เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:26:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อดีของการมีอาวุธปืน  (อ่าน 9412 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 02:31:14 PM »

ตอนนี่ต้องขอบอกว่า ทองครับ
มีเพื่อนเปิดร้านทองลงทุนตอนเปิดร้านใหม่ใส่ทองไปในร้าน พันบาท ตอนนั้นบาทละไม่เกิน ห้าพัน
ตอนนี่บากละหมื่นเก้าจะถึงสองหมื่นแล้ว สินทรัพย์เขาเพิ่มสี่เท่าตัว น้ำลายหก

Cheesy Cheesy  ผมก็เปิดร้านตอนทอง 4800 ครับ ตอนเจ็ดพันกว่าก็ขายไปแล้วครึ่ง   เก้าพันกว่าก็อีกครึ่ง  13500ก็ขายไปอีก  15800ก็ขายไปอีก  ตอนนี้เหลือติดหน้าตู้บางๆเองครับ  ส่วนปืนนี่ซื้อตั้งแต่ 13000จนตอนนี้เห็นในเว๊ปขายลูกโม่ดำๆเก่าๆกันที่44000บาทแล้ว ยิ้มีเลศนัย  น้ำลายหก

ส่วนน้อง"ขอบใจหลายหลาย"(เจ้าของกระทู้)อยากได้ปืนก็เก็บเงินเลยครับ  เยี่ยม คนเล่นปืนต้องฝึกนิสัยมัธยัสถ์อดออมเป็นเบื้องต้นครับไม่ต้องหวังขอเงินผู้ใหญ่หรอกครับขอบอกว่าไม่สำเร็จ  ของผมแย่กว่าน้องอีก เศร้า พ่อแม่ผมต่อต้านทั้งปืนทั้งมอเตอร์ไซด์ ยุคผมนี่ fight กันมาตั้งแต่ คาวาซากิ จีทีโอ ออกใหม่ๆนู่นครับเดี๋ยวนี้ผมตังค์เหลือจะซื้อฮอนด้าสตรีทสักสองคันก็ยังได้แต่ไม่มีปัญญา+ไม่มีแรงขับแล้วครับ  ปล.จนกระทั่งอายุห้าสิบกว่าผมยังไม่เคยมีรถมอไซด์แบบผู้ชายขับขี่เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2009, 03:37:26 PM โดย ...อภิสิทธิ์ ... » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
JUNG KO
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 02:39:27 PM »

มีเพื่อนเปิดร้านทองลงทุนตอนเปิดร้านใหม่ใส่ทองไปในร้าน พันบาท ตอนนั้นบาทละไม่เกิน ห้าพัน
ตอนนี่บากละหมื่นเก้าจะถึงสองหมื่นแล้ว สินทรัพย์เขาเพิ่มสี่เท่าตัว น้ำลายหก

Cheesy Cheesy  ผมก็เปิดร้านตอนทอง 4800 ครับ ตอนเจ็ดพันกว่าก็ขายไปแล้วครึ่ง   เก้าพันกว่าก็อีกครึ่ง  13500ก็ขายไปอีก  15800ก็ขายไปอีก  ตอนนี้เหลือติดหน้าตู้บางๆเองครับ  ส่วนปืนนี่ซื้อตั้งแต่ 13000จนตอนนี้เห็นในเว๊ปขายลูกโม่ดำๆเก่าๆกันที่44000บาทแล้ว ยิ้มีเลศนัย  น้ำลายหก

ส่วนน้อง"ขอบใจหลายหลาย"(เจ้าของกระทู้)อยากได้ปืนก็เก็บเงินเลยครับ  เยี่ยม คนเล่นปืนต้องฝึกนิสัยมัธยัสถ์อดออมเป็นเบื้องต้นครับไม่ต้องหวังขอเงินผู้ใหญ่หรอกครับขอบอกว่าไม่สำเร็จ  ของผมแย่กว่าน้องอีก เศร้า พ่อแม่ผมต่อต้านทั้งปืนทั้งมอเตอร์ไซด์ ยุคผมนี่ fight กันมาตั้งแต่ คาวาซากิ จีทีโอ ออกใหม่ๆนู่นครับเดี๋ยวนี้ผมตังค์เหลือจะซื้อฮอนด้าสตรีทสักสองคันก็ยังได้แต่ไม่มีปัญญา+ไม่มีแรงขับแล้วครับ
ขายปิดร้านกันสักทีรอให้ราคานึงๆแล้วค่อยเปิดมาเฝ้าร้านกันอีกที คิก คิก

