เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:25:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครได้มีดใหม่ เอามาอวดกันมั่งสิครับ  (อ่าน 45736 ครั้ง)
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #90 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 12:40:47 PM »

Karambit จับผิดไป นี่ ผม ว่า ......

เนื้อฉีก เย็บหลายสิบเข็ม แน่ ๆ เลยครับ ไม่ค่อยที่จะกล้าควงเท่าไหร่ครับ

มันเสียวจริง ๆ เลย

พี่เอ็ม ควงแล้ว รู้สึก อย่างไรบ้างครับ ....

---
 Grin Grin Grin

ควงสนุกครับ เป็น Karambit ที่ควงได้เร็ว และเล่นพลิกแพลงได้มากที่สุดเท่าที่ผมจับมาครับ แต่ถ้าจะควงง่ายจริงๆต้องของ Emerson ครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #91 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 12:42:30 PM »

บาร์ท
Spyderco เล่มบนนั่นใช่รุ่น Hunter มั้ยครับ ผมมีเก็บไว้อยู่เหมือนกัน.......... ผมว่ามีดประกับสแตนเลสรุ่นเก่าๆของ Spyderco ไม่ค่อยน่าสนใจครับ
เล่มบน สแตนเลสนั่น รู้สึกจะเป็นรุ่น Dragon fly หรือไงนี่แหละครับ พี่ดำเคยบอกมาแล้วผมฟามจำเฉื่อม หัวเราะร่าน้ำตาริน มีดของพี่ดำเค้าอ่ะครับ(นี่เห็นพี่ดำออนไลน์อยู่ เฉลยหน่อยคับ อิอิอิ Grin ) กลับไปเมื่อไรแล้วมีโอกาส จะไปสวัสดีครับ Grin

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 12:46:25 PM »

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2011, 02:44:31 PM โดย Audy452 ♥ รักในหลวง » บันทึกการเข้า

bancha - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #93 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 12:47:16 PM »

จาก "ใครมีรูป Tanto สวยๆขอดูหน่อยครับ
เพราะสั่งช่างที่ตรังทำให้อยู่ครับ
ถ้าเสร็จจะเอามาให้ดูครับ "

Tanto แท้ ปลายไม่ตัดแบบดาบ ไม่งั้นก็ อเมริกัน ทันโต

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 12:51:41 PM »

ฮั่นแน่..........

พี่เอ็ม เป็นผู้ที่ไปเก็บมา นี่เอง............

---

Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
bancha - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 12:53:50 PM »

ส่วนเล่มนี้คือ Tanto ในฝัน.......เอื๊อก

dum bang aw
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 01:03:17 PM »

บาร์ท
Spyderco เล่มบนนั่นใช่รุ่น Hunter มั้ยครับ ผมมีเก็บไว้อยู่เหมือนกัน.......... ผมว่ามีดประกับสแตนเลสรุ่นเก่าๆของ Spyderco ไม่ค่อยน่าสนใจครับ
เล่มบน สแตนเลสนั่น รู้สึกจะเป็นรุ่น Dragon fly หรือไงนี่แหละครับ พี่ดำเคยบอกมาแล้วผมฟามจำเฉื่อม หัวเราะร่าน้ำตาริน มีดของพี่ดำเค้าอ่ะครับ(นี่เห็นพี่ดำออนไลน์อยู่ เฉลยหน่อยคับ อิอิอิ Grin ) กลับไปเมื่อไรแล้วมีโอกาส จะไปสวัสดีครับ Grin
ถูกต้องครับเล่มบนสุดที่น้องบาร์ท Post คือ Hunter ต่อด้วย ATR Ti, Goddard, คู่ของ Native, Dragonfly และ Centofante 3 ครับ
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #97 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 01:40:41 PM »

บาร์ท
ถูกต้องครับเล่มบนสุดที่น้องบาร์ท Post คือ Hunter ต่อด้วย ATR Ti, Goddard, คู่ของ Native, Dragonfly และ Centofante 3 ครับ
อ้าว หน้าแตกเพราะจำผิด โดนชก

เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #98 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 01:45:15 PM »

dum bang aw
มีดสวยครับ

นี่ Spyderco Hunter ของผม.......... ได้พี่ดิ๊กกรุณาพ่นทรายประกับ และพี่พระรามทำเช็กเกอร์ให้ครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #99 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 01:48:59 PM »

บัญชา
เล่นของสูงเลยครับ (ราคาสูง Grin) งานช่างตรังเป็นไง ได้มาแล้วอย่าลืมเอามาอวดกันมั่งนะครับ

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #100 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 01:52:13 PM »

แต่ละท่านมีมีดกันคนละหลายๆเล่ม ผมเองเล่มเดียวพอ ไม่ค่อยกล้าซื้อมาก แต่ละเล่มแพงๆทั้งนั้น เลยหันมาเก็บปืนแทน
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #101 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 01:53:36 PM »

พี่ boon
เอามาแลกกันมั่งก็ได้นะครับ......... มีดผมหลายเล่ม แพงกว่าปืนพี่ซะอีก Grin Grin Grin

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #102 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 01:54:19 PM »

แต่ละท่านมีมีดกันคนละหลายๆเล่ม ผมเองเล่มเดียวพอ ไม่ค่อยกล้าซื้อมาก แต่ละเล่มแพงๆทั้งนั้น เลยหันมาเก็บปืนแทน

เหมือนจะบอกว่าปืนที่เมกาถูกกว่ามีดเหรอครับพี่บุญ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
พี่ boon
เอามาแลกกันมั่งก็ได้นะครับ......... มีดผมหลายเล่ม แพงกว่าปืนพี่ซะอีก Grin Grin Grin
มุกเฉือนมุก หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2005, 01:56:05 PM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

dum bang aw
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #103 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 01:58:50 PM »

dum bang aw
มีดสวยครับ

นี่ Spyderco Hunter ของผม.......... ได้พี่ดิ๊กกรุณาพ่นทรายประกับ และพี่พระรามทำเช็กเกอร์ให้ครับ
สวยมากครับ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 02:09:15 PM »

เหมือนจะบอกว่าปืนที่เมกาถูกกว่ามีดเหรอครับพี่บุญ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
พี่ boon
มุกเฉือนมุก หัวเราะร่าน้ำตาริน
ไม่กล้าซื้อมีดจริงๆครับ เล่มที่ใช้อยู่นี่ก็ตัดใจซื้อ(49เหรียญ) แต่ถ้าเป็นปืนเดินหันหลังว่าจะไม่เอา ออกมาพ้นร้านต้องเดินกลับเข้าไปอีกรอบซื้อจนได้
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 18
  พิมพ์