เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:30:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถตำรวจปลอมชนแล้วหนีเจอแบบนี้แล้วจะทำอย่างไรดีครับ!  (อ่าน 22720 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #105 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 03:34:37 PM »

กระทู้เรื่องนี้ในพันทิพย์ หายไปแล้วครับ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8612096/A8612096.html

เข้่าไปดูแล้วครับ  Wink

ผมชอบรูปนี้ในเว็บพันทิพย์ครับ  ส่วนรูปควายมันแรงไปครับ  สงสารตำรวจดี ๆ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 03:45:44 PM »

ส่วนนี้ความคืบหน้าจากเว๊บกองบังคับการตำรวจจารจร

http://www.trafficpolice.go.th/view_traffic.php?id=8663

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #107 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 03:59:48 PM »

ส่วนนี้ความคืบหน้าจากเว๊บกองบังคับการตำรวจจารจร

http://www.trafficpolice.go.th/view_traffic.php?id=8663

เข้าไปอ่านแล้วครับ มี ฝ่ายประชาสัมพันธ์ บก.จร.  เข้ามาตอบว่า

ใครแต่งรถแบบรถตำรวจ และติดตราสำนักงานตำรวจแห่งชาติ มีความผิดตามกฏหมายครับ ทั้งการติดไซเรน การดัดแปลงสภาพรถ และถ้าติดตรา สตช.ด้วย มีโทษจำคุกไม่เกิน 1 ปี ปรับไม่เกิน 2,000 บาทด้วยนะครับ ไม่ใช่โทษแค่ปรับอย่างเดียว กรณีรถนายศรัณยูฯที่ถูกจับได้ต้อง โดน 3 ข้อหา คือ 1.ติดไซเรนโดยไม่ได้รับอนุญาต 2.ดัดแปลงสภาพรถ 3.ใช้เครื่องหมายตาม พรบ.เครื่องหมายราชการ พ.ศ.2482 มีโทษจำคุกไม่เกิน 1 ปี ปรับไม่เกิน 2,000 บาท ถ้ายังไม่แจ้ง ก็รีบแจ้งซะ หลักฐานออกทนโท่ ถ้าไม่แจ้งจะโดนละเว้นนะ ขอบอก ส่วนทางบก.จร.ทำตามหน้าที่ที่ได้รับมอบหมายให้แล้ว ขอให้ประชาชนที่รักความถูกต้อง ก็ต้องช่วยกันตรวจสอบด้วยนะครับ ที่สน.สามเสนนะครับ ไม่ใช่ในเว็ปนี้ครับ ขอบคุณครับ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #108 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 02:14:10 AM »

สังคมเลว เพราะปกครองด้วยคนเลวๆ

ไร้คำกล่าว............................................
kerberos
Jr. Member
**

คะแนน 3

Ich hab' mein Herz in Bangkok verloren.

« ตอบ #109 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 03:19:50 AM »

เข้าไปอ่านแล้วครับ มี ฝ่ายประชาสัมพันธ์ บก.จร.  เข้ามาตอบว่า

ใครแต่งรถแบบรถตำรวจ และติดตราสำนักงานตำรวจแห่งชาติ มีความผิดตามกฏหมายครับ ทั้งการติดไซเรน การดัดแปลงสภาพรถ และถ้าติดตรา สตช.ด้วย มีโทษจำคุกไม่เกิน 1 ปี ปรับไม่เกิน 2,000 บาทด้วยนะครับ ไม่ใช่โทษแค่ปรับอย่างเดียว กรณีรถนายศรัณยูฯที่ถูกจับได้ต้อง โดน 3 ข้อหา คือ 1.ติดไซเรนโดยไม่ได้รับอนุญาต 2.ดัดแปลงสภาพรถ 3.ใช้เครื่องหมายตาม พรบ.เครื่องหมายราชการ พ.ศ.2482 มีโทษจำคุกไม่เกิน 1 ปี ปรับไม่เกิน 2,000 บาท ถ้ายังไม่แจ้ง ก็รีบแจ้งซะ หลักฐานออกทนโท่ ถ้าไม่แจ้งจะโดนละเว้นนะ ขอบอก ส่วนทางบก.จร.ทำตามหน้าที่ที่ได้รับมอบหมายให้แล้ว ขอให้ประชาชนที่รักความถูกต้อง ก็ต้องช่วยกันตรวจสอบด้วยนะครับ ที่สน.สามเสนนะครับ ไม่ใช่ในเว็ปนี้ครับ ขอบคุณครับ