ลิงกัง...จังโก้
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 03:08:54 PM »

หากซื้อรถยนต์ใหม่ ขายต่อราคาตก    ซื้อปืนหากขายต่อได้ราคาดี  ถือว่าเป็นข้อดีอีกข้อหนึ่ง

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
HP-FN 35
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 04:05:04 PM »

ปืนมันก็อยู่ของมันเฉยๆครับ ถ้าอยู่กับคนดีมีศีลธรรม ทุกอย่างมันก็เป็นไปในทางที่ดี ถ้าอยู่ในมือคนไม่ดี ทุกอย่างมันก็คงไม่ค่อยดีครับ แต่หลักๆ อยากให้มีไว้เพื่อการกีฬามากกว่า ส่วนเรื่องการมีไว้ยิงใครนั้น อย่าเอาไปคิดเลยครับ คุกทั้งนั้น  ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย ไหว้
pokka
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 04:29:10 PM »

เข้าใจครับ ว่าอยากได้ ผมเชื่อว่าหลายๆท่านคงเคยขออะไรสักอย่างจากผู้ใหญ่  แต่ไม่ได้ในตอนนั้น  บางท่านก็ได้หลังจากนั้น เร็วบ้าง ช้าบ้าง หรือไม่ได้เลย จากใคร  แต่วันนึงอาจจะได้จากคนอื่น หรือด้วยตัวเราเอง สักวัน   ขอให้ได้ปืนสมหวังในเร็ววันครับ 
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 09:40:44 PM »

พี่ๆๆครับผมอยากได้อาวุธปืนซักหนึ่งกระบอกแต่ผมต้องขออนุญาติคุณพ่อก่อน
คุณพ่อถามว่าช่วยหาข้อดีของการมีอาวุธปืนมาให้หน่อย เพื่อที่จะได้ซื้อให้

ใกล้ถึงวันพ่อ คำถามนี้ทำให้ผมคิดถึงคุณพ่อของผม ..... เพราะท่านเป็นธุระหาปืนกระบอกแรกในชีวิตให้ผม
เป็นช่วงเวลาที่ผมสำเร็จการศึกษา เริ่มวัยทำงาน และมีภาระการงานที่ต้องรับผิดชอบ
ท่านบอกว่า.....ลูกผู้ชายต้องมีเขี้ยวเล็บ

สำหรับท่านจขกท. หากรักชอบปืน อยากให้มองถึงการใช้ การฝึกฝนในเชิงกีฬา
จะช่วยกล่อมเกลาจิตใจให้นิ่ง มั่นคง .... ทักษะที่ได้มา จะช่วยให้เราใช้ปืนได้ ใช้ปืนเป็น
พร้อมดูแล ป้องกัน ตัวเอง และครอบครัวต่อไป
หากยังมีครอบครองเองไม่ได้ ก็ศึกษาหาความรู้ไปจนถึงเวลาที่เหมาะสม ที่เราตกลงใจได้ด้วยตัวเอง และซื้อด้วยทรัพย์ของตัวเอง

เน้นเรื่องการกีฬา บอกคุณพ่อว่าทักษะได้จากการลองทำได้ฝึกฝน เหมือนการขี่จักรยาน การว่ายน้ำ เป็นแล้วคือเป็น เมื่อจำเป็นจะได้ใช้อย่างถูกต้อง
อย่าขัดแย้งกับท่าน ถ้าวุฒิภาวะของเราพร้อม คนรอบตัวจะเห็นชอบด้วยเองครับ  Smiley

ฟลุค รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 10:28:15 PM »

หาตังซื้อเองให้ได้ก่อนถึงจะรู้ข้อดีของมันครับ

ใ้ช้แรงน้อย ๆ ใช้สมองเยอะ ๆ
bambie
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 02:40:44 AM »

ผมว่าถ้าต้องให้พ่อซื้อให้นั้น ยังไม่ถึงวัยอันควรมีปืนครับ
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 02:24:08 PM »

