เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:21:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถตำรวจปลอมชนแล้วหนีเจอแบบนี้แล้วจะทำอย่างไรดีครับ!  (อ่าน 22735 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 11:48:40 AM »

หรือไม่ก็โง่ตามๆกันมาทั้งที่ไม่มีเจตนาเลว...
จริงอย่าง พี่สมชาย ว่าครับ
ป้ายทะเบียนแบบนี้ ญี่ปุ่นออกแบบมาเพื่อให้เวลารถวิ่งเร็วมากขึ้นแล้วลมจะตีป้ายทะเบียนให้พับเพื่อไม่ให้ขวางทางเดินของอากาศที่จะเข้าไปเป่าอินเตอร์คูลเลอร์หรือหม้อน้ำครับ  แต่ก็ต้องเจาะช่องติดตั้งให้ถูกจุดด้วยมันจึงจะพับได้ ไม่ใช่มาติดเสล่อแบบบ้านเราเอามาติดที่จุดเดิมมันก็พับไม่ได้เพราะติดกันชน ลมตีก็กระแทกกันชนเสียงดังเลยมีคนคิดขันน๊อตแน่นมันไปซะเลย  เดี๋ยวนี้วัยรุ่นนักซิ่งที่ญี่ปุ่นเขาเลิกใช้กันไปแล้ว บ้านเรายังไม่รู้เลยว่าติดกันแบบไหนและติดเพื่ออะไร  ไหว้ ไหว้

แบบนี้ล่ะครับ ติดไม่เป็นไม่รู้จุดประสงค์แต่เสล่ออยากจะติด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2009, 11:55:15 AM โดย ArjunA » บันทึกการเข้า
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 04:13:13 PM »

แสดงว่าเส้นใหญ่จริงๆ พกพาอาวุธปืนเถื่อน ติดตั้งไซเรนโดยไม่ได้รับอนุญาต มี-ใช้ซึ่งเครื่องวิทยุคมนาคมโดยไม่ได้รับอนุญาต
เฉี่ยวชนรถผู้อื่นแล้วหลบหนี เป็นคดีอาญามีโทษทั้งจำทั้งปรับในอัตราที่สูง แต่ตำรวจเจ้าของคดีบอก"เรื่องเล็กน้อย"   

ครับ
เรื่องตลกของคน
มันน่าจะหมดไปได้แล้ว

pokka
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 06:05:37 PM »

มีศักยภาพขนาดนั้น ทั้งเด็กทั้ง ผู้ใหญ่  พูดอะไร ทำอะไร ให้มันดูดีหน่อยก็ได้    ไอ้เรื่องช่วยกันไม่แปลก แต่ไอ้ที่พูด พูดไม่คิด แสดงให้เห็นถึงนิสัย  วุฒิภาวะ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 06:14:24 PM »

ผมสงสัยอย่างเดียวนี่แหละ ตราสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ใครจะเอาไปใช้อย่างไรก็ได้หรือยังไงไม่มีความผิด แบบนี้วันดีคืนดีโจรมันทำรถติดตราไปออกปล้นจะทำยังไง กฎหมายก็ท่นโท่บอกไม่ผิดเอาไว้เช่าถ่ายหนัง เหตุผลห่วยแตกสิ้นคิดจริงๆเจ้าของรถ

มาตรา ๖ ห้ามมิให้บุคคลใดใช้เครื่องหมายราชการ เว้นแต่หน่วยราชการที่กำหนดเครื่องหมายนั้นจะได้อนุญาต
มาตรา ๗ ห้ามมิให้ผู้ใดปลอมหรือเลียนเครื่องหมายราชการไม่ว่าจะทำ เป็นสีใดหรือทำ ด้วยวิธีใด ๆ หรือทำ ให้ปรากฏที่วัตถุหรือสินค้าใด ๆ ก็ตาม

มาตรา ๘ ผู้ใดฝ่าฝืนบทบัญญัติแห่งมาตรา ๖ หรือมาตรา ๗ มีความผิดต้องระวางโทษจำ คุกไม่เกินหนึ่งปีและปรับไม่เกินสองพันบาท
มาตรา ๙ เครื่องหมายหรือสังหาริมทรัพย์ที่มีเครื่องหมายฝ่าฝืนต่อบทแห่งพระราชบัญญัตินี้ ให้ริบเสียทั้งสิ้น ไม่ว่าเป็นของ ๆ ผู้กระทำ ผิดหรือมิใช่ และไม่ให้ถือเอาเหตุที่คำพิพากษาว่า ผู้หนึ่งผู้ใดกระทำความผิดในคดีนั้นหรือไม่ผิดเป็นประมาณในการที่จะสั่งให้ริบทรัพย์ที่ว่ามานี้
addcon
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 07:39:05 PM »

เดี๋ยวผมจะแต่งบ้างแล้วพกปืนเถื่อน เวลาถูกจับจะบอกตำรวจว่าเอาไปแสดงหนัง(ตะลุง)มาครับ เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ชีวิตไม่ใช่ของเรา เพราะเราขายไม่ได้ แค่ยืมมาใช้อีกไม่นานก็คืนเขาไป แค่เวลาคืนอย่าให้เจ้าของด่าว่าเอามาใช้ไม่คุ้มค่า
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 09:29:34 PM »