โดนแค่ 3 ข้อหาเองเหรอครับ แล้วเรื่องปืนไม่มีทะเบียน กับพกพาอาวุธล่ะครับ

Bank_99
Full Member

คะแนน 23

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย...

« ตอบ #110 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 03:52:30 PM »

ไหว้ ที่นี่ประเทศไทย  ไหว้

โปรดอย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรแก่คุณ  แต่จงถามตนเองว่าได้ทำอะไรเพื่อประเทศนี้แล้วบ้าง
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #111 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 01:04:00 AM »

โดนแค่ 3 ข้อหาเองเหรอครับ แล้วเรื่องปืนไม่มีทะเบียน กับพกพาอาวุธล่ะครับ
สงสัยจะไม่มีหลักฐานเพียงพอกระมังครับ ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2009, 01:06:38 AM โดย sa-ea-ba » บันทึกการเข้า

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
คนบ้านเดียวกัน
Guns is my life
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #112 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 07:51:17 AM »

สงสัยจะไม่มีหลักฐานเพียงพอกระมังครับ ยิ้มีเลศนัย
Grin Grin Grin ถูกใจ +1 ครับ
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #113 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 09:49:46 AM »

พอไม่มีการเสนอข่าวแล้ว ทุกอย่างก็จะเงียบไปเองเช่นนี้แล

นี่ล่ะน้า ... เสรีประชาธิปไตย

ไร้คำกล่าว............................................
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #114 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 05:40:04 PM »

สังคมเลว เพราะปกครองด้วยคนเลวๆ

พอไม่มีการเสนอข่าวแล้ว ทุกอย่างก็จะเงียบไปเองเช่นนี้แล

เป็นอะไรมากรึเปล่าครับ ผมว่าคุณน่าจะไปหาหมอตรวจ Frontal Lobe ว่ามันมีปัญหารึเปล่านะครับ 

ก็เพราะบ้านเรามันเป็นสังคมเสรีแบบนี้สิคุณถึงยังมีโอกาสลอยหน้าลอยตาอยู่ทั่งๆที่แนวคิดในสมองคุณมันเป็นอันตรายต่อชาติ

ถ้าหากว่าไม่พอใจก็ออกไปอยู่ประเทศอื่นครับไม่มีใครห้ามคุณไว้ ไปอยู่ในที่เหมาะสมกับตัวเอง

แต่ถ้าไม่มีปัญญาไปก็หัดหุบปากแล้วใช้สมองอันน้อยนิดให้เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมซะบ้าง อย่าเอาแต่เห่าหอนไปวันๆ
กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #115 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 08:55:11 PM »

โอ้โห ... วาจาอาจหาญดีนะครับ

ความเห็นของผม ไปกระทบต่อสังคมและอันตรายต่อชาติตรงไหน

เราไม่เคยรู้จักกันมาก่อน แต่ดูจากการใช้ภาษาของคุณแล้ว

คาดว่าน่าจะมาจากที่ "ต่ำและแคบ" ...

ใครเค้าคิดเห็นอย่างไร ก็ควรรับฟังเอาไว้ ไม่ชอบก็ปล่อยผ่านไปเสีย

ไม่ใช่เอา "มิจฉาทิฐิ" มาวัดหรือตัดสินคนอื่น ว่าหากไม่ตรงใจตัวเองแล้วคือผิดทั้งหมด

การเป็นคนมีหน้าที่การงานที่ดี หรือการศึกษาสูงส่ง ก็คงแสดงให้ประจักษ์ในที่นี้แล้วว่า

... หาได้ช่วยให้ มี "สติปัญญา" ที่สูงตามด้วยเลย ...

