เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 01:23:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รุ่นพี่ยืมปืนดูแต่ทำหล่น  (อ่าน 6827 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 04:37:30 AM »

ปืนใช้งานหล่นยังพอทำใจได้ แต่ถ้าเป็นปืนยิงเป้าสงสัยร้องไห้แน่
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 06:42:01 AM »

ต้องดูเป็นกรณีไปครับ ถ้าคะนอง ไม่ระวัง แล้วทำหล่น แบบนั้นเป็นผมก็คงปรี๊ดดดด

แต่ถ้าเป็นอุบัติเหตุที่พี่เค้าก็คงไม่อยากให้เกิด ก็ต้องทำใจครับ แน่นอนว่าเราผิดหวังแน่ล่ะ

แต่สิ่งของซื้อมาใช้งาน ไม่เป็นรอยวันนี้ วันหน้าก็ต้องเป็นซักวันครับ ถ้าไม่เก็บใส่กล่องไว้    หลงรัก

เห็นด้วยครับ  เยี่ยม เยี่ยม
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 07:46:13 AM »

จำไว้เลยนะครับ... รุ่นพี่คนนี้กระเป๊บกระป๊าบ คราวหน้าคราวหลังส่งของให้ต้องระมัดระวัง และคนไม่มีเชาวน์แบบนี้ไปไหนด้วยต้องคอยดูนะครับ พลาดพลั้งเดินในห้างทำของแตกล่ะซวยเลย... ฮา

คนทั่วไปพอรู้ว่าของมันแพงจะระมัดระวัง ยิ่งปืนผาหน้าไม้ยิ่งต้องระวัง... ปืนหล่นนี่ยิ่งต้องระวังใหญ่เลย...
นอกจากปืนเป็นรอยแล้วยังต้องระวังปืนลั่นอีกด้วย ถึงแม้ระบบความปลอดภัยจะป้องกันเอาไว้แล้วก็ตาม แต่กลไกทุกอย่างมันมีโอกาสทำงานไม่เต็มร้อยเปอร์เซ็นต์ครับ... คนใช้งานต้องระวัง ให้เป็นนิสัยแห่งความไม่ประมาท...
m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 07:51:01 AM »

จับรุ่นพี่คนนี้มาดีดหูข้างละทีครับ คิก คิก
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 08:19:45 AM »

ตกใจ
ครับ
ใจหายวาบบบบ
ทำใจครับ
อย่าลืมเรียกขวัญกลับมานะครับ(ขวัญปืน)
คนยืมก้อน่าระมัดระวังมากกว่าปกติ
 หลงรัก

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 08:40:03 AM »

glock เป็นอะไรที่ทนรอยขีดข่วน-บุบสลายมากที่สุด ผมเคยอยู่ครั้งหนึ่งปวดท้องรีบมากไปหน่อยลืมว่าพกอยู่ พอถอดกางเกงหลุ่นตุบบนพื้นกระเบื้องในห้องน้ำ ผลกระเบื้องในห้องน้ำแตกแต่มุมสไลด์ด้านหลัง-บนไม่เป็นไร แต่เวลานั้นไม่ได้นึกถึงอะไรแล้วขอมีความสุขก่อน บู่ บู่.....เรื่องปวดท้องอึนี้มันสุดยอดจริงๆเลยนะครับ บางครั้งขนาดบนว่าจะบวชให้มันยังไม่เอาเลย... อ๋อย อ๋อย

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 08:45:32 AM »

แม้บ้านผม ทำ คิมเบอร์ หล่นจากกระเป๋า  กระแทกขอบรถ ลงไปบนถนน(กำลังขึ้นรถ) 

หอมไปทีนึง บอก ทีหลังระวังหน่อยนะจ๊ะ อันตราย

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 08:49:30 AM »

ถ้าเป็นพระผงแล้วทำหล่นละก้อร้องจ๊ากซ์แน่เลย  Grin ถือว่าเรื่องเล็กน้อยครับ  เจ็บใจนิดๆ  ปืนพอใช้งานไปเรื่อยๆมันก็มีริ้วรอยบ้าง  และเพือนหน้าซีดก็แสดงว่าเขาไม่ได้ตั้งใจและตกใจเหมือนกัน  ที่สำคัญคือเวลาให้คนอื่นจับถือปืนห้ามใสลูกเด็ดขาด
เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 08:59:25 AM »

