เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 04:15:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุน TMJ คืออะไรครับ  (อ่าน 1848 ครั้ง)
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 02:46:13 PM »

ขออนุญาตเรียนถามครับ  ไหว้
พอดีผมไปซื้อกระสุนเพื่อนำมาใช้กับ glock 19  ได้ลูก cci 9 mm luger TMJ น้ำหนัก 115 เกรน เลยเกิดข้อสงสัยครับว่ามันแตกต่างกันกับ FMJ อย่างไร...อ่านดูข้างกล่องเห็นพิมพ์ไว้ว่า " Amunition is designed to meet the strict indoor training........." ตกลงมันเป็นลูกซ้อมหรือครับ แล้วสมรรถนะของกระสุนชนิดนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ  เพราะจุดประสงค์ของผมคือจะติดปืนไว้เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 03:18:58 PM »

เป็นลูกซ้อมที่โหลดให้เวลายิงความรู้สึกสะใจแบบลูกจริงส่วนมากจะเป็นคู่ๆเช่นลอว์แมนคู่กับโกลด์ดอท ที่ต้องหุ้มทั้งกระสุนเพราะว่าไม่ให้ไอตะกั่วชื่นใจปอดคนสูดครับ หลงรัก

แต่เราเอามาใช้เป็นลูกจริงก็ได้ครับ มาตรฐานเขาดีมาก หลงรัก

ปล. ลูกซ้อมฝรั่งคือลูกจริงเราในบางครั้ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2009, 03:26:36 PM โดย เหมียวน้ำระทวย » บันทึกการเข้า

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 03:51:45 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
หน้า: [1]
  พิมพ์