เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:28:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วุฒิภาวะทางอารมณ์ของคนพกปืนติดรถ  (อ่าน 14239 ครั้ง)
skw.wat
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 01:03:55 PM »

มีปืนข้างกาย  อย่าคิดว่าดี เหนือกว่าศัตรู หรือคนรอบข้างนะครับ

ผมเองอายุ 32   เป็น จนท  มีปืนติดรถตลอดเวลา  แต่เมื่อเจอเรื่องทำนองกระทู้นี้ โดยเฉพาะเวลาขับรถมีปัญหากัน

สิ่งที่ผมท่องขึ้นใจคือ "ชักปืนคือออก คัดปลอกคือคุก"  (ออก=ออกจากราชการ /  คัดปลอก = ยิงออกไป)

แค่คิดก็เสียวในหัวใจแล้วครับ 

ที่ผมทำเวลามีโมโห ก็คือท่องไว้ในใจแบบนั้น  แล้วสะกดอารมณ์

และที่ทำไว้บ่อยๆให้ขึ้นใจ ก็คือ ยกมือไหว้เขางามๆ แล้วกล่าวว่า "ขอโทษครับ เป็นอะไรบ้างมั้ยครับ"

ทุกอย่างก็ จบลงด้วยดีทุกๆครั้ง

แต่ .... หากเกิดเหตุการณ์ที่ อีกฝ่ายอาจจะเป็นคนร้าย หรือชักปืนออกมา

ตัวเราก็ต้องเตรียมพร้อม  ... ไม่ประมาท

การซักซ้อมใช้ปืนให้คล่อง  คือสิ่งที่จำเป็น ครับ
STOPED
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 03:05:40 PM »

โธ่...เว๊ย.. Sad. (คือคำที่ผมร้องอยู่ในรถเวลาเจอพวกมารยาททรามขับรถ.....)"มึงรีบไปดูใจ............มึงเหรอ"
แล้วก็รีบๆ คิดไปว่า....มึงต้องตาย  Angry ขับตามจี้ และยิงมัน  และมีเจ็บ-ตาย  ถูกจับ  ตกใจหน้าซีด   ขึ้นศาล  จำคุก... เศร้า. หมดชีวิตงามๆ  อ๋อย
หายอยาก(ฆ่ามัน)..ครับ Cool   และที่ทำเป็นประจำคือ  ไหว้  จนแฟนถามว่า "ไปไหว้เค้าเหรอ.." ใช่ครับ  และเห็นเธอยิ้มๆ ครับ(แฮ่...ภูมิใจ Grin)

เกิดขึ้นมา ดำเนินอยู่ เปลี่ยนสภาพไป  ไม่คงที่ เป็นอย่างนี้ตลอดมา
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 03:12:40 PM »

ผมทํางานกับพวกต่างชาติมาเป็นสิบๆปี......

พวกนี้ชอบคนไทย....ชมตลอดว่า.....คนไทยเป็นมิตร....มีนําใจ...โอบอ้อมอารี....

แต่.............(เขาบ่นว่า)....อย่าให้มันขับรถกันนะ..........มันคนละคนเลย.....เหมือนคนบ้าคลั่ง....

ฟังทีไรหน้าชาทุกที..............เอ...มันชมหรือมันด่าฟะ...

เค้าพูดความจริงครับ  คิก คิก

อิ อิ ไหว้

รัสเซียคนหนึ่งชมกับผมมา 2-3 ครั้ง แล้วครับว่า "คนไทยขับรถใจเย็น มีมารยาทดี" เยาะเย้ย

ไม่รู้ว่าที่รัสเซียเขาขับรถมีเรื่องแล้วงัดเอา AK หรือ RPG มายิงกันหรือไง หัวเราะร่าน้ำตาริน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 03:29:27 PM »

ผมทํางานกับพวกต่างชาติมาเป็นสิบๆปี......

พวกนี้ชอบคนไทย....ชมตลอดว่า.....คนไทยเป็นมิตร....มีนําใจ...โอบอ้อมอารี....

แต่.............(เขาบ่นว่า)....อย่าให้มันขับรถกันนะ..........มันคนละคนเลย.....เหมือนคนบ้าคลั่ง....

ฟังทีไรหน้าชาทุกที..............เอ...มันชมหรือมันด่าฟะ...

