เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:24:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยึดอาวุธสงคราม 40 ตันบรรทุกเครื่องบินเกาหลีเหนือ ( ขนมากับเครื่องบินเลย สุดยอด)  (อ่าน 36438 ครั้ง)
E21ZUC + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 07:20:45 AM »

Smiley  บางข่าวว่าทางสหรัฐประสานมา ทางไทยใช้ F16 ขึ้นไปบังคับให้ลงจอด บางข่าวก็ว่าลงเติมน้ำมัน

D-MAX   สีดำ  ขึ้นลำ   ลดนก
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 08:05:14 AM »

ที่วุ่นวายในประเทศ และเพื่อนบ้านรอบประเทศ ยังไม่พอมือหรือไง จึงไปยุ่งเรื่องคนอื่นจากแดนไกลอีก
ค้าขายอาวุธ ฝรั่งผมแดงเท่านั้นหรือ ที่มีสิทธิ  ผมดำค้าขายอาวุธไม่ได้หรือไง  ถ้าเขาไม่ได้มีเป้าหมายนำเข้า
ประเทศไทย  เราไปยุ่งอะไรกับเขา  เดี๋ยวมันโกรธขึ้นมา แถมขีปนาวุธให้ไทยซักลูก ฐานไปยึด อายัด สินค้า
ของเขา  ใครจะรับผิดชอบ
ทำไมถึงต้องเกรงใจเขาในเรื่องแบบนี้ด้วยครับ
ถ้าคราวนี้ปล่อยไป เกิดคราวหน้าเขาขนยูเรเนี่ยมผ่านบ้านเราจะทำไงครับ
การที่ทางการจับการขนอาวุธครั้งนี้ทำให้ผมมีความรู้สึกในเรื่องของการขอ ป3 ดีขึ้น

bird06
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 09:21:26 AM »

ที่วุ่นวายในประเทศ และเพื่อนบ้านรอบประเทศ ยังไม่พอมือหรือไง จึงไปยุ่งเรื่องคนอื่นจากแดนไกลอีก
ค้าขายอาวุธ ฝรั่งผมแดงเท่านั้นหรือ ที่มีสิทธิ  ผมดำค้าขายอาวุธไม่ได้หรือไง  ถ้าเขาไม่ได้มีเป้าหมายนำเข้า
ประเทศไทย  เราไปยุ่งอะไรกับเขา  เดี๋ยวมันโกรธขึ้นมา แถมขีปนาวุธให้ไทยซักลูก ฐานไปยึด อายัด สินค้า

คิดได้ไง นี้
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 09:27:11 AM »

หึหึ ...............ก็เหมือนกับมีคนมาเอาของฝากไว้กับคุณ เพื่อนบอกคุณว่าฝากตุ๊กตาไว้ที่บ้านหน่อยเดี๋ยวมาเอา แต่ดันเสือกยัดยาบ้าไว้ในตุ๊กตา ตุณดันไปรู้เข้า คุณจะแจ้งความให้ ตร.จับเพื่อนคุณหรือเปล่าครับ เพราะถ้าไม่แจ้งก็เท่ากับว่าคุณมีส่วนรู้เห็นในการค้ายาบ้า หรือไม่เคารพกฎหมายบ้านเมือง.....เกิดไม่แจ้ง แล้ว ตร.มาค้นบ้านเจอยาบ้า ที่นี้ละคุณได้นอนห้องขังแบบไม่ต้องส่งสัยเลยครับ..รักประเทศไทยให้มันถูกทางหน่อยครับ..หาอะไรกิจกรรมที่มันเพิ่มรอยหยักในสมองมั่งนะครับ เดี๋ยวแก่ตัวไปจะสมองฝ่อยิ่งกว่านี้ Cool

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 09:46:12 AM »

น่าจะรอแถลงข่าววันพรุ่งนี้  จะได้กลบข่าวปิดกล้องละครน้ำเน่าจารชนกิตติมศักดิ์จำเป็น

อเสวนา จะ พาลานัง
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:00:55 AM »

ถ้าเราปล่อยให้เขาผ่านไปง่ายทั้งๆ ที่รู้ว่าเขาขนอาวุธ แล้วเขาจะไม่หาว่าเราโง่หรือครับ แล้วต่างชาติเขาจะมองเรายังไง แล้วผมก็คิดว่า
นี้เป็นสิ่งที่สมควรทำนะครับ  หากปล่อยผ่านไป ต่อไปใครๆ ก็จะส่งสิ่งผิดกฎหมายก็ส่งผ่านน่านฟ้าเราไปอย่างสนุกสนาน แล้วชาติเราจะเป็นยังไงล่ะ.....
แล้วประเทศที่ส่งมาเขาคงไม่กล้าทำอะไรมากหรอกเพราะว่าหลายประเทศก็คงจะจับตาเรื่องแบบนี้อยู่
บานไม่รู้โรย คิคิ
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:19:27 AM »

555  เด่วรอคนที่รู้ครับ   5555    ผมโง่ ไม่กล้าวิแคะ  เอิก  เอิ๊ก  5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2009, 11:23:54 AM โดย บานไม่รู้โรย คิคิ » บันทึกการเข้า

ยุบสภา คืนเร็กเก้ห้ายประชาชน  คิ คิ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 12:25:07 PM »

