เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:28:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยึดอาวุธสงคราม 40 ตันบรรทุกเครื่องบินเกาหลีเหนือ ( ขนมากับเครื่องบินเลย สุดยอด)  (อ่าน 36314 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 06:39:31 PM »

มติ UN มันก็ร่างมาจากความต้องการของไอ้กันนะครับ.....
ประเทศไหนที่ทำตามหมดทุกอย่างที่ UN บอกไม่เห็นดีซักราย อ๋อย งอน

มติความมั่นคงของ UN ชาติสมาชิกถาวรทั้ง5ชาติต้องออกเสียงสนับสนุนทั้งหมดนะครับ คัดค้านเพียงเสียงเดียวมติจะไม่ผ่าน

คณะมนตรีประกอบด้วยสมาชิกถาวร (Permanent members) 5 ประเทศ คือ 1.จีน  2.ฝรั่งเศส  3.รัสเซีย  4.สหราชอาณาจักร และ 5.สหรัฐอเมริกา
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 06:55:09 PM »

เมื่อสักครู่มีข่าวมาครับ สหรัฐอเมริการ้องขอให้ไทยจับครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2009, 07:21:23 PM โดย Thanapong » บันทึกการเข้า

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 06:55:48 PM »

UN กำหนดมาตรการsanctionsการค้าอาวุธของเกาหลีเหนือจากกรณีการทดลองอาวุธนิวเคลียร์
เราเป็นสมาชิกของUN เป็นเรื่องที่ต้องตกลงใจว่าจะให้ความร่วมมือกับคำร้องขอของUNหรือไม่
การเลือกข้าง ....... ก็แล้วแต่มุมมองครับ  ไหว้

จะอย่างไรก็ตาม ผมอยากให้สนับสนุนรัฐบาลไทยครับ   Wink

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 07:05:52 PM »

อยากให้ยึดมาเป็นของไทยแต่เห็นว่าจะทำลาย เศร้า

mod.19
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 07:44:22 PM »

เป็นระบบอาวุธของค่ายคอมมิวนิคครับ ซึ่งบ้านเราเมกายันหลังอยู่คงจะนำมาใช้งานลำบาก
        น่าจะมีการนำไปทำลายอย่างเดียว ไหว้  (เสียดายของใหม่ทั้งนั้นเลย)
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 08:26:51 PM »

มติ UN มันก็ร่างมาจากความต้องการของไอ้กันนะครับ.....
ประเทศไหนที่ทำตามหมดทุกอย่างที่ UN บอกไม่เห็นดีซักราย อ๋อย งอน

มติความมั่นคงของ UN ชาติสมาชิกถาวรทั้ง5ชาติต้องออกเสียงสนับสนุนทั้งหมดนะครับ คัดค้านเพียงเสียงเดียวมติจะไม่ผ่าน

คณะมนตรีประกอบด้วยสมาชิกถาวร (Permanent members) 5 ประเทศ คือ 1.จีน  2.ฝรั่งเศส  3.รัสเซีย  4.สหราชอาณาจักร และ 5.สหรัฐอเมริกา

ขอถามเพื่อเป็นความรู้นะครับที่ไทยส่งทหารไปอิรัก เป็นมติ UN หรือเปล่าครับ ....แล้วถ้าเป็นมติUNจริงจีนและรัสเซีย สนับสนุนจริงหรือครับ
Regulus
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

ดาวหัวใจสิงห์

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 08:30:00 PM »

ระบบอาวุธของค่ายคอมมิวนิค....แต่ต่างอย่างไรกับระบบอาวุธของบ้านเราค่ะ

Isara
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 09:59:53 PM »

ระยะทางจาก ปองยาง (เกาหลีเหนือ) ไป โคลัมโบ (ศรีลังกา) = 5800 กม. ผ่านจีนประเทศเดียวเท่านั้น
อิล-76 มีพิสัยบินตัวเปล่าประมาณ 5000 กม. และต้องแบกอีก 37 ตัน
ก็คงต้องแวะจอดเติมน้ำมันที่ดอนเมืองหละครับ เพราะหลังจากนี้ไปแล้วก็ต้องบินข้ามน้ำล้วนๆเลย

คิดว่าทางเมกาที่โยโกสุกะ มองดูตั้งแต่ take off บินขึ้น แล้ว track ติดตามข้ามขอบฟ้าจนมาถึงที่เลย
แล้วค่อยมาไหว้วานถามให้ช่วยไปเปิดท้ายดูให้หน่อยได้ไหมมั้งครับ  

