เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 11:28:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังครับ บุคคลอันตราย...  (อ่าน 7716 ครั้ง)
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 10:08:37 AM »

ดีครับบอกให้คนอื่นระวังตัวกันไว้แย่ ๆจริง ครับนิสัยแบบนี้   แต่อย่างไรก็ตามน่ะครับการซื้อขายอาวุธปืนเป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อนครับ เอกสารต้องครบ ทะเบียนที่ตัวปืนต้องตรงกับ ป.4 ซื้อขายตรงไปตรงมา ถ้ามัดจำก่อนต้องทำเอกสารไว้ด้วย เห็นปืนก่อนแล้วถึงมีการคุยกันเรื่องเงินครับ พอเวลาโอนไปกันทั้งคนซื้อคนขายเลยจะได้เรียบร้อยแบบไม่มีปัญหา

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 10:12:09 AM »

เขาชื่อ ส.อ.ชุมพล ทองมา เป็นทหารอยู่ค่ายกำแพงเพชร แต่มารับจ๊อบเป็นหัวหน้ายามอยู่ที่บริษัท มงกุฏซิตี้การด์ อยู่หน้า บขส.แม่กลอง ที่อยู่ครับ 44 หมู่ 8 ต.สวนหลวง อ.อัมพวา จ.สมุทรสงคราม อีกที่อยู่นึงครับ 51/1401 หมู่ 3 อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร

พี่ที่อยู่ยะลาเขาโดนที่แรก 30,000 เหมือนกันโอนเงินให้ก่อนตอนแรกก็ไม่มีอะไรครับ ได้ปืนไป 1 กระบอกแล้ว ปรากฏว่าเป็นทะเบียนปลอม ช่วงเวลาเดียวกันเองก็ได้โอนเงินให้อีก 30,000 บาท คราวนี้แหละครับมันไม่มีปืนให้ครับ ตามทวงอยู่นาน ได้คืนไป 12,000 บาท พี่ผมมีเอกสารทุกอย่าง ชื่อพ่อ ชื่อแม่ หรือแม่แต่รูปถ่ายก็มีครับ

อ้อ!! แต่ต้องขอบอกนะครับว่า กระทู้ที่โพส์ในเวปของเพื่อนบ้านนะผมไม่รู้จักเขา แต่เห็นว่าเป็นคนๆ เดียวกันก็เลยออกมาบอกเพื่อนสมาชิกให้ทราบกันครับ

ยังงัยฝากท่านมะขิ่นด้วยครับ สังคมจะได้น่าอยู่กว่านี้

(ทำนิสัยอย่างนี้ ขอกันกินดีกว่าครับ มันไม่คุ้มหรอก)

ในขั้นต้นขอให้ผู้เสียหายไปแจ้งความก่อนนะครับ...............

ขอเวลาประสานข้อมูลกับ ผบ.หน่วยเขาก่อน

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 10:15:27 AM »

........ทำอะไรไว้ไม่ดี Tongue   วงการนี้โยงใยถึงกันหมดเดี๋ยวก็เจอ    ช่วยกันหน่อยครับอย่าให้ลอยนวล......

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
kkkkkkkkk
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 10:43:13 AM »

........ทำอะไรไว้ไม่ดี Tongue วงการนี้โยงใยถึงกันหมดเดี๋ยวก็เจอ ช่วยกันหน่อยครับอย่าให้ลอยนวล......

Grinยุคการสื่อสารไร้พรมแดน เดี๋ยว เดียวรู้หมด  ต้องระวังตัวให้มาก   Grin
ing เด็ก ส.จ.
Hero Member

คะแนน 13

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 10:44:20 AM »

ขอบคุณครับท่านมะขิ่น ลืมบอกไปว่าพี่ผมเป็นตำรวจครับคงแจ้งความไว้เรียบร้อยแล้วครับ เดียวอาทิตย์หน้าถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดเขาจะเอาเอกสารและรูปถ่ายมาให้ครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 11:00:26 AM »

ขอบคุณครับท่านมะขิ่น ลืมบอกไปว่าพี่ผมเป็นตำรวจครับคงแจ้งความไว้เรียบร้อยแล้วครับ เดียวอาทิตย์หน้าถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดเขาจะเอาเอกสารและรูปถ่ายมาให้ครับ

เยี่ยมมากครับ
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 12:19:38 PM »

รายการอย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวลครับ......งานนี้

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 12:36:52 PM »

Undecided เรื่องแบบนี้ว่าไปแล้วมีเกิดขึ้นเยอะ ผมว่ามากกว่าที่เห็นกันในเวบเป็นเท่าตัวครับ หลายคนที่โดนไม่ได้เข้าเวบ Undecided

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 12:52:15 PM »