อิ อิ ไหว้

สาวรัสเซีย หน้าตาดี หุ่นนางแบบ อายุไม่เกิน 22 คนหนึ่งชมกับผมมา 2-3 ครั้ง แล้วครับว่า "คนไทยขับรถใจเย็น มีมารยาทดี" เยาะเย้ย

ไม่รู้ว่าที่รัสเซียเขาขับรถมีเรื่องแล้วงัดเอา AK หรือ RPG มายิงกันหรือไง หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมมาขยายความำว่า รัซเซ๊ยให้ครับ Cheesy
ว่าแต่พี่พาเธอไปไหนมาครับถึงได้เอยปากชม 2-3 ครั้ง คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
jommy
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 04:08:12 PM »

อ้างถึง
ผมไม่ใช้อาวุธกับเรื่องวิวาทครับ พอดีมีหน้าตาเป็นอาวุธอยู่แล้ว ยิ่งหลังอายุ30พอยั๊วะขึ้นมามีแต่คนถอยกรูดๆ
  .....ชอบอ้ะ....อ่านแล้วเห็นภาพเลยตรับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2009, 04:18:10 PM โดย jommy » บันทึกการเข้า
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 04:33:09 PM »

กฏในการพกปืนของผมมี 4 ข้อครับ
1.ต้องใจเย็น
2.เคารพตนเองและผู้อื่น
3.ไม่มีการใช้ปืนขู่
4.ไม่ลังเลถ้าต้องยิงครับ

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 10:54:24 AM »

อิ อิ ไหว้

สาวรัสเซีย หน้าตาดี หุ่นนางแบบ อายุไม่เกิน 22 คนหนึ่งชมกับผมมา 2-3 ครั้ง แล้วครับว่า "คนไทยขับรถใจเย็น มีมารยาทดี" เยาะเย้ย

ผมมาขยายความำว่า รัซเซ๊ยให้ครับ Cheesy
ว่าแต่พี่พาเธอไปไหนมาครับถึงได้เอยปากชม 2-3 ครั้ง คิก คิก

อิ อิ ไหว้

เรื่องขับรถนะครับท่าน ไม่ใช่เรื่องขับอะไร แต่ไม่ว่าอะไรก็เรียบร้อยครับ สำหรับผมนะ  อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 12:20:38 PM »

ในขณะที่เราขับรถออกจากบ้าน บางเหตุการที่เกิดกับเรา หลายครั้งที่เคยบอกกับตัวเองว่า "ถ้าเอาปืนติดรถมา ป่านนี้คงติดคุกไปแล้ว" แล้วเราก็เคยได้ยินข่าวเช่นนี้...

1. ผศ. อาจารย์มหาลัย..ขับรถสวนกันในซอยแคบกับ ร.ต.อ เมื่อไม่ยอมหลีกให้กัน ผล....ผศ.ตาย
           2. ชายสูงอายุ 60 ปลายๆ  กดแตรเมื่อจะต่อท้ายรถหนุ่ม 30 เพื่อจะเติมน้ำมัน เมื่อลงไปใส่กัน ชายสูงอายุเข้าไปหยิบปืนในรถ ผล....หนุ่ม 30 ตาย
           3. ชายขี่เบ็นซ์ออกจากบ่อนตอนตี 4 เจอแท็กซี่ หาผู้โดยสารขับช้าขวางหน้า แซงขึ้นไปส่องด้วย .45 ตาย

ยังมีอีกหลายเหตุการณ์ในลักษณะเช่นนี้จนนับไม่ถ้วน  ผมเป็นคนหนึ่งที่ใจร้อนในบางครั้ง และภรรยาห้ามเด็ดขาดในการนำปืนเข้าไปไว้ในรถ  (บางครั้งไปต่างจังงหวัด ต้องแอบซ่อนไม่ให้รู้) เพราะกลัวจะต้องติดคุกในยามแก่ ที่จริงภรรยาผมพูดก็ถูกเหมือนกัน ผมเลยไม่นำปืนติดรถในขณะที่ขับรถใน กทม.
       ผมคิดถูกหรือเปล่าครับ

ขอตอบและชี้แนะดังนี้
1.เมื่อเข้าซอยแคบๆเห็นรถสวนมาควรหาที่แอบชิดซ้ายก่อน หลบแล้วอาจได้รับคำขอบคุณเช่นผงกหัวให้
2.บางครังก้อควรแบ่งบัน คันหน้าเข้าหัวจ่ายด้านในสุด คันหลังจะได้มีที่เติม แค่นี้แหละ
3.ก้อแซงไปซะ ขับรถอย่าตาม เท็กซี่ สามล้อ รถเมล์ เพราะจอดมั่วหมดลูกค้ายังไม่โบกเลยเบรครอแล้ว

