เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 01:23:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รุ่นพี่ยืมปืนดูแต่ทำหล่น  (อ่าน 6826 ครั้ง)
sajja123
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 11:40:28 AM »

บางทีไม่อยากให้สิ่งของสำคัญกว่าความเป็นมนุษย์ และมิตรภาพครับ สิ่งของหาใหม่ได้

มีเรื่องหนึ่งอเมริกาจากพระเทศน์ ฟังเป็นอุทาหรณ์ พ่อซื้อรถมาใหม่ ย่อห้อหรู ลูกเล็กๆยังไม่รู้เดียงสา

เอานิ้วจิ้มเนยเขียนข้างรถ พ่อโกรธมากหลงมือฟาดลูกเข้าโรงบาลแต่ไม่รอด พ่อเศร้ามาก พอกลับมาดูรอยลูกเขียน

ลูกเขียนไว้ว่า "I love dad" ..............พ่อถูกดำเนินคดี แต่ระหว่างนั้นพ่อตรอมใจ ยิงตัวตาย

ทั่นได้อะไรจากเรื่องนี้บ้าง....... แต่ผมก็ยังเข้าใจ คำว่า  new toy นะ อาจจะกะลังเห่อหน่อย แต่ก็ควรระวัง

อย่างที่กระทู้บน ว่าไว้ คนพลาดกันได้ แต่ขอย้ำ ต้องระวัง ทุกๆ กฏความปลอดภัย ค่อยเตือนกัน

อันว่ากล็อกนั้น ทนมาก แช่น้ำทะเลเป็นเดือน เอารถเหยียบ แช่แข็งในน้ำแข็ง ฟาดใส่ฝาคอนกรีต

จุ่มโคลนเป็นเดือน  ยิงจากปืนใหญ่   ยิงเป็นแสนนัด...ยิงได้เฉย.....ผมรับรองทนมากเพราะผมมีทั้ง

GLOCK 19 OD GREEN     GLOCK 26 OD GREEN

Shocked Shocked Shocked

อึ้งเลยครับ Case ที่ยกนี้ !!!
เพื่อนคงไม่ได้ตั้งใจครับ  ผมเองถ้าถึงขนาดให้เพื่อจับหรือลูบคลำปืนที่ใช้อยู่เป็นประจำ
เพื่อนคนนั้นก็ต้องสนิทมาก และรู้เรื่องปืนตลอดจนกฎแห่งความปลอดภัยดี  สำหรับปืนใช้งาน
ผมคำนึงถึงเรื่องความปลอดภัย (ของคน) และความพร้อมใช้งานมากกว่าเรื่องอื่นใด  เหมือน
ที่เคยอ่านที่คุณ Ro@d เคยเขียนไว้อย่างน่าสนใจประมาณว่า เราเป็นนาย ปืนเป็นบ่าวมากกว่า
ที่จะให้มันมาเป็นนายเหนือเรา  และเป็นตัวทำลายมิตรภาพที่เรามีกันมานานก่อนที่เราจะได้
เจ้าเหล็ก/โพลิเมอร์ชุดนี้มาครอบครอง
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 12:29:01 PM »

ผมเคยโดนมอเตอร์ไซค์ย้อนศรวิ่งมาบนฟุตบาทชนกระเด็น...ตอนแรกคนขี่จอดรถหันมาตะโกนด่า..แล้วตั้งขาตั้งจะเดินลงมาเอาเรื่อง  แต่ 686 ที่เหน็บไว้ที่เอวกระเด็นออกมากองอยู่ข้างๆตัว ... คนจะเข้ามาช่วย ก็ชงัก   คนขี่มอเตอร์ไซค์ก็ชงัก....กลับมาที่บ้านตัวไม่เป็นอะไรเลย...แต่ปืนเป็นรอยตั้งแต่ปากกระบอกยัน ด้ามยาง T_T
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 12:44:18 PM »

ควรแยกแยะว่าสิ่งของก็คือสิ่งของที่ไม่มีชีวิตจิตใจ ความรักชอบเกียจโกรธล้วนเป็นสิ่งที่ไม่ยั่งยืนทั้งนั้น วันนี้เรารักมันมากวันหน้าเราอาจจะจืดจางหรือไม่ก็ไม่รักมันเลยก็เป็นได้ ฉนั้นการที่จะเอาของรักของหวงออกมาโชว์กับเพื่อนๆที่ไม่มีความรู้สิ่งที่ไม่พึงประสงค์อาจเกิดขึ้นได้เสมอ อภัยครับควรให้อภัยกัน มิตรภาพตีเป็นมูลค่าไม่ได้
[แม่จะเรา]
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 12:57:58 PM »