ขอให้ความจริงปรากฏโดยเร็วด้วยครับ  และให้คนประเภทนี้หายไปจากวงการซะที ถึงไม่หมดแต่ให้เป็นข่าวบ่อยๆ คนที่คิดจะทำก็หายไปเองครับ

บางโพ 5
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 01:51:05 PM »

น่าจับขังคุกขี้ไก่ซะดีมั้ยเนี่ย Angry Angry Angry

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 02:22:56 PM »

(ทำนิสัยอย่างนี้ ขอกันกินดีกว่าครับ มันไม่คุ้มหรอก)
Angry นิสัยแบบนี้...ขอกินยังไม่ให้เลยค่ะ  Angry

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 03:35:41 PM »

เขาชื่อ ส.อ.ชุมพล ทองมา เป็นทหารอยู่ค่ายกำแพงเพชร แต่มารับจ๊อบเป็นหัวหน้ายามอยู่ที่บริษัท มงกุฏซิตี้การด์ อยู่หน้า บขส.แม่กลอง ที่อยู่ครับ 44 หมู่ 8 ต.สวนหลวง อ.อัมพวา จ.สมุทรสงคราม อีกที่อยู่นึงครับ 51/1401 หมู่ 3 อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร

พี่ที่อยู่ยะลาเขาโดนที่แรก 30,000 เหมือนกันโอนเงินให้ก่อนตอนแรกก็ไม่มีอะไรครับ ได้ปืนไป 1 กระบอกแล้ว ปรากฏว่าเป็นทะเบียนปลอม ช่วงเวลาเดียวกันเองก็ได้โอนเงินให้อีก 30,000 บาท คราวนี้แหละครับมันไม่มีปืนให้ครับ ตามทวงอยู่นาน ได้คืนไป 12,000 บาท พี่ผมมีเอกสารทุกอย่าง ชื่อพ่อ ชื่อแม่ หรือแม่แต่รูปถ่ายก็มีครับ

อ้อ!! แต่ต้องขอบอกนะครับว่า กระทู้ที่โพส์ในเวปของเพื่อนบ้านนะผมไม่รู้จักเขา แต่เห็นว่าเป็นคนๆ เดียวกันก็เลยออกมาบอกเพื่อนสมาชิกให้ทราบกันครับ

ยังงัยฝากท่านมะขิ่นด้วยครับ สังคมจะได้น่าอยู่กว่านี้

ในขั้นต้นขอให้ผู้เสียหายไปแจ้งความก่อนนะครับ...............

ขอเวลาประสานข้อมูลกับ ผบ.หน่วยเขาก่อน

เสร็จแน่ งานนี้... เจอหนักไม่ใช่แค่โดนไล่ออกนะครับ...

เจอคุกเสียด้วย... ว่าแต่คนซื้อปืนโดยไม่มีใบอนุญาต จะโดนไหมเนี่ย... กึ๋ยส์
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 03:38:17 PM »

เอ้อ....คุณโมโมครับ เลข153ที่ตามหลังชื่อ คือเลขอะไรเอ่ยครับ
สงกะสัยมานาน กะว่าขบคิดเล่นๆ ยามระลึกถึง แต่ตอนนี้ จนปัญญาจะคิดเเล้วครับ

ตอนนี้คงต้องยอมเสียฟอร์มเอ่ยถามแล้วแหละ

อ้อ...ถึงเจ้าของกระทู้ครับ
รู้สึกว่ารายนี้ เขาคิดผิด ที่มาทำมาหารับประทานในเวบ
ตอนนี้ก็นับเวลาถอยหลังได้เลย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

saming
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 04:00:33 PM »

โลโก้ใหม่ พี่ submachine

เร้าใจเหลือเกินขอรับ.....อุ๊บบบบบบบ 

เผลอพูดอะไรออกไปเนี่ย....พี่ submachine อย่าว่าน้องนา....

คารวะ
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 04:52:37 PM »

เอ้อ....คุณโมโมครับ เลข153ที่ตามหลังชื่อ คือเลขอะไรเอ่ยครับ
สงกะสัยมานาน กะว่าขบคิดเล่นๆ ยามระลึกถึง แต่ตอนนี้ จนปัญญาจะคิดเเล้วครับ

ตอนนี้คงต้องยอมเสียฟอร์มเอ่ยถามแล้วแหละ

อ้อ...ถึงเจ้าของกระทู้ครับ
รู้สึกว่ารายนี้ เขาคิดผิด ที่มาทำมาหารับประทานในเวบ
ตอนนี้ก็นับเวลาถอยหลังได้เลย

Wink ไม่ถึงกับเสียฟอร์มละมั๊งค่ะ...ปืนที่ใช้อยู่เค้าชื่อน้อง MOMO ค่ะ Model 15-3   Wink

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์