ทั้งสามเหตุการผมผ่านมาเยอะแล้วนะ จัดการปัญหาได้
ผมอายุ 36 ปี ขับรถไปธุระกับพี่ชายเข้าซอยแคบผมเห็นรถกระบะขับจะสวนมาผมเลยหลบชิดซ้ายข้างทางให้ รถคันนั้นไม่ชะลอเลย ขับสวนมาแต่ไม่ผ่าน กระจกมองข้างชนกัน เลยหยุดรถ ผมเลยเอากระจกรถลง รถคันนั้นก็เอากระจกลงเป็นชายอายุประมาณ 60-65 ปี กับผู้หญิง อายุประมาณ 55-60 ปี ผัวเมียกัน แต่งตัวใส่เสื้อคุมสีขาวทั้งคู่แล้วผมก็ถามว่า
ผม - ผมชิดให้แล้วทำไมยังมาชนกระจกมองข้างผมอยู่
ชายแก่(เก๋ามาก) -  ก็ไม่เห็นมีอะไรเสียหายนี่
ผมเริ่มโกรธแต่ข่มจิตใจไว้
ชายแก่(เก๋ามาก) - ไม่ได้เจตนา ไม่ได้ตั้งใจ แล้วมันก็ไม่มีอะไรเสียหาย
ผม - ทำไมไม่ค่อยๆไปแล้ว
ชายแก่(เก๋ามาก) - ถ้าชิดมากรถก็จะตกข้างทาง (มองหน้าด้วยเหมือนไม่สำนึก)
ตกลงแกชนผมแล้วไม่ยอมขอโทษ คำพูดจากับวัยไม่สมควรกันเลย
ผมเลยไม่อยากพูดมากเลยขับรถออกมาเลย หากคุยต่อไปอาจทนไม่ได้

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 12:30:51 PM »

ในขณะที่เราขับรถออกจากบ้าน บางเหตุการที่เกิดกับเรา หลายครั้งที่เคยบอกกับตัวเองว่า "ถ้าเอาปืนติดรถมา ป่านนี้คงติดคุกไปแล้ว" แล้วเราก็เคยได้ยินข่าวเช่นนี้...

1. ผศ. อาจารย์มหาลัย..ขับรถสวนกันในซอยแคบกับ ร.ต.อ เมื่อไม่ยอมหลีกให้กัน ผล....ผศ.ตาย
           2. ชายสูงอายุ 60 ปลายๆ  กดแตรเมื่อจะต่อท้ายรถหนุ่ม 30 เพื่อจะเติมน้ำมัน เมื่อลงไปใส่กัน ชายสูงอายุเข้าไปหยิบปืนในรถ ผล....หนุ่ม 30 ตาย
           3. ชายขี่เบ็นซ์ออกจากบ่อนตอนตี 4 เจอแท็กซี่ หาผู้โดยสารขับช้าขวางหน้า แซงขึ้นไปส่องด้วย .45 ตาย

ยังมีอีกหลายเหตุการณ์ในลักษณะเช่นนี้จนนับไม่ถ้วน  ผมเป็นคนหนึ่งที่ใจร้อนในบางครั้ง และภรรยาห้ามเด็ดขาดในการนำปืนเข้าไปไว้ในรถ  (บางครั้งไปต่างจังงหวัด ต้องแอบซ่อนไม่ให้รู้) เพราะกลัวจะต้องติดคุกในยามแก่ ที่จริงภรรยาผมพูดก็ถูกเหมือนกัน ผมเลยไม่นำปืนติดรถในขณะที่ขับรถใน กทม.
       ผมคิดถูกหรือเปล่าครับ

ขอตอบและชี้แนะดังนี้
1.เมื่อเข้าซอยแคบๆเห็นรถสวนมาควรหาที่แอบชิดซ้ายก่อน หลบแล้วอาจได้รับคำขอบคุณเช่นผงกหัวให้
2.บางครังก้อควรแบ่งบัน คันหน้าเข้าหัวจ่ายด้านในสุด คันหลังจะได้มีที่เติม แค่นี้แหละ
3.ก้อแซงไปซะ ขับรถอย่าตาม เท็กซี่ สามล้อ รถเมล์ เพราะจอดมั่วหมดลูกค้ายังไม่โบกเลยเบรครอแล้ว

