เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:21:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครได้มีดใหม่ เอามาอวดกันมั่งสิครับ  (อ่าน 45703 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #210 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 01:48:22 AM »

อีกด้านนะคับ...

ชื่อผู้ออกแบบ...

ตอนพับอยู่คับ...

เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #211 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 01:25:17 PM »

ต้อม
มีดของ S&W เล่มนั้นผมยังไม่เคยจับครับ.......... ใหญ่ บึกดีเนอะ.......... จะว่าไปแล้วมีดของ S&W คุณภาพก็สมราคานะครับ ซื้อมาใช้งานได้ไม่ต้องกังวล.......... จุดอ่อนมีอยู่บ้างตรงที่น็อตประกับ และน็อตจุดหมุนคลายตัวง่าย.......... แต่รุ่นใหม่นี่อาจได้รับการแก้ไขแล้วก็ได้นะครับ........... มีด S&W นี่พัฒนาเร็วเหมือนกันครับ รุ่นแรกๆคุณภาพใช้ไม่ได้เลย พอรุ่นหลังๆนี่ผมยังมีเก็บไว้ใช้เองเหมือนกันครับ

rute
ตาถึง และใจถึงครับ มาครับที่เลือกรุ่นนี้........... หลายคนบ่นไม่ชอบการออกแบบ แต่สำหรับผมแล้วเป็นมีดพับทรงเปอร์เซี่ยนที่งามมากเล่มหนึ่ง มีการประยุกต์เข้ากับด้ามที่จับถนัดมือ แสดงให้เห็นถึงความเก๋าเกมส์ของคนออกแบบครับ.......... Schempp นี่บ้าตะวันออกอย่างหนัก มีดที่แกออกแบบแต่ละเล่มจะมีลักษณะเป็นมีดทางเอเชียนี่อย่างเห็นได้ชัดเลยครับ

ผมจับมีดเล่มนี้อยู่หลายรอบแล้ว แต่ใจไม่ถึง ไม่กล้าควักกระเป๋าสักที......... ยินดีด้วยครับ

พี่ดิ๊ก
สวัสดีครับ........... ระยะนี้มีมีดใหม่ๆมั่งมั้ยครับ เอามาอวดกันมั่งสิ Grin

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #212 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 09:32:24 PM »

เมื่อก่อนเคยดูรายการทีวี...เห็นมีอดีตตำรวจคนหนึ่งทำมีดขาย ....รู้สึกว่าคุณภาพพอ ๆ กับต่างประเทศ....ชื่อ จ่าตุ่ม...นักเล่นมีดเกือบ...ทุกคนจะรู้จักกันดีในนาม...."มีดจ่าตุ่ม"........ไม่ทราบว่า...สมาชิกท่านใดพอจะทราบข้อมูลในเรื่องนี้บ้างครับ.... Smiley
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #213 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 09:12:59 AM »

เมื่อก่อนเคยดูรายการทีวี...เห็นมีอดีตตำรวจคนหนึ่งทำมีดขาย ....รู้สึกว่าคุณภาพพอ ๆ กับต่างประเทศ....ชื่อ จ่าตุ่ม...นักเล่นมีดเกือบ...ทุกคนจะรู้จักกันดีในนาม...."มีดจ่าตุ่ม"........ไม่ทราบว่า...สมาชิกท่านใดพอจะทราบข้อมูลในเรื่องนี้บ้างครับ.... Smiley

ผทเคยไปบ้านมีดจ่าตุ่ม ที่จ.อุทัยธานี...............

ตอนนี้จ่าตุ่มเสียไปแล้วครับ..............ภรรยารับช่วงกิจการต่อ...............เท่าที่เห็น มีการผลิตมีดแบบทั้งใช้วัสดุภายในประเทศและต่างประเทศ..............งานใช้ได้ครับ

แต่แพง!!!!!!!!!!!

