เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:20:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถตำรวจปลอมชนแล้วหนีเจอแบบนี้แล้วจะทำอย่างไรดีครับ!  (อ่าน 22729 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #120 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 12:14:37 AM »

สังคมเลว เพราะปกครองด้วยคนเลวๆ

พอไม่มีการเสนอข่าวแล้ว ทุกอย่างก็จะเงียบไปเองเช่นนี้แล

นี่ล่ะน้า ... เสรีประชาธิปไตย

เป็นอะไรมากรึเปล่าครับ ผมว่าคุณน่าจะไปหาหมอตรวจ Frontal Lobe ว่ามันมีปัญหารึเปล่านะครับ 

ก็เพราะบ้านเรามันเป็นสังคมเสรีแบบนี้สิคุณถึงยังมีโอกาสลอยหน้าลอยตาอยู่ทั่งๆที่แนวคิดในสมองคุณมันเป็นอันตรายต่อชาติ

ถ้าหากว่าไม่พอใจก็ออกไปอยู่ประเทศอื่นครับไม่มีใครห้ามคุณไว้ ไปอยู่ในที่เหมาะสมกับตัวเอง

แต่ถ้าไม่มีปัญญาไปก็หัดหุบปากแล้วใช้สมองอันน้อยนิดให้เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมซะบ้าง อย่าเอาแต่เห่าหอนไปวันๆ
เออ...คุณ ArjunA ผมว่าคุณสับสนอะไรรึเปล่าครับ ใช้ถ้อยคำหยาบคายทำไม ดูคุณข้องใจกับคำว่า "เสรีประชาธิปไตย" มันไม่ถูกต้องตรงไหน ต้องขอยืนยันว่าประเทศนี้ปกครองด้วยระบอบประชาธิปไตยครับ ถึงจะเต็มหรือไม่เต็มใบ จะปฏิวัติบ่อยหรือมีรัฐบาลที่ไม่ได้มาจากเสียงข้างมาก ผมก็เชื่อว่าประเทศไทยยังปกครองในระบบประชาธิปไตยอยู่ ทุกคนยังเชื่อมั่นในระบอบประชาธิปไตยและมีสิทธิที่จะแสดงความเห็นได้เสรี เมื่อไม่ก่อให้เกิดความเสียหายต่อประเทศชาติหรือผู้อื่น ผมไม่ทราบว่าคุณโดนอัดความคิดอะไรลงไปในสมองบ้าง แต่ถ้าพิจารณาด้วยใจที่เป็นกลางความรู้สึกที่เป็นธรรม ลองพิจารณาแก่นแท้ของประชาธิปไตย มองความเป็นไปรอบๆตัว น่าจะเข้าใจได้ง่ายขึ้น แล้วเลิกทำตัวเป็นเจ้าของประเทศเที่ยวไล่ตะเพิดคนอื่นที่เพียงมีความเห็นต่างสักที ตอนนี้ยังไม่มีใครถูกหรือผิด แต่เชื่อเถอะว่าปัจจัยด้านเวลาและการพัฒนาทางความคิดกำลังเปลี่ยนแปลงทุกอย่างไปสู่ครรลองที่แท้จริงและเหมาะสม
ส่วนปัจจัยด้านเวลา... ไม่ต้องกลัวเลย  ไม่มีวันจะเกิดขึ้นหรอก... 

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #121 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 12:20:55 AM »

มีอะไรรีบๆคุยนะครับ... ผมนอนไม่ดึก  ไม่ใช่หลับแล้วมาลอบกัดกัน...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #122 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 12:26:13 AM »

โอ้โห ... วาจาอาจหาญดีนะครับ

ความเห็นของผม ไปกระทบต่อสังคมและอันตรายต่อชาติตรงไหน

เราไม่เคยรู้จักกันมาก่อน แต่ดูจากการใช้ภาษาของคุณแล้ว

คาดว่าน่าจะมาจากที่ "ต่ำและแคบ" ...

ใครเค้าคิดเห็นอย่างไร ก็ควรรับฟังเอาไว้ ไม่ชอบก็ปล่อยผ่านไปเสีย

ไม่ใช่เอา "มิจฉาทิฐิ" มาวัดหรือตัดสินคนอื่น ว่าหากไม่ตรงใจตัวเองแล้วคือผิดทั้งหมด

การเป็นคนมีหน้าที่การงานที่ดี หรือการศึกษาสูงส่ง ก็คงแสดงให้ประจักษ์ในที่นี้แล้วว่า

... หาได้ช่วยให้ มี "สติปัญญา" ที่สูงตามด้วยเลย ...

