เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 02:32:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยชี้แนะเรมิงตัน870ด้วยครับ  (อ่าน 2893 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 12:02:21 AM »

เหตุผลหนึ่งที่ไมโหลดลูกเข้าไว้ในหลอดกระสุนเพราะ

มีแผงติดข้างครับทำใหหนัก แต่สามารถพากระสุนไปได้เยอะครับ

ในรูปมีลูกโดดด้วย  เยี่ยม

ครับ หาซื้อมาได้ตอนซื้อปืนมาใหม่ ๆ ครับ  ในรูปไม่ใช่ผมนะครับ Grin

sirikitgas
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 08:07:29 AM »

ใส่ไว้ในหลอด 3 นัดจาก 5 นัด สปริงคงรับสภาพ 50 % การยืดหดได้ และใส่เซฟอีกขั้น เพราะถ้าต้องการใช้ ไม่ต้องมา  หาลูก และ load ลูกอีกบางครั้ง เมื่อเรา รีบ  มากไปการคุมสติ เรียงลำดับขั้นตอนไม่ถูก เหมือนเวลาเราหาของรีบๆ มักจะรนลานหาไม่เจอ
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 08:14:21 AM »

ผมขอดู ขอชม ขอศึกษา ครับ

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 11:13:44 AM »

การใช้ปืนลูกซองเป็นศิลป มากกว่าปืนพกสั้น

การเลือกลูกกระสุนที่ใช้กับแต่ละสถานการณ์มีความสำคัญ ไม่ว่าจะเป็น BB / OO BUCK / กระสุนลูกโดด

อยู่ที่เป้าหมาย และ ระยะที่จะยิง  รวมถึง แพทเทริ์นของกระสุนแต่ละแบบที่ใช้ ในแต่ละระยะ

แต่โดยส่วนใหญ่ เน้นเป้าหมายเป็นบุคคลเสียมากกว่า จึงโหลด OO BUCK เป็นหลัก

แต่สำหรับผมใช้ 870 20 นิ้ว ศูนย์ไรเฟิล ที่โหลดติดปืนไว้เป็นกระสุน BB ขนาด 3 นิ้ว MAGNUM บรรจุไว้ 4 นัด

คู่กับเข็มขัดกระสุน 1 เส้น(กระสุน 3 แบบ BB / OO BUCK / กระสุนลูกโดด)

กระสุน BB ขนาด 3 นิ้ว MAGNUM  ยิงในระยะ 15-20 เมตร กลุ่มยังบานไม่มาก แต่โดนชัวร์

ส่วนลูกเลื่อนเปิดแง้มไว้ เพื่อบรรจุกระสุนนัดแรก เลือกใช้ตามสถานการณ์ว่าควรจะโหลดอะไร

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 01:58:15 PM »

ใส่ในหลอด 3 นัด คลายออกทุก 3 เดือน  ปล่อยฟรีสไลด์ไว้ ไม่ต้องห้ามไก
arnon22
เข้ามาเพื่อเรียนรู้
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 05:00:08 PM »

ของผม18นิ้วควรใช้ลูกอะไรแล้วหวังผลได้ถึงระยะไหนครับขอบคุณครับ

ไม่ได้ทำในสิ่งที่ชอบแต่ก็ยังชอบในสิ่งที่ทำ
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 05:57:53 PM »

หากยังไม่ต้องการยิงเช่นเก็บปืนไว้ที่บ้าน ไม่ควรบรรจุกระสุนเข้ารังเพลิง เพราะคุณไม่สามารถลดนกได้ แต่การบรรจุกระสุนไว้ในหลอดแม็กกาซีนสามารถทำได้ เร870เป็นปืนที่ดีเชื่อถือได้  ขัอแนะนำ ควรหมุนฝาเกลียวที่ยึดลำกล้องให้แน่น และระวังอย่าให้ปืนล้มหรือหล่นอาจทำให้รางเล็กๆตรงขาดีดปลอกหักได้ บ้านเราไม่มอะไหล่ขายครับ  ของผมหักมาแล้วต้องให้ช่างทำขึ้นใหม่ครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 06:24:33 PM »

