เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:21:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครได้มีดใหม่ เอามาอวดกันมั่งสิครับ  (อ่าน 45791 ครั้ง)
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #195 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2006, 08:18:22 PM »

ไม่ใช่ครับแต่เป็นกริ๊บล็อกตัวดาบไว้ไม่ให้หลุดจากฝักครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #196 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 01:02:50 AM »

นักสะสมมาแล้วครับ งามครับงาม
PopZiMus รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #197 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 03:11:31 AM »

ได้มาใหม่จากพี่สาระพัดแห่งไทยเบลดครับเล่มนี้   Grin

o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #198 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 04:08:14 AM »

ถาม..มือมีด..หน่อยครับว่าที่บ้านเรามีช่างมีดฝีมือเยี่ยมๆที่ไหนบ้างครับ
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #199 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 06:19:32 AM »

อันนี้ไม่ค่อยใหม่ครับ ทยอยเก็บไว้ตั้งแต่สมัยผมเรียนครับ พอดีชอบมีดทรงนี้น่ะครับ Grin Grin
ภาพเบลอนิดนะครับ พอดีถ่ายจากมือถือนานแล้วครับ Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 06:30:22 AM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #200 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 06:58:43 AM »

....เล่มนี้ไม่ใหม่นะครับนานแล้วครับ.....

[/img]
nontan
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #201 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 08:15:28 AM »

ได้มาใหม่จากพี่สาระพัดแห่งไทยเบลดครับเล่มนี้ Grin

หัวเราะร่าน้ำตารินเห็นเล่มนี้เเล้วเสียดายจริงๆครับผมไปไม่ทัน ฮือๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไม่คิดจะปล่อยบ้างเหรอครับพี่ อิ อิ(ถ้าจำไม่ผิดเล่มนี้เล่มนี้เอามาเหลาด้ามอีกใช่มั้ยครับพี่)

หากมีปัญหาเรื่องการสร้างเว็บไซต์ การใช้งานแฟลซแอนิเมชั่น งานกราฟิก งานตัดต่อวีดีโอ หรือเรื่องกล้องดิจิตอล สอบถามได้นะครับ ยินดีครับ
nontan
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #202 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 08:21:04 AM »

ถาม..มือมีด..หน่อยครับว่าที่บ้านเรามีช่างมีดฝีมือเยี่ยมๆที่ไหนบ้างครับ

ลองเข้าไปดูที่เว็บ http://thaiblades.com/forums/ น่าจะให้คำตอบชัดเจนดีนะครับ
มีช่างมีด และผู้เชี่ยวชาญหลายท่านเลยครับ Grin

หากมีปัญหาเรื่องการสร้างเว็บไซต์ การใช้งานแฟลซแอนิเมชั่น งานกราฟิก งานตัดต่อวีดีโอ หรือเรื่องกล้องดิจิตอล สอบถามได้นะครับ ยินดีครับ
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #203 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 12:55:30 PM »

Big Single
ดาบสวยมากครับ.......... อยากชมตัวจริงจังเลย.......... มีโอกาสขนมา Meeting กันหน่อยสิครับ

PopZiMus
เล่มนั้นน่ะคุ้มมากครับ......... ราคาไม่แรง ซื้อมาแล้วกล้าใช้งานจริง แถมสวยอีกต่างหาก

o/uboy
ช่างบ้านเราก็มีหลายคนครับ........ แต่ผมว่าราคาต่อคุณภาพยังไม่ได้น่ะ

Tonyman
มีดทรงนี้ที่มีชื่อเสียงมาตั้งแต่สมัย WWII ครับ และถือเป็นหนึ่งในตำนานมีดต่อสู้ด้วย จุดเด่นอยู่ตรงที่คมสองด้าน หยิบมาใช้ฟันได้ทันทีไม่ต้องดูด้านไหนสัน ด้านไหนคม....... หรือจะใช้ปาดไป ปาดมา กินคมได้ทั้งสองด้านครับ...... ใช้แทงก็ดีอีกด้วย....... ท่าทางจะชอบมีดทรงนี้จริงๆนะครับ เล่นเก็บไว้ครบทุกขนาดเลย

Apache
มีดพับบึกๆของ Lakota เล่มนี้ จัดเป็นประเภท Hunting Knives ครับ เหมาะสำหรับงานกลางแจ้ง ความทนทาน บึกบึนเป็นเยี่ยม แต่น้ำหนักก็หลายอยู่เหมือนกัน เอามาพกทุกวันเอาเรื่องอยู่

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #204 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 02:22:19 PM »