ปืนพกในสายตาคนเล่นปืนเป็นแค่เขี้ยวเล็บเล็กๆที่พอจะใช้ยามจนตรอกเท่านั้น(โจรเดี๋ยวนี้ใช้ลูกซอง-เอ็ม16   Grin  ) แต่ที่สำคัญมันเป็นเพื่อนที่ช่วยฆ่าเวลาครับ(เราต้องหาด้ามใหม่หาซองหนังหาเข็มขัดสวยๆให้มัน ต้องซ้อมเหนี่ยวซ้อมเล็งซ้อมยกทุกวันฯลฯซ้อมแล้วมีความสุข) ปืนเป็นของสวยของงามในสายตาของพวกเรา-ได้ลูบคลำ-เช็ดถู-มองดูก็สุขใจแล้ว   การเล่นปืนเพิ่มเพื่อนดีๆให้เราก็โดยการที่เราเราไปสนามเรามักจะเจอเพื่อนใหม่ที่นิสัยดีๆคนเล่นปืนโดยส่วนใหญ่จะใจดีเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่(กระสุนแพง-ปืนแพง ใครได้อะไรทีไหนดีๆก็บอกกันเผื่อแผ่กัน Cheesy) คนเล่นปืนไม่เหมือนกีฬาอื่นจะระมัดระวังคำพูดคำจา-ไม่กล้าล่วงเกินกันครับ(คนมีปืนมันเท่ากันครับ-ตายได้คนละครั้ง)

สุดท้ายคนเล่นปืนไม่เคยอิจฉาคนเล่นเพชรเล่นทอง--ปืนดูดปืน  และปืนกับทองอันไหนขึ้นราคาเร็วกว่ากันล่ะครับพี่น้อง    หลงรัก
ไม่แน่ ครับ ถ้าตอนนี้ผมไมชอบปืน บ้าปืน ยอมให้ปืนมันดูด(ดีกว่าอย่างอืนดูด  อิอิ) วันนี้ผมอาจ บ้าเศรียณ พระ  มี บาปกรรม เข้าไป หรือ...
sutha
ไม่กล้าใช่ว่ากลัว ไม่ตอบโต้ใช่ว่าอ่อนแอ ที่แน่ๆก็คือสติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 02:35:39 PM »

ก่อนคิดจะครอบครองปืน  สิ่งสำคัญคือต้องรู้จักมันพอสมควร
ทั้งด้านดีแลด้านร้าย  กฏความปลอดภัยต้องจำให้ขึ้นใจ  อีกสิ่ง
ที่ขาดไม่ได้คือกฏหมายเกี่ยวกับการใช้ปืน  แล้วจะรู้ว่าปืนมีไว้ก็กลัว 108
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 04:22:11 PM »

Cheesy Cheesy  ผมก็เปิดร้านตอนทอง 4800 ครับ ตอนเจ็ดพันกว่าก็ขายไปแล้วครึ่ง   เก้าพันกว่าก็อีกครึ่ง  13500ก็ขายไปอีก  15800ก็ขายไปอีก  ตอนนี้เหลือติดหน้าตู้บางๆเองครับ  ส่วนปืนนี่ซื้อตั้งแต่ 13000จนตอนนี้เห็นในเว๊ปขายลูกโม่ดำๆเก่าๆกันที่44000บาทแล้ว ยิ้มีเลศนัย  น้ำลายหก

ส่วนน้อง"ขอบใจหลายหลาย"(เจ้าของกระทู้)อยากได้ปืนก็เก็บเงินเลยครับ  เยี่ยม คนเล่นปืนต้องฝึกนิสัยมัธยัสถ์อดออมเป็นเบื้องต้นครับไม่ต้องหวังขอเงินผู้ใหญ่หรอกครับขอบอกว่าไม่สำเร็จ  ของผมแย่กว่าน้องอีก เศร้า พ่อแม่ผมต่อต้านทั้งปืนทั้งมอเตอร์ไซด์ ยุคผมนี่ fight กันมาตั้งแต่ คาวาซากิ จีทีโอ ออกใหม่ๆนู่นครับเดี๋ยวนี้ผมตังค์เหลือจะซื้อฮอนด้าสตรีทสักสองคันก็ยังได้แต่ไม่มีปัญญา+ไม่มีแรงขับแล้วครับ  ปล.จนกระทั่งอายุห้าสิบกว่าผมยังไม่เคยมีรถมอไซด์แบบผู้ชายขับขี่เลยครับ
ผมเข้าใจความรู้สึกพี่ครับ ความออยากในวัยเยาว์ ฝันอยากมีมอไซค์สักคันพี่กับผมคล้ายกันครับ ของผม "โนวาซูปเปอร์" ออกมาช่วงนั้น เพื่อนๆพี่เขาขี่กัน ส่วนผมจักรยานยังไม่มีปั่นเลย ถึงวันนี้ผมพร้อมแล้ว ผมไปซื้อ "โนวาซุปเปอร์" มาจอดไว้และเก็บไว้คอยเช็ดดูแล บางครั้งคนมาขอซื้อไม่ขายครับ "เก็บไว้ชดเชยสิ่งที่ขาด" วันนี้มีรถยน์สองคันไม่ค่อยมีเวลาได้ขี่เลย ผมเข้าใจความรู้สึกพี่ครับ ปัจจุบันผมอายุ 34 ครับ

