เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 06:17:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ หน่อยครับ เกี่ยวกับลำกล้องของชูมานน์  (อ่าน 4130 ครั้ง)
doctrine
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 08:53:34 AM »

ลำกล้อง ชูมานน์ .45ACP สำหรับโคลท์คอมมานเดอร์ ตอนนี้หาที่มีขายหรือรับสั่งบ้างครับ   ราคาประมาณเท่าไหร่ (เข้าสูตรดอลล่าคูณร้อยหรือเปล่าครับ Smiley )

พี่ๆท่านไหนใช้อยู่  ขอรูปลำกล้องที่ใส่ในปืน แบบเต็มๆ  หรือตรงช่องคัดปลอก แบบชัดๆ ได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 09:25:32 AM »

ลำกล้องชูมานคุณภาพดี  แต่ตัวลุงชูมาน กวนบาทาสุดๆ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 09:35:07 AM »

ลำกล้องชูมานคุณภาพดี  แต่ตัวลุงชูมาน กวนบาทาสุดๆ
Grin แกหุไม่ค่อยดีครับ บางวันก็ฟังชัด บางวันก็อาจฟังไม่ค่อยได้ยิน
ลำกล้อง ชูมานน์ .45ACP สำหรับโคลท์คอมมานเดอร์ ตอนนี้หาที่มีขายหรือรับสั่งบ้างครับ   ราคาประมาณเท่าไหร่ (เข้าสูตรดอลล่าคูณร้อยหรือเปล่าครับ Smiley )

พี่ๆท่านไหนใช้อยู่  ขอรูปลำกล้องที่ใส่ในปืน แบบเต็มๆ  หรือตรงช่องคัดปลอก แบบชัดๆ ได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ
ลำกล้องชูมานสำหรับบ้านเราคงต้องสอบถามจากร้านซ่อมปืนครับ
ส่วนราคานั้น ของดีก็ต้องแพงเป็นธรรมดา

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 09:37:17 AM »

ลำชูมานบ้านเราส่วนมากเป็น5นิ้วครับ ถ้าเอามาใช้กับคอมมานเดอร์ต้องตัด (ผมก็หาแบบไม่ต้องตัดอยู่เหมือนกัน)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 09:46:27 AM »

ลุงชูซี้พี่บุญ  ปีหน้าสั่งให้ผมหน่อยนะครับพี่  ไม่อยากสั่งเอง
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 11:08:08 AM »

ลุงชูซี้พี่บุญ  ปีหน้าสั่งให้ผมหน่อยนะครับพี่  ไม่อยากสั่งเอง

ขำก๊าก ขำก๊าก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 12:06:06 PM »

หลังจากย้ายโรงงานเรียบร้อย ลุงชูแกมีเว๊ปให้สั่งลำกล้องได้เองแล้วครับ ไม่ต้องโทรคุยกับลุงชูแล้วละ
อยากได้อันไหนก็กดซื้อได้เลย Grin
เว๊ปลุงชู
http://www.schuemann.com/Home/tabid/36/Default.aspx

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 12:18:58 PM »

ลำชูมานบ้านเราส่วนมากเป็น5นิ้วครับ ถ้าเอามาใช้กับคอมมานเดอร์ต้องตัด (ผมก็หาแบบไม่ต้องตัดอยู่เหมือนกัน)

ลำกล้องชูมานน์... ที่ใช้สันเกลียวความเร็วไม่เท่ากันใช่มั๊ยครับ... ที่ช่วงแรกๆ จะเป็นเกลียวช้า... แล้วส่วนปลายจะเร็วขึ้น... ถ้าตัดจะไม่ทำให้คุณสมบัติของลำกล้องเปลี่ยนไปเหรอครับ... ไหว้

...หรือว่าชูมานน์มีทั้งลำกล้องแบบเกียวธรรมดาและลำกล้องเกียวพิศดารครับ... ไหว้

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 01:33:02 PM »

ลำกล้องชูมานน์... ที่ใช้สันเกลียวความเร็วไม่เท่ากันใช่มั๊ยครับ... ที่ช่วงแรกๆ จะเป็นเกลียวช้า... แล้วส่วนปลายจะเร็วขึ้น... ถ้าตัดจะไม่ทำให้คุณสมบัติของลำกล้องเปลี่ยนไปเหรอครับ... ไหว้

...หรือว่าชูมานน์มีทั้งลำกล้องแบบเกียวธรรมดาและลำกล้องเกียวพิศดารครับ... ไหว้

Grin มีทั้งสองแบบครับ Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 01:38:10 PM »

Grin วันนี้ไม่คุยกันตอนดึกซะแล้ว มาปั่นกระทู้กันซะ ๕๕๕ เยาะเย้ย

หัวเราะร่าน้ำตาริน ผิดกระทู้ หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2009, 01:40:13 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 04:23:38 PM »

พวกที่เกลียวเป็นแบบ Gain Twist  เป็นแค่ช่วงต้นๆเท่านั้นเองครับ แต่ถ้าตัด ส่วนปลายๆก็อาจจะโตไม่เท่าช่องของสไลด์นะครับ ต้องหนุนกันด้วย reverse recoil plug อีก
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 07:35:53 PM »

พวกที่เกลียวเป็นแบบ Gain Twist  เป็นแค่ช่วงต้นๆเท่านั้นเองครับ แต่ถ้าตัด ส่วนปลายๆก็อาจจะโตไม่เท่าช่องของสไลด์นะครับ ต้องหนุนกันด้วย reverse recoil plug อีก

ลำกล้องสแตนดาร์ด 5 นิ้ว ตัดออกไม่ถึงนิ้วเท่าคอมมานเดอร์ไม่มีปัญหาครับ
แต่ถ้าตัดออกเท่าออฟฟิตเชอร์ หรือต่ำกว่า 4 นิ้วลงมา หัวโตๆ หลายแน่ครับ  คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 08:45:23 PM »

หลังจากย้ายโรงงานเรียบร้อย ลุงชูแกมีเว๊ปให้สั่งลำกล้องได้เองแล้วครับ ไม่ต้องโทรคุยกับลุงชูแล้วละ
อยากได้อันไหนก็กดซื้อได้เลย Grin
เว๊ปลุงชู
http://www.schuemann.com/Home/tabid/36/Default.aspx
เว็ปไซด์มีมานานแล้วครับ   ซื้อจากที่อื่นก็ได้ครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 12:34:56 PM »

ลำกล้องสแตนดาร์ด 5 นิ้ว ตัดออกไม่ถึงนิ้วเท่าคอมมานเดอร์ไม่มีปัญหาครับ
แต่ถ้าตัดออกเท่าออฟฟิตเชอร์ หรือต่ำกว่า 4 นิ้วลงมา หัวโตๆ หลายแน่ครับ  คิก คิก
ขอบคุณที่ confirm เรื่องนี้ครับ ผมว่ามันเท่าๆกันแต่ไม่เคยตัดเหมือนกันครับ
แล้วลำ STI หรือ bar-Sto หัวโตใช้ได้เหมือนกันมั้ยครับ 
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 01:36:19 PM »

ตาชูมันน์ นี่แกมีเทคนิคทำลำกล้องอย่างไรนะถึงมีคนเค้าชอบอกชอบใจกันนักหนา

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หน้า: [1]
  พิมพ์