มีเหตุผลประกอบความคิดเห็น ข้อมูลน่าสนใจครับ
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 10:41:16 PM »

แล้วทำไมจะขนทั้งที เส้นทางผ่านจีน ทำไมไม่ลงเติมน้ำมันที่พม่า ประเทศเกาหลีเหนือ, จีนและพม่า ต่างก็เป็นชาติคอมมิวนิคเหมือนกันน๊ะ

ระยะทางจาก ปองยาง (เกาหลีเหนือ) ไป โคลัมโบ (ศรีลังกา) = 5800 กม. ผ่านจีนประเทศเดียวเท่านั้น
อิล-76 มีพิสัยบินตัวเปล่าประมาณ 5000 กม. และต้องแบกอีก 37 ตัน
ก็คงต้องแวะจอดเติมน้ำมันที่ดอนเมืองหละครับ เพราะหลังจากนี้ไปแล้วก็ต้องบินข้ามน้ำล้วนๆเลย

คิดว่าทางเมกาที่โยโกสุกะ มองดูตั้งแต่ take off บินขึ้น แล้ว track ติดตามข้ามขอบฟ้าจนมาถึงที่เลย
แล้วค่อยมาไหว้วานถามให้ช่วยไปเปิดท้ายดูให้หน่อยได้ไหมมั้งครับ  

มีเหตุผลประกอบความคิดเห็น ข้อมูลน่าสนใจครับ
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 10:47:21 PM »

เส้นทางการบินบนฟ้าในโลกและในแต่ละรัฐเขามีกำหนดไว้นะครับ ไม่ใช่คุณคิดจะบินไปมาโดยอิสระได้  ไหว้

แล้วถ้าคุณออกนอกเส้นทางโดยไม่ฟังคำเตือนของรัฐเจ้าของน่านฟ้า คุณมีสิทธิ์โดนส่งเครื่องบินบังคับให้ลงจอดหรือโดนจรวดสอยกลางอากาศเอานะครับ  อ๋อย

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
bird06
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:40:12 PM »

ผมว่าประเทศที่อยู่ในเส้นทางการบิน เช่น จีน ลาว ก็น่าจะรู้ล่วงหน้ามาก่อนแล้วว่าจะมีการขนส่งอาวุธจากเกาหลีเหนือมาทางเครื่องบินบินผ่านน่านฟ้าของเขา แต่ทั้ง 2 ประเทศเขาทำเงียบไว้ก่อน เพราะในฐานะที่เป็นกลุ่มประเทศที่ปกครองด้วยระบอบคอมมิิวนิสต์ซึ่งเหลืออยู่เพียง 5 ประเทศในโลกจะมาวิวาทกันเองก็ใช่ที่ เพราะคนที่ได้ประโยชน์คือพวกชาติตะวันตกและสหรัฐอเมริกาแน่นอน  Embarrassed

แล้วที่ข่าวระบุว่าปลายทางไปลงที่ประเทศศรีลังกา เป็นไปได้ว่าคนส่งซื้ออาจจะเป็นทางการประเทศศรีลังกาเอง หาใช่พวกกบฏพยัคฆ์ทมิฬอีแลมครับ เพราะอาวุธที่ใช้ในราชการกองทัพศรีลังกาส่วนใหญ่ก็เป็นอาวุธค่ายคอมมิวนิสต์อยู่แล้ว มีของค่ายตะวันตกใช้อยู่บ้างเล็กน้อยครับ  ไหว้ (แต่ก็ยังน่าสงสัยว่าเหตุใดจึงได้สั่งซื้ออาวุธจากเกาหลีเหนือ  Huh)

ตามข่าวน่ะครับ ใบกำกับสินค้าเป็นเวชภัณท์ ครับ ถ้าเป็นจริงตามข่าวรัฐบาลศรีลังกา คงไม่ได้สั่งหรอกครับ
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 02:32:38 AM »

ตามข่าวน่ะครับ ใบกำกับสินค้าเป็นเวชภัณท์ ครับ ถ้าเป็นจริงตามข่าวรัฐบาลศรีลังกา คงไม่ได้สั่งหรอกครับ
ถ้าสำแดงมาแบบนี้ตามข่าวจริงก็ถือว่า "เจตนาไม่สุจริต" แล้วครับ

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 09:58:08 AM »