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 04:52:29 PM »

ผมเข้าใจความรู้สึกพี่ครับ ความออยากในวัยเยาว์ ฝันอยากมีมอไซค์สักคันพี่กับผมคล้ายกันครับ ของผม "โนวาซูปเปอร์" ออกมาช่วงนั้น เพื่อนๆพี่เขาขี่กัน ส่วนผมจักรยานยังไม่มีปั่นเลย ถึงวันนี้ผมพร้อมแล้ว ผมไปซื้อ "โนวาซุปเปอร์" มาจอดไว้และเก็บไว้คอยเช็ดดูแล บางครั้งคนมาขอซื้อไม่ขายครับ "เก็บไว้ชดเชยสิ่งที่ขาด" วันนี้มีรถยน์สองคันไม่ค่อยมีเวลาได้ขี่เลย ผมเข้าใจความรู้สึกพี่ครับ ปัจจุบันผมอายุ 34 ครับ

Cheesyขอบคุณครับคุณเขาใหญ่  ไหว้ ปืนกับมอเตอร์ไซด์นี่ถ้าอยากเก่งคนเล่นต้องอายุน้อยๆนะครับ ทั้งกล้ามเนื้อทั้งสายตา ที่สำคัญที่สุดต้องมีเวลาครับ มาเล่นเอาตอนอายุเยอะๆมีตังค์แล้วค่อยมาเล่นมันจะดันไม่มีเวลาเอานาครับเรื่องรับผิดชอบมันแยะจัด ผมมีแต่ลูกสาวถ้าผมมีลูกชายและถ้าเขามีนิสัยใช้ได้ผมจะพาไปซ้อมยิงปืน(ปั้นเป็นแชมป์ไปเลย)

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 08:31:51 PM »

Cheesyขอบคุณครับคุณเขาใหญ่  ไหว้ ปืนกับมอเตอร์ไซด์นี่ถ้าอยากเก่งคนเล่นต้องอายุน้อยๆนะครับ ทั้งกล้ามเนื้อทั้งสายตา ที่สำคัญที่สุดต้องมีเวลาครับ มาเล่นเอาตอนอายุเยอะๆมีตังค์แล้วค่อยมาเล่นมันจะดันไม่มีเวลาเอานาครับเรื่องรับผิดชอบมันแยะจัด ผมมีแต่ลูกสาวถ้าผมมีลูกชายและถ้าเขามีนิสัยใช้ได้ผมจะพาไปซ้อมยิงปืน(ปั้นเป็นแชมป์ไปเลย)
สวัสดีครับพี่ ผมหนักกว่าพี่(มั้ง) ผมนะ ลูกสาวคนโต 6 ขวบ ลูกสาวคนเล็ก 3 ขวบครับพี่ สงสัยต้องปั้น "ลูกเขย"ละครับงานนี้

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
Hellboy_ohmmy
Jr. Member
**

คะแนน 0

do not sacrifice the victory , do not be born ,

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 09:00:41 PM »

กฏข้อเดียวกับถุงยางครับ  มีแล้วไม่ใช้ ดีกว่าจะใช่แล้วไม่มี.
jaylayligth
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 12:13:04 AM »

ถึงพี่ๆทุกๆคน  ผมขอขอบคุณพี่ๆทุกคนที่เสนอแนะเข้ามานะครับ
ผมอายุ 28 ปี เป็นพนักงานเอกชน แต่ไม่มีความสามารถที่จะซื้อปืน (ห้าง) ได้
ผมจึงต้องรบกวนคุณพ่อในการขอซื้อปืนสวัสดิการ ( .45 ) มาไว้ครอบครอง
ผมคิดถูกไหมครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์