มันมี M3 ด้วย

ภาพทั้งหมด จาก http://www.thaiseoboard.com/index.php/topic,90665.0.html

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 12:16:35 AM »

สื่อมวลชนไม่ตามเรื่องนี้ ที่มีคงต้องพึ่งสื่อประชาชนนี้ละครับ เยี่ยม
[แม่จะเรา]
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 12:24:52 AM »

ไม่อยากคิดเลย ถ้าเป็นคนธรรมดาแบบเราๆ คงนั่งกินข้าวแดง ไม่เห็นเดือน เห็นตะวัน

รู้หน้า ไม่รู้ใจ
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 12:39:26 AM »

ไอ้นี่สงสัยอยากเป็นตำรวจจัด มีปืน แต่ก็ไม่รู้จักกฏความปลอดภัย นิ้วแหย่เข้าไป ขอให้ลั่นโดนมันเอง

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
PRIVACY
I don't want to survive, I want to live
Full Member

คะแนน 36

"Knowledge speaks, but wisdom listens."

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 01:42:00 AM »

ไอ้เจ้าบีมเรนเจอร์พิทักษ์โลกีเนี่ย เค้าเล่นเว็บนี้ด้วยหรือเปล่าเนี่ย?

เห็นปืนมันเยอะพอดูเลย รถมันทุกคันก็คงมีปืนติดรถอยู่แน่ๆเลย
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 02:18:06 AM »

ขยะสังคมครับ

คนทำชั่วมีแต่คนเกลียดอยู่แล้ว

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 02:33:37 AM »

ไม่อยากคิดเลย ถ้าเป็นคนธรรมดาแบบเราๆ คงนั่งกินข้าวแดง ไม่เห็นเดือน เห็นตะวัน

ก็เค้าเป็นบีมเรนเจอร์นี่ อ๊อด  อ๊อด ที่ไหนจะกล้าล่ะครับ

ไอ้นี่สงสัยอยากเป็นตำรวจจัด มีปืน แต่ก็ไม่รู้จักกฏความปลอดภัย นิ้วแหย่เข้าไป ขอให้ลั่นโดนมันเอง

ดูจากรูปแล้วตัวมันเองคือกฎแห่งความไม่ปลอดภัยมากกว่า

ไอ้เจ้าบีมเรนเจอร์พิทักษ์โลกีเนี่ย เค้าเล่นเว็บนี้ด้วยหรือเปล่าเนี่ย?

เห็นปืนมันเยอะพอดูเลย รถมันทุกคันก็คงมีปืนติดรถอยู่แน่ๆเลย

หวังว่าคงไม่นะ   เพราะผมอยากเห็นบีมเรนเจอร์ปะทะเหลิมจูเนียร์กลางสี่แยกโดยมีน้องเล็กหมูแฮมปวดขี้แต่ต้องจอดติดอยู่

ขยะสังคมครับ

คนทำชั่วมีแต่คนเกลียดอยู่แล้ว

ชั่วแต่รวยก็มีคนรักมากมายเช่นกันครับ  

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 09:48:12 AM »

ไหว้อ๋อ เพิ่งรู้ว่าไอ้ที่คนขายบอกเขากำลังฮิตกัน แต่ผมไม่ซื้อนะเขาเรียกว่าป้ายทะเบียนพับได้ ผมว่ามันแพง เพิ่งรู้จริง ๆ ครับ 55+ ส่งสัยจะตกยุคแล้วผม หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้าตามันเป็นอย่างนี้ไงครับ...

พอติดป้ายทะเบียนที่ขอบด้านบนของป้ายทะเบียนมันก็เป็นแบบนี้ครับ... จะเห็นว่าเมื่อไม่ต้องการให้ใครเห็นป้ายฯ ก็ตลบมันขึ้นข้างบน...

หรือาจมีหน้าตาแบบนี้ หรือแบบไหนก็ได้ที่ใช้หลักการเดียวกัน...

ไหว้

มันมี M3 ด้วย

ภาพทั้งหมด จาก http://www.thaiseoboard.com/index.php/topic,90665.0.html

M 3 นะใช้ไม่เป็นไม่รู้จุดอ่อนของปืน เผลอ ๆ ตายฟรีนะครับ คิก คิก
ว่าแต่ไม่ไฮโซเลย ใช้ M3 ไฮโซตัวจริงเขาใช้ อินแกรม ครับ เยาะเย้ย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 01:26:11 PM »

จากภาพผมเห็นก็รู้แล้วครับว่า จับปืนยังไม่เป็นเลย แล้วยังริอยากเล่นปืนกับเขา ผมเจอแบบนี้ผมขออยู่ห่างๆนายคนนี้  ดีกว่าครับ  ตกใจ
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 01:40:58 PM »

คนมีตังครับ ทำอะไรก็ไม่น่าเกลียด แต่แค่ขับรถชนกันไม่น่าจะหนี

เลยกลายเป็นจำเลยสังคมไปแล้ว กลายเป็นคนชั่ว คนเลว

ผมไม่รู้จักเขาหรอกครับ แต่เขาอาจจะไม่ใช่คนที่เราตัดสินขนาดนั้นก็ได้

แต่อย่างว่าถ้าเป็นดารา ก็จะโดนพูดว่า เป็นคนสาธารณะ (ตามที่สื่อชอบอ้าง)

ต้องยอมรับการวิพากษ์วิจารณ์ได้  Smiley

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์