ของผม18นิ้วควรใช้ลูกอะไรแล้วหวังผลได้ถึงระยะไหนครับขอบคุณครับ

ป้องกันตัว ก็ลูก OO BUCK  ลูก SG   หรือลูก 4 BUCK     ก็เพียงพอสำหรับการป้องกันตัวแล้วครับ  Wink

ถ้่าจะให้ยิงแล้วหยุดแน่นอนก็ไม่เกิน  20-25 เมตร   Grin

นี่ครับรูป จากคุณ jaray3955   เรมิงตัน 870 ที่ระยะ 15 เมตร

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
mod.19
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 07:52:17 PM »

ของผมอาศัยเป็นเด็กลูกซองโดยตรงครับ  แค่เอาลูกไว้ใกล้ๆปืนก็พอ 5วิ ก็ยัดได้4นัดแล้วครับไม่ต้องโหลดค้างไว้     ส่วนลูกที่ใช้เนื่องจากบ้านผมเป็นทาวเฮ้าแคบๆจึงใช้แค่ลูกเป้าบินเบอร์7ครับ  ยิงกันไม่เกิน5ม. ข้าวของจะได้ไม่เสียหายด้วย ไหว้ 

arnon22
เข้ามาเพื่อเรียนรู้
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 09:14:46 PM »

ลูกSG15มมั่นใจได้จริงๆครับแต่ผมอยู่สงขลาหาที่ซ้อมยากครับใครรู้สนามไหนอนุญาติช่วยบอกด้วยครับ

ไม่ได้ทำในสิ่งที่ชอบแต่ก็ยังชอบในสิ่งที่ทำ
g 26 โต้ง...**รักในหลวง**
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องเล่นก๊ฬา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 11:20:54 PM »

สรุปว่าใส่ลูกในหลอดได้โดยไม่ต้องขึ้นลำแบบนี้ถูกต้องใช่ไหมครับผมจะได้เก็บปืนลักษณะนี้และขอบคุณสำหรับคำตอบถ้าหากแนะนำอะไรเพิ่มเติมขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ใส่ลูกในหลอดได้ครับ ความปลอดภัยเหลือ 50 % ครับ ถ้าเผลอขึ้นลำเมื่อไหร่ก็ อาจทำพลาดลั่นได้ครับ และถ้าใส่ไว้นานสปริงแม็กในหลอดอาจล้าได้ครับ

การใส่ลูกไว้ในหลอดแล้วเข้าเซฟไว้ ไม่ใส่ในรังเพลิงก็ดีครับแต่
     1.จะยิงต้องปลดเซฟเหนี่ยวไก 1 ครั้งไม่มีกระสุนในรังเพลิงกระชากกระโจมมือขึ้นลำอีกครั้งยิงได้
      2.มีสติดีไม่ตื่นเต้นกดตัวแบนๆที่โกรงไกกระชากกระโจมมือเพื่อขึ้นลำแล้วจึงเหนี่ยวไกยิง
      3.ก่อนโหลดขึ้นลำเหนี่ยวไกทิ้ง แล้วโหลดกระสุนเซฟจะยิงปลดเซฟ ขึ้นลำยิงได้เลยครับ เรียกว่าคอนดิชั่น 2 เวลาแข่ง ipsc ครับ
           ลองดูชอบข้อไหนครับ

ถ้าเตรียมพร้อม ข้อ 3 ครับ ว่าแต่สายสะพายเป็นอย่างไรครับ

ใช้ดีครับใครหาอยู่รีบเลยครับ เยี่ยม

...อย่าหลงตัวเอง...
  สนใจให้บุตร-หลานเรียนเทควันโดณัฐกรยิม
   -ฟิวเจอร์มาร์ท พระราม3 089-1369697 ครูเจี๊ยบ
   -รามอินทรากม.8 ตรงข้าม ซ.คู้บอน 21   ครูบี 089-1229293
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์