เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:33:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครได้มีดใหม่ เอามาอวดกันมั่งสิครับ  (อ่าน 45893 ครั้ง)
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #180 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2005, 11:51:17 AM »

อีเหน็บลุงจำรัส...บ้านไร่ อ.ศรีสำโรง จ.สุโขทัยครับ....ช่างอายุ 70 กว่าแล้วงานเลยคุณภาพออกมาได้เท่าที่เห็นหล่ะครับ

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #181 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2005, 12:47:50 PM »

อีเหน็บลุงจำรัส...บ้านไร่ อ.ศรีสำโรง จ.สุโขทัยครับ....ช่างอายุ 70 กว่าแล้วงานเลยคุณภาพออกมาได้เท่าที่เห็นหล่ะครับ
มีดแกะลายแบบนี้  ดูกลายเป็นมีดหมอไปเลยครับ  (ไม่กล้าเอามาฟันเล่น)

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
PopZiMus รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #182 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2005, 02:12:05 PM »

เล่มนี้ตีจากเหล็กสปริงกิ๊บรถไฟ ฝีมือช่างชุมพรครับ เอามาทำด้าม+ฝักเองแล้วขัดใบกับเล่นซนอีก ได้เป็นแบบนี้ครับ  Grin
Quazar
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #183 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 07:20:56 PM »

ผมได้มาเล่มหนึ่ง ของ S&W แต่เข้าไปค้นในWeb สมิทแล้วไม่มีรุ่นนี้ Extreme Ops ck5tbs ได้มาจากตลาดของเก่าแต่ยังสภาพใหม่มาก ถูกใจเลยคว้ามา สังเกตเห็นภายหลังว่ามีคำว่า china 440 ในเครื่องหมาย S&W ใครมีข้อมูลช่วยขยายให้ทราบด้วยครับ
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #184 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 11:35:57 AM »

Rute
Kershaw Steven Seagul นั่น ผมก็มีใช้อยู่เล่มนึงครับ เป็นใบกึ่งหยัก......... เฟรมมีดที่เป็นอลูมิเนียมของรุ่นนี้เป็นรอยง่ายมากนะครับ......... เล่มของผมเป็นรอยเพียบเลย กะว่าจะส่งไปทำอะโนไดซ์ใหม่ครับ............ คลิปถ้าย้ายมาเป็นแบบ Tip Up จะพกง่ายกว่าเดิมเยอะเลย......... ตัวอักษรภาษาจีน เท่าที่พอรู้มาเป็นชื่อของ Seagul ครับ........... ถึงใช้มีดรุ่นนี้ แต่ขอบอกก่อนครับว่าไม่ชอบพระเอกคนเลยพับเผื่อยสิ Grin

Nontan
อยากเห็นตัวจริงรุ่นนี้จังครับ........... หน้าตาคล้ายรุ่น Escrima Folding Dagger ซึ่งเป็นมีดพับขนาดใหญ่มาก ออกแบบสำหรับผู้ฝึก Escrima Kali โดยเฉพาะ.......... เลือกซื้อรุ่นนี้นี่ฝึกการต่อสู้ด้วยมีดอยู่รึเปล่าครับ.......... แต่เล่มนี้ขนาดจะย่อมกว่าครับ จุดหมุนก็เหมือนกันด้วย

รุ่น EFD ครับ.......... ร้านแดง รัสเซีย สั่งเข้ามา บอกว่าสำหรับ Joe Dogtag โดยเฉพาะ เพราะแน่ใจว่าคงไม่มีใครซื้อเล่มนี้แน่

คุณ Nontan ได้เล่มนี้มาจากไหน ราคาเท่าไหร่ครับ........... อยากได้มั่งง่ะ Grin

Quazar
มีดของ S&W ทุกรุ่นทำในประเทศจีนครับ.......... เป็นมีดเกรดใช้งาน ราคาไม่แพง ใบมีดทำจากสแตนเลส 440A ก็เป็นสแตนเลสเกรดพื้นๆครับ......... เอาเป็นว่ามีดใช้งานที่เหมาะสมกับราคาก็แล้วกัน

