เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:39:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยึดอาวุธสงคราม 40 ตันบรรทุกเครื่องบินเกาหลีเหนือ ( ขนมากับเครื่องบินเลย สุดยอด)  (อ่าน 36387 ครั้ง)
จอปอ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 01:30:51 PM »

ประเทศไทย ทำตามมติสหประชาชาติครับ และถ้ารัฐบาลประชาสัมพันธ์ เป็น ต้องแถลงข่าวเช้าพรุ่งนี้ เพื่อลดหน้าหนังสือพิมท์ของละครน้ำเน่าของกัมพูชาครับ
thitipun-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 108

c.a.s.c. "changaut alumni shooting club"

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 01:37:14 PM »

ไม่มี ป.12 ซวยไป  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

หัวใจหนุ่มในร่างที่แก่ ดีกว่า หัวใจท้อแท้ในร่างที่หนุ่ม
som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 01:46:52 PM »

ผมโดนไปหลายคอมเมนท์เลยครับ  แต่ไม่ได้โกรธทุกท่านที่ต่อว่านะครับ  ขึ้นอยู่กับระดับความเข้าใจของแต่ละท่านครับ  ผมคิดเองว่า ระบบการข่าวของรัฐไทย  น่าจะได้รับข่าวก่อนเครื่องจะลงจอดสนามบินดอนเมือง  ไม่ใช่จู่ๆ นึกเอะใจว่า  เครื่องบินลำนี้อาจผิดกฎหมาย (กุมารทองลาพักร้อน เลยกระซิบไม่ได้)  ทำไม ไม่พิจารณา ตัดสินใจปฎิเสธการแวะจอด ซะ  เผือกร้อนก็ไม่อยู่ในมือ  กรณีจับฮัมบลาลี ที่อยุธยา ก็เคยเป็นประเด็น  ถ้ารัฐไทยไม่ได้รับผลกระทบใดๆ ในทางเดือดร้อน เสียหาย และสามารถเลือกหนทางหลีกเลี่ยงได้  ไม่ดีกว่า หรือครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 01:52:04 PM »

ผมโดนไปหลายคอมเมนท์เลยครับ  แต่ไม่ได้โกรธทุกท่านที่ต่อว่านะครับ  ขึ้นอยู่กับระดับความเข้าใจของแต่ละท่านครับ  ผมคิดเองว่า ระบบการข่าวของรัฐไทย  น่าจะได้รับข่าวก่อนเครื่องจะลงจอดสนามบินดอนเมือง  ไม่ใช่จู่ๆ นึกเอะใจว่า  เครื่องบินลำนี้อาจผิดกฎหมาย (กุมารทองลาพักร้อน เลยกระซิบไม่ได้)  ทำไม ไม่พิจารณา ตัดสินใจปฎิเสธการแวะจอด ซะ  เผือกร้อนก็ไม่อยู่ในมือ  กรณีจับฮัมบลาลี ที่อยุธยา ก็เคยเป็นประเด็น  ถ้ารัฐไทยไม่ได้รับผลกระทบใดๆ ในทางเดือดร้อน เสียหาย และสามารถเลือกหนทางหลีกเลี่ยงได้  ไม่ดีกว่า หรือครับ

ความเห็นของ คุณ som36 น่ารับฟังทั้ง ๒ โพสท์   เรื่องนี้ เรารู้อยู่ว่า เครื่องต้องไป ลงที่ศรีลังกา  ทำไม ไม่ใช้วิสัยทัศน์ ให้มาก ในการที่ไม่หาเรื่องเข้าตัว

ศรีลังกา มีอำนาจจัดการทุกอย่าง เพราะเป็นผู้มีส่วนได้เสียโดยตรง ถ้าเป็นภัยกับเขา จะยิงทิ้งกลางอากาศก็ยังได้   และเรื่องนี้ มีหรือที่ ศรีลังกา จะไม่ทราบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

มั่นใจ ฝ่ายไทยเรา คงงับเหยื่อที่ เมกา เสนอให้ค่าตอบแทน บางประการ เข้าแล้ว ละ  กิ๊วก๊าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2009, 03:51:30 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

zomzan
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 02:01:37 PM »

ความคิดเด็กๆอย่างผม ถ้าไม่เกี่ยวกับเราไม่น่าเข้าไปยุ่ง ตามข่าวปลายทางจริงๆอยู่ที่ ตาลีบัล ปากีสถาน ถ้า 40 ตันครั้งต่อไปลงที่ชายแดนภาคไต้ พี่น้องทหารตำรวจและประชาชนทางนั้นเขาจะเดือดร้อนอีกเท่าใหร่.
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 02:34:25 PM »

