เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 03:50:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้Desert eagle .44Magnum  (อ่าน 3517 ครั้ง)
ม้าป่า - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 05:06:38 PM »

ใครมีหรือเคยได้ทดลองยิงบ้างคับช่วย บอกถึงคุณภาพและความงามของปืนด้วยครับ
Aummaewang
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 07:57:39 PM »

ผมลองมาแล้วครับ สะใจดีปืนหนักมากด้ามปืนใหญ่เต็มไม้เต็มมือดีครับ วันที่ยิงมีแต่ลูกจริงบุลเล็ดกับลูกซ้อม เจ้าของปืนบอกว่าจะให้มันสะใจต้องยิงด้วยลูกวินครับ
ครูดำ
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 3501

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 08:09:19 PM »

ใหญ่เกินดีไปครับ ถ้าคุณ นน.ไม่ถึงหาบอย่าซื้อเลยครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 08:34:37 PM »

เอาไว้ยิงเล่น เอาไว้โชว์ดีครับ  ยิงนิ่มดี  นอกนั้นไม่ได้เรื่องครับ
Narongsak Kwan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

ONE SHOT ONE KILL

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 09:03:30 PM »

ผมลองมาแล้วครับ สะใจดีปืนหนักมากด้ามปืนใหญ่เต็มไม้เต็มมือดีครับ วันที่ยิงมีแต่ลูกจริงบุลเล็ดกับลูกซ้อม เจ้าของปืนบอกว่าจะให้มันสะใจต้องยิงด้วยลูกวินครับ

คิก คิกเมื่อไหร่ไปยิงอีกบอกด้วยนะ Aummaewang จะได้ตามไปยิงฟรีอีก คิก คิก  เยี่ยมแรงดีได้อารมณ์ของการยิงปืนครับ เยี่ยม  น้ำลายหกตอนที่ไปยิงกับคุณ Aummaewang มีปืนดีๆให้ยิงเพียบครับ ทั้งสมิธ686 Colt โกลท์คัพทูโทน ลูกซอง ฯลฯ น้ำลายหก  เยี่ยม เยี่ยมแต่อะไรก็ไม่สู้ใช้Desert eagle .44Magnum ยิงครับ เยี่ยม เยี่ยม
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 10:56:08 PM »

ไหว้เรียนขออนุญาตครับ
     ขนาด.44 mag ผมเพิ่งได้มาแต่เป็น รีวอลเวอร์ ของ สมิธ629pc เลยขอถามผู้เคยยิงเทียบกับดีเซริ์ท ว่า อะไรยิงได้อารมณ์มากกว่ากันครับ(สะใจ)  Grin
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 11:05:17 PM »

เคยลองยิงมา โดยส่วนตัวแล้ว มีความเห็นเหมือนกับพี่เจษครับ

เหมาะกับการยิงเล่น ตั้งโชว์เพื่อความสวยงาม เพราะมันใหญ่เทอะทะและหนักครับ

ขนาด.44 mag ผมเพิ่งได้มาแต่เป็น รีวอลเวอร์ ของ สมิธ629pc เลยขอถามผู้เคยยิงเทียบกับดีเซริ์ท ว่า อะไรยิงได้อารมณ์มากกว่ากันครับ(สะใจ)  Grin

ผมว่า 629 น่าจะสะใจกว่าครับ น่าจะดีดกว่า

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 11:09:23 PM »

เคยลองยิงมา โดยส่วนตัวแล้ว มีความเห็นเหมือนกับพี่เจษครับ

เหมาะกับการยิงเล่น ตั้งโชว์เพื่อความสวยงาม เพราะมันใหญ่เทอะทะและหนักครับ

ผมว่า 629 น่าจะสะใจกว่าครับ น่าจะดีดกว่า
Desert Eagle .44magnum  ยิงนิ่ม ถ้าอยากรู้รสชาติของ .44 จริงๆต้อง  ลูกโม่สำกล้องสั้น
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 11:24:21 PM »

Desert Eagle .44magnum  ยิงนิ่ม ถ้าอยากรู้รสชาติของ .44 จริงๆต้อง  ลูกโม่สำกล้องสั้น

ไม่ทราบว่ามีของอะไรน่าเล่นบ้างครับ "ลูกโม่สำกล้องสั้น"

(อันนี้ถามไว้เป็นข้อมูลเฉยๆน่ะครับ ยังไม่ซื้อ )  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2009, 11:27:18 PM โดย FORD-TECH-CHI-CHI » บันทึกการเข้า
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 02:22:32 AM »

เคยยิงมาแล้วครับน้ำหนักปืนหนักใช่ได้เลยที่เดียวครับ    ผมว่าสมิทm629น่าใช่กว่าเยอะครับทั้งรูปร่างและน้ำหนักครับ ยิ้มีเลศนัย

logo maker" border="0
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 02:39:30 AM »

ไม่ทราบว่ามีของอะไรน่าเล่นบ้างครับ "ลูกโม่สำกล้องสั้น"

(อันนี้ถามไว้เป็นข้อมูลเฉยๆน่ะครับ ยังไม่ซื้อ )  ไหว้
มีหลายยี่ห้อครับ S&W , Ruger , Taurus
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 02:30:38 PM »

Taurus รุ่น Raging Bull ตัวหนัก 1.6 Kg. ด้ามนิ่ม เจาะพอร์ท  ยิงสบายกว่า 629 แยะครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 02:44:20 PM »

ยิ่งได้ตัว scandium ยิ่งสะใจที่ซู๊ดครับ  สำหรับผมตอนนี้ยิง .38 special นิ่มๆกำลังดี
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 03:19:11 PM »

ใหญ่เกินดีไปครับ ถ้าคุณ นน.ไม่ถึงหาบอย่าซื้อเลยครับ

Grin Grin Grinครูดำครับผมกลัวว่าคนทางกรุงเทพอาจจะไม่เข้าใจนะครับ Grin Grin

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ครูดำ
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 3501

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 03:37:43 PM »

Grin Grin Grinครูดำครับผมกลัวว่าคนทางกรุงเทพอาจจะไม่เข้าใจนะครับ Grin Grin

Grin Grin Grin
หน้า: [1] 2
  พิมพ์