หากจะเลือกซื้อมีดเล่มต่อไปโพสท์มาถามกันก่อนก็ดีนะครับ........... บางทีเพิ่มเงินอีกนิดหน่อย อาจได้ของที่น่าสนใจกว่าครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 11:43:30 AM »

รออีกนิดนะครับสั่งไปแล้วกว่าจะได้ก็อีก3อาทิตย์ครับ เค้าบอกว่าตอนนี้ของหมด
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #186 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 11:49:24 AM »

คุณ Over/Under สั่งตัวไหนไว้เหรอครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #187 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 12:51:37 PM »

ผมสั่งมีดของ MercWorx รุ่น Equatorian Chile (S30V Steel) ไปครับ Grin ที่ต้องรอเพราะว่าเค้ามีแต่มีดตัวนี้ที่ใช้154Cmทำเหลืออยู่เท่านั้นครับ เจ้าS30Vมันหมดพอดี ต้องใจเย็นๆครับถ้าอยากได้ของ น้ำลายหก
nontan
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #188 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2006, 05:59:32 PM »

Nontan
อยากเห็นตัวจริงรุ่นนี้จังครับ........... หน้าตาคล้ายรุ่น Escrima Folding Dagger ซึ่งเป็นมีดพับขนาดใหญ่มาก ออกแบบสำหรับผู้ฝึก Escrima Kali โดยเฉพาะ.......... เลือกซื้อรุ่นนี้นี่ฝึกการต่อสู้ด้วยมีดอยู่รึเปล่าครับ.......... แต่เล่มนี้ขนาดจะย่อมกว่าครับ จุดหมุนก็เหมือนกันด้วย

มีดของผมราคาถูกมากจนไม่น่าจับหรอกครับ(สองร้อยกว่าบาท)เห็นสวยดีเลยซื้อมาเก็บไว้ดูเล่น Grin แล้วก็ใบมีดดูแล้วผลิตจากเหล็กที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับใบมีดก็คลอนเวลาที่เปิดปิดบ่อยๆ ความยาวตอนพับใบวัดได้ 5 นิ้วครับ (วันหลังเอารูปดาบมาโพสมั่งดีกว่า อิ อิ) Grin

หากมีปัญหาเรื่องการสร้างเว็บไซต์ การใช้งานแฟลซแอนิเมชั่น งานกราฟิก งานตัดต่อวีดีโอ หรือเรื่องกล้องดิจิตอล สอบถามได้นะครับ ยินดีครับ
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #189 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 01:06:59 AM »

ผมสั่งมีดของ MercWorx รุ่น Equatorian Chile (S30V Steel) ไปครับ Grin ที่ต้องรอเพราะว่าเค้ามีแต่มีดตัวนี้ที่ใช้154Cmทำเหลืออยู่เท่านั้นครับ เจ้าS30Vมันหมดพอดี ต้องใจเย็นๆครับถ้าอยากได้ของ น้ำลายหก

เล่นของดีซะด้วย....... ผมก็อยากได้ของเจ้านี้มาเล่นเหมือนกันครับ

คุณ O/U เล่นมีดไว้เยอะมั้ยครับ เอามาอวดกันมั่งสิ

แล้ว MercWorx นี่สั่งจากที่ไหนเหรอครับ....... ได้มาแล้วขอจับตัวเป็นๆมั่งนะครับ

Nontan

สองร้อยบาท Huh เป็นไปได้ไงครับ........ มีดาบอะไรมั่งครับ เอามาอวดกันมั่งก็ดี แต่บอกก่อนนะเรื่องดาบนี่ผมไม่ค่อยมีความรู้ครับ......... จะพอมีความรู้อยู่บ้างก็เรื่อง 'ชักดาบ' ครับ Grin Grin Grin

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #190 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 07:26:33 AM »