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 09:19:41 AM »

เท่าที่จำได้....มีดจ่าตุ่ม..ราคาแพงจริง ๆครับ  มีตั้งแต่หลักพันจนถึงหลักแสน......ผมชอบตรงที่เขาใช้เขากวางและชิ้นส่วนจากสัตว์...มาทำเป็นด้ามจับดูธรรมชาติและสวย...น่าเกรงขามดีครับ...
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #215 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 09:31:38 AM »

มีดบ้านจ่าตุ่มผมว่าก็ใช้ได้ครับ แต่ยังไม่งามและดีเท่าที่ควรไม่สมราคาแพง วัสดุก็ธรรมดาเหล็กบางตัวก็ไม่มีขนาดใบมีดก็จำกัด แบบที่เราต้องการบางครั้งก็ไม่มี เน้นแต่จะขายเหล็กธรรมดา พูดตามความเห็นผมนะครับสวยอยู่อย่างเดียวคือการทำด้าม
ถ้าผมเข้าใจอะไรผิดไปก็ต้องขออภัยบ้านจ่าตุ่มไว้ด้วยนะครับ นี้แค่ความเห็นของผมเองเท่านั้น Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #216 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 01:09:17 PM »

มีดแบบขำๆครับ..ประมาณว่าเฮียสุทธิเกียรติ จิราธิวัฒน์ใส่โรเล็กซ์ฮ่องกง  แล้วมีคนขอซื้อจากข้อมือให้ราคาห้าแสนบาท...แกถอดขายจริงๆครับ...ไม่รู้โม้อะป่าว  เห็นเคยคุยในรายการตีสิบหลายปีก่อน

อะ อะ ระดับนี้บางทีมีของขำๆ ไว้ใส่เล่นมั่งครับ มีอีกเรื่องนึง

ระดับผู้้บัญชาการเอานาฬิกาให้สารวัตรไปเปลี่ยนแบต (ถึงแบบแบตก็รุ่นหรู)

สารวัตร   อะ เปลี่ยนแบตใหม่
อาตี๋        จ๊ากซ์! สารวัตรโดนแล้วคับ เรือนนี้น่ะของปลอมคับ!

ซิ่งกลับมาหน้าตั้งเลย

สารวัตร   นายคับ เรือนนี้ของนายช่างบอกว่าเป็นของปลอมคับ!!!!
ท่าน ผบ. เฮ้ยย...!! ข้าให้เอาไปเปลี่ยนแบต ไม่ได้ให้เอาไปดูว่าปลอมไม่ปลอม!!

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
PopZiMus รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #217 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 03:13:24 AM »

ได้มาใหม่จากพี่สาระพัดแห่งไทยเบลดครับเล่มนี้ Grin

หัวเราะร่าน้ำตารินเห็นเล่มนี้เเล้วเสียดายจริงๆครับผมไปไม่ทัน ฮือๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไม่คิดจะปล่อยบ้างเหรอครับพี่ อิ อิ(ถ้าจำไม่ผิดเล่มนี้เล่มนี้เอามาเหลาด้ามอีกใช่มั้ยครับพี่)

ขออภัยที่ตอบช้าครับ  เล่มนี้คงไม่ปล่อยจ้า   Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #218 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 04:34:31 AM »

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #219 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 05:18:46 AM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2006, 05:23:02 AM โดย PU45 » บันทึกการเข้า

CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #220 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 06:07:11 AM »

วันก่อนได้มีดรุ่นนี้มา เป็นของ S&W ใหม่แกะกล่อง ราคาไม่ถึง 10 เหรียญ (300 กว่าบาท) เผอิญเจอและเห็นว่าสวยดี
ที่จริงผมก็ไม่ได้สนใจเรื่องมีดมาก่อน เลยไม่ค่อยรู้ราคา แต่เดาๆ ว่าที่เมืองไทยน่าจะขายแพงกว่านี้เยอะ  Cheesy

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #221 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 12:14:05 PM »

ได้มีดซิกมา 2 เล่ม   เพิ่งได้มาเมื่อ 3 วันก่อน

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #222 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 12:57:04 PM »

Winkขออนุญาตขโมยเพื่อนมาอวดนะครับคุณ.เอ็ม ก็อยากมาฝากเราเล่นนิ....ช่วยไม่ได้

น้ำลายหก รูปร่างออกจะดูแปลกๆ แต่ขอบอกว่าจับได้ถนัดมาก น่าจะบอกได้เลยว่าเป็นมีดที่ผมหลงรักมากเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2006, 05:14:55 PM โดย Watt » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Awake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนเลวแล้วจะหาคนดีจากไหน?