ผมโดนไปหลายคอมเมนท์เลยครับ  แต่ไม่ได้โกรธทุกท่านที่ต่อว่านะครับ  ขึ้นอยู่กับระดับความเข้าใจของแต่ละท่านครับ  ผมคิดเองว่า ระบบการข่าวของรัฐไทย  น่าจะได้รับข่าวก่อนเครื่องจะลงจอดสนามบินดอนเมือง  ไม่ใช่จู่ๆ นึกเอะใจว่า  เครื่องบินลำนี้อาจผิดกฎหมาย (กุมารทองลาพักร้อน เลยกระซิบไม่ได้)  ทำไม ไม่พิจารณา ตัดสินใจปฎิเสธการแวะจอด ซะ  เผือกร้อนก็ไม่อยู่ในมือ  กรณีจับฮัมบลาลี ที่อยุธยา ก็เคยเป็นประเด็น  ถ้ารัฐไทยไม่ได้รับผลกระทบใดๆ ในทางเดือดร้อน เสียหาย และสามารถเลือกหนทางหลีกเลี่ยงได้  ไม่ดีกว่า หรือครับ

ความเห็นของ คุณ som36 น่ารับฟังทั้ง ๒ โพสท์   เรื่องนี้ เรารู้อยู่ว่า เครื่องต้องไป ลงที่ศรีลังกา  ทำไม ไม่ใช้วิสัยทัศน์ ให้มาก ในการที่ไม่หาเรื่องเข้าตัว

ศรีลังกา มีอำนาจจัดการทุกอย่าง เพราะเป็นผู้มีส่วนได้เสียโดยตรง ถ้าเป็นภัยกับเขา จะยิงทิ้งกลางอากาศก็ยังได้   และเรื่องนี้ มีหรือที่ ศรีลังกา จะไม่ทราบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

มั่นใจ ฝ่ายไทยเรา คงงับเหยื่อที่ เมกา เสนอให้ค่าตอบแทน บางประการ เข้าแล้ว ละ  กิ๊วก๊าว

ปลายทางไม่ใช่ศรีลังกาครับ   จะลงจอดศรีลังกาเพื่อเติมน้ำมันเท่านั้น
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 10:16:28 AM »

ผมโดนไปหลายคอมเมนท์เลยครับ  แต่ไม่ได้โกรธทุกท่านที่ต่อว่านะครับ  ขึ้นอยู่กับระดับความเข้าใจของแต่ละท่านครับ  ผมคิดเองว่า ระบบการข่าวของรัฐไทย  น่าจะได้รับข่าวก่อนเครื่องจะลงจอดสนามบินดอนเมือง  ไม่ใช่จู่ๆ นึกเอะใจว่า  เครื่องบินลำนี้อาจผิดกฎหมาย (กุมารทองลาพักร้อน เลยกระซิบไม่ได้)  ทำไม ไม่พิจารณา ตัดสินใจปฎิเสธการแวะจอด ซะ  เผือกร้อนก็ไม่อยู่ในมือ  กรณีจับฮัมบลาลี ที่อยุธยา ก็เคยเป็นประเด็น  ถ้ารัฐไทยไม่ได้รับผลกระทบใดๆ ในทางเดือดร้อน เสียหาย และสามารถเลือกหนทางหลีกเลี่ยงได้  ไม่ดีกว่า หรือครับ

เรื่องแบบนี้ไม่ใช่ว่าเกิดขึ้นแล้วคือ "เอาเผือกร้อนเข้าในมือ" หรอกครับ

มีโจรอยู่ในบ้าน ทำงานโจรในบ้าน แวะผ่านมาทำโจรๆ ในบ้าน นั่นคือ "เผือกร้อนอยู่ในตัก"

"หยิบเผือกร้อนทิ้ง" บ้างก็ร้อนมือชั่วครู่ชั่วยาม

ดีกว่าให้เป็นที่รู้กันว่าเมืองไทยใครมาทำอะไรก็ได้ แค่นี้โจรต่างชาติก็ยุ่บยั่บแล้วครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 10:17:39 AM »

เรื่องแบบนี้ไม่ใช่ว่าเกิดขึ้นแล้วคือ "เอาเผือกร้อนเข้าในมือ" หรอกครับ

มีโจรอยู่ในบ้าน ทำงานโจรในบ้าน แวะผ่านมาทำโจรๆ ในบ้าน นั่นคือ "เผือกร้อนอยู่ในตัก"

"หยิบเผือกร้อนทิ้ง" บ้างก็ร้อนมือชั่วครู่ชั่วยาม

ดีกว่าให้เป็นที่รู้กันว่าเมืองไทยใครมาทำอะไรก็ได้ แค่นี้โจรต่างชาติก็ยุ่บยั่บแล้วครับ
ไหว้ เยี่ยม

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 14
  พิมพ์