เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:26:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเปิดคอมใช้งานนานแค่ไหนครับ  (อ่าน 5099 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 04:54:14 PM »

ถ้่าจะโหดลดบิทแนะนำ CPU Intel Atom  ครับ ประหยัดไฟมากกว่าเยอะครับ  ประกอบเครื่องไว้โหลดบิทคุ้มมาก ๆ ครับ  เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
guitar2
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

หากฉันเกิดเป็นเม็ดทราย...จะถมกายเป็นทางเพื่อมวลชน

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 05:45:05 PM »

แล้ว โมเดมกับ เราเตอร์ล่ะครับ เปิดทิ้งได้กี่วันครับ
คือลืมถอดปลั๊กเป็นประจำ

อยู่เพื่อตัวเองอยู่ได้แค่หมดลม  อยู่เพื่อสังคมอยู่ได้ชั่วนิรันดร์
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 05:51:42 PM »

แล้ว โมเดมกับ เราเตอร์ล่ะครับ เปิดทิ้งได้กี่วันครับ

โมเดมกับ เราเตอร์  ถ้าไม่ใช้แล้วก็ปิดและถอดปลั๊กเลยครับ จะช่วยยืดอายุการใช้งานไปได้อีกมากครับ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 06:01:17 PM »

ใช้งานก็กับพี่ในเวป GUNSANDGAMES ไม่เคยเปิดทิ้งไว้เพราะไม่มีความรู้ครับ 

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
guitar2
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

หากฉันเกิดเป็นเม็ดทราย...จะถมกายเป็นทางเพื่อมวลชน

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 06:17:41 PM »

โมเดมกับ เราเตอร์  ถ้าไม่ใช้แล้วก็ปิดและถอดปลั๊กเลยครับ จะช่วยยืดอายุการใช้งานไปได้อีกมากครับ  Wink

ไหว้ ขอบคุณครับ ไหว้

อยู่เพื่อตัวเองอยู่ได้แค่หมดลม  อยู่เพื่อสังคมอยู่ได้ชั่วนิรันดร์
wirat
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 06:56:04 PM »

คอม แบบตั้งโต๊ะสำนักงาน กินไฟมากใหมครับ อยากรู้จริงๆ ครับด้วยความเคารพครับ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 06:58:24 PM »

คอม แบบตั้งโต๊ะสำนักงาน กินไฟมากใหมครับ อยากรู้จริงๆ ครับด้วยความเคารพครับ

ลองไปที่เว็บนี้แล้วเลือกสเป็คให้ตรงกับ PC ของท่านครับ จะได้ความต้องการกำลังไฟฟ้าโดยประมาณ ว่าใช้กี่วัตต์

http://support.asus.com/PowerSupplyCalculator/PSCalculator.aspx?SLanguage=en-us
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 07:01:22 PM »

ทั้งชุดจะมี คอม UPS เราเตอร์ ถ้าเปิดตลอด24ชั่วโมง ของผมเดือนนึงประมาณ 600 บาท

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 09:14:25 PM »

ลองไปที่เว็บนี้แล้วเลือกสเป็คให้ตรงกับ PC ของท่านครับ จะได้ความต้องการกำลังไฟฟ้าโดยประมาณ ว่าใช้กี่วัตต์

http://support.asus.com/PowerSupplyCalculator/PSCalculator.aspx?SLanguage=en-us

ของผมลองคำนวนดูใช้ไฟ 350 วัตต์  เปิดประมาณ 10 ชั่วโมง/วัน  จะใช้ไฟประมาณกี่บาทต่อเดือนครับ  ไหว้

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 09:23:53 PM »

Smiley ผมกลับกับเพื่อนสมาชิก โมเด็มเร้าเตอร์ผมเปิดมา 5 ปี แล้วไม่เคยปิดเลย จะให้มันเสีย จะได้เปลี่ยนตัวใหม่ไม่ยอมเสียสักที

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 09:38:28 PM »

Smiley ผมกลับกับเพื่อนสมาชิก โมเด็มเร้าเตอร์ผมเปิดมา 5 ปี แล้วไม่เคยปิดเลย จะให้มันเสีย จะได้เปลี่ยนตัวใหม่ไม่ยอมเสียสักที

ไม่ทราบว่าพีวัฒน์ใช้เร้าเตอร์ยี่ห้ออะไรครับ  จะได้หามาใช้บ้างครับ ทนจริง ๆ  ครับ ไหว้

sin666 #รักในหลวง
กรุ๊ปเลือด O
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 10:01:11 PM »

ของผมลองคำนวนดูใช้ไฟ 350 วัตต์  เปิดประมาณ 10 ชั่วโมง/วัน  จะใช้ไฟประมาณกี่บาทต่อเดือนครับ  ไหว้

105 หน่วยต่อเดือนครับหน่วยละกี่บาทก็คูนเข้าไป...เช่น 105X3.5=367.5 บาทต่อเดื่อน   ....อย่าลืมนึกถึงจอมอนิเตอร์,ไฟฟ้าให้แสงสว่าง,ระบบปรับอากาศฯ ด้วยนะครับ Cheesy Cheesy
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 10:02:31 PM »

ไม่ทราบว่าพีวัฒน์ใช้เร้าเตอร์ยี่ห้ออะไรครับ  จะได้หามาใช้บ้างครับ ทนจริง ๆ  ครับ ไหว้

ไหว้ เป็น ADSL Router ของ Micronet รุ่น 3350 ตามภาพเลยครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 10:12:53 PM »

ค่าไฟฟ้า= ((((วัตต์/1000)xชมใช้งาน.)xค่าไฟต่อหน่วย)+vat7% ครับ  แก้ไขครับ
((((350/1000)x10)+vat7%  = 13.11 บาท/วัน ครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2009, 11:35:44 PM โดย ArjunA » บันทึกการเข้า
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 10:15:45 PM »

ไหว้ เป็น ADSL Router ของ Micronet รุ่น 3350 ตามภาพเลยครับ

Micronetของพี่วัฒน์ไม่เสียเลยหรอครับ ดีจัง ผมซื้อใช้ที่officeเปลี่ยนมาสามหนแล้ว สุดท้ายพี่ชายเหยีบทิ้งไปแล้วเพราะหงุดหงิดครับ  โดนชก
(ผมจำชื่อรุ่นไม่ได้แล้ว มันมีสองเสาครับ wireless รวนบ่อยมาก  เศร้า )

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์