ปล. ผมชอบคำของสมเด็จฯโตจังเลย ที่ท่านกล่าวไว้ว่า ...

มนุษย์เราจะอยู่เป็นปกติสุขได้ต้องมีดีบ้างเลวบ้างปนกันไป
หากดีเกินไปคนจักริษยา  หากเลวเกินไปคนหมู่มากจะรังเกียจ

หากจะอยู่ในสังคมทั่วไปอย่างปกติสุขต้องมีดีบ้างเลวบ้างปนกันไป    
"สมเด็จพุทธาจารย์ (โต พรหมรังสี)"

เดี๋ยวผมจะแสดงให้ดูว่าการมาจากที่ต่ำและแคบเป็นอย่างไร!!

your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #123 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 12:43:22 AM »

มีอะไรรีบๆคุยนะครับ... ผมนอนไม่ดึก  ไม่ใช่หลับแล้วมาลอบกัดกัน...
ใจเย็นๆครับ...ผมไม่กัดกับคุณหรอกครับ ไม่ว่าต่อหน้าหรือลับหลัง ผมไม่ใช่หมา เออแล้วกระทู้เนี่ยมันกลายแล้วนะครับ ผมเองก็เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้มันกลาย เพราะรู้สึกขัดกับมุมมองของ  ArjunA กับคำว่า"เสรีประชาธิปไตย" แค่นั้นเอง อย่างไรต้องขออภัย จขกท. ด้วยครับ

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #124 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 12:49:51 AM »

คุณเคยปวดขี้..ในขณะประชุมมั๊ย

คุณยกมือขึ้นแล้วบอกว่า "เดี๋ยวผมมาครับ!! ผมปวดขี้!!" การประชุมหยุด!!

หรือคุณจะนั่งอดทนจนกว่าการประชุมสิ้นสุด... แล้ว...เฮ้อ!! การประชุมไปได้ต่อและจบ

ไม่มีทางที่คุณจะทำอะไรได้ตามใจคุณคิด...  แต่คุณจะต้องทำตามขนบธรรมเนียมประเพณี...

ถ้าข้อบังคับของสังคมคุณยังไม่สามารถบังคับใช้ในตัวเองได้.. ผมก็ได้แต่คิดได้อย่างเดียว.. คุณเห็นแก่ตัว..

และที่สังคมมันเลวจนถึงทุกวันนี้... คือมีแต่คนเห็นแก่ตัว..เช่นพวกคุณ!!

และนอกจากเห็นแก่ตัวแล้ว.. ยังไม่มีความอดทนอีก...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #125 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 12:52:53 AM »

ใจเย็นๆครับ...ผมไม่กัดกับคุณหรอกครับ ไม่ว่าต่อหน้าหรือลับหลัง ผมไม่ใช่หมา เออแล้วกระทู้เนี่ยมันกลายแล้วนะครับ ผมเองก็เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้มันกลาย เพราะรู้สึกขัดกับมุมมองของ  ArjunA กับคำว่า"เสรีประชาธิปไตย" แค่นั้นเอง อย่างไรต้องขออภัย จขกท. ด้วยครับ
คุณไม่ใช่หมา..  ผมขอจดชื่อคุณในหนังผมละกัน...  คิดแทนหมาได้ด้วย...

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #126 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 12:55:59 AM »

ผมไม่ได้เป็นคนที่มีปัญหากับคำว่า เสรีประชาธิปไตย นะคุณyour ผมไม่ได้เป็นคนที่ไม่พอใจอะไรก็ตีโพยตีพายว่าระบบแบบนี้ไม่ดี

ลองไปอ่านดูนะครับว่ามันเริ่มมาจากไหน  เอะอะมาตีโพยตีพายโทษระบบโทษว่าสังคมเลวเพราะปกครองด้วยคนเลวๆ คุณyour คิดว่าถูกต้องแล้วหรือ

พอไม่มีการเสนอข่าวแล้ว ทุกอย่างก็จะเงียบไปเองเช่นนี้แล

นี่ล่ะน้า ... เสรีประชาธิปไตย

สังคมเลว เพราะปกครองด้วยคนเลวๆ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #127 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 12:57:12 AM »

ลูกผู้ชาย...เค้าไม่ล็อกเอาท์ แล้วแอบเข้ามาอ่านหรอก... นิสัยกระเทย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #128 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 01:07:35 AM »

นอนล่ะ.. บายๆๆ

your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #129 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 11:11:45 AM »