ผมเห็นด้วยกับคอมเม้นนี้

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
big__jod - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 03:24:33 PM »

ตอนนี้ทางการปิดข่าวเงียบ ตามที่ นายก สั่ง
คงระมัดระวังผลเสียที่จะตามมาครับ
 อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

แต่ยังไงก็เห็นด้วยที่มีการจับกุม
ทั้งในแง่กฏหมายและมนุษยธรรมครับ
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ความคิดเด็กๆอย่างผม ถ้าไม่เกี่ยวกับเราไม่น่าเข้าไปยุ่ง ตามข่าวปลายทางจริงๆอยู่ที่ ตาลีบัล ปากีสถาน ถ้า 40 ตันครั้งต่อไปลงที่ชายแดนภาคไต้ พี่น้องทหารตำรวจและประชาชนทางนั้นเขาจะเดือดร้อนอีกเท่าใหร่.
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
raksapao
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 04:01:51 PM »

นึกว่าจะมีแต่ในหนัง   
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 04:11:10 PM »

ประเทศไทย ทำตามมติสหประชาชาติครับ และถ้ารัฐบาลประชาสัมพันธ์ เป็น ต้องแถลงข่าวเช้าพรุ่งนี้ เพื่อลดหน้าหนังสือพิมท์ของละครน้ำเน่าของกัมพูชาครับ
UN มีมติ ห้ามขนอาวุธ ทุกชนิดออกจากเกาหลีใช่หรือเปล่าครับ

bird06
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 04:25:21 PM »

ยึดไว้ก่อนนั้นแหล่ะครับดี ถ้าปล่อยไปถึงศรีลังกา น่าจะมาบางส่วน ย้อนกลับมาทางเรือสู่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 04:39:11 PM »

พูดก็พูดนะครับ ตอนนี้สถานการณ์ใน 3 จว.ชายแดนภาคใต้ของเราตอนนี้ ฝ่ายตรงข้าม ยังไม่มีอาวุธหนักอย่าง RPG หรือ เครื่องยิงลูกระเบิด ใช้ นี่สมมุติว่าเกิดได้ไปนะ ......

ไม่อยากคิดครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 05:14:27 PM »

ยึดไว้ถูกต้องแล้วครับ  เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 05:17:08 PM »

พูดก็พูดนะครับ ตอนนี้สถานการณ์ใน 3 จว.ชายแดนภาคใต้ของเราตอนนี้ ฝ่ายตรงข้าม ยังไม่มีอาวุธหนักอย่าง RPG หรือ เครื่องยิงลูกระเบิด ใช้ นี่สมมุติว่าเกิดได้ไปนะ ......

ไม่อยากคิดครับ
ไทยทำตามมติ คณะมนตรีความมั่นคงของ UN จากข่าวเย็นช่อง 3 ครับ

plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 06:23:58 PM »

มติ UN มันก็ร่างมาจากความต้องการของไอ้กันนะครับ.....
ประเทศไหนที่ทำตามหมดทุกอย่างที่ UN บอกไม่เห็นดีซักราย อ๋อย งอน
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 06:24:17 PM »

ผมว่าประเทศที่อยู่ในเส้นทางการบิน เช่น จีน ลาว ก็น่าจะรู้ล่วงหน้ามาก่อนแล้วว่าจะมีการขนส่งอาวุธจากเกาหลีเหนือมาทางเครื่องบินบินผ่านน่านฟ้าของเขา แต่ทั้ง 2 ประเทศเขาทำเงียบไว้ก่อน เพราะในฐานะที่เป็นกลุ่มประเทศที่ปกครองด้วยระบอบคอมมิิวนิสต์ซึ่งเหลืออยู่เพียง 5 ประเทศในโลกจะมาวิวาทกันเองก็ใช่ที่ เพราะคนที่ได้ประโยชน์คือพวกชาติตะวันตกและสหรัฐอเมริกาแน่นอน  Embarrassed

แล้วที่ข่าวระบุว่าปลายทางไปลงที่ประเทศศรีลังกา เป็นไปได้ว่าคนส่งซื้ออาจจะเป็นทางการประเทศศรีลังกาเอง หาใช่พวกกบฏพยัคฆ์ทมิฬอีแลมครับ เพราะอาวุธที่ใช้ในราชการกองทัพศรีลังกาส่วนใหญ่ก็เป็นอาวุธค่ายคอมมิวนิสต์อยู่แล้ว มีของค่ายตะวันตกใช้อยู่บ้างเล็กน้อยครับ  ไหว้ (แต่ก็ยังน่าสงสัยว่าเหตุใดจึงได้สั่งซื้ออาวุธจากเกาหลีเหนือ  Huh)

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 14
  พิมพ์