« ตอบ #223 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 02:59:26 PM »

ผมก็มีอยู่เล่มหนึ่งพกติดตัวประจำใช้งานตลอดแต่เสียดายเป็นรอยเยอะ ราคาไม่แพง 250 บาท แต่เวลาลับมีดนี่สิไม่คมซักที ใครมีวิธีลับมีดบ้างครับ
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #224 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 11:21:50 PM »

PU45
Byrd Cara Cara ตัวนี้ราคาไม่แรง คุ้มค่าสุดๆครับ........ ผมยังกะว่าจะไปเอามาสักเล่มเหมือนกัน.......... ส่วนอีกเล่ม CRKT Ryan 7 ตัวนี้บึกบึนดีมาก เหมาะกับเป็นมีดใช้งานหนักเลยครับ........... เข้าใจเลือกดี

CyberMan
S&W เน้นทำมีดราคาไม่แพง โดยผลิตในประเทศจีนครับ......... ทั้งนี้น่าจะมาจากปืนในอเมริการาคาไม่สูง ทำให้คนตัดใจเล่นมีดแพงๆลำบาก.......... อย่าง S&W 22A ปืนยิงกระป๋องที่ผมเก็บตังค์ตั้งนานกว่าจะซื้อได้ พี่ boon เอาราคาในอเมริกามาให้ดูแล้วเสีย Self เลยครับ ถูกกว่ามีดที่ผมพกอยู่ซะอีก Grin

มีดของ S&W ตะก่อนคุณภาพอาจจะไม่น่าเชื่อถือเท่าไหร่ แต่รุ่นหลังๆนี่ยอมรับว่าดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด....... การผลิตก็ประณีตขึ้นครับ......... สำหรับมีดราคาเท่านี้ ดีกว่าซื้อมีด No Name เพราะยังไงซะก็ยังมียี่ห้อ S&W รับประกันอยู่

ผมยังไม่ได้หามีดรุ่นใหม่ๆของ S&W มาทดสอบอีกเลยครับ............ เล่มที่เอามาลองเล่นดูล่าสุด ก็เกือบปีแล้ว......... ปัจจุบันคุณภาพ และการออกแบบของ S&W น่าจะลงรูปลงรอยกว่าเมื่อก่อนเยอะครับ.......... เล่มที่ซื้อมาสวยดีครับ ไม่บอกราคามา ไม่รู้เลยว่าไม่ถึง 10 USD

SigPro
ไม่ได้คุยกับพี่นานเลยครับ........... ยังได้มีดงามๆมาเล่นอยู่เสมอนะครับ

มีดของ Sig นี่หน้าตาค่อนข้างจะดูประหลาดๆอยู่บ้างนะครับ........... แต่หากได้ลองจับดูแล้ว แทบวางไม่ลง.......... งานผลิตประณีตใช้ได้เลย แต่ราคาที่มาถึงบ้านเราแล้วแรงชะมัด.......... รู้สึกว่า Sig จะใส่ใจตลาดมีดค่อนข้างมากนะครับ คิดว่าคงหวังสร้างแบรนด์ในตลาดมีดด้วยเลย ไม่ใช่แค่กะเป็นสินค้าเสริมเท่านั้น......... จริงๆแล้วบริษัทปืนหลายเจ้าที่หันมาใส่ใจกับผลิตภัณฑ์มีดอย่างจริงๆจังๆเยอะขึ้นนะครับ อย่าง Beretta นี่ก็เล่นซื้อแบบมีดมาจาก Designer ชื่อดังเลย.......... HK ก็ให้ Benchmade ออกแบบ และผลิตมีดให้ตัวเองครับ

สำหรับมีดของ Sig ที่ผมสนใจอยู่ คือ รุ่น Ranger Master ครับ

แต่รุ่นที่โดนใจ Joe dogtag ที่สุด เป็นรุ่น SigTac ครับ

Watt
เที่ยวนี้มาคู่เลยเหรอ.......... Dodo เป็นมีดที่น่าใช้มากเลยครับ ผมชอบระบบล็อกแบบ Ball Bearing Lock ด้วย แต่สำหรับคนที่ไว้เล็บอาจจะเก็บใบมีดยากสักหน่อยครับ........ เล่มนี้เสียที่ด้ามยาว แต่ใบสั้นไปหน่อย (ไม่คุ้ม Grin) กับอีกอย่าง ราคาแพงจัง Sad

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18
  พิมพ์