เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 09:18:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงหาได้จริงหรือไม่จ๊ะ?  (อ่าน 2612 ครั้ง)
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 05:28:02 PM »

เคยอ่านข่าวเครื่องตรวจจับวัตถุระเบิด(GT 2000)ที่หาระเบิดไม่พบแล้วทำให้เกิดระเบิดแถวใต้ เมื่อไม่นานมานี้ตกลงแล้วมันหาได้จริงหรือไม่ครับ แล้วถ้าเกิดอย่างพวกเราๆท่านๆพกปืนไปเดินแถวๆนั้นมันจะหาเจอมั๊ยครับ สงสัยจัง Grin

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 05:55:22 PM »

GT 200 เก่งก็จริง แต่....ต้องประกอบกับคนที่ใช้ต้องใช้เป็นและมีความชำนาญด้วยครับ แต่ต้องเข้าใจว่าเทคโนโลยีก็มีความผิดพลาดได้ เค้าบอกว่าเครื่องสามารถตรวจจับได้ประมาณ 70% อีก  30% ต้องขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายๆอยางมาประกอบด้วย

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 05:58:09 PM »

ฉันก็ไม่รู้ดอกจ้ะพ่อ
มาปูเสื่อรอฟังผู้รู้ท่านแถลงอยู่ใกล้ๆนี่แหละนะจ๊ะ  Cheesy

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 06:24:47 PM »

อยากรู้เหมือนกันว่า หลักการทำงานของเครื่องมันเป็นอย่างไร???  Shocked
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 06:04:55 PM »

อยากรู้เหมือนกันว่า หลักการทำงานของเครื่องมันเป็นอย่างไร???  Shocked
เห็นเขาว่าใช้ไฟฟ้าสถิตย์จากตัวคนถือ

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
pongsirin
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 09:55:46 PM »

หากเป็นผม จำเป็นต้องนำพาปืนไปด้วยในพื้นที่ ที่ล่อแหลม หากจนท.ตรวจเจอ ผมก็คงไม่คิดขัดขืนอะไร ( เพราะมีทะเบียน และความจำเป็น )
หากตรวจไม่เจอก็ค่อยว่ากันไป เท่าที่ผมทราบทราบ แต่คิดว่าไม่สมควรนำมาเล่าสู่กันฟังได้เพราะอาจเป็นข้อมูลที่มีประโยชน์มูลให้ผู้ไม่หวังดีก็เป็นได้ครับ

หากใจท่านบริสุทธิ์ กับเป็นผู้ที่ปฏิบัติตามกฎกติกา ผมเห็นว่า ท่านไม่มีความจำเป็นที่จะกลัวครับ  ขอบคุณครับ ( หากความเห็นไม่ถูกต้องโปรอภัยและชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ )
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 09:37:56 PM »

หากเป็นผม จำเป็นต้องนำพาปืนไปด้วยในพื้นที่ ที่ล่อแหลม หากจนท.ตรวจเจอ ผมก็คงไม่คิดขัดขืนอะไร ( เพราะมีทะเบียน และความจำเป็น )
หากตรวจไม่เจอก็ค่อยว่ากันไป เท่าที่ผมทราบทราบ แต่คิดว่าไม่สมควรนำมาเล่าสู่กันฟังได้เพราะอาจเป็นข้อมูลที่มีประโยชน์มูลให้ผู้ไม่หวังดีก็เป็นได้ครับ

หากใจท่านบริสุทธิ์ กับเป็นผู้ที่ปฏิบัติตามกฎกติกา ผมเห็นว่า ท่านไม่มีความจำเป็นที่จะกลัวครับ  ขอบคุณครับ ( หากความเห็นไม่ถูกต้องโปรอภัยและชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ )
อ๋อ....คงไม่กลัวหรอกครับ คิดจะพกต้องไม่กลัวครับคติประจำใจครับ ที่กลัวๆอย่างเดียวครับกลัวพูดจากันไม่รู้เรื่องมากกว่า

เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 10:18:23 PM »

เห็นเขาว่าใช้ไฟฟ้าสถิตย์จากตัวคนถือ

ถูกต้องครับ  ผมก็เป็นคยใช้อยู่เหมือนกันครับ ใช้ยาก เรียนยาก ผลข้างเคียงเยอะ เช่น RDX เป็นส่วนหนึ่่งในการใช้ทำระเบิด อาจเป็นไปได้ว่าเจ้าเครื่อง GT-200 ชี้ RDX หรือ น้ำยาขัดรองเท้า หรือยารักษาโรคหัวใจบางชนิด ฯลฯ  ถ้า TNT ผลข้างเคียงคือ จอมปลวกครับ   แปลกแต่จริง และผู้ใช้งานไม่ควรใช้จนนานเกินไป และต้องนอนเพียงพอเพื่อประสิทธิภาพที่สูงสุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2009, 10:21:04 PM โดย เจ็บ » บันทึกการเข้า

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 12:52:16 AM »

