เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:20:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครได้มีดใหม่ เอามาอวดกันมั่งสิครับ  (อ่าน 45695 ครั้ง)
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 04:21:15 PM »

เห็นพักนี้มีพวกเราได้มีดใหม่ๆมาเล่นกันหลายเล่มเลย Grin เอารูปมาอวดกันมั่งสิครับ จะให้ดีเล่าให้ฟังด้วยว่า เล่นของใหม่แล้วดียังไงมั่ง Grin Grin

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 04:48:37 PM »

ได้ Spyderco Karambit  มาครับ ตามความอนุเคราะห์ ของ คุณ warut และ คุณ เอ็ม ครับ    ไม่งั้นคงจะไม่ได้ ยลโฉม........

เอามาควงดู แล้ว เสียว มากเลย    กลัว ว่ามันจะ มา กิน นิ้ว ตัวเอง     เพราะว่า มัน คม มาก ๆ เลยครับ พอ ๆ กับ คัตเตอร์ เลย

เดินใบ มีด กรีด กระดาษ ได้เป็น ริ้ว ๆ ไม่มี สะดุด เลยครับ   พับ กระดาษ โปรชัวร์ที่เป็นกระดาษบาง ๆ  4 ทบ  ลองตวัดดู ใบมีด เข้าไป แบบ นิ่ม ๆ เดินใบเฉียบมาก...

นึกถึง ที่พี่เอ็ม บอกในกระทู้ น่ะครับ ที่ เปิดใบ เดิน ไปคุยกับ คนที่ขวางถนน   เฮ้อ........ น่ากลัวครับ ......

Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 05:01:04 PM »

Yod
ดีใจด้วยครับ.......... Spyderco Karambit เป็นมีดที่มีข้อดีหลายจุดเลยครับ พกซ่อนได้เนียนดีมากด้วย.......... มีดเล่มนี้เป็นมีดที่ผมพกติดตัวเสมอนับตั้งแต่ได้มาเลยครับ......... Joe Dogtag ซึ่งมีด Karambit ร่วม 20 เล่ม ยังเลือกพกเล่มนี้เหมือนกัน

มีดรุ่นนี้ปัจจุบันเลิกผลิตไปแล้วนะครับ รับรองว่าต่อไปต้องกลายเป็นของสะสมที่หายากอีกรุ่นหนึ่งแน่ๆ ด้วยปัจจัยหลายอย่างที่จะทำให้มีดเล่มนี้มีราคาในอนาคต คือ รูปร่างที่เป็นเอกลักษณ์, Designer มีชื่อเสียง ทำออกมาจำนวนน้อย เป็นต้นครับ

มีดด้ามสแตนเลสของ Spyderco มีจุดอ่อนที่เป็นรอยง่าย แต่ไม่ต้องกังวลนะครับ ใช้ไปเลย พอเป็นรอยหนักๆก็เอาไปปัดเงาสักครั้งก็ดูเหมือนใหม่แล้ว......... อีกอย่างนึง ถ้าเกิดมีดหลุดมือผลัดตก ปลายมีดจะหักง่าย ก็ไม่ต้องตกใจ เอาไปเจียรขึ้นคมใหม่ รับรองดูไม่ออกว่าเคยหัก

ไว้มีโอกาสเจอกันแล้วมาเล่นให้กันดูครับ มีดแบบนี้เล่นสนุก ใช้ป้องกันตัวมั่นใจดีครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 06:15:18 PM »

ได้มานานแล้วครับสำหรับตัวนี้ หลงรัก แต่ไม่ได้เอามาโพสท์ ตกใจ Meer Kat ครับ หลงรัก

ตอนนี้ตะหงิดอีกแล้ว ไม่อยากรอกลับไปซื้อที่เมืองไทยแล้ว อยากซื้อตอนนี้เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน เฮ้อออ อยากกกกกก น้ำลายหก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 06:27:01 PM »

ได้มาจากอุทัยเมื่อสองอาทิตย์ก่อน ใบเป็นเหล็กดามัสกัส ด้ามทำจากล้อแม็ก ราคายังไม่รู้เลย

Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 06:28:13 PM »

Grinพักนี้คุณยอด เร่งสะสมมีดน่าดูนะครับ หลงรัก
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 06:41:09 PM »

ครับ  คุณ  Watt  ก่อเกิด กิเลส น่ะครับ  .........

