เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:15:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่  (อ่าน 775 ครั้ง)
TU2010
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 08:40:09 PM »

ผมอยากทราบว่าปืน.38สมิทลูกโม่มรดกคุณพ่อให้มาอยากจะไปทำให้ดูใหม่ขึ้น..ควรจะรมดำดีหรือชุบดีครับ/และจะทำที่ไหน...ขอบคุณครับ
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 08:50:12 PM »

ผมอยากทราบว่าปืน.38สมิทลูกโม่มรดกคุณพ่อให้มาอยากจะไปทำให้ดูใหม่ขึ้น..ควรจะรมดำดีหรือชุบดีครับ/และจะทำที่ไหน...ขอบคุณครับ

หากสภาพพยังดี ควรปล่อยไว้แบบเดิมๆ จะดีที่สุดครับ
หากสภาพแย่ สนิมกินมาก  ถ้าอยากจะทำ ให้คงเหมือนสภาพเดิมไว้จะดีที่สุด เช่น เดิมสีดำ  ทำใหม่ก็ควรรมดำ  ครับจะได้เหมือนของเดิมต้นแบบเขา

แต่หาก ไม่กังวลเรื่องพวกนั้น  ฮาร์ดโครม  จะเป็นอีกวิธีหนึ่งที่กัน/ทน สนิม ได้ดีกว่ารมดำครับ และดูแลรักษาง่ายกว่านิดหน่อย

สถานที่ทำก็ ร้านซ่อมปืนหลังวังบูรพาครับ   เช่น ร้านช่างยอด / ช่างสังเวียน / ช่างสุพล / ช่างมานิต 
ไปถึงหลังวังแล้วถามๆดู ก็จะเจอเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2009, 08:52:30 PM โดย สมิงดำ » บันทึกการเข้า
TU2010
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 09:41:15 PM »

อยากรู้ฮาร์ดโครมเมื่อทำออกมาแล้วจะเป็นแบบไหนครับช่วยอธิบายสั้นๆก็ได้ครับ..ไม่ทราบจริงๆและเวลาเราจะนำปืนไปทำที่วังบูรพาสิ่งที่เราจะนำไปนอกจากปืนแล้วสำเนาเอกสารป.4ถ่ายสำเนาเอกสารได้มั๊ยครับผมใช้มอเตร์ไซค์ครับ(กลัวขับไปเจอด่านตรวจครับ)ขอคำแนะนำด้วยครับ..ขอบคุณมากครับ 
kazama
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 10:47:28 PM »

ฮาร์ดโครมออกมาจะเงาวับเลยครับ และผิวนอกจะแข็งขึ้นด้วยครับ ไม่เป็นรอยขีดข่วนง่าย
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 11:38:35 PM »

อยากรู้ฮาร์ดโครมเมื่อทำออกมาแล้วจะเป็นแบบไหนครับช่วยอธิบายสั้นๆก็ได้ครับ..ไม่ทราบจริงๆและเวลาเราจะนำปืนไปทำที่วังบูรพาสิ่งที่เราจะนำไปนอกจากปืนแล้วสำเนาเอกสารป.4ถ่ายสำเนาเอกสารได้มั๊ยครับผมใช้มอเตร์ไซค์ครับ(กลัวขับไปเจอด่านตรวจครับ)ขอคำแนะนำด้วยครับ..ขอบคุณมากครับ 

กระทู้นี้เลยครับ คุณapisit2199
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=58557.msg1472268

ยินดีต้อนรับนะครับ  ไหว้ ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์