ปล. ผมชอบคำของสมเด็จฯโตจังเลย ที่ท่านกล่าวไว้ว่า ...

มนุษย์เราจะอยู่เป็นปกติสุขได้ต้องมีดีบ้างเลวบ้างปนกันไป
หากดีเกินไปคนจักริษยา  หากเลวเกินไปคนหมู่มากจะรังเกียจ

หากจะอยู่ในสังคมทั่วไปอย่างปกติสุขต้องมีดีบ้างเลวบ้างปนกันไป    
"สมเด็จพุทธาจารย์ (โต พรหมรังสี)"

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #116 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 09:15:09 PM »

จากโพสของคุณเอง มันก็แสดงถึงความต่ำและครับแคบอยู่แล้วครับ 

เพราะฉะนั้นกับบุคคลที่มีมุมมองต่ำติดลบแบบนี้ ก็ไม่เห็นมีความจำเป็นต้องให้โวหารสูงแต่ประการใด

ถามว่าความเห็นของคุณมันอันตรายต่อชาติตรงไหน  ตรงนี้ครับ  นี่ล่ะน้า ... เสรีประชาธิปไตย

คำว่า มิจฉาทิฐิ คุณมองตัวเองรึยังครับคนที่ปกครองหรือคิดเห็นไม่ตรงกับคุณคุณก็มองว่าผิดทั้งนั้น ตรงนี้ครับ สังคมเลว เพราะปกครองด้วยคนเลวๆ

ประโยคนี้ของคุณผมชอบครับ
การเป็นคนมีหน้าที่การงานที่ดี หรือการศึกษาสูงส่ง ก็คงแสดงให้ประจักษ์ในที่นี้แล้วว่า ... หาได้ช่วยให้ มี "สติปัญญา" ที่สูงตามด้วยเลย ...

กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #117 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 09:29:01 PM »

นี่ล่ะน้า ... เสรีประชาธิปไตย   ...

อันตรายตรงไหนครับ รบกวนช่วยขยายความเพื่อเป็นเครื่องประดับสติปัญญาน้อยนิดของผมด้วย

สังคมเลว เพราะปกครองด้วยคนเลวๆ ...

แล้วที่ขุดคุ้ยให้เป็นข่าวคราวอยู่ทุกวันนี้ แสดงว่า อย่างน้อยคงมิได้มีผมผู้เดียวที่ใช้ "มิจฉาทิฐิ" ล่ะครับ

ขอบคุณที่กล่าวชม แต่ ..... ทำใจให้สบายๆ อย่ารีบร้อนครับ

... มันจะทำให้ภาษาไทยเพี้ยนไป

จากโพสของคุณเอง มันก็แสดงถึงความต่ำและครับแคบอยู่แล้วครับ

your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #118 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 12:04:42 AM »

เป็นอะไรมากรึเปล่าครับ ผมว่าคุณน่าจะไปหาหมอตรวจ Frontal Lobe ว่ามันมีปัญหารึเปล่านะครับ 

ก็เพราะบ้านเรามันเป็นสังคมเสรีแบบนี้สิคุณถึงยังมีโอกาสลอยหน้าลอยตาอยู่ทั่งๆที่แนวคิดในสมองคุณมันเป็นอันตรายต่อชาติ

ถ้าหากว่าไม่พอใจก็ออกไปอยู่ประเทศอื่นครับไม่มีใครห้ามคุณไว้ ไปอยู่ในที่เหมาะสมกับตัวเอง