Karambit  ควงไปควงมา  ได้ มา 2 วง แล้วครับ  รู คม จริง ๆ เลย วันนี้ เดี๋ยว จะแหย่ สักหน่อย ไม่งั้น คงจะแย่  ไม่มั่นใจเลย.........

ตอนนี้ ผมใช้ อยู่ 2 เล่ม คือ Spyderco Harpy และ Emerson Mini Commander  ตัว Harpy ถูกใจ ที่ใบหยัก เดินใบ เฉียบ  ตัด เฉือน เด็ดขาด คม ก็ คม น่ากลัว .....

ตัว Emerson ก็ เหน็บ ไว้ ที่หู กางเกงหน้า  แทนพก ในกระเป๋ากางเกง ........

เรื่องการหยิบจับ ตัว  Karambit   คงต้อง รบกวน คุณ เอ็ม  หน่อย ครับ  เพราะว่า ยังจับยังพลิก ไม่ถนัดมือเลยครับ ต้องพลิก หลายรอบ ที่จะกำ ไว้ทุบ ก็ติดส่วนสันของ

ใบมีด  แต่ ถ้าเปิดใบมีด ก็ .........   เสียวแทน    ปาดไปโดนตรงไหน คงจะ ไม่จืด.........จริง ๆ นะครับ  ทั้ง เค้า ทั้ง เรา .........เฮือก !!!!!!!!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2005, 08:49:02 AM โดย yod » บันทึกการเข้า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 09:22:11 PM »

spyderco manix
ตัวนี้พี่งได้มาใหม่เหมือนกันครับ
ทน คม สวย ถึงจะตัวใหญ่ไปหน่อย
แต่เวลาจับถือ ถนัดดีครับ
คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2005, 09:24:25 PM โดย JJ » บันทึกการเข้า
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 09:27:37 PM »

มีดาบไทย1คู่ของพี่anikiฝากสั่งตีเอาไว้ตั้งแต่เมื่อเดือนมีนาฯ  Shocked
ตอนนี้กำลังเดินทางอยู่ที่ไปรษณีย์ ก่อนส่งไปให้พี่สนธ์ผมจะถ่ายรูปมาให้ชมกันครับ Smiley
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2005, 06:41:24 AM »

spyderco manix
ตัวนี้พี่งได้มาใหม่เหมือนกันครับ
ทน คม สวย ถึงจะตัวใหญ่ไปหน่อย
แต่เวลาจับถือ ถนัดดีครับ
คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป
รบกวนถามนิดนึงนะครับ Grin ได้มาเท่าไร จากร้านไหนครับ หลงรัก คืออยากรู้ราคาทั่วไปว่าขายกันอยู่เท่าไร เพราะ Manix ก็เป็นมีดอีกเล่มที่ผมอยากได้มากๆ หลงรัก ขอบคุณคับ

Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2005, 01:01:23 PM »

Grinพึ่งได้มาเหมือนกันครับ เอาเสียหน่อย  เห่อๆๆๆๆ หลงรัก หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2005, 01:16:04 PM โดย Watt » บันทึกการเข้า
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2005, 01:15:24 PM »

ผมก็ได้เล่มนี้มาไม่นานเอง แต่มีดเหน็บไทยนะครับ ทายน้ำหนักมีดของพี่ Sonny ที่ไทยเบลดถูกนะครับ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2005, 01:18:15 PM »

Grinอันนี้ได้รับความอนุเคราะห์จากคุณสอง ที่เวปไทยเบลด เห็นทีแรกอยากได้เลยครับ แต่พอมาดูตัวจริงยอมรับว่าฝีมืองานปราณีตมาก แต่เสียอย่างเดียวด้ามจับสั้นไปหน่อยสำหรับผม 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2005, 11:22:43 PM โดย Watt » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2005, 02:04:06 PM »

ขาย ต่อ เถอะ คุณ Watt  ..............

Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2005, 02:10:51 PM »

ขาย ต่อ เถอะ คุณ Watt ..............

Cheesyเอางั้นเลยหรือครับ......พึ่งมาส่งเมื่อกี้เองอะ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 18
  พิมพ์