คนใช้ต้องฝึกมาทางด้านนี้โดยเฉพาะและต้องมีร่างการสมบูรณ์เเข็งแรง  ห้ามอดนอน ห้ามเมา
ส่วนเรื่องการพกพาอาวุธใน3จว ใต้   เจ้าหน้าที่เขาไม่มานั่งจับชาวบ้านหรอกครับ  เขาเอาเวลาไปจับโจรดีกว่า
พ่อผมทำงานใน3จว.ใต้  พก9มม.ขึ้นลำพร้อมไปทำงาน หากเจ้าหน้าที่ตรวจก็ให้ดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2009, 12:55:06 AM โดย D์๋E์aTํH๊z์ » บันทึกการเข้า

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 07:24:32 AM »

น่าจะให้ทหารหญิงใช้ดู เนื่องจากผู้หญิงความรู้สึกไวและมีสมาธิดี ยิ่งเรื่องจับเท็จ อิอิ

อเสวนา จะ พาลานัง
mrwhite
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 09:56:00 AM »

เครื่องตัวนี้ใช้หลักการวิทยาศาสตร์ในการทำงานหรือเปล่าครับ  ทำไมต้องใช้ร่วมกับกับร่างกายของผู้ใช้ด้วย ทำไมทำงานด้วยตัวของมันเองไม่ได้

ทีแรกผมเข้าใจว่าผู้ใช้แค่ถือเครื่องเท่านั้น  มันจะตรวจหาเอง  แต่อ่านตามข่าวบอกว่าต้องใช้กระแสไฟฟ้าในร่างกายผู้ใช้ แทนที่จะเป็นแบตเตอรี่ ยี๊
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 01:36:37 PM »

คนใช้ต้องฝึกมาทางด้านนี้โดยเฉพาะและต้องมีร่างการสมบูรณ์เเข็งแรง  ห้ามอดนอน ห้ามเมา
ส่วนเรื่องการพกพาอาวุธใน3จว ใต้   เจ้าหน้าที่เขาไม่มานั่งจับชาวบ้านหรอกครับ  เขาเอาเวลาไปจับโจรดีกว่า
พ่อผมทำงานใน3จว.ใต้  พก9มม.ขึ้นลำพร้อมไปทำงาน หากเจ้าหน้าที่ตรวจก็ให้ดู
งานที่คุณพ่อคุณทำเนี่ยเป็นงานอะไรหรือครับพอจะบอกๆด้หรือไม่ครับ เป็นเกี่ยวกับข้าราชการหรือเปล่า รึว่าเป็นประชาชนธรรมดาทั่วไปที่หาเช้ากินค่ำที่ถามนี่อย่าเคืองนะครับแค่อยากรู้ว่าระหว่างข้าราชการกับประชาชน เขาจะเลือกปฏิบัติหรือไม่ครับ

winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 09:14:51 PM »

ส่วนเรื่องการพกพาอาวุธใน3จว ใต้   เจ้าหน้าที่เขาไม่มานั่งจับชาวบ้านหรอกครับ  เขาเอาเวลาไปจับโจรดีกว่า
งานที่คุณพ่อคุณทำเนี่ยเป็นงานอะไรหรือครับพอจะบอกๆด้หรือไม่ครับ เป็นเกี่ยวกับข้าราชการหรือเปล่า รึว่าเป็นประชาชนธรรมดาทั่วไปที่หาเช้ากินค่ำที่ถามนี่อย่าเคืองนะครับแค่อยากรู้ว่าระหว่างข้าราชการกับประชาชน เขาจะเลือกปฏิบัติหรือไม่ครับ
คนใน 3 จชต.นี้ พกปืนกันเกือบทุกคนแหละครับ ไม่ใช่เฉพาะผู้ชาย ผู้หญิงก็พกเหมือนกัน เจ้าหน้าที่เค้าก็เข้าใจครับ มีเรียกตรวจบ้างถ้าไม่ใช่ปืนเถื่อนก็คงไม่มีอะไร ผมก็เคยโดนเรียกตรวจ 4-5 ครั้งแล้วก็ปกติครับขอดูทะเบียนถ้าถูกต้องก็...ขอใหโชคดีครับ เราก็ตอบว่า...เช่นกันครับ Smiley
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 10:51:21 PM »

เคยอ่านที่นี่ คนที่เขาโดนตรวจ ก็ว่าแม่นยำดีครับ  แต่พอไปอ่านที่พันทิป ห้องหว้ากอ เขาก็ว่า มันแย่มากสู้ไม้ไข้วที่หาศพไม่มีญาติไม่ได้เลย ก็คิดว่าเวลาเท่านั้นที่คงตอบได้

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
tommy59
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 11:14:03 PM »

คนใน 3 จชต.นี้ พกปืนกันเกือบทุกคนแหละครับ ไม่ใช่เฉพาะผู้ชาย ผู้หญิงก็พกเหมือนกัน เจ้าหน้าที่เค้าก็เข้าใจครับ มีเรียกตรวจบ้างถ้าไม่ใช่ปืนเถื่อนก็คงไม่มีอะไร ผมก็เคยโดนเรียกตรวจ 4-5 ครั้งแล้วก็ปกติครับขอดูทะเบียนถ้าถูกต้องก็...ขอใหโชคดีครับ เราก็ตอบว่า...เช่นกันครับ Smiley
ถูกต้องครับ ผมก็อยู่ยะลา
หน้า: [1] 2
  พิมพ์