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V8588372/V8588372.html

ความคิดเห็นที่ 691     

ยังไม่ลืม เข้ามาโหวตเรื่อยๆ

"บีมโรคจิต คิดอยากเป็นตำรวจ เอาไว้อวดเบ่ง ไม่เกรงกลัวใคร ถูกจับได้ใช้เงินฟาดหัว ตำรวจชั่วๆเลยบอกเรื่องเล็กน้อย สื่อทั้งหลายเลยพลอยหัวหด ข่าวเลยไม่ปรากฎด้วยประการฉะนี้แล" 

สิ้นปีสื่อตั้งฉายาให้คนโน้นคนนี้ นาธานยังได้เลย แล้วบีมกับสันถานไม่ได้มั่งเหรอ หรือว่ายังไม่ดังพอ

สื่อไม่ตั้ง พวกเราช่วยกันตั้งดีไหม

จากคุณ : หวานใจเหมียว   
เขียนเมื่อ : 28 ธ.ค. 52 20:34:22   
ถูกใจ : คนไทยใต้ฟ้า

.................เรื่องนี้กลายเป็นกระทู้แนะนำมาหลายสัปดาห์แล้วครับสังเกตดูจำนวนคนตอบกระทู้ได้ ตามลิ้งค์ แต่ต้องยอมรับว่าไม่มีข้อกล่าวหาเรื่องอาวุธปืนจริง เจ้าหน้าที่ละเว้นการปฏิบัติหน้าที่จริง และไม่ปรากฏเป็นข่าวหรือมีการแจ้งข้อกล่าวหาเพิ่มแต่อย่างใด หน้าทนกันดีมากๆครับ

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #130 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 12:56:05 PM »

แค่เรื่องลูกคนรวยอีโก้มากคนหนึ่ง อย่าทะเลาะกันเลยครับ
เรื่องของ ด.ช.ไซเรน เราต่างก็เห็นอยู่แล้วว่า มีใครทำตัวไม่ดี (ไม่อยากใช้คำว่าเลว) บ้าง ทั้งผู้กระทำผิดและผู้ตรวจสอบการกระทำความผิด

อย่าไปโทษสังคมเลวหรือผู้ปกครองเลวเลยครับ ผู้ปกครองในทีนี้ต้องโทษผู้ปกครองของ ด.ช.ไซเรน มากกว่า
ส่วนคนในสังคมส่วนใหญ่ถ้าไม่ทำตัวเลว ผู้ปกครองเลวๆก็จะแพ้ภัยตัวเองในที่สุดครับ
ส่วนตัวผมขอยืมคำท่านอดีตพันเอกฝ่ามือพิฆาตผู้ล่วงลับ มาใช้หน่อย ''ผมอาจจะไม่ไช่คนดีนัก แต่ผมก็ไม่ไช่คนเลว''
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2009, 01:14:13 PM โดย ซิกสุราษฎร์ » บันทึกการเข้า
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #131 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 12:05:13 AM »

ไม่อยาก "เอามือไปราขี้" ครับ  ขอหยุดดีกว่า ...  ไหว้

ขอบคุณ คุณ "your" ที่เข้าใจ ...  ไหว้

ส่วนที่ "เด็กรุ่นหลัง" ใช้วาจาที่ "เหิมเกริมและต่ำช้า" นั้น ... ผมยกให้เป็น "ของขวัญปีใหม่" ครับ  ยิ้มีเลศนัย

แต่ผมว่า ... "เราควรจะหยุดเอามือไปราขี้" กันดีกว่าครับ

"การแต่เราทำด้วยบริสุทธิ์ใจ ซึ่งใครจักเห็นดีด้วยหรือไม่นั้น มิใช่สิ่งสำคัญ

หากเพียงขอให้สิ่งนั้น ยังประโยชน์แด่ชนทั้งหลาย แม้เราจักต้องตาย ก็มิพึงต้องกลัวเกรง"   จูบบบบ   

ไร้คำกล่าว............................................
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #132 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 01:02:42 PM »

จบคือจบนะ... ไม่ต้องดันทุรังหาสำนวนมาแดกดันกันต่อ...

แล้วคราวหน้าค่อยคุยกันใหม่...

ปีใหม่แล้ว....กำลังมีความสุข...

ขอบคุณ.....

และขอโทษด้วย...ที่ล่วงเกิน....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 2010, 01:07:00 PM โดย dignitua » บันทึกการเข้า

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #133 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 06:43:25 PM »

..................  จูบบบบ

ไร้คำกล่าว............................................
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #134 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 11:04:30 PM »

........

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์