เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:23:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครได้มีดใหม่ เอามาอวดกันมั่งสิครับ  (อ่าน 45642 ครั้ง)
nai_joee
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #255 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 01:23:18 PM »

-ไม่ใช่ Bob Lum Tanto ใบพับครับ (หาอยู่อยากได้ๆๆ) ของผมเป็น ใบตายสนิทของตา Lum เหมือนกันครับ
-Kershaw Bump ใช่เลย ใบขาว เพิ่งได้จากเพื่อนๆมา ที่ชอบเพราะสีมันออกได้จ๊าบจริงๆ ระบบล็อกเป็นแบบ Liner Lock ครับ เปิดมีดดันสันแบบ auto ไม่ออกแรงเหวี่ยงหนีมือ แต่ฝึกเปิดใบแบบกำ ใช้นิ้วชี้กะโป้ง ประคองดัน โอเค Grin
-ชอบ Cricket เล็ก เดี๋ยวต้องวานหาคนแงะ FRN มาฝาก น้ำลายหก
-สงสัยเล็ง S.p.o.t ดีกว่าน่าจะหาได้ง่ายหน่อยครับ
-ให้แง่คิดดีทีเดียวครับ เพราะดูเทียบ 2 ค่ายที่เข้าไปดูไม่ออกแบบกึ่งๆ คล้าย HK. กระเทย ไปเีอาดีทาง  Benchmade  Skirmish ดีกว่าจะได้ไม่บาน น้ำลายหก

เสริมด้วย แมงมุม Spyker เป็นยังไงบ้างครับ ทั้งในเรื่องสายการผลิต ดูที่การออกแบบร่วม Kershaw เผอิญดูแล้วชอบ กำลังบินมา กับ ChinooK II ใบหยัก Spyker เป็นอะไรที่ดูแล้วชอบมากจริงๆ
คงเก็บแล้วใช้มีดราคากลางๆอย่าง Native ละครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณมากครับ คุณเอ็ม เยี่ยมจริงๆ ทั้งความเชี่ยวชาญ น้ำใจ นับถือครับผม
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #256 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 01:43:21 PM »

Emerson La Griffe เมื่อสัปดาห์ก่อนร้านลายแทง (จตุจักร และวังบูรพา) กับร้าน Jungle (แฟชั่นไอแลนด์) มีขายอยู่นะครับ.......... ถ้าสนใจรีบไปคว้ามาซะ งวดก่อนผมพลาด ต้องรออีกเกือบสองปีกว่าจะได้เล่มนี้มาครับ

Skirmish นับเป็นมีดที่คุ้มค่าที่สุดแห่งยุคนี้ครับ ใบมีดบิ๊กทำจาก S30V ไททาเนียมเฟรมล็อก ราคาไม่ถึง 7 พันบาท หาตัวเทียบในตลาดยากจริงๆครับ ข้อเสียเพียงอย่างเดียวของมีดรุ่นนี้ คือ มีดสวย และด้ามไททาเนียมเป็นรอยง่าย ทำให้ไม่กล้าพกครับ......... มีดที่ราคาแพงกว่า 3 เท่าผมยังเอาไปใช้ฟันไม้ แต่เล่มนี้ไม่กล้าใช้ กล้วเป็นรอบครับ Grin

Chinook II กับ Spyker ไม่ต้องพูดให้มากความ เยี่ยมทั้งสองอยู่แล้ว.......... ค้นหาข้อมูลเก่าใน Thaiblades ผมพูดถึงสองรุ่นนี้ไว้มากพอสมควร

สำหรับ Bump ไว้เจอกันเอามาให้ดูหน่อยสิครับว่ามีดมีปัญหาอะไรรึเปล่า........ ปกติแล้ว Assisted Open ของ Kershaw ไว้ใจได้เลยครับ เพียงกด Flipper ใบมีดต้องดีดกางออกเองแล้วครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #257 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 01:57:57 PM »

พี่หมอ mb154cm
เรื่องหมดงบไปใหญ่นี่ ยืนยันจากประสบการตัวเองเลยใช่มั้ยครับ   
สารภาพครับ

nai_joee
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #258 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 05:07:55 PM »

ขอบคุณครับ แนะได้เยี่ยมจริงๆ เจ้า Bump ไม่มีปัญหาเรื่อง Flipper กดทีใบมีดมันดีดออกปกติ แต่ชอบแบบ Manual  ลองประคองแล้วสะบัดข้อมือ เบาๆ ให้มันกางใบ
สวยจนไม่กล้าใช้ พกแมงมุมเล็กตัวเดียวก็พอครับ ที่เหลือเอาไว้ เช็ด ถู ลูบ คลำ ก็พอครับผม
joker3753
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #259 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 10:31:39 PM »

โอ๊ะโอ...เจอพี่โจที่นี่นี่เอง...

ว่างๆ เชิญเข้ามาดูรูปมีดสวยๆ ที่
http://joker3753.multiply.com

035-0-03682-9
ธ.กรุงไทย จก. ตลาดหมอชิต
ชนวัฒน์ พัดวิจิตร
minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #260 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2006, 01:53:03 PM »

อยากรู้จักพี่เอ็มมากๆ  อยากให้สอนการปิดเปิดมีดและขว้างมีด  ผมปามีดมันไม่ยอมปักครับ 

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18]
  พิมพ์