เรื่องมีดที่ทำโดยช่างไทย(พูดถึงความสวย)ผมดูมาหลายเจ้าแล้ว ผมว่ายังทำสวยสู้งานของนอกไม่ได้ครับ Huh ก็เป็นเรื่องที่แปลกเพราะบ้านเรามีช่างฝีมือดีๆมากและก็ขึ้นชื่อทางด้านงานอันปราณีต แต่ทำไมผมดูแล้วยังไม่สวยเท่าที่ควร หรือผมยังไม่เคยเห็นของเจ้าเจ๋งๆก็ไม่รู้ Huh
อันนี้ต้องบอกไว้ก่อนว่าเป็นความเห็นส่วนตัวของ..มือใหม่..นะครับ ผิดถูกอย่างไรต้องขออภัยกันไว้ก่อน Grin
warut
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #205 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 03:34:16 PM »

อันนี้ไม่ค่อยใหม่ครับ ทยอยเก็บไว้ตั้งแต่สมัยผมเรียนครับ พอดีชอบมีดทรงนี้น่ะครับ Grin Grin
ภาพเบลอนิดนะครับ พอดีถ่ายจากมือถือนานแล้วครับ Grin Grin

เล่นเป็นระบบน่าชื่นชมมากครับ

Gerber MkII (เล่มยาว) ดังมากในช่วงสงครามเวียดนามครับ มีบันทึกไว้ว่าเป็นมีดส่วนตัวที่ทหารหน่วยรบพิเศษพกติดตัวมากที่สุด (The most popular privately manufactured knife of the Special Forcs in Vietnam)

ปัจจุบันก็ยังไม่ล้มหายตายจากไปไหน....เป็นหนึ่งในมีดที่จ่ายให้หน่วย Commando Special Forces (Kommando Spezialkrafte; KSK) ของเยอรมันใช้ คู่กับ Boker Applegate-Fairbairn ครับ

Practice didn't make perfect, perfect practice makes perfect
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #206 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2006, 04:56:51 PM »

เล่นเป็นระบบน่าชื่นชมมากครับ

Gerber MkII (เล่มยาว) ดังมากในช่วงสงครามเวียดนามครับ มีบันทึกไว้ว่าเป็นมีดส่วนตัวที่ทหารหน่วยรบพิเศษพกติดตัวมากที่สุด (The most popular privately manufactured knife of the Special Forcs in Vietnam)

ปัจจุบันก็ยังไม่ล้มหายตายจากไปไหน....เป็นหนึ่งในมีดที่จ่ายให้หน่วย Commando Special Forces (Kommando Spezialkrafte; KSK) ของเยอรมันใช้ คู่กับ Boker Applegate-Fairbairn ครับ

คือ เค้าเลิกผลิตไปแล้วครับ สมัยผมเรียนอยู่ที่อเมริกา ตามหาลำบากมากครับ
เคยถึงขนาดโทรไปถามที่ Gerber ว่ามีติดอยู่บ้างหรือเปล่า เพราะว่าในชุดผมขาด Mark II อันเดียว
สุดท้ายก็ไปได้อันใหม่เอียมมาจาก Ebay ครับ จำราคาไม่ได้แล้ว แต่ยังไม่เคยใช้ครับ

หลังจากนั้นอีกหกเดือน ก่อนกลับเมืองไทย ไปเดินร้านขายของเก่า เจอมีดอันนี้ สลัก Vietnam War แต่เป็นสนิมเขรอะเลยครับ
เลยไม่ได้เอามา ตอนนี้ยังมานั่งเจ็บใจอยู่เลยคับ ว่าทำไมไม่ซื้อมานะ แค่ US$20 เอง (ไม่รู้ตอนนั้นนึกยังไง) หัวเราะร่าน้ำตาริน

เพิ่งมารู้ตอนหลังเหมือนกันครับว่าถ้าเป็นมีดที่ทำให้พลร่มที่โดดร่มในสงครามเวียดนามช่วงนั้นจะมีแกะไว้ที่มีดครับ
ว่า Vietnam War... ยังมานั่งเจ็บใจถึงทุกวันนี้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

We can either find the way or make one.
DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #207 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2006, 07:25:29 PM »

test
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #208 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2006, 08:39:35 PM »

มีดแบบขำๆครับ..ประมาณว่าเฮียสุทธิเกียรติ จิราธิวัฒน์ใส่โรเล็กซ์ฮ่องกง  แล้วมีคนขอซื้อจากข้อมือให้ราคาห้าแสนบาท...แกถอดขายจริงๆครับ...ไม่รู้โม้อะป่าว  เห็นเคยคุยในรายการตีสิบหลายปีก่อน

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #209 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 01:43:59 AM »

Wink เพิ่งได้มาคับ...
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 18
  พิมพ์