เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:29:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อดีของการมีอาวุธปืน  (อ่าน 9467 ครั้ง)
jaylayligth
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 10:31:18 PM »

พี่ๆๆครับผมอยากได้อาวุธปืนซักหนึ่งกระบอกแต่ผมต้องขออนุญาติคุณพ่อก่อน
คุณพ่อถามว่าช่วยหาข้อดีของการมีอาวุธปืนมาให้หน่อย เพื่อที่จะได้ซื้อให้
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 10:51:28 PM »

พี่ๆๆครับผมอยากได้อาวุธปืนซักหนึ่งกระบอกแต่ผมต้องขออนุญาติคุณพ่อก่อน
คุณพ่อถามว่าช่วยหาข้อดีของการมีอาวุธปืนมาให้หน่อย เพื่อที่จะได้ซื้อให้

สวัสดีครับ  คุณ jaylayligth  ไหว้

ขออนุญาตครับ  คุณ jaylayligth อายุเท่าไรเอ่ย   เห็นบอกคุณพ่อซื้อปืนให้

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 10:55:58 PM »

บอกคุณพ่อไปว่า  ผมรักพ่อ  ผมจะใช้ปืนนี้เอาไว้ปกป้องพ่อและครอบครัว  แค่นั้นครับ   Smiley

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ขนมจีนเส้นใหญ่
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 11:26:58 PM »

Cheesy .... ใจรักแต่ต้องถึงวัยอันสมควร....

ปืนจะประเสริฐดังมีมนุยษ์ที่เป็นเลิศอยู่หลังปืน
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 07:33:13 AM »

บอกท่านว่าชอบเกมส์แข่งขันยิงปืน  พยายามพูดถึงในแง่ของเกมส์กีฬาเข้าไว้ครับ  Grin
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 07:46:56 AM »

บอกคุณพ่อไปว่า  ผมรักพ่อ  ผมจะใช้ปืนนี้เอาไว้ปกป้องพ่อและครอบครัว  แค่นั้นครับ   Smiley
สุดยอดครับ คำตอบคำนี้ "คุณพ่อท่านต้องถามต่อ ว่าชอบรุ่นไหนละลูก"

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
maneenoot
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 08:00:56 AM »

สวัสดีนะครับ...ผมสมาชิกใหม่นะครับ
ผมคิดว่าข้อดีมีมากมายนะครับ..ข้อแรกคื่อ..เอาไว้ใช้ป้องกันตัวและครอบครัวในเวลาอันสมควร
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 08:53:06 AM »

ต้อง"คิดเอง"และ"หาเงินได้เอง"ก่อนนะครับ...
bigboss101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 09:11:48 AM »

ต้อง"คิดเอง"และ"หาเงินได้เอง"ก่อนนะครับ...

ขอลอกครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 09:38:23 AM »

เห็นด้วยตามนี้ทุกประการครับ  ตราบใดที่ยังทำอะไรเองไม่ได้แม้แต่คิด  ก็แสดงว่ายังไม่ถึงเวลาอันควร

วี
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 09:42:57 AM »

เห็นด้วยตามนี้ทุกประการครับ  ตราบใดที่ยังทำอะไรเองไม่ได้แม้แต่คิด  ก็แสดงว่ายังไม่ถึงเวลาอันควร

เห็นด้วยตามนี้ครับ ...
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 10:26:23 AM »

ปืนพกในสายตาคนเล่นปืนเป็นแค่เขี้ยวเล็บเล็กๆที่พอจะใช้ยามจนตรอกเท่านั้น(โจรเดี๋ยวนี้ใช้ลูกซอง-เอ็ม16   Grin  ) แต่ที่สำคัญมันเป็นเพื่อนที่ช่วยฆ่าเวลาครับ(เราต้องหาด้ามใหม่หาซองหนังหาเข็มขัดสวยๆให้มัน ต้องซ้อมเหนี่ยวซ้อมเล็งซ้อมยกทุกวันฯลฯซ้อมแล้วมีความสุข) ปืนเป็นของสวยของงามในสายตาของพวกเรา-ได้ลูบคลำ-เช็ดถู-มองดูก็สุขใจแล้ว   การเล่นปืนเพิ่มเพื่อนดีๆให้เราก็โดยการที่เราเราไปสนามเรามักจะเจอเพื่อนใหม่ที่นิสัยดีๆคนเล่นปืนโดยส่วนใหญ่จะใจดีเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่(กระสุนแพง-ปืนแพง ใครได้อะไรทีไหนดีๆก็บอกกันเผื่อแผ่กัน Cheesy) คนเล่นปืนไม่เหมือนกีฬาอื่นจะระมัดระวังคำพูดคำจา-ไม่กล้าล่วงเกินกันครับ(คนมีปืนมันเท่ากันครับ-ตายได้คนละครั้ง)

สุดท้ายคนเล่นปืนไม่เคยอิจฉาคนเล่นเพชรเล่นทอง--ปืนดูดปืน  และปืนกับทองอันไหนขึ้นราคาเร็วกว่ากันล่ะครับพี่น้อง    หลงรัก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 10:30:39 AM »

ข้อดีของการมีอาวุธปืนคือ เมื่อถูกปองร้ายจะได้มีโอกาสรอด ครับ Cheesy

ส่วนเรื่องการจะมีอาวุธปืนนั้น เห็นด้วยตามนี้ครับ
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 10:35:36 AM »

ผมไม่รู้อะไรมากครับ

ที่ที่ผมอยู่อัตราเสี่ยงก็ไม่สูงนัก
ผมรู้แต่ว่าผมชอบ  ว่างๆก็เอามาลูบๆคลำๆ มีความสุขกับมัน
นานๆครั้งก็เอาไปวัดฝีมือกับเพื่อนที่สนามซะที

แต่ถ้าทุกอย่างเอื้ออำนวยก็จะซื้อเพิ่มครับ  (ก็มันชอบ................)
 Grin Grin Grin
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 10:42:35 AM »

อย่ามีเลยครับ
มีความจำเป็นอะไรถึงอยากมีล่ะครับ...ปืนสมัยนี้แพงก็แพง ลูกก็แพง ยิงขโมยขะโจรตาย ยังมีสิทธิติดคุก หากยิ่งเป็นคนใจร้อนยิ่งห้ามมีเลยนะครับ จขกท.ช่วยหาเหตุผลมาตอบ เพราะในคำถามที่ผมถามอาจมีคำตอบเพียงน้อยนิดที่จขกท.อยากได้อยู่  Grin

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์