555  เด่วรอคนที่รู้ครับ   5555    ผมโง่ ไม่กล้าวิแคะ  เอิก  เอิ๊ก  5555

มาทำอะไรล่ะ ท่านกระบือน้ำกร่อย
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 12:34:32 PM »

มาตามข่าวด้วยคน

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Orion
Full Member

คะแนน 256

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 12:36:10 PM »

Smiley  บางข่าวว่าทางสหรัฐประสานมา ทางไทยใช้ F16 ขึ้นไปบังคับให้ลงจอด บางข่าวก็ว่าลงเติมน้ำมัน

ตามปรกติ ดอนเมืองจะเป็นที่ขึ้นลงของเครื่องเช่าเหมาลำแบบนี้อยู่แล้วครับ ทั้ง เครื่องอันโตนอฟ และ อิลยูชิน จะมาประจำ
ถ้าใช้ F16 บังคับให้ลงจอด คงจะไปลงที่ ตาคลี, โคราช, หรือ อู่ตะเภา ตั้งแต่แรกครับ
คงไม่ปล่อยให้ลงถึงดอนเมืองข้างๆ บน.6 กองบัญชาการ กองทัพอากาศ แน่ครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 12:40:19 PM »

เมื่อเกิดเรื่องขึ้นมาแล้ว จักต้องหาทางออกให้ดี  เรื่องนี้ ไม่ใช่เรื่องเล็ก เล็ก แค่มีการแลกเปลี่ยนความเห็น

อย่างที่คิดกัน แล้วก็จบกันไป อย่างที่คิดกัน ไม่อย่างนั้น ความฉิบ...  จะมาเยือน  Huh

การทำตามก้น เมกา ไม่ดูตาม้า ตาเรือให้ดี มันจะชักศึกใหญ่เข้าบ้านได้  Huh

Ki-jang-aey
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 12:47:54 PM »

ผมจะเชียร์ให้กองปราบตั้งข้อหาเพิ่มครับ คือ ๑.ไม่มีใบป. ๓  ๒. ถามหาใบป. ๔ แล้วไม่สามารถนำมาแสดงได้ ๓. นำพาอาวุธมาในที่สาธารณะ
 Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

หรือยึดไว้ใช้เลย เพราะเกาหลีติดค้างชำระค่าข้าวที่ไม่ยอมจ่ายประเทศไทยมาประมาณสิบปีมาแล้ว
(ขำๆ นะครับ)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 12:53:32 PM »

ควรยึดผลประโยชน์ ของคนไทย เป็นที่ตั้ง อย่าไปยึดผลประโยชน์ของเมกา เป็นที่ตั้ง ซิครับ

กว่าจะเข้าน่านฟ้าไทย เข้าคงผ่านน่านฟ้า มาหลายประเทศ และคงได้รับการขอร้องจาก เมกา ด้วยแล้ว

ประทศเหล่านั้น เพิกเฉย ไม่อยากหาเรื่องเข้าตัว  การสำแดง ไม่บอกนั้นแหละคือทางออกให้ท่านเลือกแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต้องหาทางผลักดันออกไป ครับ จะโดยติดต่อ ต้นแหล่ง  หรือ จะเป็นเมกา  หรือจะอะไร  ต้องใช้ปัญญา จัดการครับ  อ๋อย

Orion
Full Member

คะแนน 256

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 01:00:18 PM »

ระยะทางจาก ปองยาง (เกาหลีเหนือ) ไป โคลัมโบ (ศรีลังกา) = 5800 กม. ผ่านจีนประเทศเดียวเท่านั้น
อิล-76 มีพิสัยบินตัวเปล่าประมาณ 5000 กม. และต้องแบกอีก 37 ตัน
ก็คงต้องแวะจอดเติมน้ำมันที่ดอนเมืองหละครับ เพราะหลังจากนี้ไปแล้วก็ต้องบินข้ามน้ำล้วนๆเลย

คิดว่าทางเมกาที่โยโกสุกะ มองดูตั้งแต่ take off บินขึ้น แล้ว track ติดตามข้ามขอบฟ้าจนมาถึงที่เลย
แล้วค่อยมาไหว้วานถามให้ช่วยไปเปิดท้ายดูให้หน่อยได้ไหมมั้งครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2009, 01:12:24 PM โดย Orion » บันทึกการเข้า
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 01:19:30 PM »

ระยะทางจาก ปองยาง (เกาหลีเหนือ) ไป โคลัมโบ (ศรีลังกา) = 5800 กม. ผ่านจีนประเทศเดียวเท่านั้น
อิล-76 มีพิสัยบินตัวเปล่าประมาณ 5000 กม. และต้องแบกอีก 37 ตัน
ก็คงต้องแวะจอดเติมน้ำมันที่ดอนเมืองหละครับ เพราะหลังจากนี้ไปแล้วก็ต้องบินข้ามน้ำล้วนๆเลย

คิดว่าทางเมกาที่โยโกสุกะ มองดูตั้งแต่ take off บินขึ้น แล้ว track ติดตามข้ามขอบฟ้าจนมาถึงที่เลย
แล้วค่อยมาไหว้วานถามให้ช่วยไปเปิดท้ายดูให้หน่อยได้ไหมมั้งครับ  

เนื้อหาแน่นครับ ..... วิเคราะห์ ได้เห็นภาพ ครับ นับถือ .......
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 14
  พิมพ์