ต้องคอยระวังรุ่นพี่คนนี้ให้ดี ถ้าไม่ใช่ปืนกล็อกแต่เป็นปืนอื่นที่ขึ้นลำไว้แล้วเกิดตกแล้วลั่นละ อะไรจะเกิดขึ้น
Narongsak Kwan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

ONE SHOT ONE KILL

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 09:21:18 AM »

เศร้าพี่เค้าคงไม่ได้ตั้งใจครับ เศร้า   ไหว้แต่ก็เห็นใจนะครับของรักของหวงกว่าจะได้มาแต่ละกระบอกเลือดตาแทบกระเด็น ไหว้
MANOK
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 09:24:49 AM »

เพื่อนกันด้วยแบบนี้เป็นผม พูดไม่ออกเลย  Cry
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 09:26:10 AM »

ของผมรุ่นน้องขอยืมปืนลูกโม่f^เปิดโม่แล้วสบัดปิดโม่ทำแบบตัวร้ายในหนังไทย ตกใจ ตกใจ ตกใจ   ผมเห็นผมด่ายับครับ(ผมเห็นเขาตั้งใจทำห้ามไม่ฟังจำเป็นจึงต้องด่าครับ)และบอกว่าถ้าแกนโม่คดนะเตรียมกู้เงินมาเอาปืนไปได้เลย(ทีหลังจำครับหยิบจับของใครค่อยๆระวังเลยครับกลัวโดนด่านะ)....
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 10:24:21 AM »

ถ้าตั้งใจผมด่า แต่ถ้าไม่ตั้งใจผมยกโทษให้ครับ เป็นรอยที่ปืน ดีกว่าเป็นรอยที่มิตรภาพ ครับ  Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 10:28:45 AM »

บางทีไม่อยากให้สิ่งของสำคัญกว่าความเป็นมนุษย์ และมิตรภาพครับ สิ่งของหาใหม่ได้

มีเรื่องหนึ่งอเมริกาจากพระเทศน์ ฟังเป็นอุทาหรณ์ พ่อซื้อรถมาใหม่ ย่อห้อหรู ลูกเล็กๆยังไม่รู้เดียงสา

เอานิ้วจิ้มเนยเขียนข้างรถ พ่อโกรธมากหลงมือฟาดลูกเข้าโรงบาลแต่ไม่รอด พ่อเศร้ามาก พอกลับมาดูรอยลูกเขียน

ลูกเขียนไว้ว่า "I love dad" ..............พ่อถูกดำเนินคดี แต่ระหว่างนั้นพ่อตรอมใจ ยิงตัวตาย

ทั่นได้อะไรจากเรื่องนี้บ้าง....... แต่ผมก็ยังเข้าใจ คำว่า  new toy นะ อาจจะกะลังเห่อหน่อย แต่ก็ควรระวัง

อย่างที่กระทู้บน ว่าไว้ คนพลาดกันได้ แต่ขอย้ำ ต้องระวัง ทุกๆ กฏความปลอดภัย ค่อยเตือนกัน

อันว่ากล็อกนั้น ทนมาก แช่น้ำทะเลเป็นเดือน เอารถเหยียบ แช่แข็งในน้ำแข็ง ฟาดใส่ฝาคอนกรีต

จุ่มโคลนเป็นเดือน  ยิงจากปืนใหญ่   ยิงเป็นแสนนัด...ยิงได้เฉย.....ผมรับรองทนมากเพราะผมมีทั้ง

GLOCK 19 OD GREEN     GLOCK 26 OD GREEN

Shocked Shocked Shocked
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 11:20:01 AM »

โชคดีแล้วที่ไม่เป็นอะไร ถ้่าเป็นรอยมีเสียหาย ก็ต้องซ่อมให้ แล้วเจ้าของปืนก็ทำใจได้อย่างเดียว
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์