มิตรภาพอาจหาได้ง่าย แต่การรักษามิตรภาพไว้ยากยิ่งกว่าสิ่งใด

รู้หน้า ไม่รู้ใจ
nut123
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 01:06:27 PM »

เค้าคงไม่เจตนาหรอกครับ
P.F.T
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 01:44:01 PM »

แต่อย่างที่เจ้าของกระทู้บอกครับทั้งรักทั้งหวง  อดคิดก็ยากอยู่ โชคดีที่ไม่เป็นอะไร อย่างน้อยในความโชคร้ายก็มีโชคดีอยู่บ้าง  เยี่ยม
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 01:50:49 PM »

ผ่านไปแล้วมันย้อนเวลาไม่ได้อีก เพียงบอกว่า ไม่เป็นไร . เท่านั้น มิตรภาพ จะยืนยาวไปชั่วชีวิต .  Wink

ขนมจีนเส้นใหญ่
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 01:56:27 PM »

เศร้าใจครับแต่มองออกเป็น2อย่างครับ  Grin
เค้าไม่ตั้งใจ  ( คงต้องขอโทษอย่างสุดซึ้ง   )
ประมาทโดยตั้งใจ  (  จะไม่ให้จับปืนอีกเป็นอันขาด  )

ปืนจะประเสริฐดังมีมนุยษ์ที่เป็นเลิศอยู่หลังปืน
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:24:19 PM »

เข้าใจความรู้สึกครับ เป็นผมก็พูดไม่ออกเหมิอนกัน
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 03:03:19 PM »

ปืนหล่น นี่เป็ฯอะไรที่ทำใจลำบากครับ
ของผมโดนหนักกว่าครับ เจอทีเดียวเข็ดเลย คนไม่รู้จัก ขอดูปืน ทำหล่น พร้อมเตะซ้ำกระเด็นขูดพื้นปูนบอกว่าจะเอาเท้ารับ แต่ดันไปเตะโดน ..... แค้นครับ แค้น.. HK USP Compact.... พูดไม่ออก บอกไม่ถูก กับพวกผีสนามปืน

ครั้งหน้า ไปเปลี่ยนเป้า จะห้อยปืน ติดนิ้วก้อยไปด้วยครับ  หรือไม่ก็ใส่ซองที่เอว ไม่วางเอาไว้บนโต็ะแล้วครับ

outpost 1969 รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 03:19:45 PM »

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้

แต่อย่างที่เจ้าของกระทู้บอกครับทั้งรักทั้งหวง  อดคิดก็ยากอยู่ โชคดีที่ไม่เป็นอะไร อย่างน้อยในความโชคร้ายก็มีโชคดีอยู่บ้าง  เยี่ยม
ผ่านไปแล้วมันย้อนเวลาไม่ได้อีก เพียงบอกว่า ไม่เป็นไร . เท่านั้น มิตรภาพ จะยืนยาวไปชั่วชีวิต .  Wink

เยี่ยมใจผมบอกให้รวมสองกระทู้นี้แล้วตอบครับ เยี่ยม(ขอบคุณท่านp.f.tและท่านro@dครับ)

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
kongki
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 08:13:12 PM »

ขอขอบคุณ สมช. ทุกท่านนะครับ ไหว้ที่เข้ามาฟังผมระบายความในใจ
ได้อ่านกระทู้ของเพื่อนๆ สมช. แล้วรู้สึกว่าได้อะไรมากมายสิ่งของเป็นของ
ภายนอกครับหาไหม่ได้แต่มิตรภาพที่ดีมันหาอะไรมาทดแทนไม่ได้ หลงรัก
ดีครับที่ผมไม่ได้ไปว่าอะไรรุ่นพี่ไม่งั้นผมคงจะต้องเสียใจ ของที่ใช้สักวัน
ก็คงจะต้องมีรอยขอบคุณมากๆครับตอนนี้ไม่เครียดแล้วครับ ไหว้

บอกกับตัวเองว่าถ้าได้ไปหยิบจับของๆใครต้องดูแลให้ดีที่สุดโดยเฉพาะ "ปืน"
มันเป็นสิ่งที่เจ้าของคนนั้นเขารักมาก ก็คงเหมือนเรานี่ละ ไหว้ ไหว้
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 09:34:48 PM »

คงเสียใจแต่พูดออกครับ นอนไม่หลับไปหลายคืนเพราะกว่าจะได้มา ราคาก็แพง ป.๓ ออกอยาก  เศร้า

mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 10:34:22 PM »

กล็อก โยนจากชั้น 3 แล้วถอยรถทับยังไม่เป็นไรเลยครับ
ตกใส่กระเบื้องยางไม่น่าเป็นไรกระมังครับ อย่าคิดมากเลย

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 11:06:39 PM »

เห็นด้วยกับหลายๆท่านครับผมเป็นความคิดเห็นที่ดีๆครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์