ทั้งสามเหตุการผมผ่านมาเยอะแล้วนะ จัดการปัญหาได้
ผมอายุ 36 ปี ขับรถไปธุระกับพี่ชายเข้าซอยแคบผมเห็นรถกระบะขับจะสวนมาผมเลยหลบชิดซ้ายข้างทางให้ รถคันนั้นไม่ชะลอเลย ขับสวนมาแต่ไม่ผ่าน กระจกมองข้างชนกัน เลยหยุดรถ ผมเลยเอากระจกรถลง รถคันนั้นก็เอากระจกลงเป็นชายอายุประมาณ 60-65 ปี กับผู้หญิง อายุประมาณ 55-60 ปี ผัวเมียกัน แต่งตัวใส่เสื้อคุมสีขาวทั้งคู่แล้วผมก็ถามว่า
ผม - ผมชิดให้แล้วทำไมยังมาชนกระจกมองข้างผมอยู่
ชายแก่(เก๋ามาก) -  ก็ไม่เห็นมีอะไรเสียหายนี่
ผมเริ่มโกรธแต่ข่มจิตใจไว้
ชายแก่(เก๋ามาก) - ไม่ได้เจตนา ไม่ได้ตั้งใจ แล้วมันก็ไม่มีอะไรเสียหาย
ผม - ทำไมไม่ค่อยๆไปแล้ว
ชายแก่(เก๋ามาก) - ถ้าชิดมากรถก็จะตกข้างทาง (มองหน้าด้วยเหมือนไม่สำนึก)
ตกลงแกชนผมแล้วไม่ยอมขอโทษ คำพูดจากับวัยไม่สมควรกันเลย
ผมเลยไม่อยากพูดมากเลยขับรถออกมาเลย หากคุยต่อไปอาจทนไม่ได้

อดทนได้ ดีมากแล้ว ครับ  ถ้าทนไม่ได้ กับ ความไร้มารยาท และกระจกบานเดียว ของ คนผู้นั้น   

ท่านจะไม่ใช่คนเดียวที่มีปืน  ท่าน กับเขา คง อยู่เฝ้ารถด้วยกันทั้ง คู่   ในเรื่องที่ไม่สมควรเลย  ตกใจ

ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 12:44:40 PM »

ลำพังแค่พกปืนก็เสี่ยงแล้ว หากมีการใช้ปืนยิงกันจริงๆไม่ว่าจะเป็นฝ่ายถูกหรือผิดย่อมมีความสูญเสียตามมา หลีกเลี่ยงเถอะครับ การหลีกไม่ได้หมายความว่าเป็นผู้แพ้ครับ การได้ไปถึงที่หมายโดยสามารถฝ่าฟันอุปสรรคต่างๆมาได้อย่างปลอดภัยโดยไม่ต้องใช้อาวุธดีที่สุดเป็นใหนๆ อาวุธที่ดีคือสติไหวพริบวาจาต่างๆครับ
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 04:24:59 PM »

Cheesy
ขอนอกเรื่องปืนนิดนึงครับ
เคยอ่านข้อเขียนเชิงจิตวิทยาชิ้นหนึ่ง  ผมว่าเขามีมุมมองที่ดี
เขาบอกว่าการขับรถบนถนนที่มีรถจำนวนมาก ขับเปลี่ยนเลนไปมา  ก็เหมือนกับการเดินบนทางเท้าที่มีคนเยอะๆ
เวลาเราเดินบนทางเท้า  แล้วมีคนเดินปาดหน้า  หรือเบียดเข้ามาในทางของเรา  มักไม่มีการทะเลาะ หรือเกิดเรื่อง....เพราะอะไร?
เพราะมนุษย์เรามีภาษากายครับ
คนที่เดินปาดหน้าเรา  เขามักมีภาษากายประกอบเพื่อขอความเห็นใจ เช่นกริยา ค้อมหัว ยกมือ หรือยิ้มเชิงขอร้อง บางทีมีกระทั่งพูดว่า ขอโทษครับขอทางหน่อยนะครับ
เราก็มักให้เขาเดินปาดไปโดยไม่รู้สึกโกรธอะไรเลย
เพราะภาษากายของเขา  มันบอกให้เรารู้ว่าเขาเห็นว่าเรามีตัวตน เขาให้เกียรติโดยการแสดงอาการให้เราเห็นว่าเขาแคร์ที่มาสร้างความลำบากให้เรา  ให้เราต้องเดินชะลอนิดนึง
เราอ่าน"หัวใจ"เขาออกผ่านภาษากาย