แต่ถ้าไม่มีปัญญาไปก็หัดหุบปากแล้วใช้สมองอันน้อยนิดให้เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมซะบ้าง อย่าเอาแต่เห่าหอนไปวันๆ
เออ...คุณ ArjunA ผมว่าคุณสับสนอะไรรึเปล่าครับ ใช้ถ้อยคำหยาบคายทำไม ดูคุณข้องใจกับคำว่า "เสรีประชาธิปไตย" มันไม่ถูกต้องตรงไหน ต้องขอยืนยันว่าประเทศนี้ปกครองด้วยระบอบประชาธิปไตยครับ ถึงจะเต็มหรือไม่เต็มใบ จะปฏิวัติบ่อยหรือมีรัฐบาลที่ไม่ได้มาจากเสียงข้างมาก ผมก็เชื่อว่าประเทศไทยยังปกครองในระบบประชาธิปไตยอยู่ ทุกคนยังเชื่อมั่นในระบอบประชาธิปไตยและมีสิทธิที่จะแสดงความเห็นได้เสรี เมื่อไม่ก่อให้เกิดความเสียหายต่อประเทศชาติหรือผู้อื่น ผมไม่ทราบว่าคุณโดนอัดความคิดอะไรลงไปในสมองบ้าง แต่ถ้าพิจารณาด้วยใจที่เป็นกลางความรู้สึกที่เป็นธรรม ลองพิจารณาแก่นแท้ของประชาธิปไตย มองความเป็นไปรอบๆตัว น่าจะเข้าใจได้ง่ายขึ้น แล้วเลิกทำตัวเป็นเจ้าของประเทศเที่ยวไล่ตะเพิดคนอื่นที่เพียงมีความเห็นต่างสักที ตอนนี้ยังไม่มีใครถูกหรือผิด แต่เชื่อเถอะว่าปัจจัยด้านเวลาและการพัฒนาทางความคิดกำลังเปลี่ยนแปลงทุกอย่างไปสู่ครรลองที่แท้จริงและเหมาะสม

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #119 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 12:08:58 AM »

นี่ล่ะน้า ... เสรีประชาธิปไตย   ...

อันตรายตรงไหนครับ รบกวนช่วยขยายความเพื่อเป็นเครื่องประดับสติปัญญาน้อยนิดของผมด้วย

สังคมเลว เพราะปกครองด้วยคนเลวๆ ...

แล้วที่ขุดคุ้ยให้เป็นข่าวคราวอยู่ทุกวันนี้ แสดงว่า อย่างน้อยคงมิได้มีผมผู้เดียวที่ใช้ "มิจฉาทิฐิ" ล่ะครับ

ขอบคุณที่กล่าวชม แต่ ..... ทำใจให้สบายๆ อย่ารีบร้อนครับ

... มันจะทำให้ภาษาไทยเพี้ยนไป

เออ...คุณ ArjunA ผมว่าคุณสับสนอะไรรึเปล่าครับ ใช้ถ้อยคำหยาบคายทำไม ดูคุณข้องใจกับคำว่า "เสรีประชาธิปไตย" มันไม่ถูกต้องตรงไหน ต้องขอยืนยันว่าประเทศนี้ปกครองด้วยระบอบประชาธิปไตยครับ ถึงจะเต็มหรือไม่เต็มใบ จะปฏิวัติบ่อยหรือมีรัฐบาลที่ไม่ได้มาจากเสียงข้างมาก ผมก็เชื่อว่าประเทศไทยยังปกครองในระบบประชาธิปไตยอยู่ ทุกคนยังเชื่อมั่นในระบอบประชาธิปไตยและมีสิทธิที่จะแสดงความเห็นได้เสรี เมื่อไม่ก่อให้เกิดความเสียหายต่อประเทศชาติหรือผู้อื่น ผมไม่ทราบว่าคุณโดนอัดความคิดอะไรลงไปในสมองบ้าง แต่ถ้าพิจารณาด้วยใจที่เป็นกลางความรู้สึกที่เป็นธรรม ลองพิจารณาแก่นแท้ของประชาธิปไตย มองความเป็นไปรอบๆตัว น่าจะเข้าใจได้ง่ายขึ้น แล้วเลิกทำตัวเป็นเจ้าของประเทศเที่ยวไล่ตะเพิดคนอื่นที่เพียงมีความเห็นต่างสักที ตอนนี้ยังไม่มีใครถูกหรือผิด แต่เชื่อเถอะว่าปัจจัยด้านเวลาและการพัฒนาทางความคิดกำลังเปลี่ยนแปลงทุกอย่างไปสู่ครรลองที่แท้จริงและเหมาะสม
ไหนลองแยกแยะระหว่างคนดีกับคนเลวในหัวของคุณ และอธิบายให้ฟังหน่อยสิครับ...

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์