 วัน วันละประมาณ 6 ชม. กระสุนไม่ต่ำกว่า 200 นัด ถ้าให้ดีควร 300 นัด
ค่ากระสุน เป้า ถ้า 300 นัด ก็รวมแล้ว 5000.- บาท จบหลักสูตรสามารถใช้งานได้อย่างปลอดภัย
ทุกท่านเห็นเป็นอย่างไรครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ... Cry Cry Cry

ขอบคุณครับ..

mmy
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 03:02:21 PM »

ยิงมากๆ ดีครับ
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 03:13:07 PM »

ฝึกยิง 2 วันก็เหมือนหัดขับรถ 2 วันละครับ ขับได้แต่ไม่ชำนาญ
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 03:35:10 PM »

..คือสนามแถวบ้านผม ครูฝึกแนะนำว่า สำหรับมือใหม่เริ่มเรียน เริ่มฝึกตั้งแต่พื้นฐาน จนถึงใช้งานเป็น แน่น
ใช้เวลา 2 วัน วันละประมาณ 6 ชม. กระสุนไม่ต่ำกว่า 200 นัด ถ้าให้ดีควร 300 นัด
ค่ากระสุน เป้า ถ้า 300 นัด ก็รวมแล้ว 5000.- บาท จบหลักสูตรสามารถใช้งานได้อย่างปลอดภัย
ทุกท่านเห็นเป็นอย่างไรครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ... Cry Cry Cry

มือใหม่มีปืน..มีเวลา มีทุนทรัพย์ ก็เรียนเถอะครับ
แต่หลังจากจบหลักสูตรแล้ว อย่าลืมนำความรู้ที่ได้มาไปทบทวนและฝึกซ้อมด้วย
 Grin

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
Narongsak Kwan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

ONE SHOT ONE KILL

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 12:59:59 PM »

ไหว้ ไหว้ตอนที่ผมได้ปืนมาใหม่ๆผมไม่ได้ไปเรียนยิงปืนครับอาศัยเพื่อนๆพี่ๆช่วยให้ความรู้เกี่ยวกับความปลอดภัยในการใช้ปืนเวลาไปยิงปืนก็ชวนท่านเหล่านั้นไปด้วยครับ ไหว้ ไหว้
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 01:06:49 PM »

ไม่ใช้เซียนปืน แต่เป็นพวกเสี้ยนปืน คงได้แต่บอกว่า มีทุนทรัพย์พอก็เอาเลยครับ ไม่ต้องคิดมาก Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 01:15:47 PM »

ลองดูครับไม่เสียหาย  เฉพาะค่าลูกก็ 3 พันกว่าแล้ว  ถ้ามีใบรับรองยิ่งดีเลยครับ
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 01:50:17 PM »

มีเวลา + มีเงิน เรียนเลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม  เรียนจากผู้รู้โดยตรง ดีกว่าฝึกด้วยตัวเองครับ

อย่าลืมถามเรื่องการถอด + ประกอบ เพื่อล้างด้วยนะครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 01:51:04 PM »

มีโอกาสเรียนได้ดีครับ รู้จักหลักการใช้ปืนที่ถูกต้อง คนที่ใช้ปืนเป็นแล้วถ้ามีโอกาสเข้าอบรมการยิงปืนด้วยก็ยิ่งดี
เพราะมีหลายๆอย่างที่เราไม่รู้ หรือรู้แล้วอาจไม่ได้ใส่ใจ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
หน้า: [1]
  พิมพ์