แต่กับรถยนต์บนถนนนั้น  บางทีการขอเปลี่ยนเลนกระชั้นชิด 
เราไม่เห็นกริยาของคนในรถ  เราเห็นแต่ก้อนเหล็กขึ้นรูปเป็นรถ  เห็นเงารางๆของคนขับหลังฟิล์มสีดำ
พอเขาปาดมาปุ๊ป  เราจะรู้สึกต่างจากเวลามีคนค้อมหัวให้เวลาถูกเบียดบนทางเท้า
เราไม่เห็นภาษากายของเขา  เราเลยอ่านใจเขาไม่ออก
มันเลยจะพาลคิดไปว่า "โหย เบียดไม่ดูตาม้าตาเรือ เห็นแก่ตัวชิบ แม่ม...."
บางทีเราก็โกรธจนบีบแตรไล่  ขับรถจี้  หรือแซงไปดูหน้ามันเสียหน่อย
ไอ้เจ้าคนอีกฝ่ายเกิดไม่ยอม  ก็เป็นเรื่องกันใหญ่โตครับ
...

ชอบความคิดเห็นนี้มากครับ + ครับ

ถ้าใครเข้ามาอ่านความคิดเห็นในนี้ มีกรณีศึกษาแยอะ คงมีสติขึ้นมาก  และเย็นลง ๆ

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 05:55:43 PM »

พึงระลึกอยู่เสมอว่า

ตอนที่กรอก ป.1 ก็ระบุไว้ชัดเจนว่า

"เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน"

ไม่ใช่

"เพื่อแก้ปัญหา /  ข้อพิพาท" ครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
pongsirin
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 08:12:12 PM »

ที่จริงเท่าที่ผมศึกษาจากการอ่านมาหลาย ๆ กระทู้นะครับ สอนให้ผมรู้ว่า มือปืนมีได้ แต่ต้องมีสมอง (สติ คิดเป็น และควบคุมตนได้ ) ด้วยครับ
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #73 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 11:15:44 PM »

คนโง่มาอยู่บนถนนแยะเกินไปครับ โง่ไม่รู้จักวิธีขับรถไม่กวน Teen ผู้อื่น, โง่ไม่รู้จักให้อภัยคนที่โง่กว่า, และโง่ไม่รู้ตัวว่าถลำลึกเมื่อเผลอโง่ไปแล้วครับ...

โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า... คนโง่กว่ามันจะกวน Teen คนอื่นเพราะความโง่ เช่นย้ายเลนไม่เป็น, ใช้สัญญาณบอกคนอื่นไม่เป็น คนอื่นไม่รู้ว่าเราจะทำอะไรเลยคาดเดาไม่ได้, หัดขับอยู่ตลอดเวลา ขับมาตั้งหลายปีแล้วก็ยัง"หัดขับ"บนถนนอยู่นั่นแหละไม่ยอมพัฒนา...

คนโง่พวกนี้ต่อให้ไม่มีปืน มันก็ลงจากรถมาชกกับคันอื่นครับ... เหนือฟ้าย่อมมีฟ้าเสมอ คน"เล่นปืน"จะรู้ว่าไม่มีใครเก่งที่สุดครับ ต่อให้ฝึกมาอย่างดี เดินยิงวิ่งยิงเข้าเป้าได้อย่างแม่นยำไม่ต้องปักหลักตั้งท่ายิง แต่เวลาเกิดเรื่องต้องใช้ปืนดั๊นนน ยืนด้านที่มีแสงอาทิตย์แยงตา... โฮ่ะ โฮ่ะ โฮ่ะ โฮ่ะ...

ทุกเรื่องมีดวงผสมอยู่ด้วยเสมอแหละครับ... ฮา
เยี่ยม เยี่ยม

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #74 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 11:24:50 PM »

ผมไม่เข้าใจตัวเองอยู่อย่างนึง... บนท้องถนน ไม่ว่าโดนชน โดนเบียด โดนปาด ฯลฯ ทำไมผมถึงไม่ค่อยคิดอะไร...

แต่พออยู่บ้าน มีอะไรนิดหนึ่งที่ทำให้คนในบ้านไม่สบายใจ  ผมถึงเดือดร้อนทุกทีครับ... กำลังคิดถึงสาเหตุอยู่ครับ,, หรือต้องลองปรึกษาจิตแพทย์ดีครับ...

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์