Grin  เรื่องมีดนี้ต้องยกให้คุณเอ็ม   จริง ๆ 

ไม่ทราบว่าในไทยเบลด   คุณเอ็มใช้ชื่ออะไรครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #191 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 10:27:32 AM »

ผมเริ่มสนใจมีดมาได้ไม่ถึงครึ่งปีนี้เองครับ ตอนนี้มีมีดอยู่แค่3-4เล่มยังไม่กล้าเอามาอวดหรอกครับ และเมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมเพิ่งซื้อดาบซามูไรของ THAITSUKINHONTO ต่อจากคนในเวปนี้ไปครับเห็นว่ามันสวยดี และเจ้าของเดิมบอกว่ายี่ห้อนี้ดีและราคาที่ต่างประเทศแพงพอสมควร ผมเองดูงานแล้วก็คิดว่าน่าจะจริงนะครับงานเค้าสวยทีเดียว (ไม่ทราบว่าคุณเอ็มคิดว่าเป็นยังไงครับยี่ห้อนี้ ผมอยากรู้จริงๆ Huh)
ส่วนเจ้า MercWorx ที่สั่งไปนั้นผมสั่งที่ร้าน ISLAND SECURITY STORE ครับคุณเอ็มเข้าไปชมได้ที่เวปตามชื่อนั้นเลยครับ
คือผมเป็นคนชอบมีดใหญ่ๆเอาไว้เดินป่านะครับ เห็นเจ้าตัวนี้สวยดีเลยลองสั่งมาดู จริงๆแล้วไม่รู้จักยี่ห้อนี้ด้วยซ้ำ แต่ผมเชื่อว่าน่าจะเป็นของดีนะครับเอาไว้ได้มาแล้วจะลงรูปให้ดูครับ Grin
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #192 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 12:32:16 PM »

พี่ป้อมทอง
ก็ใช้ชื่อ เอ็ม นี่แหละครับ.......... แต่ระยะหลังนี่ไม่ค่อยมีเวลา เลยไม่ได้เข้าไปเท่าไหร่ครับ

Over / Under
พอเขียนชื่ออย่างนี้แล้วนึกไปถึงเรื่องลามกแฮะ Grin Grin Grin

เพิ่งสนใจมีดราวครึ่งปี ตกลงปลงใจกับ MercWorx นี่ไม่ธรรมดาจริงๆครับ......... ผมได้แต่ร่ำๆมาหลายเพลา ยังไม่กล้าสั่งจริงๆสักที........ ได้เห็นของจริงคราวนี้คงมีหวังเสียตังค์เองแน่ๆเลย

เรื่องดาบผมไม่ค่อยมีความรู้ครับ........ ไว้มีโอกาสถือมาให้ดูกันมั่งสิครับ

Quazar
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #193 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 07:11:26 PM »

ขอบคุณครับ แต่คุณภาพรับได้ มีมีดอีกหลายเล่มครับ แต่ส่วนใหญ่จะได้จากค่ายพระรามหก ไว้จะถ่ายรูปให้ชมกัน
nontan
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #194 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 07:57:08 PM »

หนึ่งในหลายเล่ม นี่แค่ตัวอย่าง Shocked

โอ้ว! พี่ครับเยอะขนาดนี้บ้านรึว่าพิพิธภัณฑ์ครับเนี่ย เห็นแล้วอยากจะไปเยี่ยมชมเสียจริงๆ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
หามาได้ไงเนี่ยเยอะจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ภาพแรก(ดาบญี่ปุ่นด้ามสีเขียว)เนี่ยถ้าผมดูไม่ผิดมีมีดเล็กๆอยู่ที่ฝักด้วยใช่มั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 08:00:55 PM โดย nontan » บันทึกการเข้า

หากมีปัญหาเรื่องการสร้างเว็บไซต์ การใช้งานแฟลซแอนิเมชั่น งานกราฟิก งานตัดต่อวีดีโอ หรือเรื่องกล้องดิจิตอล สอบถามได้นะครับ ยินดีครับ
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 18
  พิมพ์